[Funland] Cccm luyện tập TDTT vì lẽ gì?

tung5917

Xe điện
Chủ yếu do cái mồm thôi.Em chạy đều vậy mà có giảm đc đâu,vòng 2 nguyễn y vân.
đạp xe giảm vòng 2 rõ rệt nhé cụ.

cơ bản là cụ phải đạp đến tốc độ 28-30km/h thì vòng đạp sẽ tăng, nhịp tim tăng cao và khi đó cơ thể sẽ đốt mỡ thừa ( chủ yếu ở vòng 2 )

cụ nên chọn cung đường vắng, thẳng, dài 20-30km để tập.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sau một thời gian chăm chỉ thi đấu trên sàn bia, sới nhậu ...để lại 1 khoản nợ to tướng nơi V2 thì nay em đã quyết định tập TDTT trở lạicccm ạ :P
QĐ này ko hẳn ngẫu nhiên mà có động lực thúc đẩy cả 8-}
Cccm đã và đang luyện tập TDTT hãy chia sẻ lý do-nguyên nhân-động lực nào dẫn tới nhé...Em sẽ chia sẻ sau 1 chút :P Đầu tiên em đến với món đạp xe đã ;))

Ảnh minh hoạ : 6h00Am 9Apr2019 tại bến Casablanca - Hồ Tây

Em tổng kết sau thời gian theo dõi và survay thì động lực tập TDTT bao gồm các hình thái như sau:

1. Vì đam mê: bao gồm các môn như Golf, Tennis, cầu lông, bóng bàn, bóng đá, bi-a, biza ..v.v.v.
2. Vì sức khỏe: Đa phần ở các cụ/mợ thuộc CLB 200kg, TMK ...hưu trí ...tập để có sức khỏe, sống lâu với đời...tóm lại là sợ chết :))
3. Vì ...gái:
- Đàn ông: Thể hiện cơ bắp, sự khỏe mạnh, nét hấp dẫn...việc làm thường thấy của con trống trước con mái trong thế giới động vật nói chung và con người nói riêng :-j
- Đàn bà: Rất ngạc nhiên là 90% PN tập gym là để thể hiện với ....PN khác =)) 10% còn lại mới thể hiện với đàn ông ...thế mới đau diều (mợ Hồng lùi xác nhận nhé :-j ).
Luyện tập TDTT buổi sáng là để có sức khoẻ! Khoẻ để làm gì???....Để chiều nhậu tiếp..:-bd

hoangduc.sbr

Xe container
Với em lúc nào cũng là 6 múi, đơn giản vì phải khỏe thì mới lộ đc 6 múi.
Cái t2 là chịch khỏe và dai lên hẳn. Trc tập, tuần chịch 6 lần là bắt đầu buốt lưng. Tập vài tháng xong ngày nào cũng 2 cữ vẫn êm ru. Chịch nhiều đến nỗi con ghẹ nó sợ quá đòi chia tay để yêu thằng # chim yếu nhưng giàu hơn:T

hoangduc.sbr

Xe container
Hồi xưa em tập hùng hục như trâu thì ko có bạn gái chính, bạn gái phụ đi chơi thì chỉ đc 1-2 cái/ngày
Nghỉ tập 3 năm, 1 buổi với bạn gái tinder có khi nói chuyện 5 cái
Suy ra ko tập tdtt tốt cho td các cụ ạ =))
Thế ếu nào em lại ngc cụ, tập vài tháng chịch dai éo chịu đc. Chịch nhiều đến nỗi nyc nó sợ đến khóc thét đòi c.tay:T

Longpt29

Xe hơi
Trước em tập hơn 5 năm võ và chạy đấy cụ, nhưng vì tập nhiều chả có thời gian gái gú nhiều nên ko rèn luyện kĩ năng
Nghỉ tập thì chỉ máu đi chơi, sểnh ra lúc nào cũng luyện
Vậy nên em nghĩ cái gì tập luyện thì sẽ tốt hơn. TDTT chỉ cần mức độ vừa phải, luyện trực tiếp vào chuyên môn cho nhanh

Lykinhmau

Xe tải
Em chơi vì sức khỏe lẫn đam mê tý. Cũng phải rèn luyện chứ cứ sàn bia rượu nhiều cũng oải

ChimQuáKhổ

Xe buýt
Đã khôn thế này rồi lại còn khoẻ nữa thì lúc nào mới chết. Rút KN các tiền bôi nên tập thể dục vừa phải thôi cho nó nhẹ mình

vi_nhat_tieu

Xe máy
e tập vì lý do sức khỏe. Ko tập người yếu làm việc chân tay 1 tý là mệt.

baolong2410

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là vì sức khỏe thôi cụ ạ, Có sức khỏe là có tất cả :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đạp xe Hồ Tây buổi sáng không khí trong lành lắm cccm ạ o:-)o:-) Em làm 1 vòng Hồ hơn 17 km vừa đi vừa nghỉ mất độ 1 tiếng, về tắm đi làm đầu óc sảng khoái hẳn lên ý...
Cccm có ai cũng đạp xe HT như em ta lập Team đạp cho vui, cuối tuần tổ chức đạp xa như Tam Đảo, Ba vì...rồi offline bia bọt cho mấu nhé :-bd:-bd:-bd
Chụy Trang đạp theo cung nào mà vòng Hồ Tây tận 17km vậy ;))

omerta77

Xe điện
Đầu tiên là phải thích môn đó đã + vì sức khỏe.
Quan điểm của e là tập ít nhưng đều mới lâu dài. Nhiều ông tuần đầu tập hùng hục 6 ngày. Tuần 2 còn được 4 ngày. Tuần 3 thì 2 ngày. Tuần 4 thì ... quả tắc quả tùng. Thà cứ đặt mục tiêu 1 - 2 lần/tuần. Giữ được như vậy nửa năm thì hãy thêm ngày tập.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đạp xe Hồ Tây buổi sáng không khí trong lành lắm cccm ạ o:-)o:-) Em làm 1 vòng Hồ hơn 17 km vừa đi vừa nghỉ mất độ 1 tiếng, về tắm đi làm đầu óc sảng khoái hẳn lên ý...
Cccm có ai cũng đạp xe HT như em ta lập Team đạp cho vui, cuối tuần tổ chức đạp xa như Tam Đảo, Ba vì...rồi offline bia bọt cho mấu nhé :-bd:-bd:-bd
Em bỏ món xe đạp 25 năm nay và quá sợ với món xe đạp òi.

thinhduybao

Xe điện
Sau một thời gian chăm chỉ thi đấu trên sàn bia, sới nhậu ...để lại 1 khoản nợ to tướng nơi V2 thì nay em đã quyết định tập TDTT trở lạicccm ạ :P
Cccm đã và đang luyện tập TDTT hãy chia sẻ lý do-nguyên nhân-động lực nào dẫn tới nhé...Em sẽ chia sẻ sau 1 chút :P Đầu tiên em đến với món đạp xe đã ;))

Em tổng kết sau thời gian theo dõi và survay thì động lực tập TDTT bao gồm các hình thái như sau:

1. Vì đam mê: bao gồm các môn như Golf, Tennis, cầu lông, bóng bàn, bóng đá, bi-a, biza ..v.v.v.
2. Vì sức khỏe: Đa phần ở các cụ/mợ thuộc CLB 200kg, TMK ...hưu trí ...tập để có sức khỏe, sống lâu với đời...tóm lại là sợ chết :))
3. Vì ...gái:
- Đàn ông: Thể hiện cơ bắp, sự khỏe mạnh, nét hấp dẫn...việc làm thường thấy của con trống trước con mái trong thế giới động vật nói chung và con người nói riêng :-j
- Đàn bà: Rất ngạc nhiên là 90% PN tập gym là để thể hiện với ....PN khác =)) 10% còn lại mới thể hiện với đàn ông ...thế mới đau diều (mợ Hồng lùi xác nhận nhé :-j ).
4- Thêm lý do lão Trang này: một số mợ singlemom chơi thể thao để quăng chài =))

Kitcat

Xe container
Không khí buổi sáng sớm giờ k trong lành mà đầy chất độc lơ lửng, chang chuyển qua tập buổi chiều thì hay hơn, làm xong tập, về muộn đỡ tắc đường hoặc tuyệt nhất là về sớm khi chưa tắc, ăn sớm xong tập :)

Lệ Cẩm

Xe điện
Em không có nhiều thời gian nên chỉ có món xe đạp. Đạp để ngủ cho ngon, ăn uống ngon.

Kitcat

Xe container
Chỗ làm mà thoải mái như chỗ bạn e thì tới làm sớm 1 tẹo lúc đg chưa tắc và nghỉ từ 10.30 hoặc 11h để tập (nếu có chỗ tập ngay trong hoặc gần tòa nhà).
Đi đường mùa hè thì gớm lắm, đã từng có dạo tuần vài lần em nghỉ từ 10.30 nhưng tập cách chỗ làm 30 mins đi xe. Tập xong ăn về công ty là 1.30. Mệt ạ. Sau chuyển buổi chiều/tối thấy ok hơn.
Để làm gì để thấy vui vẻ, thoải mái, khỏe hơn ;))

sparta.leonidas

Xe cút kít

3. Vì ...gái:
Đạp nhiều thâm cà chứ báu giề ;));));))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]