Thảo luận CDX và sai lầm của em khi tin tưởng Nam Chung Auto - Nguyễn Văn Cừ

trongtung227

Xe máy
Cái giá 10 tr em thấy cũng ko đắt lắm so với ấm ức pải đi xe đểu. Cụ vẫn còn may mắn và chúc cụ chủ may mắn hơn với v2.

cruze90

Xe hơi
Mua xe cũ phải mua của người dùng và phải hiểu được lý lịch của xe, trả được xe mất 10 chai là còn hên đó cụ chủ
Riêng tôi nói không với xe cũ vì đã từng bị ...

Văn hóa giao thông là nhường nhịn .

cruze90

Xe hơi
Cuộc đời sao lắm đắng cay .
Thạch sanh chẳng thấy lý thông quá trời .

Bummer9332

Xe buýt
Em nói thật càng quen biết giờ càng ko tin đc. Em toàn bị bạn bè lừa, lúc khó khăn là lộ hết bản chất. It's vietnamese
Do cách cụ chọn bạn thôi, chia buồn với cụ

ATTILA

Xe điện
Thời buổi này nhiều khi các cụ vẫn còn tin ông anh, cái xe nó có ngon thì 460t chưa chắc cụ mua dc. Mà show người ta mua đồ rẻ,đâm đụng hỏng hóc mông má ko lẽ người ta noí thật với các cụ. Bẩu sao nhiều cụ vẫn cứ có suy nghĩ cái giá "Măt bằng" mà chẳng để ý cái xe nó thế nào.
Một bài học để các cụ mua xe cũ rút kinh nghiệm và tìm hiểu kỹ hơn về xe về người.

ProA

Xe hơi
Thôi thì cẩn thận vẫn hơn các bác nhỉ :D

sunrise8x

Xe tăng
bỏ nhiều tiền thì cẩn thận chút. kinh nghiem cho các bác. chia bun cùng cụ chủ

beongo02

Xe hơi
Website
banvinhomesgardenia.com
Bác làm em run, cũng đang tìm xe tầm này hic.

daihung4000

Xe tải
Bao nhiêu ngày trời tìm người bán, đi xem xe từ khắp chính chủ cho đến showroom, từ nội thành sang Nguyễn Văn Cừ. Tưởng chừng việc tìm kiếm trở nên vô vọng.
Bất chợt ngày thứ 4 (10/09/2014) em được ông anh giới thiệu là bên Nam Chung Auto đang có con CDX "ngon lắm"..
Em chỉ không thích cụ dòng này thôi. cụ kỹ tính quá. nghe thấy từ bao nhiêu ngày trời tìm xe.
gặp em thì em lại khác cụ:
- tìm xe ưng ý. theo số tiền, theo màu thích nếu có thể vì xe cũ mà. nhìn qua trên mạng hoặc thực tế. trọn 2-3 xe.
- sau khi xem sơ qua hoặc không cần xem sơ qua. có thuê 1 thợ gara quen hoặc tìm chổ gara nào đó đặt vấn đề đi xem xe hộ
- đưa thợ đi xem hộ.
- nếu thợ không đi nghiên cứu thật kỹ cách kiểm tra sau đó đi và quất luôn và ngay.
đôi khi cẩn thận không bao giờ thừa nhưng cẩn thận quá đôi khi lại gặp ngang trái.
em vừa mua con cdx em đi qua nguyễn văn cừ thấy thích lấy luôn.
1 mình em đi xem. kiểm tra qua xem có bị đâm không vì mua xe cũ không đòi hỏi được. mua được là được.
chẳng có auto nào bán xe cho cũ cho cụ bảo xe này tôi thay hộp số rồi ạ.

meomeo128

Xe tải
Em cũng từng bị nhưng ko phải mua xe. Rất chia sẻ với cụ. Ức lắm.

DuyTam

Xe đạp
em cũng đang tìm cdx lần đầu mua xe đọc tin của cụ mà thấy hơi lo

pipe

Xe tăng
Chán nhỉ... chả biết tin vào cái gì bây giờ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nam Chung Saloon đã đồng ý cho cụ trả lại xe thì cũng vẫn còn có chút tử tế đấy. Không nên tin người bán, dù có hót hay đến mấy thì cũng ít có phần trăm trung thực lắm, vì là nghề mà.

Xe ngon chả đến lượt Salon thì người ta cũng dễ dàng bán cho mọi thành phần khác. Xe lởm, xe tai nạn Salon có thể khuân tất, tất nhiên là với giá nhập rất rẻ rồi tút tát lại chờ gà.

Em học được mấy chiêu của mấy ông thợ xe hồi em đi mua xe cũ. Có ông còn làm việc trước cả với thợ ở Gara hãng rồi vui vẻ cùng mình mang vào check choác, may là trong hãng là người quen nên mình mới biết.

Của rẻ là của ôi, trong Salon xe cứ thật đắt mới là xe tử tế. Chả phải họ muốn lừa mình đâu nhưng kinh doanh phải có lãi chứ, ít ra cũng 15-20% nên các cụ xót tiền mà muốn mua xe rẻ trong Salon thì chắc chắn là khôgn bao giờ có rồi.

evo848

Xe đạp
Ủn lên cho anh em biết mà tránh , thà mất ít tiền còn hơn lại phải leo lên 1 con xe như thế .

chevrolet.hn

Xe tải
Chuyện đã qua nhưng sáng giờ em vẫn cảm thấy ức chế, có chút gì đó nhục nhã ê chề.
Thôi thì tâm sự với các cụ tí, coi như là một bài học đắt giá khi chọn xe cũ và niềm tin vào con người. Có điều, học phí hơi đắt đỏ đối với em.
Bắt đầu từ việc gia đình em giành dụm mãi mới được hơn 400 triệu, bàn tới bàn lui thì quyết định mua ô tô để đi lại cho đỡ mưa nắng. Với tầm đó tiền thì mục tiêu của hai bố con là Civic 2006-2007 hoặc Lacetti CDX 2009-2010.
Bao nhiêu ngày trời tìm người bán, đi xem xe từ khắp chính chủ cho đến showroom, từ nội thành sang Nguyễn Văn Cừ. Tưởng chừng việc tìm kiếm trở nên vô vọng.
Bất chợt ngày thứ 4 (10/09/2014) em được ông anh giới thiệu là bên Nam Chung Auto đang có con CDX "ngon lắm". Ông anh này thì chơi với nhau đã nhiều năm, anh em cũng giúp nhau trong công việc, biết nhau nên em cũng tin tưởng các cụ ạ, chẳng nghĩ ngợi gì.
Em chạy qua Nam Chung Auto bên Nguyễn Văn Cừ xem xe, do quá mỏi mệt vì tìm kiếm xe, lại chỗ anh em giới thiệu nên em tin tưởng Nam Chung Auto luôn. Chiếc xe được giới thiệu là "CDX đời 2009, máy móc nguyên bản không đâm đụng hay ngập nước". Em cũng chỉ cần có vậy nên em kiểm tra sơ qua máy móc (không kiểm tra khung gầm), các tính năng và nội ngoại thất. Sai lầm của em bắt đầu từ đây.
Sau khi xem xe sơ bộ, hai bố con thống nhất là chỗ anh em giới thiệu, tin tưởng nhau nên sẽ ko đưa xe đi check, sáng thứ 5 (11/09) sẽ qua mua xe.
Mua xe xong, lẽ dĩ nhiên là em sẽ đưa xe đi gara để bảo dưỡng lại xe trước khi chạy.
Nói thêm về hoàn cảnh của em. Nhà em thì chỉ có vợ chồng em ngoài Hà Nội, thầy u em ở quê, công việc trong gia đình chỗ chạp nhiều nên thầy u em phải về quê (quê gốc) liên tục. Thương thầy u đi xe máy vất vả, nguy hiểm, lại già yếu nữa nên em động viên lấy xe để thầy u đi. Chứ ngoài này em cũng chưa có nhu cầu. Thầy u em ở nhà ra cũng có biết gì đâu, vì vậy việc đi xem xe, chọn xe do em quyết phần lớn. Thầy em cứ thấy em giới thiệu là chỗ bạn bè thân quen nên cũng tin tưởng phần nào.
Sáng 11/09 em lấy xe về nhà, mua bộ lốp dự phòng và để ở dưới nhà, ko đi đâu vì định chờ bảo dưỡng xong xuôi mới tiến hành chạy.

Dự định sáng 13/09 sau khi bảo dưỡng xong xuôi bố con em sẽ về quê, em đưa xe về rồi mai lại ra Hà Nội. Nào ngờ đâu khi vào hãng (GM Thăng Long) kiểm tra thì mới thấy là hộp số, máy đều đã bị tháo tung ra, sửa chữa gì đó và gắn keo lại. Tệ hại hơn nữa, việc đóng lại hộp số cẩu thả đến mức dầu chảy đầy dưới gầm.

Lúc đó em thực sự nóng mặt, rất nóng mặt và nhục nhã bởi:
- Ông anh em đã giới thiệu cho em, vậy mà Nam Chung Auto lại dám đi bán cho em xe đểu, không đúng như cam kết trong hợp đồng là "xe nguyên bản, máy móc nguyên bản chưa sửa chữa thay thế"
- Em cảm thấy mình bị lừa vì tiền bỏ ra mà lại mua phải sản phẩm lởm
- Mất uy tín với bố mẹ. Bố mẹ cứ nghĩ là thằng con quen biết nên yên tâm mua xe không nghĩ ngợi gì. Đây là điều mà em cảm thấy đau lòng nhất.

Em gọi điện cho Nam Chung Auto, sau khi đàm phán xong xuôi, cuối cùng mọi việc cũng được giải quyết nhưng em thiệt hại hơn 10 triệu (5 triệu phí rút hồ sơ mà Nam Chung đề nghị chia sẻ vì Nam Chung đã rút hồ sơ rồi, 2.4 triệu phí bảo dưỡng xe, 2.2 triệu phí mua calang mới vì ca lăng cũ chủ cũ lắp calang của Chervolet nên em thay cùng gần 1 triệu tiền xăng em đổ vào) trong 3 ngày mà chẳng thu được gì ngoài bài học về lòng tin ở con người.

Sau vụ này, dù sao Nam Chung Auto cũng đã giải quyết cho em trả xe như em đề nghị (bởi em có chết cũng ko thể leo lên chiếc xe đó đi được nữa, cảm giác bị lừa nó nhục nhã lắm). Tuy nhiên, Nam Chung Auto sẽ không bao giờ nằm trong từ điển của em khi em khuyến cáo sản phẩm hay dịch vụ cho bạn bè, đối tác, người thân. Một lần là quá đủ, 10 triệu học phí là quá nhiều đối với gia đình em.

Đêm buồn quá các cụ ạ. Giờ em vẫn chẳng biết nói gì với bố mẹ em, hai cụ chắc cũng xót lắm nhưng không dám nói ra.
Em chỉ thấy hận Nam Chung Auto, một đơn vị lớn như thế sao lại có thể bán hàng vô nhân đạo như vậy.
Em sẽ lưu giữ biên bản xác nhận xe của GM Thăng Long như một bài học nhớ đời.
Ngày 11/9 có vẻ không may mắn với bác. Chia buồn với bác chút. Nó là duyên chưa tới với lại cảnh đi mua xe e hiểu quá kỹ lựa chọn tới oải khi có xe tin theo cảm tính thì lấy ngay. Cũng là bài học sương máu nhưng dù sao vẫn may mắn vì SR họ vẫn làm theo cam kết

truongga

Xe tải
Chuyện đã qua nhưng sáng giờ em vẫn cảm thấy ức chế, có chút gì đó nhục nhã ê chề.
Thôi thì tâm sự với các cụ tí, coi như là một bài học đắt giá khi chọn xe cũ và niềm tin vào con người. Có điều, học phí hơi đắt đỏ đối với em.
Bắt đầu từ việc gia đình em giành dụm mãi mới được hơn 400 triệu, bàn tới bàn lui thì quyết định mua ô tô để đi lại cho đỡ mưa nắng. Với tầm đó tiền thì mục tiêu của hai bố con là Civic 2006-2007 hoặc Lacetti CDX 2009-2010.
Bất chợt ngày thứ 4 (10/09/2014) em được ông anh giới thiệu là bên Nam Chung Auto đang có con CDX "ngon lắm". Ông anh này thì chơi với nhau đã nhiều năm, anh em cũng giúp nhau trong công việc, biết nhau nên em cũng tin tưởng các cụ ạ, chẳng nghĩ ngợi gì.
Em chạy qua Nam Chung Auto bên Nguyễn Văn Cừ xem xe, do quá mỏi mệt vì tìm kiếm xe, lại chỗ anh em giới thiệu nên em tin tưởng Nam Chung Auto luôn. Chiếc xe được giới thiệu là "CDX đời 2009, máy móc nguyên bản không đâm đụng hay ngập nước". Em cũng chỉ cần có vậy nên em kiểm tra sơ qua máy móc (không kiểm tra khung gầm), các tính năng và nội ngoại thất. Sai lầm của em bắt đầu từ đây.
Sau khi xem xe sơ bộ, hai bố con thống nhất là chỗ anh em giới thiệu, tin tưởng nhau nên sẽ ko đưa xe đi check, sáng thứ 5 (11/09) sẽ qua mua xe.
Mua xe xong, lẽ dĩ nhiên là em sẽ đưa xe đi gara để bảo dưỡng lại xe trước khi chạy.
Nói thêm về hoàn cảnh của em. Nhà em thì chỉ có vợ chồng em ngoài Hà Nội, thầy u em ở quê, công việc trong gia đình chỗ chạp nhiều nên thầy u em phải về quê (quê gốc) liên tục. Thương thầy u đi xe máy vất vả, nguy hiểm, lại già yếu nữa nên em động viên lấy xe để thầy u đi. Chứ ngoài này em cũng chưa có nhu cầu. Thầy u em ở nhà ra cũng có biết gì đâu, vì vậy việc đi xem xe, chọn xe do em quyết phần lớn. Thầy em cứ thấy em giới thiệu là chỗ bạn bè thân quen nên cũng tin tưởng phần nào.
Sáng 11/09 em lấy xe về nhà, mua bộ lốp dự phòng và để ở dưới nhà, ko đi đâu vì định chờ bảo dưỡng xong xuôi mới tiến hành chạy.

Dự định sáng 13/09 sau khi bảo dưỡng xong xuôi bố con em sẽ về quê, em đưa xe về rồi mai lại ra Hà Nội. Nào ngờ đâu khi vào hãng (GM Thăng Long) kiểm tra thì mới thấy là hộp số, máy đều đã bị tháo tung ra, sửa chữa gì đó và gắn keo lại. Tệ hại hơn nữa, việc đóng lại hộp số cẩu thả đến mức dầu chảy đầy dưới gầm.

Lúc đó em thực sự nóng mặt, rất nóng mặt và nhục nhã bởi:
- Ông anh em đã giới thiệu cho em, vậy mà Nam Chung Auto lại dám đi bán cho em xe đểu, không đúng như cam kết trong hợp đồng là "xe nguyên bản, máy móc nguyên bản chưa sửa chữa thay thế"
- Em cảm thấy mình bị lừa vì tiền bỏ ra mà lại mua phải sản phẩm lởm
- Mất uy tín với bố mẹ. Bố mẹ cứ nghĩ là thằng con quen biết nên yên tâm mua xe không nghĩ ngợi gì. Đây là điều mà em cảm thấy đau lòng nhất.

Em gọi điện cho Nam Chung Auto, sau khi đàm phán xong xuôi, cuối cùng mọi việc cũng được giải quyết nhưng em thiệt hại hơn 10 triệu (5 triệu phí rút hồ sơ mà Nam Chung đề nghị chia sẻ vì Nam Chung đã rút hồ sơ rồi, 2.4 triệu phí bảo dưỡng xe, 2.2 triệu phí mua calang mới vì ca lăng cũ chủ cũ lắp calang của Chervolet nên em thay cùng gần 1 triệu tiền xăng em đổ vào) trong 3 ngày mà chẳng thu được gì ngoài bài học về lòng tin ở con người.

Sau vụ này, dù sao Nam Chung Auto cũng đã giải quyết cho em trả xe như em đề nghị (bởi em có chết cũng ko thể leo lên chiếc xe đó đi được nữa, cảm giác bị lừa nó nhục nhã lắm). Tuy nhiên, Nam Chung Auto sẽ không bao giờ nằm trong từ điển của em khi em khuyến cáo sản phẩm hay dịch vụ cho bạn bè, đối tác, người thân. Một lần là quá đủ, 10 triệu học phí là quá nhiều đối với gia đình em.

Đêm buồn quá các cụ ạ. Giờ em vẫn chẳng biết nói gì với bố mẹ em, hai cụ chắc cũng xót lắm nhưng không dám nói ra.
Em chỉ thấy hận Nam Chung Auto, một đơn vị lớn như thế sao lại có thể bán hàng vô nhân đạo như vậy.
Em sẽ lưu giữ biên bản xác nhận xe của GM Thăng Long như một bài học nhớ đời.
Cụ này cũng giống em, mua xe lần đầu bạn bè chỗ chân trình bao nhiêu năm đi mua cho, đúng là nó nuôi 3 năm vặt một phát đau điếng luôn. Bài học của em là đừng tin ai cả, xã hội xuống cấp lắm rồi

cakiem_

Xe đạp
Mất 10 củ còn may bác ạ,giữ xe đấy lại có khi điên thêm.

tabaolan

Xe hơi
chi buồn cùng cụ chủ và cũng là lời cảnh tỉnh với em vì cũng đang tìm cdx :D