[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

TONGIA

Tầu Hỏa
Chắc do không gian chưa đủ rộng để có sự phân cách giữa khu địa tiểu tiện, tắm và khu chậu rửa?

Cho dù nhà vệ sinh có sạch sẽ thế nào.
Em không thích có nhà vệ sinh trong phòng ngủ.
Ngay cả Vinpear wc em không thích.

Ở nhà mặt đất hay ở chung cư em không bao giờ để khăn mặt, bài chải đánh răng , dầu gội và sữa tắm trong đó.

Nhà WC ở đâu em chỉ để có
Một lọ hoa lan giả.
Một lọ nước rửa tay
Một lọ tinh dầu khử mùi hôi.
Giấy vệ sinh , nước tẩy rửa vệ sinh, cọ nhà wc.
Khăn lau tay.
Ai đến nhà em cũng thấy nhà wc không có gì luôn cũng thắc mắc.
Nhưng bàn chải đánh răng và khăn mặt em muốn nó luôn khô ráo sạch sẽ.
Em không thích bày trong đó.

Em mua 1 bộ rất đẹp, em để bàn chải đánh răng, kem đánh răng ở đây.
Khăn mặt em dùng xong mang ra ban công phơi khô.
Khi nào tắm gội , em mang theo đồ của em vào.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Chắc do không gian chưa đủ rộng để có sự phân cách giữa khu địa tiểu tiện, tắm và khu chậu rửa?
7m cho 1 WC đủ không Cụ :D
Nhà WC luôn là ẩm ướt dù là thế nào đi chăng nữa.
Em có thói quen tập trên Elite Fitness trong đó cũng có dầu gội - sữa tắm.

Nhưng đa phần chị em đều mang theo một túi đồ của riêng mình.
Về nhà em cũng thế, nhà WC trống trơn em không thích bày trong nhà tắm cho dù là dùng bộ tủ gương.
Để trên bàn trang điểm hay tủ đầu giường đóng kín, khô ráo. Nhưng như thế đòi hỏi người phụ nữ phải gọn gàng và sạch sẽ.
Khi nào tắm gội hay đánh răng rửa mặt mang vào , như thế tiện lợi và sạch sẽ hơn.

TONGIA

Tầu Hỏa
7m cho 1 WC đủ không Cụ :D
Nhà WC luôn là ẩm ướt dù là thế nào đi chăng nữa.
Em có thói quen tập trên Elite Fitness trong đó cũng có dầu gội - sữa tắm.

Nhưng đa phần chị em đều mang theo một túi đồ của riêng mình.
Về nhà em cũng thế, nhà WC trống trơn em không thích bày trong nhà tắm cho dù là dùng bộ tủ gương.
Để trên bàn trang điểm hay tủ đầu giường đóng kín, khô ráo. Nhưng như thế đòi hỏi người phụ nữ phải gọn gàng và sạch sẽ.
Khi nào tắm gội hay đánh răng rửa mặt mang vào , như thế tiện lợi và sạch sẽ hơn.
5-10m2 là độ rộng tầm trung rồi.
Thông gió và ánh sáng tốt thì khá chuẩn mực rồi mợ.

Để tạo cảm giác tốt nên có vách ngăn cách bệt với khu tắm, rửa mặt ra là OK

SimsSam

Xe điện
Ở chung cư mà thuộc diện đối tượng theo dõi thì xxx nó đặt thiết bị đến tận đầu giường ngủ mà không biết luôn.

Có cái ưu điểm giống như có bác nào nói ở trên là mấy người trốn nợ có thể thuê chung cư để ở mà không sợ phiền! Tốt nhất là chọn Vin thì khỏi lo luôn :D
ý nghĩ của cụ tiêu cực quá.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
5-10m2 là độ rộng tầm trung rồi.
Thông gió và ánh sáng tốt thì khá chuẩn mực rồi mợ.

Để tạo cảm giác tốt nên có vách ngăn cách bệt với khu tắm, rửa mặt ra là OK
Phòng WC của em có hết cả vách tắm kính.
Nhưng em không thích bày bừa trong nhà tắm như thế. Tại tất cả khách sạn, mọi thứ được thay mỗi ngày khi có khách.
Nhưng trong gia đình luôn treo khăn mặt, khăn tắm và để bàn chải cùng các loại chai lọ trong đó không thể nào sạch sẽ và vệ sinh được.
1 khay đựng đồ tắm của Kathy home em để bàn phấn mua lâu rồi cũng 2tr.

Vấn đề là thói quen sử dụng thôi Cụ ạ.
Khi Cụ quen và tạo được ý thức tốt thì mọi việc rất sạch sẽ và luôn gọn gàng.
Nhà wc của em chính vì thế luôn khô ráo và không có mùi ẩm mốc nào.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vâng, em cũng quen sống chung cư rồi mà giờ ông bà già nghĩ leo cầu thang cũng tội, mà làm thang máy ở diện tích 50m2 cũng không hợp lý, mà cũng ko đủ tiền hic hic
Bố mẹ em sống nhà đất 3 tầng ngõ rộng rãi thoải mái, hàng xóm cũng ổn nhưng phải leo lên xuống hàng ngày, thắp hường rằm mùng 1, giặt phơi đồ trên tầng cao nên thấy đau lưng mỏi gối. Từ ngày bố em ốm nên ông bà chuyển sang nhà em ở chung cư không phải leo trèo giờ lại thích ở chung cư ( ngày xưa phản đối kinh khủng việc em mua chung cư, keke ) nên cứ giục thằng em bán cái nhà đất để mua chung cư ở chứ ở nhà đất phải leo + nồm ẩm, lạnh, + chuột gián các kiểu...

Mrphuongxd

Xe tải
Nhung cư là "ở chung", nhà riêng là "ở riêng". Thích dùng chung hay dùng riêng thì tùy cụ.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em trải qua nhiều ngôi nhà rồi, nhà mặt đất rộng biệt thự, nhà ống, nhà chung cư.
Khi em lên chung cư là muốn mình có một khoảng trời riêng nhưng sự thực thì có lẽ ở biệt thự vùng quê biệt lập em mới có được cuộc sống đó.
Nhà em chưa 1 ngày nào được yên tĩnh/
Ngày nào cũng có khách , hết bạn bè đến họ hàng rồi hàng xóm , anh chị xuống chơi.
Bây giờ nhà em nó trở thành 1 cái nhà cộng đồng.

Ngôi nhà thực tế nó vẫn chỉ là vật ngoài thân.

Có chỗ cao ráo sạch sẽ an toàn là tốt nhất.

Nhà rộng quá suốt ngày mình như nô lệ của căn nhà mà bản thân cuộc đời mỗi con người em vẫn cho rằng tốt nhất là được sự trải nghiệm sống, biết nhiều nơi, hiểu được nhiều lĩnh vực, quen biết được nhiều người ở các lĩnh vực khác nhau.

Các Cụ có đầu tư cho nhà ở cũng ở tầm vừa phải thôi, để lại đi du lịch, đi học hỏi và mở mang đầu óc.

Em đầu tư vào căn hộ vừa qua hơi lãng phí chủ yếu là mong Bố em có chỗ ở tiện nghi nhất tương đương khách sạn 4* đi :D
Mang tiếng là nhà em mà vì Bố em ở đó nên giờ nó thành cái nhà cộng đồng của họ hàng.
Anh họ rỗi rãi cũng đến chơi
Chị gái và anh rể ở đó suốt ngày.
Em làm từ A đến Z về nhà lại dọn dẹp những thứ mọi người bày ra.

Chỉnh sửa cuối:
Nói thật ko phải khoe chứ e đc ở có khi gần đủ các loại hình bđs cơ bản ở Việt Nam! Rồi, từ nhà trong ngõ (hồi nhỏ ở vs bm), rồi đến nhà liền kề mặt phố, biệt thự riêng (cũng chung vs bm), giờ là cc tạm gọi là cao cấp (riêng). E thấy trừ biệt thự vs liền kề ra thì nhà ngõ ko có cửa so sánh với cc về chất lượng cs. Ở tầng e có 10 hộ thì có 2 hộ mua 2 căn đập thông như vậy chỉ còn 8 hộ. Dân trí thì cao vì cũng toàn dân có đk nên văn minh thoải mái, ai biết nhà đó gặp nhau chỉ giao lưu xã giao. Ở cảm giác sạch sẽ, an ninh quá tốt. Xe cộ để ở hầm sạch sẽ yên tâm. Khoá cửa đi du lịch ko bh phải lăn tăn gì. Bố mẹ e thì vẫn ở dưới đất nhưng thỉnh thoảng các cụ đến chơi cũng thích nên thay đổi quan điểm chứ ko cứng nhắc như ngày xưa. Đấy là e nói trên quan điểm Ở, còn trên quan điểm đầu tư giữ tiền thì ko bàn vì mỗi người 1 hoàn cảnh điều kiện cụ thể mà cân nhắc cho tối ưu.

ipot2019

Xe hơi
Website
www.ipot.com.vn
em đang muốn bán chung cư về mặt đất đây

QuangSunlight

Xe điện
Cụ chủ thớt giờ chắc ung thủ rồi , đẽo cày giữa đường mệt phết :)

pisces_hn

Xe container
THeo em có điều kiện cứ mua mỗi loại 1 vài cái thích ở đâu thì ở. Cơ mà cùng 1 số tiền nhỏ 2 3 tỷ mua cái chung cư nhìn còn được chứ chui vào ngõ ở chán lắm. Còn 10 tỷ trở lên thì nhà đất cũng đẹp lắm rồi, thậm chí có cả thang máy chả lo gì leo trèo.

duytrong

Xe lăn
Hàn và Nhật... thì gần như phần vệ sinh theo modul sản xuất sẵn, khi lắp giáp đẩy cả buồng vào là xong. em đã tường mở lỗ trần ngó lên xem dây điện và các thứ trên đó, ngăn lắp và mọi thứ cực gon gàng.
Đúng là Nhật ,cái gì cũng chi tiết ,chỉnh chu.nhà em cũng đang dùng rất nhiều hàng Nhật,nhưng em dùng toàn hàng mới vì có F1 ở bên đó mua về.

cutic

Xe buýt
Chung cư cháu chỉ sợ mỗi cháy
Cháu thật.
Nhìn chung cư 86 tầng ở dubai cháy mà không có thiệt hại về người cháu thấy quá nể.
Mình giờ hệ thống chữa cháy và cứu hộ quá kém.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

toanthangcs

Xe điện
Trước em dồn mãi mua căn CC (Gía kể cả sửa nội thất hồi 2011 cũng ngang mua đất xây nhà - khu ngoại thành, em thích CC quá thế là mua cái diện tích to nhất (141m2) ở được 6 năm nó bắt đầu thấm, dột, bong tróc..... mà muốn xin sửa rất khó vì nó liên quan đến các hộ khác, em báo BQL họ cũng thông báo cho các nhà, nhưng nhà phía trên đầu họ cứ báo bận không sắp xếp được (đủ các loại lý do) mà nhà họ cứ dùng nhà vệ sinh là khu bếp, chỗ ăn nhà em nó ngấm xuống, chảy cứ tong tỏng nhiều hôm nhà em không nấu được lại phải kéo ra ngoài ăn (nhất là mùa ẩm, lâu khô nó cứ chảy cả ngày) em ức chế quá định "quại" với nhà trên.... Rồi đấu tranh với BQL, các nhà phải cử người đi biểu tình, va chạm với dân giang hồ do BQL thuê, các vùng miền về ở cùng CC lối sống khác nhau (Em sinh ra và lớn lên ở đây nên ít giao tiếp với hàng xóm - Hàng xóm thích tụ tập ăn nhậu ngoài hành lang, em chỉ tham gia dịp lễ tết còn lại em khất hết,,, các kiểu mệt đầu, không có lúc nào yên. Sau này bạn bè nó khuyên sửa được thì ở không bán đi mua đất xây. Em quyết tâm giao bán, phải gần 2 năm mới được., khi bán em cũng chỉ cho người mua chỗ thấm - dột , loang lổ trên trần, hạ giá rất rẻ để người mua sửa.... Em giờ về nhà mới, thấy đúng là Độc lập - Tự do - Hạnh Phúc :D

Đấy là CC nhà em, còn có nhiều CC quản lý tốt, ở thích em không nói, vì em mới ở 2 đời CC thôi, ý kiến riêng em như vậy có lẽ không cùng ý kiến nhiều người hoặc có thể đụng chạm nhiều người đang ở CC ... Em xin lỗi nhé...
Chuyện này có thật không ạ. Nếu đúng thì cũng đáng ngại, em đang nhà đất. Diện tích đất 68m2 xây 63m2/sàn. 3 tầng rưỡi ... đang muốn lên chung cư.

Civic2306

Xe điện
Chung cư cháu chỉ sợ mỗi cháy
Cháu thật.
Nhìn chung cư 86 tầng ở dubai cháy mà không có thiệt hại về người cháu thấy quá nể.
Mình giờ hệ thống chữa cháy và cứu hộ quá kém.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Sợ đếch gì
Em ở vin hôm trước tầng 17 nó cháy, bọn em tầng 30 vânc ngồi uống rượu bthuong, lúc sau nó báo hệ thống phun nước tự động đã dập xong

Tâng 17 cháy ở một phòng mà cả hành lang nước tự phun như mưa rào, lúc sau xong

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình nhà em trước đây ko sao an ninh trật tự ổn, nhưng đầu năm 2018 có hai bác ở đâu đến một bác đối diện thì mở trung tâm cầm đồ, vay lãi bác bên cạnh thì xây cái bar karaoke + nhà nghỉ hậu quả là mất trộm liên tục nhà em vừa bị phá cửa mất cái xe, laptop, điện thoại. Thi thoảng lại vài vụ đánh nhau...
Theo các cụ nên đổi nhà lên chung cư không nhỉ.
Ông anh rể em cũng bị trường hợp như nhà cụ. Ông ấy ra phường ko ăn thua, nói nhẹ ko ăn thua. Đang tính thuê chung cư ở, cho mấy bác thương binh xe ba gác ở nhờ ko lấy tiền mà ko bít có ăn thu gì không.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Thật chứ chung cư ở Hà nội loại xịn nhất cũng không bằng chung cư ở Hạ Long.

Em đã từng lên 1 khu chung cư ở biển Hạ Long, thật là không thể tưởng tượng đươc tầm nhìn từ trên cao.
Mỗi buổi sáng tỉnh giấc mặt trời ngoài xa thích cực kỳ....

say_oto

Xe hơi

Em đã từng lên 1 khu chung cư ở biển Hạ Long, thật là không thể tưởng tượng đươc tầm nhìn từ trên cao.
Í cụ là ko bằng về view nhỉ? So sánh nên đầy đủ, chứ nói 1 cái hơn là hơn tất e thật khó. Mà cụ mới lên ở chắc đc 1-2 hôm mà so sánh như đúng rồi :D

piston

Xe container

Sống ở Hà nội có phải để nhìn mẹt dời đâu.