[Funland] Cha và con gái

thngaylangthang

Xe ngựa
Các cụ mợ đẻ toàn zai như em đừng có buồn, nao chúng nó nhớn là F1 quân nhà mình lùa hết F1' nhà các cụ mợ ấy ra bụi chuối sông Hồng =)) =))=))
Em thích các cụ mợ có nhìu gái để em có thể ... ;;)

corolla antils

Xe buýt
Mình là con gái út trong gia đình nhiều con gái, sau mình là em trai. Cha là người cưng mình nhất, ngày bé còn cưng hơn cả em trai. Dù đúng, dù sai cha luôn đứng về phía mình.
Ngày còn nhỏ, có thằng hàng xóm bắt nạt em trai. Mình đấm nhau với nó một trận. Sáng hôm ý, mình vẫn còn nhớ mình mặc cái quần đùi màu nâu, chất cotton rất mát. Mình xông vào vật nhau với nó như trâu trọi, trẻ con cả xóm vây xung quanh xem. Thằng hàng xóm kém mình một tuổi, ngày ý mình khoẻ hơn nó, đánh phần thắng trong chốc nát. Gia đình nó mách cha mẹ mình, nhưng ông không mắng chửi, chỉ nói biết bênh em là tốt.
Mình yêu thích môn toán bắt đầu cũng ở cha. Ngày nhỏ,ông hay dậy mình học toán. Ông là dân kĩ thuật thuần tuý, thật thà,tính tình cũng rất rõ ràng 1 là 1, hai là 2. Ngày nhỏ, mình thích xem cha sửa chữa đồ dùng trong nhà. Máy móc mới, ông tự nghiên cứu rồi lắp đặt mà không cần mượn thợ.Ngày mình học c2, Có lần mình lấp ở cửa nghe lỏm được, chị cả nói với cha, cưng chiều mình quá nên ương bướng. Năm 13 tuổi mình bị hạn,ngồi gác chân lên bàn bị ông say đập trai rượu, mảnh thuỷ tinh văng vào cổ chân phải khâu mấy mũi. Suốt thời gia đó, không đi lại được, cha là người chăm sóc mình, đưa đi viện, ăn uống kể cả xi tè :D
Buổi tối trước khi xa nhà lên học Đại Học, ngồi trên sân thượng, hai cha con nói chuyện đến khuya. Mình chả nhớ nội dung là gì nữa, chỉ biết hôm ý trời đầy sao và gió rất mát. Có lần, ngày nhỏ mình đọc trộm quyển sổ nhỏ của cha. Có dòng chữ “ Nhớ những lúc không tiền”. Hồi ý chả nghĩ ngợi nhiều, giờ lớn hiểu hơn cha, người trụ cột gia đình, con còn nhỏ khi đối diện với lúc kinh tế khó khăn :)
Cuối ngày của cha. Chúc mừng ngày của cha!
Trong này, có nhiều anh có con gái. Mong được nghe câu chuyện cha và con gái của các anh. Hi hi
Tình cảm qúa ;), không có con gái nhưng tương lai có hai cô con dâu. Mong được yêu thương hai cô con dâu như con gái của mình. Ngưỡng mộ cụ, mợ nào có con gái đó.

Red_Mer

Xe container
Trẻ con nay nó lớn nhanh lắm mợ! Như em đây giờ có dám bế nó đâu, chỉ cõng nó thôi.
Đôi lúc cô con gái lại mè nheo bố cõng con, rồi đánh tiếng bảo bố con thích cái này cái kia, còn tâm sự thì toàn tâm sự với mẹ nó.
Đợt này cho về quê 1 tháng với ông bà mà nhớ ơi là nhớ, nó mới bé tí bụ bẫm đấy mà sắp 10 tuổi rồi, loanh quanh 8 năm nữa nó hết cấp 3, thêm dăm năm tới 10 năm sau đấy nó lấy chồng :D
...rồi đến tuổi nàng yêu, nàng hờn dỗi cả thế giới nữa...:D. Khi đó, chỉ cần một người "lặng im" cùng thôi, đã là đủ đó cụ Linh.

Túm lại, có con gái, em thấy đáp ứng mọi cung bậc cảm xúc luôn: Nhìn ngắm vẻ xinh đẹp của cô ấy; được trải nghiệm cảm giác vui - buồn khi tâm lý của cô ấy đến tuổi dậy thì; cảm giác thương - nhớ khi cô ấy thuộc về vòng tay một người đàn ông khác. Nên giờ, còn được bế, ôm ngày nào, thì chúng ta cứ thoả lòng bày tỏ sự yêu thương đi. Mai này, sẽ có nhiều cung bậc khác, mà không dễ gì bày tỏ, thổ lộ...

thich_j

Xe tải
Đợi em kiếm cô con gái rồi viết nhé

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Mình là con gái út trong gia đình nhiều con gái, sau mình là em trai. Cha là người cưng mình nhất, ngày bé còn cưng hơn cả em trai. Dù đúng, dù sai cha luôn đứng về phía mình.
Ngày còn nhỏ, có thằng hàng xóm bắt nạt em trai. Mình đấm nhau với nó một trận. Sáng hôm ý, mình vẫn còn nhớ mình mặc cái quần đùi màu nâu, chất cotton rất mát. Mình xông vào vật nhau với nó như trâu trọi, trẻ con cả xóm vây xung quanh xem. Thằng hàng xóm kém mình một tuổi, ngày ý mình khoẻ hơn nó, đánh phần thắng trong chốc nát. Gia đình nó mách cha mẹ mình, nhưng ông không mắng chửi, chỉ nói biết bênh em là tốt.
Mình yêu thích môn toán bắt đầu cũng ở cha. Ngày nhỏ,ông hay dậy mình học toán. Ông là dân kĩ thuật thuần tuý, thật thà,tính tình cũng rất rõ ràng 1 là 1, hai là 2. Ngày nhỏ, mình thích xem cha sửa chữa đồ dùng trong nhà. Máy móc mới, ông tự nghiên cứu rồi lắp đặt mà không cần mượn thợ.Ngày mình học c2, Có lần mình lấp ở cửa nghe lỏm được, chị cả nói với cha, cưng chiều mình quá nên ương bướng. Năm 13 tuổi mình bị hạn,ngồi gác chân lên bàn bị ông say đập trai rượu, mảnh thuỷ tinh văng vào cổ chân phải khâu mấy mũi. Suốt thời gia đó, không đi lại được, cha là người chăm sóc mình, đưa đi viện, ăn uống kể cả xi tè :D
Buổi tối trước khi xa nhà lên học Đại Học, ngồi trên sân thượng, hai cha con nói chuyện đến khuya. Mình chả nhớ nội dung là gì nữa, chỉ biết hôm ý trời đầy sao và gió rất mát. Có lần, ngày nhỏ mình đọc trộm quyển sổ nhỏ của cha. Có dòng chữ “ Nhớ những lúc không tiền”. Hồi ý chả nghĩ ngợi nhiều, giờ lớn hiểu hơn cha, người trụ cột gia đình, con còn nhỏ khi đối diện với lúc kinh tế khó khăn :)
Cuối ngày của cha. Chúc mừng ngày của cha!
Trong này, có nhiều anh có con gái. Mong được nghe câu chuyện cha và con gái của các anh. Hi hi
Cậu cả nhà tôi hay kiện, bố toàn thiên vị em gái
Tối 2 đứa rúc nách 2 bên, mẹ ra rìa 😂😂😂

barca6996

Xe container
Chắc giống gió lai 🐐anh Chí ag X_X

Dancingwiththewind

Xe điện
Chẳng bù con bé nhà em, nó thi mà tâm lí thoải mái lắm, vẫn xem phim hoạt hình conan + game đều đặn. Chỉ có đêm cuối trc khi thi là con bé hồi hộp. Thi hôm cuối về, chú hàng xóm hỏi "con có làm bài đc ko?" là khóc nức nở mấy tiếng mới dỗ xong. Bố con em xác định là nó trượt NV1, thôi thì là bài học cho cái tính chủ quan, ham chơi của con bé
Giống hệt bạn nhà em. Con trai mà cũng khóc vì tiếc. Ôn thi mà bóng đá xem đều, đọc truyện suốt, chơi game. Giờ chắc NV1 trượt rồi, NV2 thì có vẻ không thích.
Bố em cưng em cực. Kịp phá tung mối tình thơ của em. Bố bảo: con hạnh phúc một thì bố hạnh phúc ba, con đau khổ một thì bố đau khổ mười. Con khổ về vật chất thì bố có thể bù đắp cho con đc nhưng khổ về tinh thần thì bố không biết làm sao? Nhìn nó bố biết là sau này con đi làm về vất vả đến đâu nó cũng chỉ ngồi đọc báo chờ con nấu cơm.
Papa em còn mua nhà cho em trước khi lấy chồng để yên chí.
Giờ em không có con gái chỉ có hai ông giặc cướp đau hết đầu. Chồng em nhìn bạn bè có con gái thích lắm nhưng lực bất tòng tâm.

Vansunhuy

Xe máy
E đọc mà thấy buồn, ngày đẻ con gái lần đầu nhìn thấy con đã ám ảnh quả tóc mọc lấn hết góc trán, thôi cũng tự an ủi bây giờ cố dành cho con những gì tốt nhất có thể, ngày sau này ra sao thì là số phận.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt này, thấy có một "khoảng lặng". Chắc các cụ là Bố, nên khó để giãi bày tình cảm với các cô con gái yêu. Giống như Bố em, ngày bé và khi chưa lấy chồng, lúc nào cũng nhắc: Đi ngủ phải mắc màn! Vì Bố em tham gia chiến trường K, nên có lẽ, sốt rét là nỗi ám ảnh, nên bất kể lúc nào gọi điện, đều "đính kèm" câu nói đó.
Em cảm nhận mình được Bố chiều hơn Mẹ. Không nói bằng lời, nhưng đòi vót que chơi chuyền, là người đàn ông đó sẽ đi tìm những cành tre thẳng, dài để làm cho con gái. Đan nong mốt nong hai, cũng sẽ tỉ mẩn cặm cụi vót nan cho em; nhặt từng quả bồ kết về phơi, trồng cây hương nhu để con gái gội đầu...

Ngày đi lấy chồng, em nói: "Con đi đây", cảm nhận vai người đàn ông ấy trĩu nặng...
Thời gian trôi nhanh quá! Em đã là mẹ của một cô con gái. Chắc bố cháu cũng nhiều tâm tư như ông ngoại thuở nào...
Mợ ở lại ko lấy chồng thì vai người đàn ông đấy còn trĩu nặng gấp 10 :))