[Funland] Cha và con gái

Trâu Buê đê

Xe buýt
Bà già em u70 rồi mà mỗi lần nhớ về ông ngoại lại rơm rớm nước mắt. Tình yêu của Bố với con gái thật khác. Vĩnh cửu.

Ryan848

Xe container
Mấy cái tiểu thuyết ngôn tình 3xu của Tàu bảo chứ cụ nào bảo vậy. Em cũng có con gái nên mỗi lần em nghe câu này em thấy cực khó chịu.
Chuẩn cụ, nghe câu này em cực ghét.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cũng bình thường, các cụ cứ làm quá lên. Cuối cùng thì con cái như con chim đủ lông đủ cánh rời tổ bay đi.
Yêu thương nhiều quá đôi khi chính là gánh nặng cho người khác và cho chính mình.

Red_Mer

Xe container
Mợ ở lại ko lấy chồng thì vai người đàn ông đấy còn trĩu nặng gấp 10 :))
Nặng - Nhẹ, chắc vai người đàn ông đó đều gánh đủ cả ạ. Chỉ có điều, có những thứ không thể thốt lên được bằng lời, mà chỉ có dùng hành động để trao gửi. Dễ gì mà bày tỏ yêu con như những người mẹ?! Thầm kín và sâu lắng là điều em cảm nhận được sau từng ấy năm là con gái...
Sợ nhất, mai này, trở về nơi ấy, ngoảnh ngược xuôi, không thấy bóng dáng người đàn ông đó đâu cả...Nhìn quanh, chỉ là một không gian im lìm - không hồi đáp...

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Con cái theo định nghĩa của khoa học đấy chính là sự phục sinh của bố mẹ.

Tồn tại nào cũng hướng tới sự bất tử, loài cây vì muốn bất tử nên tự nhân bản vô tính, loài vật tự hồi sinh chính mình bằng cách truyền lại bộ ADN

Con cái chính là chúng ta sau khi xoá đi bộ nhớ và cài vào 1 bộ nhớ mới. Một sự phục sinh.

Thế nên bố mẹ yêu con cái thực ra là yêu chính bản thân mình, một cách bản năng nguyên thuỷ nhất.

Vì vậy, ko cần lãng mạn hoá.

safenoodles

Xe cút kít
Nhà cháu thì thấy bình thường mợ Phở sạch ạ, con gái lớn nhà cháu lớp 10 rồi nhưng rất thích rúc nách bố, mấy hôm trc khi thi cấp 3 còn xin vào ngủ cùng rúc nách bố để lấy vía môn Toán, hehe
F1 nhà bác mới 15t, còn cô gái kia đã gần 30t rồi ạ. :D

Mây Mây_

Xe đạp
Con gái là người tình kiếp trước mà, nghe các cụ bảo vậy
Em nói thật nghe câu này kinh bỏ xừ :). Tình cảm cha mẹ và con cái nó thuần khiết khác hẳn tình yêu nam nữ ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Con cái theo định nghĩa của khoa học đấy chính là sự phục sinh của bố mẹ.

Tồn tại nào cũng hướng tới sự bất tử, loài cây vì muốn bất tử nên tự nhân bản vô tính, loài vật tự hồi sinh chính mình bằng cách truyền lại bộ ADN

Con cái chính là chúng ta sau khi xoá đi bộ nhớ và cài vào 1 bộ nhớ mới. Một sự phục sinh.

Thế nên bố mẹ yêu con cái thực ra là yêu chính bản thân mình, một cách bản năng nguyên thuỷ nhất.

Vì vậy, ko cần lãng mạn hoá.
Cụ cho em xin nguồn của thông tin trên được không ạ? :)

Mây Mây_

Xe đạp
Em thấy cũng bình thường, các cụ cứ làm quá lên. Cuối cùng thì con cái như con chim đủ lông đủ cánh rời tổ bay đi.
Yêu thương nhiều quá đôi khi chính là gánh nặng cho người khác và cho chính mình.
Em đồng ý chuyện k cần lãng mạn hoá tình cảm gia đình. Nhưng mà yêu thương nó là bản năng ạ. Giờ bảo em k yêu thương bố mẹ em là em chịu. Mỗi người 1 cách thể hiện. E k thích trình bày nhiều nhưng việc cccm thể hiện tình cảm với người Bố, ng Cha của họ ở đây e thấy cũng k sao ạ :)
Bọn em ít văn vở với Bố, sáng dậy cùng ăn sáng uống trà, tối về cùng uống cốc bia là đủ vui vẻ rồi :)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Mấy cái tiểu thuyết ngôn tình 3xu của Tàu bảo chứ cụ nào bảo vậy. Em cũng có con gái nên mỗi lần em nghe câu này em thấy cực khó chịu.
Vod cụ phát vì đúng ý em, ai nói bố con em như vậy, e cũng rất khó chịu.

joienguyenvn

Xe hơi
Nặng - Nhẹ, chắc vai người đàn ông đó đều gánh đủ cả ạ. Chỉ có điều, có những thứ không thể thốt lên được bằng lời, mà chỉ có dùng hành động để trao gửi. Dễ gì mà bày tỏ yêu con như những người mẹ?! Thầm kín và sâu lắng là điều em cảm nhận được sau từng ấy năm là con gái...
Sợ nhất, mai này, trở về nơi ấy, ngoảnh ngược xuôi, không thấy bóng dáng người đàn ông đó đâu cả...Nhìn quanh, chỉ là một không gian im lìm - không hồi đáp...
Thời xưa khó khăn đi lại đối với những nhà gả con xa, chứ thời bây giờ vấn đề chỉ là có muốn gặp, muốn nói chuyện không thôi cụ. Mọi thứ đều rất dễ dàng.

babeo

Xe điện
Nhà cháu không có con gái, mà nghe câu này cũng thấy nó bệnh hoạn. Chẳng hiểu ở đâu ra lại nhét chữ vào mồm các cụ! Các cụ ngày xưa chưa bao giờ nói như thế!

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Đàn ông có tình cảm cũng khó gần gũi và hiểu con gái như mẹ được thật. Con gái quấn quýt bố là bình thường nhưng có nhiều chuyện nó chỉ nói với mother nó thôi. KKK

Red_Mer

Xe container
Thời xưa khó khăn đi lại đối với những nhà gả con xa, chứ thời bây giờ vấn đề chỉ là có muốn gặp, muốn nói chuyện không thôi cụ. Mọi thứ đều rất dễ dàng.
...Ý của em, nằm ở phía sau ạ, :D.
Đàn ông có tình cảm cũng khó gần gũi và hiểu con gái như mẹ được thật. Con gái quấn quýt bố là bình thường nhưng có nhiều chuyện nó chỉ nói với mother nó thôi. KKK
Cùng giới thì chia sẻ cũng dễ dàng hơn ạ. Nhất là có những chuyện, chỉ phụ nữ, kinh qua rồi mới thấu hiểu được.
Nhưng - với Bố, chỉ một cái ôm siết chặt, cũng chứa đựng ngàn lời muốn nói.

my dinh

Xe điện
ôi ngày của cha của em là đùa nghịch với cô út bị cô cho ngã chẹo chân rạn xương số 5 , ngan già chửi cho 2 bố con 1 trận vì làm mất toi triệu bạc đi khám với bó lá :((:((:((:((:((

khong_co_xe

Xe tăng
Mình là con gái út trong gia đình nhiều con gái, sau mình là em trai. Cha là người cưng mình nhất, ngày bé còn cưng hơn cả em trai. Dù đúng, dù sai cha luôn đứng về phía mình.
Ngày còn nhỏ, có thằng hàng xóm bắt nạt em trai. Mình đấm nhau với nó một trận. Sáng hôm ý, mình vẫn còn nhớ mình mặc cái quần đùi màu nâu, chất cotton rất mát. Mình xông vào vật nhau với nó như trâu trọi, trẻ con cả xóm vây xung quanh xem. Thằng hàng xóm kém mình một tuổi, ngày ý mình khoẻ hơn nó, đánh phần thắng trong chốc nát. Gia đình nó mách cha mẹ mình, nhưng ông không mắng chửi, chỉ nói biết bênh em là tốt.
Mình yêu thích môn toán bắt đầu cũng ở cha. Ngày nhỏ,ông hay dậy mình học toán. Ông là dân kĩ thuật thuần tuý, thật thà,tính tình cũng rất rõ ràng 1 là 1, hai là 2. Ngày nhỏ, mình thích xem cha sửa chữa đồ dùng trong nhà. Máy móc mới, ông tự nghiên cứu rồi lắp đặt mà không cần mượn thợ.Ngày mình học c2, Có lần mình lấp ở cửa nghe lỏm được, chị cả nói với cha, cưng chiều mình quá nên ương bướng. Năm 13 tuổi mình bị hạn,ngồi gác chân lên bàn bị ông say đập trai rượu, mảnh thuỷ tinh văng vào cổ chân phải khâu mấy mũi. Suốt thời gia đó, không đi lại được, cha là người chăm sóc mình, đưa đi viện, ăn uống kể cả xi tè :D
Buổi tối trước khi xa nhà lên học Đại Học, ngồi trên sân thượng, hai cha con nói chuyện đến khuya. Mình chả nhớ nội dung là gì nữa, chỉ biết hôm ý trời đầy sao và gió rất mát. Có lần, ngày nhỏ mình đọc trộm quyển sổ nhỏ của cha. Có dòng chữ “ Nhớ những lúc không tiền”. Hồi ý chả nghĩ ngợi nhiều, giờ lớn hiểu hơn cha, người trụ cột gia đình, con còn nhỏ khi đối diện với lúc kinh tế khó khăn :)
Cuối ngày của cha. Chúc mừng ngày của cha!
Trong này, có nhiều anh có con gái. Mong được nghe câu chuyện cha và con gái của các anh. Hi hi
Có con gái là tuyệt vời, con gái mà thương cha càng tuyệt vời hơn nữa :))

KeanuR

Xe tăng
Cún nhà e mới 7 tháng tuổi, tối nào cũng bắt bố đưa đi rong, mệt nhưng hạnh phúc thì k tả nổi