[Funland] Chấm dứt kiểu luật lệ cổ hủ về xử lý tai nạn giao thông

anhkhoihn

Xe tăng
Kính thưa các cụ
Chúng ta hướng tới xã hội dân giàu nước mạnh , công bằng và văn minh thì không thể chấp nhận kiểu luật lá rừng rú. Việc những người đi đúng luật nhưng phải chấp nhận bồi thường cho kẻ vi phạm pháp luật là hành vi đáng bị lên án. Tại sao CSGT yêu cầu người đi đúng luật phải có ý kiến của kẻ vi phạm pháp luật mới trả phương tiện. Đây là hành động cổ súy cho những người vi phạm pháp luật. Mong các cụ góp tiếng nói để lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ , Bộ Công An thay đổi và sửa chữa những điều sai trái này

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Vâng phải văn minh lên thôi cứ mê muội mãi sao được.

Taihoatu

Xe lăn
Gớm, thằng em em đi làm đêm bị taxi đâm gẫy cả chân, nó giữ cả 2 xe ở bãi ngoài đê.
Giải quyết xong xuôi, đến lúc lấy xe nó còn bảo gia đình bồi dưỡng thêm cho bọn nó
Em mới bảo nhà tôi là người bị hại, dưỡng cái gì mà dưỡng, tiền giữ xe hết bao nhiêu tôi gửi, chả có dưỡng với dẹo gì cả. thế là thôi

arch.zung

Xe tăng
tiến bộ lên nào VN

anhkhoihn

Xe tăng
Tôi mong muốn chúng ta chia sẻ bài báo này cho tất cả bạn bè và người thân của cộng đồng Ofers. Hãy vì chính tương lai của chúng ta để kiến nghị Bộ Công An chấn chỉnh ngay lực lượng cảnh sát giao thông

Alongcamepolly06

Xe điện
cái này là bất hợp lý của bên xây dựng luật! cháu hóng tiếp

Mít tờ Tung

Xe buýt
Xem clip bác tài đỗ xe đi ngủ. Đường được phép đỗ, xe có bật cảnh báo nguy hiểm ( nháy đèn ). Có 1 thằng ối dồi ôi nào nó say rượu đâm vào đuôi xe bác ấy tỏi tại chỗ. Bác ấy lơ mơ dậy còn ko biết tại sao.
Luật cần phải thay đổi thôi. Đã đến lúc cần cưỡng chế tài sản của kẻ vi phạm ( dù đã ch*t) để giải quyết nhanh cho nạn nhân chính đáng.

Kính thưa các cụ
Chúng ta hướng tới xã hội dân giàu nước mạnh , công bằng và văn minh thì không thể chấp nhận kiểu luật lá rừng rú. Việc những người đi đúng luật nhưng phải chấp nhận bồi thường cho kẻ vi phạm pháp luật là hành vi đáng bị lên án. Tại sao CSGT yêu cầu người đi đúng luật phải có ý kiến của kẻ vi phạm pháp luật mới trả phương tiện. Đây là hành động cổ súy cho những người vi phạm pháp luật. Mong các cụ góp tiếng nói để lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ , Bộ Công An thay đổi và sửa chữa những điều sai trái này

Không biết vụ xe bán tải tông chết nữ nhân đi ngược chiều cao tốc Thăng Long thế nào rồi các cụ nhỉ?

Kyson1

Xe điện
Mông muội kinh khủng. Cứ xe to đền xe bé dù đi đúng thì còn khốn nạn nữa.

El Jefe 2

Xe tăng
Không biết vụ xe bán tải tông chết nữ nhân đi ngược chiều cao tốc Thăng Long thế nào rồi các cụ nhỉ?
Theo em chúng ta nên thay đổi từ chính nhận thức của mình, sửa đổi thói quen ăn sâu vào tiềm thức là "ô tô tông chết người".

Hãy viết đúng:

Nữ nhân vi pham luật giao thông, đi ngược chiều cao tốc TL, chết do đâm vào xe bán tải đi đúng đường.

Theo em chúng ta nên thay đổi từ chính nhận thức của mình, sửa đổi thói quen ăn sâu vào tiềm thức là "ô tô tông chết người".

Hãy viết đúng:

Nữ nhân vi pham luật giao thông, đi ngược chiều cao tốc TL, chết do đâm vào xe bán tải đi đúng đường.
Đọc thế ngượng mồm phết cụ nhỉ? Cái quan trọng là xử lý thằng sai, đây hôm trước đọc cái thằng mả cha luật sư nào nói rằng, cần xem xét xem tài xế bán tải đã cố gắng xử lý hết mức để tránh tai nạn hay chưa để có thể quy kết trách nhiệm. Tiên sư nó chứ, có ai ra đường mong tông chết người đâu. Đã đi xe máy, lại còn ngược chiều, lại ngược chiều ở làn cao nhất thì vác bố thằng luật sư ra mà đỡ.

tobe11

Xe tăng
Kính thưa các cụ

Luật vẫn còn nhiều kẽ hở nhỉ, ai lại đấu đầu trên cao tốc mà vẫn xem xét xử phạt người lái xe ô tô vì không giảm tốc độ từ xa. Ảo thật.

cadan

Xe container

Báo chí viêt mãi mà chưa đủ thay đổi nhận thức.

Lần đầu tiên e đi nước ngoài, ban đầu thấy ngộ nghĩnh khi thấy đội Tây bên đó dặn, đi bộ sang đường phải chờ đèn xanh nhé, bên này ô tô đi nhanh lắm, mà nếu đang đèn xanh họ húc vào mày thì mày phải đền họ đấy.

Sau thấy ngượng hết người, vì hóa ra tụi nó biết cái văn hóa to đền bé nhà mình.

Bao nhiêu năm rồi mà vẫn như thế.

"Ở nhiều nước phương Tây, người đi vào đường cấm nếu vi phạm luật giao thông dẫn đến cái chết của chính mình thì gia đình không thể “bắt vạ” người lái ô tô, thậm chí chết rồi vẫn bị lấy bảo hiểm ra bồi thường cho những thiệt hại của chủ ô tô nếu xe đó hư hỏng. Còn ở ta, chưa biết đúng sai ra sao, tài xế ô tô luôn là đối tượng bị “hành”. Người đi bộ hay điều khiển xe thô sơ, xe máy cứ được mặc định là bên yếu thế, nên cơ quan chức năng thường xử trí theo hướng “túm” lấy ông đi ô tô đã, sai đúng tính sau. Và trong thời gian chờ mọi sự ngã ngũ thì tài xế ô tô đã lãnh đủ những thiệt hại về vật chất, tinh thần và thời gian.

Cách hành xử đó không khác gì dung túng cho vi phạm, khiến mỗi ngày luôn có nhiều kẻ nghênh ngang đi xe máy vào đường cao tốc dành riêng cho ô tô, có kẻ còn không đội mũ bảo hiểm. Thậm chí, cả người đi bộ cũng dắt díu nhau đứng trong làn đường cao tốc nơi bao nhiêu ô tô đang lao vun vút để… bắt xe về quê cho tiện.

Với tâm lý “được bảo hộ”, họ yên tâm rằng “bọn đi ô tô phải cẩn thận tránh mình”. Cánh tài xế ô tô rất sợ họ, cố gắng tránh né nên không thể đi với tốc độ cho phép, và nhiều lúc tránh cũng không nổi. Hậu quả là người thì mất mạng, người gặp rắc rối một cách oan ức.

Cách giải quyết theo hướng bênh vực người đi xe máy, đi bộ khi có va chạm với ô tô không phải là nhân văn mà chính là vô nhân đạo. Chừng nào còn có tâm lý “ai đi ô tô người ấy phải chịu trách nhiệm” thì còn có những cái chết như đã kể trên. "

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
kẻ đầu xỏ dựng lên lối hành xử vô pháp vô thiên này chính là những người đc quyền giữ xe, đo đạc, kết luận tai nạn giao thông chứ ko phải thân nhân đứa chết vì đi láo.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ

Gớm ko oằn là tà vằn thì lấy j đút vào mồm chúng nó. Trong các loại xxx gt thì cái tổ xử lý tai nạn nó như kền kền ăn xác thối. Thật sự e nghĩ cno chắc ko phải con người. Dkm con người *** ai làm trò thất đức như thế. Ko đè ra dc thì ngửa tay xin bồi dưỡng.

bimbim5656

Xe container
Tôi mong muốn chúng ta chia sẻ bài báo này cho tất cả bạn bè và người thân của cộng đồng Ofers. Hãy vì chính tương lai của chúng ta để kiến nghị Bộ Công An chấn chỉnh ngay lực lượng cảnh sát giao thông
Cụ ngây thơ quá, khi nào các bác sống được bằng lương và công khai minh bạch ts thì may ra nhé. Thằng bé nuôi thằng to, và thằng dân là thằng chịu hết. Luật lá có hết rồi, nhưng thằng thực thi luật cố tình bẻ lái để kiếm chác thì cứ đợi đến mùa quýt cụ ạ.

MiTa

Xe lăn
kẻ đầu xỏ dựng lên lối hành xử vô pháp vô thiên này chính là những người đc quyền giữ xe, đo đạc, kết luận tai nạn giao thông chứ ko phải thân nhân đứa chết vì đi láo.
Ko thế thì ae ai chạy đua vào đấy làm giề cụ nhỉ.