[Funland] Chán nản, cảm thấy bế tắc

Noo191

Xe hơi
Cụ chuyên lý ,có kỹ năng sư phạm , kể cả ko xin việc thì mở lớp ôn thi đại học , gia sư , dạy thêm môn vật lý ., sao không phát huy sở trường của mình.
Tp thì dk. Nông thôn quê e khó lắm cụ à

Tiger Hunter

Xe container
Giỏi Lý thì luyện thi đh cũng kiếm khá. Cần gì biên chế ở đâu? Giờ luyện thêm môn Sinh nữa chắc ổn.. :))

Haith_XL

Xe tải
Sao cụ không thử hệ thống bên em nhỉ? Bên em có nhiều bạn học sư phạm xong chẳng đi làm đâu, chỉ tìm lớp trên hệ thống bọn em và đi dạy, tháng mười mấy củ mà cũng chỉ làm buổi tối và cuối tuần. Cụ xem thêm tại Blacasa.vn nhé !

mackmyta

Xe tăng
về ngay cụ ạ.

Phuclongchau

Xe điện
Bẩm cccm, e lính mới. E có vài tâm sự, Xin y kiến cccm trên cộng đồng
E sinh ra trong gd nông dân tại một tỉnh bắc miền trung. Hồi nhỏ cũng được bố mẹ cho ăn học tử tế, nhưng vốn dĩ quê e la 1 trong 63 huyện nghèo nhất nước, hồi đó cũng ko định hướng nghề nghiệp được rõ ràng, e chọn học sư phạm trong tỉnh. E cũng cố gắng ko phụ lòng bố mẹ học ra trường cầm tấm bằng loại giỏi, nhưng đời không như là mơ cccm ạ
Vào nam ra bắc chán e cũng chẳng thể nào xin dk việc đúng chuyên ngành. Mà nói thật tới giờ e cũng chẳng hứng thú voi nghành e học nữa. Trong lúc chờ xin việc e lại xin vào bán xăng dầu cho 1 cưa hàng tư nhân. 1 công việc ma trình độ thcs cũng làm dk với mức luong 4tr. Từ đó đến nay 4 năm rồi e vẫn làm ở đó, hiên tai lương cung dk 7,8 tr/ thag. Nhưg chỗ làm lại xa vk xa con e nản quá cccm ạ. Hiện tại e tích góp dk 200tr rồi. Theo cccm thi e nên làm gì bây giờ. Vk con ở quê, vk cũng hoc ra nhung chưa xin dk việc, con nhỏ 1 tuổi, o quê thi nha cửa ổn định rồi. Co khoảng 4ha đất rừng đã trồng keo tràm, với 1ha đất rẫy trồng cây ăn quả do bme e làm. (Cam bù hương sơn). Theo cccm e co nên vê với quê hương ko
Cụ giỏi thía,iem lương 2 chục đây mà chả có đồng nào bỏ tủ mà cụ đã có 2 trăm mà vẫn còn chán

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên về quê, vì những lý do sau:
1/ Không gì bằng gần vợ gần con, giáo dục nó lên người, người con không có sự quan tâm của người cha nó sẽ thiệt thòi sau này, nhất là khi nó còn bé
2/ Cụ xa gia đình, chị em chẳng may gặp đối tượng chăn rau, là cũng rất mệt....
3/ Ít nhất cụ cũng có khoản tiền để đầu tư vào 4ha đất đồi, cụ xem chất đất, khí hậu xem thích nghi loại nào, cụ nên tìm hiểu thêm trên mạng, và đôi khi làm phải chấp nhận có thể có những lúc khó khăn, cái quan trọng là phải biêt vượt qua....trồng đồi thì cụ cũng nên nghiên cứu lấy ngắn nuôi dài , cụ có thể nghiên cứu xem có xen kẽ được cây ba kích không, vì nó mọc như cỏ dưới các gốc cây , rồi có thể thu nhập cũng khá, cụ nên nghiên cứu loại cây gì đặc biệt chứ cam với bưởi khả năng là không ăn thua.....cụ có thể nuôi gà đồi......nói chung mình phải xem cẩn thận và thử nghiệm trước....chúc cụ đạt được những ước mơ

mobizen

Xe hơi
Làm gì ra tiền & cụ thấy thoải mái là đc, ko cần quan tâm thứ khác. Đi mãi cũng thành đường thôi.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ xuất phát điểm còn k bằng cụ, k đc ăn học như cụ. Chả ai khuyên đc cụ, tất cả phụ thuộc vào bản lĩnh và lý trí của cụ thôi.

Jin 131

Xe tải

ca_kiem

Xe container
Lương thưởng cụ 4,5-7 chạo mà trong thời buổi này cụ vẫn bỏ lọ được 200 chạo là kinh đấy ^:)^. Có khi em phải mang sách vở đến gặp cụ để học nghệ.
Bắc trung là có phải ( 36, 37, 38 ) đúng không?

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Em không đồng ý với cụ, gì mà mấy chú dân quê đũa mốc đòi chọc mâm son, nói thế dễ động chạm lắm, một người như chủ của cái thớt này cũng từ quê ra nhưng họ vẫn biết lao động kiếm tiền biết vươn lên, người ta đang muốn thay đổi hiện tại mới hỏi thế chứ có phải làm gì xấu xa đâu mà cụ nặng lời thế ạ
"thuốc đắng dã tật" cứ đẩy đẩy đưa đưa chừng nào ló mới khá được . em người TP nà được cái tính lói thật , ai buồn ráng chịu . hehehe.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Lương thưởng cụ 4,5-7 chạo mà trong thời buổi này cụ vẫn bỏ lọ được 200 chạo là kinh đấy ^:)^. Có khi em phải mang sách vở đến gặp cụ để học nghệ.
Bắc trung là có phải ( 36, 37, 38 ) đúng không?
thằng thớt à thanh liên thôn bán bảo hiểm thôi. 200 chiệu 1 tháng mà .. vào of :)):bz:bz:)):))

BigboyHN

Xe hơi
E sinh ra trong gd nông dân tại một tỉnh bắc miền trung. Hồi nhỏ cũng được bố mẹ cho ăn học tử tế, nhưng vốn dĩ quê e la 1 trong 63 huyện nghèo nhất nước, hồi đó cũng ko định hướng nghề nghiệp được rõ ràng, e chọn học sư phạm trong tỉnh. E cũng cố gắng ko phụ lòng bố mẹ học ra trường cầm tấm bằng loại giỏi, nhưng đời không như là mơ cccm ạ
Vào nam ra bắc chán e cũng chẳng thể nào xin dk việc đúng chuyên ngành. Mà nói thật tới giờ e cũng chẳng hứng thú voi nghành e học nữa. Trong lúc chờ xin việc e lại xin vào bán xăng dầu cho 1 cưa hàng tư nhân. 1 công việc ma trình độ thcs cũng làm dk với mức luong 4tr. Từ đó đến nay 4 năm rồi e vẫn làm ở đó, hiên tai lương cung dk 7,8 tr/ thag. Nhưg chỗ làm lại xa vk xa con e nản quá cccm ạ. Hiện tại e tích góp dk 200tr rồi. Theo cccm thi e nên làm gì bây giờ. Vk con ở quê, vk cũng hoc ra nhung chưa xin dk việc, con nhỏ 1 tuổi, o quê thi nha cửa ổn định rồi. Co khoảng 4ha đất rừng đã trồng keo tràm, với 1ha đất rẫy trồng cây ăn quả do bme e làm. (Cam bù hương sơn). Theo cccm e co nên vê với quê hương ko
Cụ thấy về quê có cơ hội phát triển ko? :(

Jeep2017

Xe tăng
về quê trồng rau nuôi gà là nhất, em đang muốn được như cụ dù em cũng đi làm công với thu nhập hơn cụ nhiều lần

chipzing

Xe tải
Cụ cứ tiếp tục bán xăng đi, còn bảo nghỉ làm nông nghiệp là hơi phiêu, mình xuất phát điểm thấp, làm ăn thua 1 cái là vợ con khổ. Cứ từ từ, phải thiên thời địa lợi nhân hòa mới bung ra làm ăn đươc. Cháu thấy giờ chưa phải lúc cụ bung ra