[Funland] Chán nản, cảm thấy bế tắc

hanoipho79

Xe lăn
Lương em có 4,5tr mà 1 cổ 2 tròng đây cụ ơi...phấn chấn lên cụ ơi,hãy tin vào ngày mai tươi sáng.

sontranvu

Xe điện
Cụ có đất vs nhà ở quê nên phát triển nông nghiệp đi.

Noo191

Xe hơi
Cụ thấy về quê có cơ hội phát triển ko? :(
Quê e thì gio e thấy cái gi làm được người ta cung làm cả rồi. Nông nghiệp thi thi phải trong cây gì nuôi con gì khác chứ như quê e đại trà lắm

Noo191

Xe hơi
Cụ cứ tiếp tục bán xăng đi, còn bảo nghỉ làm nông nghiệp là hơi phiêu, mình xuất phát điểm thấp, làm ăn thua 1 cái là vợ con khổ. Cứ từ từ, phải thiên thời địa lợi nhân hòa mới bung ra làm ăn đươc. Cháu thấy giờ chưa phải lúc cụ bung ra
Vâng e cảm ơn ý kiến cụ. Vi thế e mới lăn tăn

Noo191

Xe hơi
Lương thưởng cụ 4,5-7 chạo mà trong thời buổi này cụ vẫn bỏ lọ được 200 chạo là kinh đấy ^:)^. Có khi em phải mang sách vở đến gặp cụ để học nghệ.
Bắc trung là có phải ( 36, 37, 38 ) đúng không?
Dạ 38 cụ ơi.

BigboyHN

Xe hơi
Quê e thì gio e thấy cái gi làm được người ta cung làm cả rồi. Nông nghiệp thi thi phải trong cây gì nuôi con gì khác chứ như quê e đại trà lắm
Chưa nghĩ ra làm cái j thì khắc phục thêm cụ ạ. Khi nào đủ đk thì đoàn tụ thôi. Ko về lại nhìn nhau, ko làm j thì chết.

cuong1903

Xe tăng
Về làm vườn nhà. Kiếm mấy đứa nhỏ kèm tụi nó học cho vui.
Vậy cũng hơn em rồi. Ra trường, có bằng, làm đúng chuyên ngành và sau 10 năm đi làm để dành được khoản nợ 200tr.

Bẩm cccm, e lính mới. E có vài tâm sự, Xin y kiến cccm trên cộng đồng
E sinh ra trong gd nông dân tại một tỉnh bắc miền trung. Hồi nhỏ cũng được bố mẹ cho ăn học tử tế, nhưng vốn dĩ quê e la 1 trong 63 huyện nghèo nhất nước, hồi đó cũng ko định hướng nghề nghiệp được rõ ràng, e chọn học sư phạm trong tỉnh. E cũng cố gắng ko phụ lòng bố mẹ học ra trường cầm tấm bằng loại giỏi, nhưng đời không như là mơ cccm ạ
Vào nam ra bắc chán e cũng chẳng thể nào xin dk việc đúng chuyên ngành. Mà nói thật tới giờ e cũng chẳng hứng thú voi nghành e học nữa. Trong lúc chờ xin việc e lại xin vào bán xăng dầu cho 1 cưa hàng tư nhân. 1 công việc ma trình độ thcs cũng làm dk với mức luong 4tr. Từ đó đến nay 4 năm rồi e vẫn làm ở đó, hiên tai lương cung dk 7,8 tr/ thag. Nhưg chỗ làm lại xa vk xa con e nản quá cccm ạ. Hiện tại e tích góp dk 200tr rồi. Theo cccm thi e nên làm gì bây giờ. Vk con ở quê, vk cũng hoc ra nhung chưa xin dk việc, con nhỏ 1 tuổi, o quê thi nha cửa ổn định rồi. Co khoảng 4ha đất rừng đã trồng keo tràm, với 1ha đất rẫy trồng cây ăn quả do bme e làm. (Cam bù hương sơn). Theo cccm e co nên vê với quê hương ko
Về đi cụ, nhưng trước khi về nên bỏ ít tiền đi học trồng cây gì, nuôi con gì có hiệu quả ấy rồi mới về!

XOOX

Xe tải
Mới 28 thì trẻ chán, kinh nghiệm chưa có thì chưa bung được đâu.

Nếu xác định về quê hương thì cố gắng hướng 1 nghề nhất định, đi học hỏi trên Hà Nội thì mới có căn cơ. Còn thú thực nông nghiệp mà nhất là đất Hà Tĩnh(hết lụt lại đến hạn hát) e là vất vô cùng.

Noo191

Xe hơi
Mới 28 thì trẻ chán, kinh nghiệm chưa có thì chưa bung được đâu.

Nếu xác định về quê hương thì cố gắng hướng nghề nhất định, đi học hỏi trên Hà Nội thì mới có căn cơ. Còn thú thực nông nghiệp mà nhất là đất Hà Tĩnh(hết lụt lại đến hạn hát) e là vất vô cùng.
Vâng cụ. Để e bàn với gấu bán ít thóc ra thổ đu học hỏi chứ như e giờ chả biết gì cụ ạ

xegiacmo

Xe container
Bẩm cccm, e lính mới. E có vài tâm sự, Xin y kiến cccm trên cộng đồng
E sinh ra trong gd nông dân tại một tỉnh bắc miền trung. Hồi nhỏ cũng được bố mẹ cho ăn học tử tế, nhưng vốn dĩ quê e la 1 trong 63 huyện nghèo nhất nước, hồi đó cũng ko định hướng nghề nghiệp được rõ ràng, e chọn học sư phạm trong tỉnh. E cũng cố gắng ko phụ lòng bố mẹ học ra trường cầm tấm bằng loại giỏi, nhưng đời không như là mơ cccm ạ
Vào nam ra bắc chán e cũng chẳng thể nào xin dk việc đúng chuyên ngành. Mà nói thật tới giờ e cũng chẳng hứng thú voi nghành e học nữa. Trong lúc chờ xin việc e lại xin vào bán xăng dầu cho 1 cưa hàng tư nhân. 1 công việc ma trình độ thcs cũng làm dk với mức luong 4tr. Từ đó đến nay 4 năm rồi e vẫn làm ở đó, hiên tai lương cung dk 7,8 tr/ thag. Nhưg chỗ làm lại xa vk xa con e nản quá cccm ạ. Hiện tại e tích góp dk 200tr rồi. Theo cccm thi e nên làm gì bây giờ. Vk con ở quê, vk cũng hoc ra nhung chưa xin dk việc, con nhỏ 1 tuổi, o quê thi nha cửa ổn định rồi. Co khoảng 4ha đất rừng đã trồng keo tràm, với 1ha đất rẫy trồng cây ăn quả do bme e làm. (Cam bù hương sơn). Theo cccm e co nên vê với quê hương ko
Nhà có 5 h đất cũng giàu đó . Về quê lập nghiệp tốt mà

dongioang

Xe tải
Tấc đất tấc vàng,có bán không để mình mua luôn 4 ha nào?Nói vui chứ mình là dân thổ đu mà còn phải về miền núi mua đất đồi là cụ biết phải trông chờ vào cái gì rồi nhé

Noo191

Xe hơi
Tấc đất tấc vàng,có bán không để mình mua luôn 4 ha nào?Nói vui chứ mình là dân thổ đu mà còn phải về miền núi mua đất đồi là cụ biết phải trông chờ vào cái gì rồi nhé
Cụ trong cay gi nuoi con gi vậy. Chỉ giáo e với

TieuFu

Xe container
Cụ trong cay gi nuoi con gi vậy. Chỉ giáo e với
Cụ không phải trồng thêm gì cả !:)):)) Cái cụ cần là phải chờ đến lúc thu hoạch. Trong thời gian đó cứ tạm bán xăng đã ! không vội được %%-%%-%%-