[Funland] Chán quá các cụ ạ

Dream Hilux

Xe tăng
Các cụ mợ có người nhà ham mê cờ bạc số đề bóng bánh thì nên liệu trước . Thỉnh thoảng nên đến thăm giả vay tiền nói là làm ăn thua lỗ bị giật hụi v.v. để phòng trước họ vay mình. Nhớ hỏi món thật to để họ nghe thấy choáng váng từ chối ngay không cho vay. :)):)):))
Nể cụ quá

Jo9926

Xe điện
Không cho vay, đến lúc ông anh bị chủ nợ nó chém thì lại xót ruột.

lac007

Xe tăng
Mình đé o có thì mình bảo là đ éo có thôi sao phải ngượng mồm. Còn mình có 1 tỏi cho vay 500tr là muỗi, nhiều thằng cứ bảo cho vay đứng - đòi nợ quỳ nó phù hợp với bạn bè thôi chứ sao áp vào được tay, chân của mình.
Tay chân của mình khi hết thuốc chữa thì cũng phải bỏ

cho em dốc bầu tâm sự tí ạ, chẳng là ông anh ck nhà em mới đi cá độ bóng đá thua 500tr, giờ ngay nào cũng sang nhà em hỏi mượn tiền, em thì cũng có 1 chút nhưng cho mẹ đẻ em vay hết sạch rồi, em đã bảo ngay từ đầu là không có thế mà ông vẫn cứ tối nao cũng sang nói em mệt hết cả người
Nhà chị gái em , em trai chồng cho vay nặng lãi bị người ta cuỗm tiền chạy mất, có hai cái nhà chưa thấy bán mà mẹ chồng chị gái em ngày nào cũng gọi cho chị gái em phải vay tiền cho em trai chồng trả nợ, may anh rể cứng.

yuh2105

Xe tăng
Mình đé o có thì mình bảo là đ éo có thôi sao phải ngượng mồm. Còn mình có 1 tỏi cho vay 500tr là muỗi, nhiều thằng cứ bảo cho vay đứng - đòi nợ quỳ nó phù hợp với bạn bè thôi chứ sao áp vào được tay, chân của mình.
Thế hả cụ ;)) ;)) ;))

hatinh5760

Xe điện
cho em dốc bầu tâm sự tí ạ, chẳng là ông anh ck nhà em mới đi cá độ bóng đá thua 500tr, giờ ngay nào cũng sang nhà em hỏi mượn tiền, em thì cũng có 1 chút nhưng cho mẹ đẻ em vay hết sạch rồi, em đã bảo ngay từ đầu là không có thế mà ông vẫn cứ tối nao cũng sang nói em mệt hết cả người
Mợ In tờ A4, Ghi : đứng cho vay, quỳ đòi nợ. Khi nào ông ấy sang, đặt ngay bàn nước, như là thể hiện quan điểm.
Anh e ruột, cũng có thể phải thu xếp cho nhau vài chục, tuỳ khả năng. Hoặc bàn với phụ huynh, làm việc với đội cho vay xã hội, xem xét khoanh nợ... lãi mẹ đẻ lãi con nhanh lắm. Rồi lại phiền đến phụ huynh, mệt mỏi lắm.

NNS

Xe ngựa
Nguyên tắc số 1 là éo nghe nghiện trình bày, mịe, bơm tiền cho thằng nghiện cờ bạc đi trả nợ đậy thì khác éo gì ôm nó để chết đuối cả nhà ra đê

Gatrongthien

Xe buýt
Em thấy thiên hạ đồn: Những kẻ hay nói đạo lý thường sống như L.

Chỉnh sửa cuối:

Tý phệ

Xe điện
À nhưng cho vay về cờ bạc thì quên đi nhé.
Tiền cho vay hay ko cho vay ở trong túi mình. Mình đ éo cho vay thì bảo nó cờ bạc bóng bánh dễ được thông cảm hơn. Còn nói thật bọn bóng bánh nó giấu như mèo giấu c ứt, khi mọi người đã biết thì bung bét cmn hết rồi. Mà lúc ấy thì lại nghe chỉ thị từ phụ huynh chứ thằng a mà vác mặt sang vay thế chó nó tiếp, lại là sang vay em dâu mới Vl. Mềnh tỉnh, nghe câu chuyện lái từ đầu !
Nguyên tắc số 1 là éo nghe nghiện trình bày, mịe, bơm tiền cho thằng nghiện cờ bạc đi trả nợ đậy thì khác éo gì ôm nó để chết đuối cả nhà ra đê

bluebiz

Đi bộ
Có thì mới cho vay được chứ, trường hợp anh em hoạn nạn thì cố giúp phần nào thôi, nếu cố được thì cụ chủ cố 5 chục, 100, coi như anh em đỡ đàn lúc hoạn nạn và xác định là thành nợ khó đòi :|

buibichngoc

Xe hơi
Nhà chị gái em , em trai chồng cho vay nặng lãi bị người ta cuỗm tiền chạy mất, có hai cái nhà chưa thấy bán mà mẹ chồng chị gái em ngày nào cũng gọi cho chị gái em phải vay tiền cho em trai chồng trả nợ, may anh rể cứng.
mệt mỏi thật sự cụ nhở

buibichngoc

Xe hơi
Có thì mới cho vay được chứ, trường hợp anh em hoạn nạn thì cố giúp phần nào thôi, nếu cố được thì cụ chủ cố 5 chục, 100, coi như anh em đỡ đàn lúc hoạn nạn và xác định là thành nợ khó đòi :|
em nói thật lão ck em jo đi lam tháng nao cũng bơm cho vay đấy, cho vay cũng tầm 40tr rôi nghĩ đến mà chán vđ

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Kiểu ng ntn thì e càng ko cho vay. Vì thường những người đàng hoàng nói 1-2 lần là họ hiểu và cũng ngại r. Còn mà cứ bám để vay thì e e là ko chỉ nợ 500tr đâu.

Dark_Man

Xe buýt
Vay 500 mà cứ như ko ấy nhế ? :))), đúng là người có tiền :)))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
:)) Em đủ kinh nghiệm (bạn c ứt đít chứ ko phải tay chân) ko dính phải bóng mà là chứng, chỉ vài lít. Bẵng đi 5 năm nó đòi trả gấp đôi nhưng em chỉ lấy gốc thôi còn ơn nghĩa nó phải trả cả đời :))
Số cụ hồng rực trúng xổ số chứ gặp thằng bạn nhọ nó ngập trong trứng thối thì lấy gì trả gấp đôi, gấp ba cho cụ. Không biết lúc đó cụ comment như nào. Còn chuyện bố mẹ có 2 ông con như kia thì em chứng kiến nhiều, đa phần bán nhà cứu con rồi ra đê cả nhà, một số ít cứng rắn kệ mẹ thằng con thì đỡ hơn nhưng tinh thần chắc cũng không yên. Tốt nhất những chuyện này để người trong cuộc họ xử, comment bên ngoài đàm tiếu làm gì.