[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Katami

Xe tải
Em thì đúng tuyến nên không mất tiền 2000$ kia

E vừa nộp tất tần tật tiền hp, ăn uống, đồng phục, thăm quan, xây dựng trường, học phẩm ... Hết tất cả 54tr cho 1 năm, gần chục củ đâu ra cụ?
chắc cụ ấy nhìn cả tiền xe bus nữa nên mới ra gần 10 củ/1 tháng. Mà 7-8 tr/tháng thì cũng dc định nghĩa là gần 10 củ rồi mà cụ

rollers

Xe tải
Công nhận là VS thì không ai bắt phải đi học thêm cả. Nhưng nếu muốn yên tâm để vượt qua mấy cửa ải thi cấp 3 và thi Đại học thì phải cạnh tranh với các trường bên ngoài rất ghê gớm, nếu chương trình học nhẹ hơn thì liệu có chiến nổi không?
Có mà chiến vào mắt, học toàn kỹ năng mềm oặt đòi thi đấu với bọn kỹ năng cứng đỉnh. Chỉ có đi học nước ngoài, rồi định cư luôn.

psy

Xe buýt
Em thì lại thấy với hệ thống trường công lập của mình thì đào tạo học sinh kém khá lên mới là khó, vì quá nặng về lý thuyết bài vở. Nếu Vin có chương trình giảng dạy như nước ngoài thì làm điều đó lại dễ hơn cụ ợ. Nhiều đứa học không vào không phải vì nó kém mà do cách giảng dạy khô khan và không có tính thực tiễn. Nếu trường nào cũng tổ chức những buổi tương tác với thực tế, với các nước văn minh khác thì em nghĩ sẽ thấm hơn. Đơn cử em ngày xưa học lực trung bình, toán lý hóa lẹt đẹt nhưng sang Úc thì khác hẳn. Mình được học môn mình thích có nhiều giờ thực hành và tự học là chính chứ không phải chăm chăm học thuộc.
Thì thế mờ cụ. Em khiêm tốn, cho là, nhận một học sinh kém, cho ra một học sinh trung bình, thì trường đó mới giỏi. Còn nhận học sinh giỏi rồi cho ra học sinh giỏi thì chả có ý nghĩa gì. Harvard nhận một học sinh giỏi cho ra một con người có tố chất lãnh đạo, mới tạo ra sự khác biệt. Vinschool có vẻ cũng hướng tới cái này, nhưng không rõ là có thực lực hay không. Nhưng cái này, không đốt cháy giai đoạn được mà Vin, em thấy hơi vội vã.

Princess1

Xe tải
Nhà cháu thì nghĩ là đầu tiên bố mẹ phải xác định xem thực lực và tính cách của con đến đâu để lựa chọn cho mình một môi trường phù hợp với con và với tài chính gia đình. Cháu kể đơn cử nhà cháu thế này: bé nhà cháu con trai, được đánh giá là nhận thức tốt, học toán và tư duy logic khá nhanh tuy nhiên bạn ý thận trọng và có phần hơi nhát, ngại thử thách, giao tiếp cũng ko tốt chỉ nói chuyện với những người mà cháu thích thôi. Học trường công thì ngày càng nhát đi do làm gì cũng sợ cô giáo mắng, rồi lớp gần 60 cháu mà bé nhát nên ko thể hiện được gì, cô lúc nào cg chê là nhát quá làm cháu càng thiếu tự tin hơn.
Nhà cháu chuyển sang Vin lí do chắc cũng như nhiều cụ chọn: lớp ít cháu, môi trường năng động hơn, cơ sở vật chất cũng ok mà quan trọng nhất là vì bạn ý đến trường tham quan và rất thích trường, hơn nữa trường gần chỗ làm bố mẹ và học phí ở mức chấp nhận được. Trộm vía sang đó cũng nhiều tiến bộ nhanh nhẹn hoạt bát hơn, học toán ngày càng tốt, tiếng anh thì nói thật nhà cháu có cho đi học thêm ở ngoài nữa nên ko đánh giá tốt tg anh là do trường. Quan trọng nhất là cháu cực thích đi học, yêu trường, yêu lớp yêu cô, tiểu học thì mẹ cũng chỉ cần có thế.
Còn về việc chuyển cấp thì nhà cháu định hướng là : dựa vào sức học của con rồi bố mẹ xem chọn trường nào thì phù hợp, nhà cháu thích AMs nên đang tìm hiểu rất nhiều về việc xét tuyển của trường và muốn vào đó thì ngoài học tốt ở lớp, các bạn phải có càng nhiều giải càng tốt: các giải thưởng thi toán, tg anh trên mạng, thi hội khỏe phù đổng, thi bơi... Cháu nào giỏi môn nào thì thi môn đó để tăng khả năng đc vào khi xét tuyển, cháu nhà em sang năm tới vào cấp 2 cg giắt mông được mấy cái giải thi toán trên mạng rồi, hè này đang đầu tư cho đi học bơi với bóng đá để kiếm giải đây. À có chương trình thi Siêu tính nhẩm trên VTV7 cho học sinh tiểu học cũng hay cụ nào thích có thể cho con thi vừa thử sức vừa làm đẹp hồ sơ nếu được giải.
Con muốn thành công là một chặng đường dài, bố mẹ phải theo sát con và dựa vào sức của con mình để có chiến lược phù hợp thôi.

knedi1

Xe tăng
Trường nào mà bố mẹ quan tâm đều tốt cả. Tuy nhiên do bận quá nên em chọn vin

Justforfuntoo

Xe container
chắc cụ ấy nhìn cả tiền xe bus nữa nên mới ra gần 10 củ/1 tháng. Mà 7-8 tr/tháng thì cũng dc định nghĩa là gần 10 củ rồi mà cụ
5tr/1 tháng + 1.2tr xe bus thì cũng hơn 6tr thôi mà làm tròn kinh quá cụ :))

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung hệ thống giáo dục của VN ta như sh*t ý...Dạy nhồi nhét, học nhồi nhét, rồi tệ học thêm dạy thêm...Toàn học gạo, sau ra đời có ứng dụng quái gì được đâu...Tất cả từ học PT đến học ĐH...Tiến sỹ ở VN có ông nào ra hồn đâu, toàn tiến sỹ giấy...Còn các kiểu đào tạo MBA, Thạc sỹ thì đầu vào có người chưa từng học ĐH, mua bằng là chính...:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cũng đang lăn tăn Vin với Ngôi sao Hà Nội, vừa rồi hot acimet nhưng hết chỉ tiêu rồi nên k đăng ký được. E thấy hoạt động vin thì bề nổi hơn, hoành tráng hơn, nhưng chất lượng học chắc Ngôi sao tốt hơn phải k các cụ?

Justforfuntoo

Xe container
E cũng đang lăn tăn Vin với Ngôi sao Hà Nội, vừa rồi hot acimet nhưng hết chỉ tiêu rồi nên k đăng ký được. E thấy hoạt động vin thì bề nổi hơn, hoành tráng hơn, nhưng chất lượng học chắc Ngôi sao tốt hơn phải k các cụ?
Mợ thấy trường nào gần nhà thì cho con học trường đấy thôi, nếu là cấp 1
Còn cấp 3 thì mới phải suy nghĩ xem học trường nào

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ thấy trường nào gần nhà thì cho con học trường đấy thôi, nếu là cấp 1
Còn cấp 3 thì mới phải suy nghĩ xem học trường nào
Trường nào cũng xa cụ ạ. Gần nhà e thì học trường nào đc, e ở Trường Chinh ạ

Justforfuntoo

Xe container
Trường nào cũng xa cụ ạ. Gần nhà e thì học trường nào đc, e ở Trường Chinh ạ
Trường chinh thì học Vin có vẻ thẳng đường hơn, Vin có xe đưa học sinh từ Royal về Vin học mà
Mợ thử nghiên cứu Đoàn thị điểm, nguyễn siêu, lê quý đôn xem

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Trường chinh thì học Vin có vẻ thẳng đường hơn, Vin có xe đưa học sinh từ Royal về Vin học mà
Mợ thử nghiên cứu Đoàn thị điểm, nguyễn siêu, lê quý đôn xem
Cảm ơn cụ, f1 nhà e hơi tự tin quá, e muốn vào trường nào nhiều bạn siêu siêu để nó thấy nó kém cỏi mà phấn đấu thì chọn trường nào hả cụ?

blackjack75

Xe buýt
Có mấy người quen cho con thi vào VS, lúc đi nộp tiền thấy bảo nhiều gia đình đến xin phúc tra điểm cho thí sinh, rồi nộp hồ sơ thi lại cũng tương đối, như vậy VS bắt đầu xiết đầu vào để nâng mặt bằng chất lượng chung.

Có ai khen rẻ đâu cụ :((, so với trường công thì đắt gấp mấy lần ý chứ
Em cho chúng nó học Vin chỉ vì gần nhà, xuống sảnh, đi mấy bước là sang đến trường, tự đi học, tự về, ko mất thời gian đưa đón của bố mẹ, ko lo ách tắc giao thông, ko nhiễm độc khí thải do các phương tiện giao thông thải ra. Trương lớp sạch sẽ, thức ăn ngon, cô giáo hiền, nhiều hoạt động vui chơi, con thích đi học
Còn việc học hành thì phần lớn là do tố chất của con, tối về nhà bố mẹ kiểm tra thêm để bổ sung kiến thức, chứ ở quê đầy cháu nhà nghèo, chỉ học ở trường cũng đỗ được đại học đó thôi. Mà nói thật em cũng chán cái đại học ở vn rồi, nếu nó ko đỗ thì cho đi làm thợ hoặc học hành thêm 1 nghề nào đó cho "nhất nghệ tinh, nhất thân vinh"
Mọi người cứ mong con đỗ đại học chứ em chỉ mong nó có có 1 nghề và nó yêu cái nghề đó, kể cả nghề đi quét rác, dọn dẹp vệ sinh. Dân mình đi làm toàn do tiếng gọi của đồng tiền hoặc theo nghề của gia đình, chả mấy ai làm được nghề mà mình yêu thích và hết mình với nó
Có bố mẹ nào là không muốn con mình giỏi giang hơn con nhà ng khác và thành công đâu ạ, nhưng e rất thích tư tưởng tiến bộ của cụ đấy ạ! ko học đc thì cho đi học nghề! Có cái nghề thì sau này vất đâu cũng sống đc! Bố mẹ đỡ lo toan!

thanhacb

Xe tải
Con cháu học lê quý đôn. Mỗi tháng thêm 1,7 triệu, đưa đón tận nhà luôn ạ
Các cccm có chính kiến, diễn đàn nhiều ý kiến trái chiều lắm
Con mình kém cứ đổ tại trường thì cũng chịu thôi ạ

Bảo Hân

Xe tăng
5tr/1 tháng + 1.2tr xe bus thì cũng hơn 6tr thôi mà làm tròn kinh quá cụ :))
Cụ đóng học phí cả năm liền 1 cục thì là hơn 54 tr, còn nếu đóng theo kỳ thì cộng tiền xe cũng xấp xỉ hơn 7 tr mà.
Cơ mà e thì e ưng ở đoạn đóng học cho con xong dc tích điểm vào cái thẻ Vin í, cũng dc 2% chứ ít đâu, đi siêu thị mua quà nhoè

Justforfuntoo

Xe container
Cụ đóng học phí cả năm liền 1 cục thì là hơn 54 tr, còn nếu đóng theo kỳ thì cộng tiền xe cũng xấp xỉ hơn 7 tr mà.
Cơ mà e thì e ưng ở đoạn đóng học cho con xong dc tích điểm vào cái thẻ Vin í, cũng dc 2% chứ ít đâu, đi siêu thị mua quà nhoè
54 tr thì được có 1tr tích điểm thôi mợ, tính ra là phải đóng có hơn 53tr

Justforfuntoo

Xe container
Có bố mẹ nào là không muốn con mình giỏi giang hơn con nhà ng khác và thành công đâu ạ, nhưng e rất thích tư tưởng tiến bộ của cụ đấy ạ! ko học đc thì cho đi học nghề! Có cái nghề thì sau này vất đâu cũng sống đc! Bố mẹ đỡ lo toan!
e chưa bao giờ muốn con mình giỏi giang hơn con ng khác
Em chỉ cần con cố hết sức mình và yêu thích việc học hay môn học nào đấy
Đàn hát võ vẽ nó không thích em cũng không ép
Em chỉ ép nó học TA với hoàn thành bài được giao
Chắc tại tư tưởng em tiến bộ hơn các cụ đưong thời: không kỳ vọng vào con và ko ép chúng nó học hành đủ kiểu

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đã học đâu mà lo tự tin quá. Cứ vào lớp bất kỳ có khi cũng vỡ mộng ngay ý mà :D
Nó học lớp 3 rồi cụ ạ, mấy lớp trước thì nó cũng thuộc dạng top ở lớp, thế nên nó thấy học dễ dàng, về nhà chả bao giờ học cả
Thế mợ cho con thi Nguyễn Siêu hay Đòan thị Điểm xem có đỗ không :D
Mấy trường này tốt hơn ngôi sao hà nội hả cụ? E tưởng trường Ngôi sao tỷ lệ đỗ chuyên cao hơn thì chất lượng tốt hơn chứ ạ