[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

ThienAnh

Xe điện
21 này F1 nhà em thi đầu vào tiểu học, lớp 2, có gì e sẽ thông tin

Alonghethaychua

Xe tải
Em xin phép đi thẳng vào đề tài tiểu học vì em thấy các cụ trao đổi với nhau nhiều về mầm non Vin rồi. Hiện con em đang học ở đây, sang năm tính cho F1 vào tiểu học nên tầm này em muốn mua thẻ trc các cụ ạ. Các cụ cho em vài gạch đầu dòng về:
- Giáo viên
- Chương trình học

Cá nhân em thì rất sợ kiểu trẻ con mà chỉ biết học mà không biết gì, đây là lý do em nghiêng về phía trường dân lập.
Em thấy mái trường XHCN dạy học thế này: tiên học lễ hậu học văn (giáo điều mà ko thực chất)
Mái trường tư bản dãy chết thì dạy: mỗi ngày đến trường là một ngày vui.

Và bác thấy thực tế cái nào đang hơn cái nào :)

thuluu1985

Xe đạp
21 này F1 nhà em thi đầu vào tiểu học, lớp 2, có gì e sẽ thông tin
Xin vâng ạ, chắc chờ tháng 8 tiếp cụ nhỉ :D

Em thấy mái trường XHCN dạy học thế này: tiên học lễ hậu học văn (giáo điều mà ko thực chất)

Em thấy cái nào cũng đúng, vưỡn cần con biết tôn sư trọng đạo, biết lễ nghĩa nhưng vẫn mong nó học mà vui, mình ngày xưa học là cày cuốc giờ có đk muốn con được học và chơi cho có tuổi thơ cụ ạ.

hgb

Xe container
Em thấy là nhồi nhét thì đúng hơn, học rất nhiều nhưng kiến thức ko dùng dc nhiều, biết rất nhiều nhưng ra đời đi làm thì ko làm dc việc và phải đào tạo lại.

Chuẩn cụ ạ. Đi học rất vui vì dc chơi và dc học. Học cái gì hiểu tường tận cái đó và làm dc việc

Lạc Lạc

Xe tải
Cụ yên tâm cho con theo học những trường có cơ sơ vật chất tốt. Kiến thức c1 ko có gì quá nhiều đâu, cái chính là các cháu ngoan ngoãn khỏe mạnh và thấy hứng thú với việc đi học.

kimnganoto

Xe hơi
Con em đang học ở đây làm chuột bạch năm thứ 2 rồi nhưng mà học mầm non. Em có đứa bạn làm trong Vin bảo lương giáo viên toàn 30-40tr nên trường sẽ rất chú trọng đến chất lượng. Nhưng thực tế thì cũng cần chờ xem thực hư như nào ạ.

hongoctung89

Xe máy
Bọn Vinschool mất dạy. Em đăng ký cho con học từ tháng 3, lúc đó nó trả lời là tháng 6 nhập học. Hết tháng 5 em đã cắt học ở trường cũ để chuẩn bị sang học Vinschool thì nó báo lại là chuyển sang tháng 7. Vừa hôm qua em hỏi lại ngày nhập học thì nó bảo phải sang tháng 9. Cứ cái đà này không hiểu hết năm con em có được đi học không. Cuộc sống gia đình đảo lộn hết cả. Em điên quá. Mà nghe nhiều thông tin thì có chuyện là nếu "quen biết" thì vẫn được nhập học sớm. Theo các cụ thì em phải làm gì chứ kiểu này em điên mất.
Trường bên đó quá tải cụ ợ, nhiều phụ huynh bị đẩy ra nhập học muộn lắm, có ngừoi đăng ký từ trước tết mà vẫn phải tháng 9 nhập học mà. Cụ xem quen ai to to trong Vin là đi học sớm dc ngay, không thì đút tiền cho mấy em vinschool, có cháu nàu lùi lịch học là họ thế con cụ vào thay

a.b.c

Xe hơi
Vinschool đang quá tải và cần thời gian để sắp xếp ạ. Cụ nên đến tận nơi xin gặp anh Tuyển phụ trách mảng tuyển sinh đề nghị.

nhatrang_nguyen

Xe máy
Lương khá cho thoát khỏi cơ chế xin-cho. Phụ huynh đóng tiền cho trường và GV có trách nhiệm chăm lo cho các cháu như nhau, như thế em thấy văn minh.

Alonghethaychua

Xe tải
Em thấy là nhồi nhét thì đúng hơn, học rất nhiều nhưng kiến thức ko dùng dc nhiều, biết rất nhiều nhưng ra đời đi làm thì ko làm dc việc và phải đào tạo lại.

Chuẩn cụ ạ. Đi học rất vui vì dc chơi và dc học. Học cái gì hiểu tường tận cái đó và làm dc việc

Thực ra, khi ra trường em làm cho bọn tay lông luôn.
Làm đc một thời gian em nhận ra rằng, nếu ko học cơ bản thì làm cái gì cũng khó, sẽ luôn xuất hiện ý nghĩ copy ăn cắp.( cái này rất phổ biến)
Tây thực ra họ ko thông minh lắm, nhưng họ có cơ bản, hiểu cặn kẽ vấn đề,, được thực hành tốt...nên họ luôn đc người Việt mình trân trọng gọi là chuyên za..haizzz

nhatrang_nguyen

Xe máy
Tây lông hay công ty tư nhân bây giờ đòi hỏi làm việc được là được, mấy cái bằng với chứng chỉ của nợ chả ngó gì mấy, em có cái bằng mà cuối cùng cũng chỉ làm cảnh :)).

Ra đời tự mà học lấy cách đàm phán, pitching kiếm xèng chứ trường nào dạy :)).

Nếu đời con mình mà ctr cũng chỉ như cách đây 20 năm thì thôi, xác định là phải tìm đường khác!

nhatrang_nguyen

Xe máy
nếu có đk thì nên cụ a`
Nhiều người mua thẻ tri ân để học lắm cụ, ngon bổ rẻ.

Mà học phí của nó như em nhớ tầm loanh quanh 3 đến 4tr trên tháng. Tầm gia đình trung lưu thì mức này vẫn chi được chứ không cứ là phải có điều kiện.

vankhoa91gt

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người mua thẻ tri ân để học lắm cụ, ngon bổ rẻ.

Mà học phí của nó như em nhớ tầm loanh quanh 3 đến 4tr trên tháng. Tầm gia đình trung lưu thì mức này vẫn chi được chứ không cứ là phải có điều kiện.
em cũng ko để ý lắm nói chung như vậy thì nên cho F1 học ở đây

fadco

Xe container
em đứa bạn em ở Đức đang học lớp 4 mà được học mỗi cộng trừ,vãn chưa đựoc học nhân chia,trong khi đó các cháu VN nhân chia nhanh như máy:))))

Eral

Xe đạp
Các bác mún mua thẻ tri ân thì vào mấy cái gr chợ làng Tìmes rồi Royal ý.. Mà cô tìm dc chính chủ mà mua chứ qua bọn cò chúng nó đẩy giá lắm
Hồi Tết em mua có 9tr/thẻ học ở Times, em làm 2 cái. Xong đến hè vì thiếu tiền nên em đăng bán 1 cái, thế là 1 lũ cò nhảy vao mua. Em quyết ko bán cho lũ ý dù cno trả cao (20tr). Xong cuối cùng em cũng tý bị cò lừa vì cò vào vai mẹ đi mua cho con, em phát hiện ra nên đi về ko bán cho cò, cò điên cuồng khủng bố dt bảo em ko ra bán cho cò nó đến tận nhà thịt em. Xong cuói cùng em cũng bán dc cho 1 mẹ với giá thấp hơn bọn cò rao 1 chút.
Giờ thấy cno đẩy lền dc trên 40 củ mà em tiếc quá hic hic....chờ đến bị h mờ bán thì lãi toa
Em đăng ký cho F1 2tuoi đi học ở Times vào 15.8 này. Thấy review là tốt nên thử xem sao

thuluu1985

Xe đạp
Cụ yên tâm cho con theo học những trường có cơ sơ vật chất tốt. Kiến thức c1 ko có gì quá nhiều đâu, cái chính là các cháu ngoan ngoãn khỏe mạnh và thấy hứng thú với việc đi học.

Bây giờ nhà em cũng đang đặt mục tiêu là các F1 thích đi học, tự giác cụ ạ.

Đường bộ

Xe điện

Nhà cháu thấy hai vợ chồng nhà cháu và rất nhiều các bạn nhà cháu - toàn dân hiu hội rồi - đều từ mái trường Tiên học lễ hậu học văn ra mà đều thành công trong cuộc sống ạ.

chapmotmat

Xe hơi
hóng thông tin phản hồi từ các cụ