[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Justforfuntoo

Xe container
Nó học lớp 3 rồi cụ ạ, mấy lớp trước thì nó cũng thuộc dạng top ở lớp, thế nên nó thấy học dễ dàng, về nhà chả bao giờ học cả

Mấy trường này tốt hơn ngôi sao hà nội hả cụ? E tưởng trường Ngôi sao tỷ lệ đỗ chuyên cao hơn thì chất lượng tốt hơn chứ ạ
Đang học lớp 3 rồi thì chuyển làm gì mợ
Đợi lên lớp 6 cho vào Ams xem sao :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nguyễn siêu, đoàn thị điểm hơn ngôi sao đó mợ
Vậy hả cụ? Mấy năm trước e thấy DTD hot nhưng giờ e lại thấy thường thường, Ngôi sao thì e thấy họ đỗ Ams nhiều thế nên nghi chắc dạy tốt, NS thì e chả biết thế nào. Lại tham khảo thêm vậy, f1 nhà e mỗi năm một trường, cứ lang thang suốt du mục cùng bố mẹ, trộm vía đc cái con dễ hoà đồng và thích nghi nhanh nên vào Nam ra Bắc đều ok hết. Giờ e muốn ổn định 2 năm cuối để thi vào cấp 2 tốt tốt chút. Cụ cho e hỏi học mấy trường như DTD hay NS đó có phải luyện thi vào Ams k hay học ở trường là đc nhỉ? E thì vẫn ước mơ nó đô đc cấp 2 chuyên Anh Ams :D.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ.

blackcarens

Xe buýt
Cụ đóng học phí cả năm liền 1 cục thì là hơn 54 tr, còn nếu đóng theo kỳ thì cộng tiền xe cũng xấp xỉ hơn 7 tr mà.
Cơ mà e thì e ưng ở đoạn đóng học cho con xong dc tích điểm vào cái thẻ Vin í, cũng dc 2% chứ ít đâu, đi siêu thị mua quà nhoè
Thực ra tiền học chỉ có 53t thôi, bọn vins nó tính ăn gian của mợ 1t thành 54t rồi giả vờ tử tế trả lại mợ 1t, thế là sướng như điên :))

Justforfuntoo

Xe container
Vậy hả cụ? Mấy năm trước e thấy DTD hot nhưng giờ e lại thấy thường thường, Ngôi sao thì e thấy họ đỗ Ams nhiều thế nên nghi chắc dạy tốt, NS thì e chả biết thế nào. Lại tham khảo thêm vậy, f1 nhà e mỗi năm một trường, cứ lang thang suốt du mục cùng bố mẹ, trộm vía đc cái con dễ hoà đồng và thích nghi nhanh nên vào Nam ra Bắc đều ok hết. Giờ e muốn ổn định 2 năm cuối để thi vào cấp 2 tốt tốt chút. Cụ cho e hỏi học mấy trường như DTD hay NS đó có phải luyện thi vào Ams k hay học ở trường là đc nhỉ? E thì vẫn ước mơ nó đô đc cấp 2 chuyên Anh Ams :D.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ.
Đỗ vào Ams thì siêu khó luôn, giờ không thi nữa mà xét tuyển, m cứ xđ con có vài giải thành phố, giải toàn quốc, 5 năm hs giỏi thì mới được xét vào Ams

nguyentlu

Xe máy
F1 nhà cháu chuẩn bị đi học mẫu giáo. Cũng đang ngắm nghía mẫu giáo của Vin ở Royal. CCCM có địa điểm nào khác nữa không ạ?

Nhà cháu không mong con học được nhiều, nhưng hi vọng con vào môi trường vận động nhiều, đa dạng trò chơi và giao lưu với các bạn. F1 nhà em cũng thích học tiếng Anh nên có giáo viên nước ngoài chơi cùng sẽ tốt hơn.

kutingayxua

Xe tăng
Cháu hóng định hướng cho F1 chuyện của các cccm

edc

Xe lăn
e chưa bao giờ muốn con mình giỏi giang hơn con ng khác
Em chỉ cần con cố hết sức mình và yêu thích việc học hay môn học nào đấy
Đàn hát võ vẽ nó không thích em cũng không ép
Em chỉ ép nó học TA với hoàn thành bài được giao
Chắc tại tư tưởng em tiến bộ hơn các cụ đưong thời: không kỳ vọng vào con và ko ép chúng nó học hành đủ kiểu
Đời cụ và cháu thì cần cái gọi là Giỏi Tiếng Anh, đời tụi nó là cái chuyện bình thường. TA nó chỉ là công cụ hay điều kiện cần thôi ợ ( như chứng chỉ tin học ngày trước ) :D.

nguyentlu

Xe máy
Đời cụ và cháu thì cần cái gọi là Giỏi Tiếng Anh, đời tụi nó là cái chuyện bình thường. TA nó chỉ là công cụ hay điều kiện cần thôi ợ ( như chứng chỉ tin học ngày trước ) :D.
Em thấy các cháu bây giờ học tiếng Anh sớm và học tốt hơn đời mình nhiều. Và em thấy nó vẫn cần thiết. Gì chứ trong lứa bạn bè em, đứa nào nói được tiếng Anh là công việc khác ngay. Tất nhiên nhiều cụ mợ vẫn rất ổn mà chả cần tí T.A nào.

Justforfuntoo

Xe container
Giờ TA phổ cập và trẻ con đứa nào cũng dc đi học TA từ bé rồi, nên thời đại này mà ko biết TA thì cũng khó đạt dc những cái mà mình thích
Nên ít ra cũng phải có đk cần, đủ thì xét sau

edc

Xe lăn
Em thấy các cháu bây giờ học tiếng Anh sớm và học tốt hơn đời mình nhiều. Và em thấy nó vẫn cần thiết. Gì chứ trong lứa bạn bè em, đứa nào nói được tiếng Anh là công việc khác ngay. Tất nhiên nhiều cụ mợ vẫn rất ổn mà chả cần tí T.A nào.
Thời các cháu nó TA là ngôn ngữ phổ thông rồi ợ, cũng như ai cũng biết dùng máy tinh bây h ấy.

quystyle2007

Xe hơi
Nguyễn siêu, đoàn thị điểm hơn ngôi sao đó mợ
Em chưa tìm hiểu về trường Ngôi Sao nhưng nhân thấy các cụ bàn tán, e chợt nhớ ra. Có 1 lần em đi mua sách ở chỗ bà Triệu, có gặp một thằng nhóc, chắc lớn hơn con nhà em 1 tí, tầm đấy khoảng lớp 5 lớp 6. Thấy nó toàn mua sách truyện Tiếng Anh về đọc - mà sách dày rít chữ, em mới tò mò hỏi cháu đọc được mấy cuốn rồi. Nó bảu, cháu đang đợi Tập 7, hỏi cháu học trường nào? Nó bảu học Ngôi Sao - nên em nghĩ chắc trường này dậy cũng đc đấy.... Mà quên em ko tìm hiểu, kiến thức nó có là do trường dạy, hay là con của Du học sinh theo bố mẹ cùng đi du học về nhỉ??? Thấy tự tin và hay ho phết.... E phải google mới đc.

thuyphongthanh

Xe lăn
Thằng F1 nhà em học trường làng cũng đọc Harry Porter nguyên bản 1000 trang lúc lớp 7, lớp 8 rồi. Cho nên em nghĩ phần lớn là do tự thân nó ,có yêu thích và hứng thú thì sẽ giỏi thôi.

luot_song

Xe điện
Trẻ con chủ yếu là môi trường và rèn luyện sức khoẻ. trường tây cấp 1-2 chỉ có chơi ngoài trời với đàn ca sáo nhị là chủ yếu...
Cháu nghĩ trẻ con thời nay chủ yếu học ở đâu sạch sẽ, ăn uống đảm bảo vệ sinh tẹo là ok rồi

7usd

Xe điện
Trẻ con chủ yếu là môi trường và rèn luyện sức khoẻ. trường tây cấp 1-2 chỉ có chơi ngoài trời với đàn ca sáo nhị là chủ yếu...
Cháu nghĩ trẻ con thời nay chủ yếu học ở đâu sạch sẽ, ăn uống đảm bảo vệ sinh tẹo là ok rồi

Chuẩn, xung quanh ko có hàng game net, ăn vặt vỉa hè là ưng.