[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

hoanglavie

Xe tải
Con em cùng khối con mợ, nhưng mà 6A6 mợ ạ!
Em chuyển nó từ Vietkids về từ năm lớp 4, đến giờ vẫn thấy phù hợp với mình thì cứ cho học thôi.
Nói chung mỗi người một quan điểm, ai thấy phù hợp thì theo thôi mợ nhỉ!

bảo châu

Xe điện
Em nghĩ không phải ngẫu nhiên mà các cụ, mợ chọn Vinschool cho F1, học phí thì cao, đặc biệt là số lượng học sinh khủng thế, mỗi khối 30-35 lớp, thì họ đều có lý do của mình.
Cũng giống như chung cư Vin, ai cũng chê (trong đó có em cực ghét vì hạ tầng giao thông và thiết kế:) ), nhưng bán đắt như tôm tươi, giá thì cao chót vót.
F1 nhà em vừa vào lớp 6, nếu có điều kiện và nhà gần, chắc có lẽ em cũng chọn Marie Curie hoặc Vinschool.

be bư

Xe ngựa
em lại hóng xem năm nay số lượng tăng đột biến không biết chất lượng có tăng theo ko

Nga hong

Xe máy
Nhiều í kiến trái ngược nhau quá khiến e hoang mang ko biết nên cho con học VS ko

CAP_bl

Xe điện
Nhiều í kiến trái ngược nhau quá khiến e hoang mang ko biết nên cho con học VS ko
Chọn trường cho F1 khi các cháu còn nhỏ, chưa tự quyết được thì phải rất cẩn thận cụ ợ. Em đồng ý với ý kiến một số cụ, mợ về truyền thống giáo dục. Lực lượng giáo viên của Vin còn mới, chưa đánh giá được, ít nhất vài năm nữa có lứa toàn Vin ra trường đã,....

phuongphonpho

Xe đạp
Em nói sợ các cụ giận chứ chỉ vì mỗi cụ nói 1 kiểu mà kiểu băn khoăn không dám cho con học thì em thấy hơi bị lạ. Việc đầu tiên khi em chọn trường cho con là em đến trường đấy khảo sát, =xem cơ sở vật chất nó thế nào, căng tin ra sao; giáo dục trẻ theo kiểu gì; rồi sau đó thì mới lên các hội nhóm tham khảo.

Mỗi gia đình có 1 mục tiêu riêng, có nhà thích con lúc nào cũng 10 điểm; có nhà thích cho con đi du học từ cấp 3 nên quan điểm giáo dục cũng sẽ khác và đòi hỏi từ chương trình của nhà trường sẽ khác nhau, nhu cầu đào tạo con nhà cụ mợ có giống nhà người ta không mà chưa gì đã lo lắng.

Vinschool cũng đã có 3 năm hoạt động và có nhiều thay đổi khá tích cực; năm nay em thấy họ chiêu mộ được các nhân sự key về làm hiệu trưởng như thầy Phan Anh, cô Tú và làm các hoạt động đầu năm khá tốt. Nói chung cho con học đâu thì cũng phải cân nhắc kĩ nhưng mọi thông tin đều chỉ là tham khảo, quan trọng là gia đình mình muốn gì.

Justforfuntoo

Xe container
Hoang mang thì ko nên học tẹo nào ạ, Vinschool còn có group, có forum để còn đọc các ý kiến trái chiều, để xem có phù hợp với mình hay không rồi còn lựa chọn
Chứ các trường công khác thì mù tịt thông tin, vào học mới hoang mang thì đã quá muộn
Các cụ khác thì có thể con còn nhỏ, có thể đợi được xem kết quả mấy năm nữa thế nào, con nhà em thì lớn rồi, theo học trường công khổ sở mấy năm rồi, nên em cho con học sớm ngày nào sướng ngày đó

KT279

Xe máy
Kinh nghiệm của em đối với Vinshool mầm non: còn có nhiều điểm chưa tốt nhưng tổng thể là ok và Vins cũng chịu khó lắng nghe.

KT279

Xe máy
Còn về tiểu học trở lên thì em đánh giá rất cao Đoàn Thị Điểm Ecopark về cơ sở vật chất, đào tạo và tương tác giữa nhà trường với gia đình

Katami

Xe tải
Kinh nghiệm của em đối với Vinshool mầm non: còn có nhiều điểm chưa tốt nhưng tổng thể là ok và Vins cũng chịu khó lắng nghe.
E k rõ điểm chưa tốt đối vs cụ là như thế nào, nhưng con e đi học dc 2 tuần về thì bảo: đồ ăn k ngon như trường cũ, con em bỏ ăn 3 hôm liền, cô giáo cũng có phản ánh vs em về việc con bỏ ăn. Theo e như thế là ổn, cô có sự quan tâm đến con mình, mặc dù là học sinh mới. Còn cơ sở vật chất thì không gì để chê, nhân viên từ bảo vệ đến lao công quét dọn, đều thân thiện. Chả bù cho trường cũ của con em, đến đón con từ ông bảo vệ đến bà lao công cũng quát mình được, mặc dù e chả làm gì cả.

KT279

Xe máy
E k rõ điểm chưa tốt đối vs cụ là như thế nào, nhưng con e đi học dc 2 tuần về thì bảo: đồ ăn k ngon như trường cũ, con em bỏ ăn 3 hôm liền, cô giáo cũng có phản ánh vs em về việc con bỏ ăn. Theo e như thế là ổn, cô có sự quan tâm đến con mình, mặc dù là học sinh mới. Còn cơ sở vật chất thì không gì để chê, nhân viên từ bảo vệ đến lao công quét dọn, đều thân thiện. Chả bù cho trường cũ của con em, đến đón con từ ông bảo vệ đến bà lao công cũng quát mình được, mặc dù e chả làm gì cả.
Con em học 2 năm vừa qua thì có một số điểm chưa được như ở Vins vẫn có kiểu ưu tiên người có mối quan hệ (có trường hợp cha mẹ có quan hệ với bên Vincom nên yêu cầu nhà trường phải bố trí giáo viên nhà đó ưng ý dạy con mình, rồi yêu cầu giáo viên đó trực tiếp và chăm sóc con), thay đổi giáo viên cũng khá thường xuyên (giáo viên làm ở Vins khá áp lực nên cũng nghỉ và bị cho nghỉ nhiều), nhiều lúc thông tin cũng chưa rõ ràng và đầy đủ như về đặt chỗ, bố trí lợp học.

Katami

Xe tải
Con em học 2 năm vừa qua thì có một số điểm chưa được như ở Vins vẫn có kiểu ưu tiên người có mối quan hệ (có trường hợp cha mẹ có quan hệ với bên Vincom nên yêu cầu nhà trường phải bố trí giáo viên nhà đó ưng ý dạy con mình, rồi yêu cầu giáo viên đó trực tiếp và chăm sóc con), thay đổi giáo viên cũng khá thường xuyên (giáo viên làm ở Vins khá áp lực nên cũng nghỉ và bị cho nghỉ nhiều), nhiều lúc thông tin cũng chưa rõ ràng và đầy đủ như về đặt chỗ, bố trí lợp học.
cụ ơi con cụ có học ở trường công thì cái kiểu lớp quan hệ này còn rõ ràng và đương nhiên hơn là ở Vin í, trường cũ của con e là thể hiện rõ nhất đây này. Cùng thì là hội thi tổ chức ở trường, cô hiệu trưởng xuống tận nơi quay phim chụp ảnh vs các cháu và phụ huynh của lớp quan hệ đó, còn các cháu khác thì mặc kệ luôn. E là e ghét cái kiểu đó nên e cho con e nghỉ luôn, chuyển sang Vin mặc dù con e còn có 1 năm nữa là tốt nghiệp trường mẫu giáo để bắt đầu vào đại học chữ to.

Justforfuntoo

Xe container
Lớp nào có ưu tiên thế cụ? Thầy cô nào được yêu cầu thế?
Con em trượt, có ng bảo em chạy ng nọ ng kia để được vào, em bảo nếu chạy được em không bao giờ cho con học Vin vì em ghét nhất chạy chọt
Con cụ chắc mầm non nên cô áp lực. Mà em nghiệm là lớp nào có phụ huynh càng đòi hỏi ca, càng ghê gớm thì lớp đấy gv lại hay bị thay đổi nhất :))
Lớp em cô giáo trẻ măng, mới ra trường, non ơi là non nhưng được cái nhẹ nhàng, yêu trẻ, bố mẹ các con thì dễ tính nên cả năm không bị đổi gv

Katami

Xe tải
Lớp nào có ưu tiên thế cụ? Thầy cô nào được yêu cầu thế?
Con em trượt, có ng bảo em chạy ng nọ ng kia để được vào, em bảo nếu chạy được em không bao giờ cho con học Vin vì em ghét nhất chạy chọt
Con cụ chắc mầm non nên cô áp lực. Mà em nghiệm là lớp nào có phụ huynh càng đòi hỏi ca, càng ghê gớm thì lớp đấy gv lại hay bị thay đổi nhất :))
Lớp em cô giáo trẻ măng, mới ra trường, non ơi là non nhưng được cái nhẹ nhàng, yêu trẻ, bố mẹ các con thì dễ tính nên cả năm không bị đổi gv
Thế hả cụ, e thấy hơi lo lo. Lớp con e e thấy có mấy phụ huynh cũng hay kêu ca vs ý kiến quá. Đầu năm đi nhập học cho con, cô hiệu phó có nói đến 1 số quy định của nhà trg, trong đó có nói về vd nhà trg tuyệt đối k nhận thuốc kháng sinhcủa Ph cho hs uống, thế mà có mấy vị còn kỳ kèo nọ kia nói nọ nói kia. Haizzz

quystyle2007

Xe hơi
E đang cho con học Vin, e chuyển con từ trg công vào. Bắt đầu thấy lo với cách giáo dục bên này. Tất cả các thày cô đều trẻ, em đánh giá cao sự nhiệt tình của các thày cô, nv, bv vin. Nhưng e để ý các con đã học đc 3 tuần, hầu như sách bài tập ( cái này phần ôn luyện trong SGk đều ko đc giao để hs làm- mà đây lại là kiến thức xăn bản nhất của chương trình, ko cho các con làm thì lấy đâu kiến thức)....
Có vẻ con nào từ công vào vin đều thích vì đc chơi nhiều, nhưng như này thì ít nữa các con thi cử kiểu gì.....??Đang rât lo lắng vì ko hiểu cứ như này luêuj có ổn ko? Mà nếu gv ko giao bài về thì làm sao bắt đc bọn dở dở ương ương ní nghe và nó chịu lsnf bài tập đây?

khoainuongchip

Xe buýt
E đang cho con học Vin, e chuyển con từ trg công vào. Bắt đầu thấy lo với cách giáo dục bên này. Tất cả các thày cô đều trẻ, em đánh giá cao sự nhiệt tình của các thày cô, nv, bv vin. Nhưng e để ý các con đã học đc 3 tuần, hầu như sách bài tập ( cái này phần ôn luyện trong SGk đều ko đc giao để hs làm- mà đây lại là kiến thức xăn bản nhất của chương trình, ko cho các con làm thì lấy đâu kiến thức)....
Có vẻ con nào từ công vào vin đều thích vì đc chơi nhiều, nhưng như này thì ít nữa các con thi cử kiểu gì.....??Đang rât lo lắng vì ko hiểu cứ như này luêuj có ổn ko? Mà nếu gv ko giao bài về thì làm sao bắt đc bọn dở dở ương ương ní nghe và nó chịu lsnf bài tập đây?
Con cụ lớp mấy? Trước khi vào Vín cụ ko nghiên cứu trước à. Học Vin chơi là chính ợ

quystyle2007

Xe hơi
Con cụ lớp mấy? Trước khi vào Vín cụ ko nghiên cứu trước . Họch Vin chơi là chính ợ
Bậy nào, em nghiên cứu khá kỹ mà, nhưng em nghĩ là nó phải dạy chuân kiến thức cơ bản chứ. Ví dụ sách giáo khoa là lý thuyết, thì sách bài tập là thực hành. Sau khi dạy hết lý thuyết phải cho các con làm hết bài tập thực hành chứ. E ko yc kiến thức cao siêu gì, nên em mới đưa vào Vin để các cụ ấy đào tạo theo đúng chuẩn kiến thức cơ bản chứ. Các môn khác em thấy ok hết- theo đúng suy nghĩ của em. Trừ môn Toán là em chưa thấy đúng nên em thắc mắc.

xecon

Xe điện
Hình như việc không giao bt về nhà là xu hướng mới cụ ạ, cho những học sinh học nguyên ngày.

F1 nhà em học trường qt song ngữ trong SG cũng rất ít thấy bt về nhà. Tất cả đều hoàn tất ở trường. Nếu bé nào chưa hoàn thành thì mới đem về nhà làm tiếp.

Justforfuntoo

Xe container
con em vẫn có bài tập hàng ngày, nhưng thường là nó làm xong trên lớp hoặc trong giờ dc đón về, cuối tuần thì 1 đống phiếu cuối tuần, còn nhiều hơn trường công cũ, trường công cũ làm theo quy định của BGD thì còn chả có bài nào cơ

Justforfuntoo

Xe container
Bậy nào, em nghiên cứu khá kỹ mà, nhưng em nghĩ là nó phải dạy chuân kiến thức cơ bản chứ. Ví dụ sách giáo khoa là lý thuyết, thì sách bài tập là thực hành. Sau khi dạy hết lý thuyết phải cho các con làm hết bài tập thực hành chứ. E ko yc kiến thức cao siêu gì, nên em mới đưa vào Vin để các cụ ấy đào tạo theo đúng chuẩn kiến thức cơ bản chứ. Các môn khác em thấy ok hết- theo đúng suy nghĩ của em. Trừ môn Toán là em chưa thấy đúng nên em thắc mắc.
Mới có 3 tuần, toàn chuẩn bị cho khai giảng, cho mục tiêu năm học, trang trí lớp nọ kia là chủ yếu, chắc từ tuần sau sẽ học hành nghiêm chỉnh hơn