[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

nxuhn

Xe buýt
Ngộ thế nào cụ, em có bảo Vin phải dạy con em đc học bổng đâu cụ.E cho cháu học cấp 2 ở đây để tăng tính chủ động_ cái mà trg công đã làm thui chột của con em đi đấy ạ... Mà em nói với cụ nhé, cụ đừng khinh ở Vin nhé, nếu để tính số lượng để các con đi du học khéo ít trường nào làm tốt đc hơn Vin đấy ạ
Cụ lại nhầm rồi, ở VN chỉ có mỗi Ams là có tên trên bản đồ thôi ợ,Vin ko có tuổi ợ, đấy là sự thật, e ko khinh trg nào hết mà cần phải đánh giá đúng thực chất.

nxuhn

Xe buýt
Xứ giẫy chết mà các bác bay lên trời ngắm xuống thì vẫn như cái niềm tin là ở xứ họ không có dậy thêm, mọi đứa trẻ con đều hưởng hạnh phúc vui thú tuổi thơ...!
Bác cứ tìm hiểu sẽ thấy giáo dục phổ thông ở Anh nó như thế nào và tìm hiểu kỹ sẽ thấy như vậy có xứng đáng hay không!!!
Còn nhà giàu Tây học cũng trâu bò lắm ợ, học thêm điện cuồng luôn bác nhỉ, thế mới sáng tạo đc cái mới chứ. Ko có nền tảng kiến thức cũ thì có mà sáng tạo vào mắt:D

coolpix8700

Xe ngựa
Còn nhà giàu Tây học cũng trâu bò lắm ợ, học thêm điện cuồng luôn bác nhỉ, thế mới sáng tạo đc cái mới chứ. Ko có nền tảng kiến thức cũ thì có mà sáng tạo vào mắt:D
Họ chỉ khác mình ở chỗ chỉ tụi trẻ có năng khiếu mới phải khổ luyện, ngay tụi không phải khổ luyện thì cũng chỉ hết cấp II sẽ phân cấp cho phần lớn đi học để thành công nhân, chỉ 1 số học tiếp lên cấp III để có thể học đại học. Còn ở VN thì nhà nhà coi con mình là thần đồng để bắt khổ luyện, ai ai cũng ép con vào bằng được đại học.
Nhưng bây giờ lại xuất hiện niềm tin ngược trở lại là học làng nhàng vẫn thành người tài!

quystyle2007

Xe hơi
Họ chỉ khác mình ở chỗ chỉ tụi trẻ có năng khiếu mới phải khổ luyện, ngay tụi không phải khổ luyện thì cũng chỉ hết cấp II sẽ phân cấp cho phần lớn đi học để thành công nhân, chỉ 1 số học tiếp lên cấp III để có thể học đại học. Còn ở VN thì nhà nhà coi con mình là thần đồng để bắt khổ luyện, ai ai cũng ép con vào bằng được đại học.
Nhưng bây giờ lại xuất hiện niềm tin ngược trở lại là học làng nhàng vẫn thành người tài!
Ở Vn mình giờ phổ cập đại học rồi bác ạ, mà ở đâu có niềm tin học làng nhàng vẫn thành người tài thế bác?

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ lại nhầm rồi, ở VN chỉ có mỗi Ams là có tên trên bản đồ thôi ợ,Vin ko có tuổi ợ, đấy là sự thật, e ko khinh trg nào hết mà cần phải đánh giá đúng thực chất.
Đọc điểm chuẩn đầu vào năm vừa rồi cho 1 cái đánh giá rất khách quan!

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Ở Vn mình giờ phổ cập đại học rồi bác ạ, mà ở đâu có niềm tin học làng nhàng vẫn thành người tài thế bác?
Thế hệ tương lai cụ. Các cụ trẻ trâu bẩu là ở bển có anh Bi gết, ở Tàu có anh Giắc ma, ở VN có anh Đức...có học đâu. Vậy mà vưỡn xèng tỏi đới =))

nxuhn

Xe buýt
Thế hệ tương lai cụ. Các cụ trẻ trâu bẩu là ở bển có anh Bi gết, ở Tàu có anh Giắc ma, ở VN có anh Đức...có học đâu. Vậy mà vưỡn xèng tỏi đới =))
Cả thế giới có vài anh, đếm mãi chả hết một bàn tay, thế mà cả cả xh nhao lên học tập, có bao nhiêu anh phải học đàng hoàng?

thunm

Xe buýt
học, học nữa, học mãi!
tốt nghiệp ĐH loại giỏi thì phần lớn cũng chỉ làm nhân viên lương 3 cọc 3 đồng thôi

g_d

Xe buýt
học, học nữa, học mãi!
tốt nghiệp ĐH loại giỏi thì phần lớn cũng chỉ làm nhân viên lương 3 cọc 3 đồng thôi
Học phải đi đôi với hành cụ ạ. Học giỏi mà làm không giỏi thì chỉ làm đầu sai thôi.
Học thường thường nhưng làm giỏi thì tốt hơn.

091090098

Xe điện
Lớp vẫn có Loa đấy, sao ko lắp camera, mic thu âm ...
vừa giám sát, vừa có thể kiểm tra đột xuất từ xa 1 tiết học.

Chả đáng bao nhiêu, mà cô giáo học sinh ko biết lúc nào đang bị "giám sát" hoặc "dự giờ"

- Trò hãy cho cô biết: Áp lực do đâu mà có?

- Thưa cô, áp lực không tự nhiên sinh ra, cũng không tự nhiên mất đi, mà nó được chuyền từ Bộ, xuống Sở, xuống nhà trường, qua các thầy cô và xuống từng học sinh ạ!

Lớp học có rất nhiều giáo viên dự giờ. =))

nguồn; vitalk.vn

coolpix8700

Xe ngựa
Vin vừa ra quyết định tái đầu tư toàn bộ phần lãi của vinmec với vínchool, em bới lại cái chủ đề này tí cho xôm http://dantri.com.vn/kinh-doanh/tap-doan-vingroup-chuyen-vinmec-va-vinschool-sang-mo-hinh-phi-loi-nhuan-20160927202317405.htm
Câu trả lời không phải là phần đầu tư bao nhiêu tiền, mà sẽ là chờ khi đủ 2 hay 3 năm nữa cấp III Vin sờ cun cho bao nhiêu cháu vào đại học!
Nếu đạt được cái tỷ lệ của Trần Phú, trường nổi tiếng học sinh ăn chơi mà tỷ lệ đại học vẫn cao mới mong được coi là tốt!

be bư

Xe ngựa
Câu trả lời không phải là phần đầu tư bao nhiêu tiền, mà sẽ là chờ khi đủ 2 hay 3 năm nữa cấp III Vin sờ cun cho bao nhiêu cháu vào đại học!
Nếu đạt được cái tỷ lệ của Trần Phú, trường nổi tiếng học sinh ăn chơi mà tỷ lệ đại học vẫn cao mới mong được coi là tốt!
Em thấy vin pt hơi nóng , với 35 lớp 1 thì quả thật hơi choáng

coolpix8700

Xe ngựa
Chờ nhưng mạo hiểm cho tương lai của tụi trẻ là 1 dấu hỏi lớn!
Nếu tính tiền đầu tư của phụ huynh cho tụi trẻ con rất ăn chơi ở Trần Phú và Việt Đức chưa chắc đã cao hơn tụi học ở Vin, nhưng kết quả thì bao nhiêu năm nay đã được kiểm chứng (mà chẳng ai phủ nhận được)!

khanhnguyen09

Xe container
Cụ phán chuẩn, giờ công trường bên em, lương thợ chính cao hơn cán bộ kỹ thuật.

huytp

Xe máy
Vừa mới thấy Vin đổi mô hình Vinmec và Vínschool sang 100% phi lợi nhuận các cụ ạ
Em nể luôn đấy, 2 mảng này đầu tư bao nhiêu tiền và sau cũng có thể kiếm lãi được nhiều mà cũng dám chuyển đổi như vậy. Phải chăng Vin định thay đổi kinh tế xã hội VN thật??

tuna_tuna007

Xe đạp

coolpix8700

Xe ngựa
Vừa mới thấy Vin đổi mô hình Vinmec và Vínschool sang 100% phi lợi nhuận các cụ ạ
Em nể luôn đấy, 2 mảng này đầu tư bao nhiêu tiền và sau cũng có thể kiếm lãi được nhiều mà cũng dám chuyển đổi như vậy. Phải chăng Vin định thay đổi kinh tế xã hội VN thật??
Bác đọc thành viên Ọp phơ viết:
Gió thổi còn nghe, Vượng thì thôi ;))