Chất lượng loa JBL 3800 second hand

caravel

Xe tải
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi về loại loa JBL 3800 cũ bán trên thị trường hiện nay được nhập từ đâu về, là loa second hand thật hay là được làm ở đâu đó vì em thấy toàn rao là "made in USA". Quả thực nhìn các tem và chỗ đấu dây thì em cứ nghĩ nó như hàng nhái vậy. Nhờ các cụ biết về cái này chỉ giáo em chút và tư vấn cho em chỗ nào ở Hà Nội bán loại này đáng tin cậy.
Em xin cảm ơn các cụ.

vietran

Xe ba gác
Nghe thử biết ngay, hàng made in mexico nghe khác một trời một vực so với hàng nhái

Linh_piano

Xe điện
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi về loại loa JBL 3800 cũ bán trên thị trường hiện nay được nhập từ đâu về, là loa second hand thật hay là được làm ở đâu đó vì em thấy toàn rao là "made in USA". Quả thực nhìn các tem và chỗ đấu dây thì em cứ nghĩ nó như hàng nhái vậy. Nhờ các cụ biết về cái này chỉ giáo em chút và tư vấn cho em chỗ nào ở Hà Nội bán loại này đáng tin cậy.
Em xin cảm ơn các cụ.
Em có nhõn 1 lời khuyên với cụ: Tránh cho xa.

Linh_piano

Xe điện
Hic, thôi xong rồi, em ngắm nghĩa mãi và thấy vừa với tầm ngân quỹ của em khoảng 4 đến 5 triệu. Cụ cho em thông tin chi tiết hơn chút nữa được không? Cảm ơn cụ.
Tất cả các dòng loa floorstanding dạng này của JBL âm thanh rất tệ cho dù có xuất xứ từ đâu, chưa kể nó được fake tràn lan cụ ah.
Tầm 5 củ có nhiều cặp loa Nhật rất ổn cho nhu cầu của cụ mà.

caravel

Xe tải
Tất cả các dòng loa floorstanding dạng này của JBL âm thanh rất tệ cho dù có xuất xứ từ đâu, chưa kể nó được fake tràn lan cụ ah.
Tầm 5 củ có nhiều cặp loa Nhật rất ổn cho nhu cầu của cụ mà.
Thanks cụ, em cứ loay hoay mãi, hiện tại em có cái amp Pioneer SA 7600II. Em định đầu tư mua cặp loa tầm 4 đến 5 tr rồi mới nâng cấp amp. Cụ giúp em xem nên mua loa gì với nhé, cửa hàng nào ở Hà Nội uy tín, em thích nghe nhạc nhẹ, trữ tình. Lúc nào cụ rảnh thì giúp em nhé.

chuột 74

Xe điện
cụ mang amply đến cửa hàng nào có loa yamaha ns-10m ghép thử xem sao:D