Chất lượng mazda có vấn đề nghiêm trọng.

Thokem

Xe hơi
Người ta nói ăn cá thì sẽ thông minh ra đấy, trộm nghĩ Thokem chắc phải năn hết con cá nhà táng thì não mới sáng ra tí chút.
Chẳng hiểu qué rì kỹ thuật lẫn kinh tế mà cũng nói "động cơ"...."cổ phiếu" cứ như đúng rồi. Chắc là bị cái Mazda nào nó đâm vào head nên nhảy vào Forum Maz nói lung tung, không dẫn chứng, lập luận của kẻ hiểu biết hời hợt, nhưng tỏ ra tinh tướng.
Ông xem lại ông đi!
Cụ cứ chỉ ra em nói sai ở đâu?
Ai lại mạt sát cá nhân như vậy, thực tế có nhiều điều khó nghe vì không đúng ý mình mà vẫn phải chịu cụ ạ.
Mời mời

FFC-FFi

Xe tải
Xe em chạy mãi chẳng thấy báo lỗi gì. Các cụ cứ vào mấy trang web của nước ngoài mà xem ý kiến về các loại xe, em thấy web này cũng được: carcomplaints.com

TuanHung1

Xe tăng
Đề nghị các cụ thực tế chút. Tại thiêng đường chúng ta, các thiên sứ phải bay bằng xăng. Mà xăng thì giảm 5 lần ko bằng nó tăng 1 lần.nên tiết kiệm bao nhiêu thì cố mà tiết kiệm. Còn bọn tư bản nó dùng điện nhiều vì điện nó rẻ và giảm ô nhiểm môi trường.( em dự thế vì thấy nhà máy điện hạt nhân tứ tung mọi nơi ) và nó phát triển quá tầm bắn của M99 rồi nên đếch so với nó được. Còn chúng ta sau 50 đến 100 năm nữa ta xe như tụi tây bây giờ khi đó ta xe chạy xe điện của tesla ầm ầm mọi nơi vì lúc đó dầu thô hết òi. Lúc đấy mấy cụ tư batn xe chế biến động cơ đốt ngoài chạy bằng nước biển để hạn chế nước ngập do băng tan ở 2 đầu cực do trái đất nóng lên. Em xin hết.

KhaHon

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bản chất vấn đề nữa ở chỗ là, vật liệu chế tạo mzd thuộc loại hơi kém, vật liệu chế tạo ở đây có thể nói là toàn bộ tổng thể từ thân vỏ khung sườn, nội thất nọ kia, nhìn chung vật lêiuj để chế tạo lên các chi tiết hơi k ổn, có thể do tiêu chuẩn mzd chỉ cần như thế để có giá thành tốt, và họ bù lại bằng thiết kế đẹp và nhiều tiện nghi.

Thêm nữa mzd mới e nghe nói họ dùng công nghệ rất hay, công nghệ này đc sử dụng trên mấy em siêu xe bò và ngựa, họ cho vào em mzd mới, khác gì mzd mới như 1 em siêu xe bò ngựa nhưng lại đc bán vs giá hạt rẻ, như thế khác gì kiểu như cái iphone. Ip xịn giá mười mấy củ, trong khi đó cái ip tầu hình thức y trang mà giá thì bằng 2/10 , chỉ dùn mới biết.
E cũng thích mzd lắm, kiểu dáng, tiện nghi, công nghệ mới, tí nữa hồi đầu năm e lấy mzd, cũng may vớ đc em siêu xe thần thánh lướt giá ngon chứ k giờ .....,
Cụ chưa dùng Mzd bao giờ đúng không? Em nghe cụ nói là biết ah, em dùng 2 đời Mazda 1 em 6-2003 và 1 em 6-2012. Chưa một xe nào em thấy lởm cả. cũng chẳng thấy vật liệu nó kém ở chỗ nào. Thêm nữa các cụ phán thì cũng phải có lí, tại sao M3 mới đc bán ra trên toàn thế giới mà chỉ có các xe ở VN bị lôi động cơ? M3 ở Úc nó đã bán ra trc M3 VN gần 6 tháng, và nhận phản hồi rất tốt. 1 Điều nữa, Đi đường ở Úc, không khó để tìm ra xe Mazda, thậm chí có thể nói cứ 10 xe thì sẽ thấy 2 Mazda và nó cũng là một trong những xe được định giá khá cao khi bán lại, cao hơn cả siêu xe thần thánh. Vậy nó quá lởm hay ng dùng quá lởm? Cụ phán thì hãy dựa trên kiến thức thực tế, chứ đùng phán bừa. Cá nhân em đã hạy 2 đời Mazda, 1 Mitsu ASX (Outlander sport), 1 Camry 2007, và Zace thần thánh 2003 và hiện giờ là Nissan NP300 cụ nhé, và tiêu chí em chọn xe sau này là cảm giác lái phải hơn hoặc bằng mazda. đừng so Mazda với ip tàu, vì trong ngành công nghiệp xe hơi Mzd tuy nhỏ nhưng bất cứ hãng nào cũng phải nể, vì nó là thằng dám sáng tạo, và dám áp dụng những công nghệ mới nhất lên xe của mình. Còn với thị trường xe cũ, cụ có thể lên các trang đánh giá xe của Úc, Mỹ. Mzd vẫn là 1 hãng luôn nhận đc 4 sao đối với những xe từ 2003 trở lại đây.

Chỉnh sửa cuối:

FFC-FFi

Xe tải
Cụ chưa dùng Mzd bao giờ đúng không? Em nghe cụ nói là biết ah, em dùng 2 đời Mazda 1 em 6-2003 và 1 em 6-2012. Chưa một xe nào em thấy lởm cả. cũng chẳng thấy vật liệu nó kém ở chỗ nào. Thêm nữa các cụ phán thì cũng phải có lí, tại sao M3 mới đc bán ra trên toàn thế giới mà chỉ có các xe ở VN bị lôi động cơ? M3 ở Úc nó đã bán ra trc M3 VN gần 6 tháng, và nhận phản hồi rất tốt. 1 Điều nữa, Đi đường ở Úc, không khó để tìm ra xe Mazda, thậm chí có thể nói cứ 10 xe thì sẽ thấy 2 Mazda và nó cũng là một trong những xe được định giá khá cao khi bán lại, cao hơn cả siêu xe thần thánh. Vậy nó quá lởm hay ng dùng quá lởm? Cụ phán thì hãy dựa trên kiến thức thực tế, chứ đùng phán bừa. Cá nhân em đã hạy 2 đời Mazda, 1 Mitsu ASX (Outlander sport), 1 Camry 2007, và Zace thần thánh 2003 và hiện giờ là Nissan NP300 cụ nhé. đừng so Mazda với ip tàu, vì trong ngành công nghiệp xe hơi Mzd tuy nhỏ nhưng bất cứ hãng nào cũng phải nể, vì nó là thằng dám sáng tạo, và dám áp dụng những công nghệ mới nhất lên xe của mình. Còn với thị trường xe cũ, cụ có thể lên các trang đánh giá xe của Úc, Mỹ. Mzd vẫn là 1 hãng luôn nhận đc 4 sao đối với những xe từ 2003 trở lại đây.
Tại cụ chưa biết cụ Toy78 đấy thôi. Nó mà lởm nó đã chết cha nó từ lâu rồi. Nó không ngon nhất nhưng cũng đứng hàng Top 10.

Thokem

Xe hơi
mazda cũng tốt đấy nhưng mà đang khó khăn, em mới tạm điều tra ra số liệu bán hàng ở bắc mỹ 5/2015 (canada) . Các bác mua ủng hộ mazda cái nào hay cái ấy.

Lưu ý 95% xe mazda lắp động cơ Sky Active

Chỉnh sửa cuối:

Tungsayxe

Xe đạp
Cụ cứ chỉ ra em nói sai ở đâu?
Ai lại mạt sát cá nhân như vậy, thực tế có nhiều điều khó nghe vì không đúng ý mình mà vẫn phải chịu cụ ạ.
Mời mời
Cụ sai toàn bộ.
- Cụ nói "...Mazda gặp vấn đề về chất lượng và bảo hành nên cổ phiếu tụt thê thảm trong 1 năm qua"???
Thế à, có nỗi một nguyên nhân này thôi à?
Thế cụ giải thích tại sao giá cổ phiếu Toy Motor cũng giảm từ đầu năm đến giờ? nó bị hỏng động cơ à?
Thế thì cụ giải thích tại sao cùng cái động cợ skyactive Maz nó dùng từ năm 2012 đến giờ mà giá cổ phiếu Mazda Motor nó không tụt mà lại tăng vọt gấp mấy lần từ 2012 đến 2014?
Cụ giải thích tại sao Toy Motor dính lỗi chân ga năm 2011 mà giá cổ phiếu vẫn tăng đều từ 2012 đến 2013 trong khi năm 2015 chả lỗi lầm gì thì cổ phiếu vẫn tụt?
Bẩm cụ có đến 1001 yếu tố ảnh hưởng đến giá cổ phiếu mà người trong cuộc còn không lường được huống hồ là cụ ngồi đáy giếng phán lung tung.

- Cụ bảo "Sky active ra đời đúng lúc phết. ..THẾ KHÔNG LẠC LÕNG THÌ LÀ CÁI RÌ HỞ CỤ"
Này, cụ xem hiện có bao nhiêu người mua được xe Lexus Hybrid,Tesla, BMW i3? Trong khi Mazda cố gắng đưa ra dòng xe tiết kiệm nhiên liệu, giảm khí thải với giá bình dân. Lạc lõng chỗ nào? Cụ cứ như trên giời ấy!
Hơn nữa:
- Cụ nói : "để tiết kiệm xăng, giảm khí xả....một vài năm tới sẽ hoàn thiện tới mức xe chỉ cần duy nhất động cơ điện".
Ô, thế cái xe động cơ điện nó lấy điện ở đâu? nó cắm vào lỗ mũi để lấy điện chạy à? Bẩm cụ thực chất cải gọị là "giảm khí thải" ở đây chỉ là chuyển khí thải từ cái đít oto điện sang ống khói nhà máy phát điện thôi, tổng lại hiện giờ chả lợi lộc gì về môi trường từ cái oto điện cả, chưa kể môi trường đang phải gánh thêm cái rác từ Pin điện thải ra.
Đây trình cụ: http://www.tapchigiaothong.vn/o-to-dien-khong-than-thien-doi-voi-moi-truong-d1458.html

- Cụ nói:... "Máy móc thì phải xem hai thằng vios và morning taxi. Đều là loại rẻ tiền mà xe nào cũng bét nhất 40 vạn. Mazda chạy cỡ đó thì nát bét rồi."
Quá hồ đồ, trong khi động cơ Skyactiv của Mazda lot vào top 10 động cơ tốt nhất năm 2012. Đưa ra cho cụ đánh giá của Consumer Reports xếp độ bền của xe 2015 mazda trên cả Toy thì cụ như kiểu xì mũi vào.... Cụ có biết nguyên lý và quy trình đánh giá độ bền xe như thế nào không? người ta tin vào đánh giá của các tổ chức kia hay tin vào mấy cái nhận xét tào lao của cái thằng ếch ngồi đáy giếng như cụ?

- Cụ bảo: "Kỷ nguyên hydro cacbon sẽ sớm chấm dứt trong một vài thập niên nữa nên mẽo đã mở các mỏ dầu của mình để khai thác".
Ô, thế ra bây giờ các nước có dầu mỏ phải nhanh chóng khai thác dầu đi chứ không vài năm nữa có mà bán cho người ngoài hành tinh à? ý cụ thế phải không?
Thế thì cụ bảo Obama ra Alaska khai thác ồ ạt đi thôi, để dành làm gì, mai kia bán cho ma tây à? Việc gì phải khai thác dầu đá phiến hay dầu đại dương sâu hoắm làm gì cho tốn kém?
- Thôi chả nói nữa, mệt, cuối cùng chỉ nhắc cụ: cụ nói với cụ SIDECAR cái giọng: "Rốt"..."đọc đi"..."Nẫu" là không chấp nhận được trong tranh luận.

Chỉnh sửa cuối:

KhaHon

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ sai toàn bộ.
- Cụ nói "...Mazda gặp vấn đề về chất lượng và bảo hành nên cổ phiếu tụt thê thảm trong 1 năm qua"???
Thế cụ giải thích tại sao giá cổ phiếu Toy Motor cũng giảm từ đầu năm đến giờ? nó bị hỏng động cơ à?
Thế thì cụ giải thích tại sao cùng cái động cợ skyactive Maz nó dùng từ năm 2012 đến giờ mà giá cổ phiếu Mazda Motor nó không tụt mà lại tăng vọt gấp mấy lần từ 2012 đến 2014?
Cụ giải thích tại sao Toy Motor dính lỗi chân ga năm 2011 mà giá cổ phiếu vẫn tăng đều từ 2012 đến 2013 trong khi năm 2015 chả lỗi lầm gì thì cổ phiếu vẫn tụt?
Bẩm cụ có đến 1001 yếu tố ảnh hưởng đến giá cổ phiếu mà người trong cuộc còn không lường được huống hồ là cụ ngồi đáy giếng phán lung tung.

- Cụ bảo "Sky active ra đời đúng lúc phết. ..THẾ KHÔNG LẠC LÕNG THÌ LÀ CÁI RÌ HỞ CỤ"
Này, cụ xem hiện có bao nhiêu người mua được xe Lexus Hybrid,Tesla, BMW i3? Trong khi Mazda cố gắng đưa ra dòng xe tiết kiệm nhiên liệu, giảm khí thải với giá bình dân. Lạc lõng chỗ nào? Cụ cứ như trên giời ấy!
Hơn nữa:
- Cụ nói : "để tiết kiệm xăng, giảm khí xả....một vài năm tới sẽ hoàn thiện tới mức xe chỉ cần duy nhất động cơ điện".
Ô, thế cái xe động cơ điện nó lấy điện ở đâu? nó cắm vào lỗ mũi để lấy điện chạy à? Bẩm cụ thực chất cải gọị là "giảm khí thải" ở đây chỉ là chuyển khí thải từ cái *** oto điện sang ống khói nhà máy phát điện thôi, tổng lại hiện giờ chả lợi lộc gì về môi trường từ cái oto điện cả, chưa kể môi trường đang phải gánh thêm cái rác từ Pin điện thải ra.
Đây trình cụ: http://www.tapchigiaothong.vn/o-to-dien-khong-than-thien-doi-voi-moi-truong-d1458.html

- Cụ nói:... "Máy móc thì phải xem hai thằng vios và morning taxi. Đều là loại rẻ tiền mà xe nào cũng bét nhất 40 vạn. Mazda chạy cỡ đó thì nát bét rồi."
Quá hồ đồ, trong khi động cơ Skyactiv của Mazda lot vào top 10 động cơ tốt nhất năm 2012. Đưa ra cho cụ đánh giá của Consumer Reports xếp độ bền của xe 2015 mazda trên cả Toy thì cụ như kiểu xì mũi vào.... Cụ có biết nguyên lý và quy trình đánh giá độ bền xe như thế nào không? người ta tin vào đánh giá của các tổ chức kia hay tin vào mấy cái nhận xét tào lao của cái thằng ếch ngồi đáy giếng như cụ?

- Cụ bảo: "Kỷ nguyên hydro cacbon sẽ sớm chấm dứt trong một vài thập niên nữa nên mẽo đã mở các mỏ dầu của mình để khai thác".
Ô, thế ra bây giờ các nước có dầu mỏ phải nhanh chóng khai thác dầu đi chứ không vài năm nữa có mà bán cho người ngoài hành tinh à? ý cụ thế phải không?
Thế thì cụ bảo Obama ra Alaska khai thác ồ ạt đi thôi, để dành làm gì, mai kia bán cho ma tây à? Việc gì phải khai thác dầu đá phiến hay dầu đại dương sâu hoắm làm gì cho tốn kém?
- Thôi chả nói nữa, mệt, cuối cùng chỉ nhắc cụ: cụ nói với cụ SIDECAR cái giọng: "Rốt"..."đọc đi"..."Nẫu" là không chấp nhận được trong tranh luận.
Hạ hoả cụ ơi...:-??

mecgia

Xe tải
Em dự cái này chỉ là báo lỗi động cơ không đạt công suất tối ưu thôi chứ nó vẫn chạy được. Mazda sẽ tung bản firmware cho thị trường việt nam vá lỗi ecu tắt hoặc giảm cái này đi thì coi như fixed xong lỗi. khe khe

nda123123

Xe tải
báo lỗi nhiều quá cũng ghê, sky active nó liên quan nhiều quá, nên e sợ khó fix quá bác ơi

Thokem

Xe hơi
Cụ sai toàn bộ.

Hơn nữa:
Ô, thế cái xe động cơ điện nó lấy điện ở đâu? nó cắm vào lỗ mũi để lấy điện chạy à? Bẩm cụ thực chất cải gọị là "giảm khí thải" ở đây chỉ là chuyển khí thải từ cái *** oto điện sang ống khói nhà máy phát điện thôi, tổng lại hiện giờ chả lợi lộc gì về môi trường từ cái oto điện cả, chưa kể môi trường đang phải gánh thêm cái rác từ Pin điện thải ra.

Cụ tham luận dài và chính xác quá. Tóm lại là cụ hoàn toàn đúng.

Nhân tiện em cũng nhờ cụ giải thích hộ em cái này, em cũng chỉ copy của các cụ trên of này thôi.

Nên nhớ cx9 là suv cỡ lớn cao cấp nhất của mazda đấy nhé.

Fotre

Xe hơi
Nhân tiện tra youtube sao cụ Thokem không post nốt cái small overlap crash test cho mấy cái xe cỏ của Mazda như cx-5, Mazda 6 và Mazda 3 cho nó trọn bộ? Chắc do cái Overall Evaluation của mấy con này toàn thấy Good nên cụ bỏ qua.

Fotre

Xe hơi
Nếu các cụ lên youtube đánh cụm từ tìm kiếm: small overlap crash test poor evaluation thì các cụ sẽ thấy ko chỉ mazda cx-9 mà sẽ có đại diện của tất cả các hãng xe nổi tiếng trên thế giới như Toyota, Ford, Audi, Nissan, Mecerdes, Dodge, Huyndai, Kia, Chrysler, Mitsubishi, Jeep, Fiat, Honda...nhiều lắm nên em ko gõ ra đây hết đc. Nói chung là ko dùng cái test này để đánh giá hãng xe đó là kém được mà chỉ mang tính tham khảo thôi.

Thokem

Xe hơi
Nhân tiện tra youtube sao cụ Thokem không post nốt cái small overlap crash test cho mấy cái xe cỏ của Mazda như cx-5, Mazda 6 và Mazda 3 cho nó trọn bộ? Chắc do cái Overall Evaluation của mấy con này toàn thấy Good nên cụ bỏ qua.
Xe cỏ xác nhẹ, động năng thấp, chỉ cần nhét nhiều túi khí và option là lên điểm. Khỏi bàn.
Làm xe SUV to để đạt an toàn cao thì khó hơn cụ ạ. Không đạt thì không phải là số đen đâu..

Ở Tây mạng người quý lắm nên khâu an toàn đặt lên trên hết, không phải để tham khảo cho vui đâu cụ.

Thân vỏ khung gầm phải nhẹ, thậm chí kính lái cũng làm rất mỏng để giảm trọng lượng dẫn đến kết quả crash test như vậy.
Nhiều cụ bên otosaigon đã kinh hãi khi mở cửa cx9 ra, phải há hốc mồm vì trần sì, mỏng dính, chẳng có gia cường hay ít ra là vài lớp cách âm gì cả. Tệ nhất là người ngồi trong xe chờ đèn đỏ còn nghe được bà con ở ngoài đường nói chuyện bô bô cơ. Cụ vào đây thanh minh cho họ hiểu giúp mazda nhé.

https://www.otosaigon.com/threads/cach-am-cua-cx-9-te-qua.8668538/

Chú ý: Cụ xem lại video sẽ thấy, khi va chạm, người đi một đằng túi khí nổ một nẻo, đấy mới là lỗi chính chứ vỏ xe có nát bét cũng không bị bắt lỗi đâu.

Chỉnh sửa cuối:

bibuon

Xe máy
đang định gom hìu lại phải xem xét hix :-?

FFC-FFi

Xe tải
Xe cỏ xác nhẹ, động năng thấp, chỉ cần nhét nhiều túi khí và option là lên điểm. Khỏi bàn.
Làm xe SUV to để đạt an toàn cao thì khó hơn cụ ạ. Không đạt thì không phải là số đen đâu..

Ở Tây mạng người quý lắm nên khâu an toàn đặt lên trên hết, không phải để tham khảo cho vui đâu cụ.

Thân vỏ khung gầm phải nhẹ, thậm chí kính lái cũng làm rất mỏng để giảm trọng lượng dẫn đến kết quả crash test như vậy.
Nhiều cụ bên otosaigon đã kinh hãi khi mở cửa cx9 ra, phải há hốc mồm vì trần sì, mỏng dính, chẳng có gia cường hay ít ra là vài lớp cách âm gì cả. Tệ nhất là người ngồi trong xe chờ đèn đỏ còn nghe được bà con ở ngoài đường nói chuyện bô bô cơ. Cụ vào đây thanh minh cho họ hiểu giúp mazda nhé.

Chú ý: Cụ xem lại video sẽ thấy, khi va chạm, người đi một đằng túi khí nổ một nẻo, đấy mới là lỗi chính chứ vỏ xe có nát bét cũng không bị bắt lỗi đâu.
Cụ có vẻ ghét Mazda nhỉ? CX-9 chuẩn bị ra đời mới rồi. Mà cách âm thì liên quan quái gì đến an toàn? Mấy thằng xe container cách âm kém nhưng nó đâm thằng nào phát là tèo ngay.
Nói về động cơ Sky active thì thằng Toy đang rỏ nước rãi để xin hợp tác dùng chung với Mazda đấy. Không phải em đang đi Mazda mà bênh, nhưng nói về mặt quản lý chất lượng hãng sản xuất càng nhiều như Toy quản lý chất lượng càng kém, như vụ kỹ sư Tạch cho lên báo, hoặc lại chuẩn bị triệu hồi 1 loạt Vios và Altis nữa. Mà nói về cách âm thì chắc chắn Toy là bèo nhất trong các loại xe cỏ (em không nói dòng cao cấp).
Nói chung hãng nào cũng có ưu nhược điểm, như con người vây thôi. Thấy cái nào hợp với mình, có nhiều ưu điểm mình thích thì mua thôi.

Fotre

Xe hơi

Nói về test thì cụ search youtube như em nói ở trên để xem thì thấy tất cả các hãng lỡn đều có xe cho kết quả test giống CX-9 nhé. Một số ví dụ cho dòng SUV:

Dodge:

Honda:

Mà cụ biết thị phần của 2 hang này ở Mỹ thế nào rồi đấy.

TuanHung1

Xe tăng
mấy cái bài tes xe đó các bác xem mấy con suv 7 chổ con nào chả nét bét ra nói gì cx9/ dòng 4 chổ gầm thấp còn đở hơn 1 tý.
em ko biết poss vi deo các bác xem con CRV này khác gì ko?
Mec C khá hơn 1 chút
Còn Toy đag đem động cơ điện đi đổi để xin công nghệ sky máy dầu của mazda , vừa tốn ít dầu mà công suất hay tỉ số nén khá cao. Có chăng con m3 này có sai sót khi lắp ráp. Chứ nếu động cơ cùi mía nó phải dính cả lô xe chứ ko thế vài chục cái bị được. Em chả fan của hảng nào. Tiền đến đâu em mua đến đó chứ chả quan trọng hàn hay nhật. Các cụ dìm nhau kinh quá

nda123123

Xe tải
nhìn video test xog, nhìn ghê thiệt, mà nhìn thấy con cx9 cũng lỏng leo ghê