Chất lượng TV Samsung LCD - Hay là số em bị đen quá?

KiaCD5numberone

Xe tăng
nhà em có đến 4 cái LCD cho tất cả các phòng + 2 cái nhà ông bà già nhưng chưa bao giờ em dùng Hàng KOREA cũng như hàng SX ở Vietnam. Em toàn mua ở Topcare 87 và toàn hàng Nhập khẩu thương hiệu Panasonic của Malaysia. Kể từ cái đầu tiên 2008 đến giờ chưa hỏng cái nào mà chất lượng hình ảnh nguyễn y vân.
Tum lại nói không với thương hiệu điện tử Korea và Vietnam.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Đợt tết lấy cho ông cậu 1 con Sam Sung 42icnh dùng được khoảng 1 tháng thì bị sọc dọc trên màn hình. Họ phải chuyển từ TPHCM ra, kỹ thuật bảo nếu k còn bảo hành thì thay mất 10 củ. Có lẽ Sam không hợp với cụ, lần sau cụ chọn hãng khác xem sao.

Mazspeed

Xe container
nhà em có đến 4 cái LCD cho tất cả các phòng + 2 cái nhà ông bà già nhưng chưa bao giờ em dùng Hàng KOREA cũng như hàng SX ở Vietnam. Em toàn mua ở Topcare 87 và toàn hàng Nhập khẩu thương hiệu Panasonic của Malaysia. Kể từ cái đầu tiên 2008 đến giờ chưa hỏng cái nào mà chất lượng hình ảnh nguyễn y vân.
Tum lại nói không với thương hiệu điện tử Korea và Vietnam.
Cái Bravia 32" của em hàng VN xem từ 2007 đến giờ cũng vẫn như nguyễn, bác tiêu cực quá, hàng VN cũng rất ngon!

BMW2B

Xe tải
Cụ chủ bị đen thôi chứ SS giờ dùng hơi tốt đấy. Trước kia em cũng toàn khăng khăng TV là phải Sony, nhưng cũng dính 1, 2 lần bị lỗi nhỏ với Sony rồi (ví như hồi đầu năm lấy 1 em Sony 46CX520, có 4 cái đường cắm HDMI thì hiện tại 1 cái tịt hẳn, 1 cái bị mất tiếng, còn lại 2 cái vẫn dùng đủ cho 1 HDP và 1 VTC HD nên em cũng cứ để thế dùng). Vừa rồi em mới lấy 1 em SS, dùng thấy rất ổn mà hình thức cũng rất đẹp.

Hoang Khoi

Xe buýt
NHà e dùng tuyền đồ Korea trừ hàng âm thanh, LG - SS đủ cả mà cảh thấy lỗi gì, chắc số e nó hên chọn phải dồ tốt.

Shinta

Xe tăng
máy Samsung nhà em cũng lâu lâu bị đọng 1 lớp mờ mờ dưới mặt / lớp ngoài cùng màn hình... bật xem 1 lúc là lại bay hơi hết :(... đc cái màu sắc ngọt hơn con Sony nếu xem chương trình TV bình thường... (cảm nhận của em)

lin.levis

Xe tải
Chắc cụ gặp lô tivi bị lỗi rồi. Em thấy sámuunngg dùng ngon lắm hình ảnh đẹp, kiểu dáng thời trang. Nhà em có 5 cái ti vi thì tất cả đều của sámuunngg hết. Chia buồn cùng cụ.

lemdao

Xe buýt
Nhà em dùng LG mấy năm cũng có thấy sao đâu, em nghĩ SamSung và LG như nhau. Chắc cụ chủ số đen, phải cái bị lỗi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

MercAMG

Xe điện
Em nghĩ cụ bị xui chứ nhà em mấy tầng đều dùng LCD với LED của SS hết :D Dùng cả 4 năm nay rồi chưa cái nào làm sao

FANCRV

Xe tăng
Kính thưa các Cụ, chẳng là nhà em có cái tivi SS LED C46C7000 mà cái điều khiển từ xa lại bị chập mạch nên chẳng dùng được.Em đã mang ra trung tâm bảo hành của SamSung thì họ hẹn phải thay linh kiện và chờ mất 20 ngày mà hình như cái tivi này không có điều khiển thì không thể bật được :( Vậy có Cụ nào biết:

1/ Có chỗ nào bán cái điều khiển này không ?
2/ Ngoài trung tâm bảo hành của SS thì có chỗ nào sửa được cái ĐK này không ạ?
3/ Cái tivi này mà hỏng điều khiển thì có cách nào bật tivi lên được không ? (Em đã tìm các nút nhưng chỉ thấy có hình vẽ phía bên ngoài mà không thể nào tìm được nút bấm ạ)

Cụ nào biết giúp em với nhé, cảm ơn các Cụ nhiều​

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Bác phải hỏi thợ sửa bên ngoài xem tivi nào hay hỏng nhất. Xin thưa đó là SS. Chỉ có điều xem tivi SS thì nhiều thính năng, màu sắc rực rỡ, nhưng mau hỏng. Em toàn dung LG.

O.253.O

Xe đạp
Cái này em không ngạc nhiên...chả hên xui giề đâu, nó là hệ thống rồi...
Cá nhân em chưa tin tưởng chất lượng hàng Hàn Xẻng ( TV, điện thoại, ô tô, ....) , hàng Hàn Xẻng chỉ được cái nhiều mẫu mã, kiểu dáng thời trang, chứ chất lượng chửa đạt " world class"...riêng đồ điện tử, điện, điện lạnh em toàn dùng hàng Nhật cho lành.
Riêng xe 4B Hàn, nhiều người "dính chưởng" rồi nhưng chưa nói đấy thôi...hê hê...
Các kụ lưu ý : Hàn Xẻng là "kẻ đi sau" đang cố gắng chạy nhanh để bắt kịp "kẻ đi trước", chạy nhanh thì có lúc dứt dép...
Em đồng ý với Cụ, Hàng của Hàn giờ quá nhiều linh kiện được sx ở Tàu nên việc bị tèo là rất dễ sảy ra. Hàng của HQ về "chất lượng chỉ hơn thằng TQ mà thôi"... Dân Hàn còn chán nản nói vậy nữa mà.

tuancan

Xe tải
Nói chung dùng mấy đồ điện tử cũng hên xui. Em dùng 1 cái TV LCD SS được 2 năm và 1 cái TV CRT SS 5 năm vẫn chạy tốt. Dùng 3 cái đt SS thì 2 cái phải đi sửa main và màn hình rồi. Nhưng theo đánh giá của em TV của Samsung bây giờ hơn các hãng khác rồi kể cả so với Sony, chất lượng hình ảnh, mẫu mã, độ bền, giá cả, công nghệ đều rất OK.

qua_khoang

Xe tăng
Kính thưa các Cụ, chẳng là nhà em có cái tivi SS LED C46C7000 mà cái điều khiển từ xa lại bị chập mạch nên chẳng dùng được.Em đã mang ra trung tâm bảo hành của SamSung thì họ hẹn phải thay linh kiện và chờ mất 20 ngày mà hình như cái tivi này không có điều khiển thì không thể bật được :( Vậy có Cụ nào biết:

1/ Có chỗ nào bán cái điều khiển này không ?
2/ Ngoài trung tâm bảo hành của SS thì có chỗ nào sửa được cái ĐK này không ạ?
3/ Cái tivi này mà hỏng điều khiển thì có cách nào bật tivi lên được không ? (Em đã tìm các nút nhưng chỉ thấy có hình vẽ phía bên ngoài mà không thể nào tìm được nút bấm ạ)

Cụ nào biết giúp em với nhé, cảm ơn các Cụ nhiều​
Bác vào HDViệt Nam tìm nhé,mục chợ giời sản phẩm ý thấy có người rao bán dk đấy,đúng của C7000 luôn ,bác thử vào tìm xem.Mà cái điều khiển kiểu của bác đẹp vô đối thật.