[Funland] Chất lượng và dịch vụ sau bán hàng của Bosch quá tệ

Manhchuot

Xe tải
Nhà e dùng bếp từ và máy xịt rửa xe bosch mấy năm chưa hỏng

Zuka_Panda

Xe tải
r
Em vừa tháo con lò vi sóng electrolux thay cái phím bị đơ, thì thấy cái mạch điện nó thế này

Lần sau mua chính hãng Midea cho rẻ
Má bon midea, lộ hết cả hàng. :)))

Gaffer

Xe tăng
Em vừa tháo con lò vi sóng electrolux thay cái phím bị đơ, thì thấy cái mạch điện nó thế này

Tuij Electrolux này bảo hành lại ngon cụ ah, em gọi phát tới ngay :)

lenhhoxung1980

Xe điện
Em mua máy giặt Bosch ở EU, hỏng suốt, nhưng gọi bảo hành cũng ok mà.
Hình như Bosch ở VN có mấy hãng phân phối thì phải. Cụ chủ mua ở đâu vậy?

sontranvu

Xe điện
BOSCH cụ nghĩ nó sx ở Đức à.
Cũng nhờ các bên outsource gia công thôi, gắn mác BOSCH tiêu chuẩn BOSCH.

Mustang1970

Xe tải
Hàng của Đức thì các cụ yên tâm. Chỉ ko yên tâm là hàng Đức sản xuất ở China thôi.
Còn cái vụ hậu mãi, chắc là cụ mua bên thứ 3, tự nó bảo hành cho. Chứ Đức nó chọn đối tác kỹ lắm. Nó phải chọn đơn vị có kỹ thuật support tốt nó mới cho làm đại lý. Như cty cũ của em, chuyên làm kỹ thuật, 1 công ty khác, chuyên thương mại. Cả hai cùng đấu với nhau để làm đại diện hãng. Nó chọn bên em, sau hỏi nó bên đối thủ bên em doanh số cao hơn sao ko chọn. Nó bảo hàng của nó bao xịn, khách hàng ko biết dùng, lỡ hỏng hóc, đưa đi 1 ông dở hơi bảo hành. Uy tín của nó mất luôn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhà e mua 2 sản phẩm của Bosch. Cho đến giờ cả 2 sản phẩm đều phải sửa chữa trong thời gian bảo hành, nhưng cái đáng nói ở đây là không chỉ chất lượng hàng hóa mà chất lượng bảo hành cũng rất tồi tệ.
Trước là cái máy rửa bát, gọi đi gọi lại, hẹn lên hẹn xuống, hết thợ này đến thợ kia qua, cuối cùng giờ cũng ok nhưng thật sự thất vọng chất lượng sau bảo hành, mà giá máy e nhớ k nhầm tầm 40tr chứ cũng k phải rẻ.
Giờ đến lượt cái lò nướng, nó kêu ung cả thủ, hết báo cho bên bán rồi lại gọi điện lên tổng đài hẹn như đúng rồi nhưng 3 hôm nay chưa qua, cũng k thèm gọi lại một câu. Máy kêu inh ỏi đau hết đầu mà e thì k thể cắt ra được do trước k có ổ cắm nên thợ đấu trực tiếp vào đường dây điện.
Có cụ mợ nào dùng hàng của Bosch mà thấy thất vọng như e k? Hay số e nó nhọ?
Cụ mua có chính hãng ko, em sợ mấy ông đồ bếp Bosch bán ở VN lắm, nó cứ thế nào ấy, cảm giác không khôn như đúng đồ ÂU. Còn nếu đúng chuẩn thì kể cả sx ở TQ hay ở đâu cũng phải tuân theo tiêu chuẩn của hãng.

Em sang TQ, riêng đồ bếp các cụ thích đặt nhãn hiệu, mẫu mã nào cũng có, cùng 1 mẫu giá thì từ 1tr đến trên chục triệu, riêng đồ chục triệu của nó, dán bất kỳ nhãn nào, nó BH lâu và 1 đổi 1 ngay lập tức trong vòng 1 năm. Vì nó biết chất lượng ko thua kém mấy đồ xịn.

Em sợ dân ta đặt nhãn bán tại VN thôi, chứ hàng âu thật chưa chắc đểu đến vậy.

TEPDIU

Xe tăng
Sau vụ này thì e k còn thần tượng hàng Đức nữa ạ. Còn bảo hành thì hãng nó k có trách nhiệm gì hả cụ?
Cụ đen thôi chứ đỏ thì quên đi. Nhà em dùng máy giặt Bosch, Máy rửa bát Bosch đã có lần phải bảo hành MRB, gọi đến bên bán được giải quyết ngay mà, chẳng vấn đề gì.

Hàng gì cũng vẫn có thể lỗi nhé vì công nghệ càng cao thì càng dễ bị lỗi. Nhà em có 2 cái tủ lạnh Hitachi, 1 cái SBS là hàng nhập khẩu sau khi dùng 1 thời gian bị tèo, gọi hãng phải thay bo mạch gì đó mất 800k, 1 cái Hitachi hàng nội địa mua cũng gần 80 thọi mà được hơn 2 tháng cũng phải gọi bảo hành đó.
Tóm lại, đừng thần thánh quá 1 ông nào cả!

Civic_2010

Xe tải
Nhà em mrb và bếp từ của Bosch từ 2015, mrb ít dùng, chưa hỏng, bếp từ dùng hàng ngày, chưa hỏng, cảm giác là rất tiết kiệm điện

superPDP

Xe điện
Cụ mua chính hãng hay hàng ở mấy shop bếp , hút mùi kiểu xách tay ?

superPDP

Xe điện
Cụ mua có chính hãng ko, em sợ mấy ông đồ bếp Bosch bán ở VN lắm, nó cứ thế nào ấy, cảm giác không khôn như đúng đồ ÂU. Còn nếu đúng
chuẩn thì kể cả sx ở TQ hay ở đâu cũng phải tuân theo tiêu chuẩn của hãng.

Em sang TQ, riêng đồ bếp các cụ thích đặt nhãn hiệu, mẫu mã nào cũng có, cùng 1 mẫu giá thì từ 1tr đến trên chục triệu, riêng đồ chục triệu của nó, dán bất kỳ nhãn nào, nó BH lâu và 1 đổi 1 ngay lập tức trong vòng 1 năm. Vì nó biết chất lượng ko thua kém mấy đồ xịn.

Em sợ dân ta đặt nhãn bán tại VN thôi, chứ hàng âu thật chưa chắc đểu đến vậy.
Bếp nhà cháu mua eu vác về vẫn toạch như thường :))

Hưngchột

Xe buýt
Em không khoái kiểu trên mạng lắm

Rickyman

Xe điện

Thô thiển đến mức này ah? Đành rằng có thể nhập linh kiện nhưng đến cái bo mạch cũng ko tự làm cái tên riêng cho mình thì bó tay

trungngothu

Xe tăng
Máy khoan máy cắt Bosch ngon quá ngon luôn
Hơn thẳng Markita của Nhật nhiều
Bosch có nhà máy tại Thái và Trung Quốc sản xuất máy giặt, và các máy gia dụng khác, thế cụ nghĩ hàng chính hãng bán tại thị trường châu Á nó khuân từ châu Âu về và hàng châu Âu thì nó khuân từ châu Á sang à? Mà nếu không phải thế thì theo cụ hàng Thái và Trung Quốc họ xuất đi đâu, hay chỉ phục vụ nội địa hai nước đó. Hàng châu Âu hay Đức thì mã khác, tiếng trên bảng điều khiển khác, hàng nội địa Đức đương nhiên là tiếng Đức rồi
Cụ nào nghiện màu xanh cho em giao lưu với

lexus315

Xe điện
Nhà e mua 2 sản phẩm của Bosch. Cho đến giờ cả 2 sản phẩm đều phải sửa chữa trong thời gian bảo hành, nhưng cái đáng nói ở đây là không chỉ chất lượng hàng hóa mà chất lượng bảo hành cũng rất tồi tệ.
Trước là cái máy rửa bát, gọi đi gọi lại, hẹn lên hẹn xuống, hết thợ này đến thợ kia qua, cuối cùng giờ cũng ok nhưng thật sự thất vọng chất lượng sau bảo hành, mà giá máy e nhớ k nhầm tầm 40tr chứ cũng k phải rẻ.
Giờ đến lượt cái lò nướng, nó kêu ung cả thủ, hết báo cho bên bán rồi lại gọi điện lên tổng đài hẹn như đúng rồi nhưng 3 hôm nay chưa qua, cũng k thèm gọi lại một câu. Máy kêu inh ỏi đau hết đầu mà e thì k thể cắt ra được do trước k có ổ cắm nên thợ đấu trực tiếp vào đường dây điện.
Có cụ mợ nào dùng hàng của Bosch mà thấy thất vọng như e k? Hay số e nó nhọ?
Hay cũ nghĩ cơ hội kiếm tiền từ event này xem.
Ví dụ như mấy đại gia hay làm, hành hạ em máy, livestream, tạo kênh, biết đâu dòng thu nhập ổn định của cụ lại thay đổi theo chiều hướng tốt hơn lên.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thấy hàng Đức (ko tính Đức made in China) chất lượng càng ngày càng kém,có lẽ là một số chi tiết do bên thứ 3 gia công để giảm giá thành.Đức vẫn vô đối về công nghệ chế tạo nhưng nhiều bộ phận cấu tạo nên sản phẩm lại cực lởm(hàng sản xuất OEM).Nên hàng gia dụng hay tèo bo mạch hay lỗi điều khiển.
E làm ô tô,một chiếc BMW 7 (được coi là kiệt tác xe hơi) chủ xe mang đến với phanh tay điện tử bị lỗi,bấm phanh kêu lạch tach,lý do là nó siết phanh bằng động cơ servo,nhưng hộp giảm tốc của module phanh các bánh răng làm bằng......nhựa ! một thời gian là mòn hoặc mẻ.

.Chuối.

Xe tăng
Lexus cơ bản là được tạo ra ở Mỹ và tập trung bán ở Mỹ.
Nếu nói về xe cao cấp người ta phải nhắc đến xe Ý, Nhật và Anh (trước) cụ nhỉ
Còn về gia dụng thì bosch, Siemens, miele..
Thánh cuồng tây lông à:))? Trước đây 100% Lexus được sản xuất tại Nhật, chỉ có các bộ phận điều tra thị trường, concept design là đặt ở Toy Bắc Mỹ thôi cụ trẻ ạ, còn phát triển từ concept đến xe thương mại vẫn là ở đại bản doanh Toyoda shi, lý do là bọn lùn đóe tin trình độ công nhân Mẽo nên sản xuất trong nước để tăng cường kiểm soát chất lượng;)), mãi mấy năm gần đây mới có nhà máy mới ở Mẽo nhé, nói nó đẻ ra là để vặt tiền bọn mũi lõ thì đúng.
Còn về đồ gia dụng, mấy nhãn Đức cụ trẻ liệt kê trên đấy tuổi tôm về quy mô so với bọn lùn với các tên tuổi lẫy lừng thống trị toàn cầu Sharp, Hitachi, Matsushita, Sony... đã bóp chết tươi hầu hết các nhãn hàng gia dụng Mẽo, Âu từ vài chục năm trước. Đừng lấy giá thành sản phẩm ra so, vì nó phụ thuộc vào brandname, phân khúc thị trường và tính thủ cựu của bọn Âu châu lục địa, soi market share mới biết thằng nào mạnh:D. Giờ thì bọn lùn cũng dần nối gót tây lông vì tính thủ cựu của bọn nhà giàu, đang dần bị anh chym ngắn và tiếp theo là anh khựa bóp thọt cà rồi:)), đồ gia dụng vốn bản chất của nó không nhiều hàm lượng công nghệ cao, nên bọn phát triển trước chưa hẳn đã là lợi thế.

Zuka_Panda

Xe tải
BOSCH cụ nghĩ nó sx ở Đức à.
Cũng nhờ các bên outsource gia công thôi, gắn mác BOSCH tiêu chuẩn BOSCH.
Rất nhiều hút mùi, máy giặt, mrb, lò nướng sản xuất ở Đức cụ nhé. Quan trọng khách có đại gia ko thôi ;))