Chat luong xe a. Hai,

um2009

Đi bộ
Dear các Pác,
Tôi đang có ý định lấy 1 con xe phọc tè SX MT cua a. Hai. Ở đây giá trọn gói la 609T. 1 số người bạn của tôi thì chê chất lượng của xe a.Hai (chạy 2 năm sẽ biết ngay chất lượng) và khuyên tôi chuyển sang dùng xe fiesta của a. Ford. Tôi thì kết e. phọc tè. Pác nào đã dùng phọc tè thì cho tôi lời khuyên với?

tintin.com

Xe tải
theo em cụ đừng mua xe Forte TH, chất lượng lởm lắm cụ ạ, đi 2 năm là tã ra bã ngay. Cụ nên chạy BMW hoặc Mec hay Audi, mới ngon được cụ ạ, 20 năm vẫn chạy tốt!

Ford, Honday hay toyota nó cũng lởm chả kém!

Thang Vietcom

Xe máy
Website
www.TechcomGift.com
cũng còn nhiều lý do để cụ quyết mua xe Forte. Vd như cụ sử dụng thế nào? đi nhiếu đường dài? ... còn không thì cụ cứ KIA mà chén.

Meo Thamlam

Xe lăn
theo em cụ đừng mua xe Forte TH, chất lượng lởm lắm cụ ạ, đi 2 năm là tã ra bã ngay. Cụ nên chạy BMW hoặc Mec hay Audi, mới ngon được cụ ạ, 20 năm vẫn chạy tốt!

Tư vấn như đúng rồi :21:

duongpe

Xe máy

Nếu có $ mà mua xe Đức thì cụ chủ đã không phải lăn tăn, hơn nữa có $ mua những xe đấy rồi thì nhà cháu dám cá là không đi quá 5 năm đã sang tên đổi chủ rồi ạ.

Em thì chưa chạy xe anh Hải lắp, nhưng có một điều em muốn chia sẻ với các bác: Nhà em có một chiếc ti vi Sam Sung 21 inch mua năm 1992 (gần 20 năm nhé) do LD Biên Hòa lắp. Thế mà giờ đây nó vẫn chạy cực tốt và chưa bao giờ hỏng mặc dù 10 năm nay nó yên nghỉ trong phòng em (kể từ khi em khăn gói ra HN học) thỉnh thoảng mới được dùng. -> Đến cái ti vi còn tốt thế thì em tin ô tô nó còn hơn nhiều các bác ạ :-|

tintin.com

Xe tải
Meo Thamlam nói:
Tư vấn như đúng rồi :21:
trêu cụ chủ thớt tý cho vui, em đang chạy SX AT anh Hải đây, đúng là ngon bổ rẻ, chạy êm lắm cụ ạ, tiện nghi thì thôi rồi. Các cụ cứ bảo kém xe Nhập chứ em thấy như nhau cả thôi, không phân biệt được đâu. Em yêu vợ em lắm cơ!

lamvietcuong

Xe tải
Cụ vào đây hỏi thì theo em phỏng là cụ nghiêng về xe anh Hải rồi phải không ơ.? thế thì thích thì quất luôn thôi cụ, em sợ xe sắp tăng giá rồi đấy cụ ợ

um2009

Đi bộ
Xin hoi Pac tin tin la Pac chay SX AT cua a. Hai duoc bao lau roi ma van chay em? toi dang phan van qua di mat, xien thi ko co nhieu. vi nghien qua nen chat bop va vay muon de cuoi em SX MT cua a. Hai.

Carmania

Xe tải
Quất thôi bác ạ. T5 tới tôi cũng lấy SX MT như bác. Ngon bổ rẻ

hutapa

Xe hơi
forte a hải bh là vừa miếng nhất ạ, giá rẻ lại nhìu option...trước nhà a cũng đấu tranh mãi forte a hải với focus hatchback nhưng cuối cùng quyết định nhảy xuống hố vôi để yêu em focus vì..ông chú e đang đi laser :-bd:))

haibangqt

Xe đạp
Em cũng đang định mua xe Carens của anh hải nhưng đang lăn tăn về chất lượng. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé.

tintin.com

Xe tải
các cụ ơi, của bền tại người. Mấy cụ chạy taxi aBC Gentra liên doanh 20 vạn mà đã hỏng hóc j đâu. Đằng này các cụ chạy xe Forte, mang tiếng là LD nhưng bác Hải có sản xuất đc j đâu, linh phụ kiện Hàn Quốc lắp ở VN ko à. Mà bác Hải có lắp thì cũng phải tuân theo tiêu chuẩn Kia, dây chuyền Kia thì mới được xuất xưởng xe chứ. Bác Hải làm ăn lởm khởm thì doanh thu đã chả đứng đầu Vama.

Em chạy forte sx at mới đươc 1 tháng, nhưng em thấy chất lượng rất tốt, xe đi thực sự đầm, cách âm vỏ cũng tốt lắm. Em ko nói đến máy móc vì so với xe Nhập nó cùng 1 máy mà, chất lượng như nhau. Với tầm tiền bỏ ra thì phải nói là quá hợp lý rồi. Nói thật, nếu có hỏng hóc gì thì chắc cụ phải đi tầm ngoài 20 vạn mới biết được, mà đến lúc đấy có khi cụ lại cưỡi BmW rồi cubgx nên. Vài điều chân thành chia sẻ.

Tất nhiên, nếu cụ xính nhập thì em cũng chả cản được. Nhưng em thấy có nên bỏ ra thêm vài K để mua chữ Nhập ko trong khi chất lượng ko phân biệt được? trong khi đó xe nhập ko được bảo hành. Đen, mua phải con lỗi hoặc lướt thì buồn cả đời.

Em tính kỹ rồi nên thấy chọn xe anh Hải là hợp lý nhất: Giá rẻ, chất lượng, có bảo hành sau bán hàng. Nên cứ yên tâm mà chạy.

hutapa

Xe hơi
Em cũng đang định mua xe Carens của anh hải nhưng đang lăn tăn về chất lượng. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé.
e thấy trong các loại xe KIA việt nam carens có giá trị sử dụng cao nhất, giá rẻ và chất lượng cũng khá ổn..e chưa thấy ai kêu ca về những lỗi nghiêm trọng của carens đâu cụ ạ. nhưng cụ định lấy carens thì e khuyên nên lấy bản 2.0 cụ nhé, cụ sẽ thấy bỏ thêm mấy chục củ đáng đồng tiền bát gạo đấy cụ ợ:-bd

billnantes

Xe container
mua mua nhanh ,xe nhập sắp tăng giá thì xe trong nước lại tăng theo thôi .

lexus_bk

Xe điện
khuyên cụ chân thành không nên lấy MT nếu cụ ở HN, như em đây ở quê nên lấy MT, đợt rồi ở HN nhiều đi hơi khó chịu vì xe này yếu khi đề pa, toàn phải đỡ côn + đệm ga..., còn nếu ở tỉnh thì vô tư cụ ợ. đời nhiều thằng kỳ cục, xe này chưa xuất hiện được quá 2 năm( thaco lắp chưa quá 2 năm). mà đã có ông biết trước đi 2 năm là tã...

tintin.com

Xe tải
khuyên cụ chân thành không nên lấy MT nếu cụ ở HN, như em đây ở quê nên lấy MT, đợt rồi ở HN nhiều đi hơi khó chịu vì xe này yếu khi đề pa, toàn phải đỡ côn + đệm ga..., còn nếu ở tỉnh thì vô tư cụ ợ. đời nhiều thằng kỳ cục, xe này chưa xuất hiện được quá 2 năm( thaco lắp chưa quá 2 năm). mà đã có ông biết trước đi 2 năm là tã...
Thế đấy cụ ạ, đến xe TQ nó đi 2 năm còn chưa thấy gì. 2 Năm chỉ là chạy hết roda thôi, bắt đầu vào thời kỳ đi sướng.
Em là thực dụng lắm, cứ NGON BỔ RẺ là em Vote nhiệt tình.

38N-6886

Xe máy
Cụ vào đây hỏi thì thế nào cũng chẳng nhận đc lời khuyên là mua đi, mua đi.
P/S: Cụ mà đã thích thì cụ cứ quyết em nó đi, vì cái gì mà mình đã thích rồi thì nó là No.1 đối với mình, còn ai khác nói gì thì kệ nó chứ, mình dùng chứ nó đâu dùng đâu >:)

Captiva HN-SG

Xe buýt
Tiền đấy thì không cái nào hơn được nó đâu cụ, em vừa làm con SXAT màu trắng cho Cty số 89A-00354 cụ nào muốn thử em làm ly cafe các cụ đạp thoải mái tét vô tư.

Cerato-6134

Xe container
Em đi mấy đời MT rồi nên ở HN mà giờ vẫn đi MT này, nhưng V2 của em là Ce do a hải nhập phân phối, em thấy vẫn vô tư và đôi khi còn rất tự tin khi có tý men nhá.
Xe em chạy được gần 8000 Km và đồng hồ xăng đã chỉ trung bình 7,5 l/100km. Em đi đường quốc lộ gần như bằng đường nội thành, tuần đi làm cuối tuần cho F1 đi chơi hoặc về quê.