Đánh giá Chất lượng xe Ford Ecosport

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Mới 3 năm đã tèo em hơi nghi ngại
Cái này thì chả nói trước được ạ ! Nó là cao su vận hành nóng , có thể bị chảy dầu rồi tèo thôi. Thay thế đơn giản mà ! Ngại nhất đời này hộp số Coi như Sh.it.
Không hiểu sao 4` e cảm thấy mấy năm gần đây áp dụng công nghệ mới vào mà chưa được test kỹ hay sao ấy!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Trc xe ford còn lắp máy Nhật đấy, cụ có biết xe nào ko? Còn tính tuổi thế ông Vinfast ko bao giờ bằng dc ông khác à. Chưa tính hộp số ông ford này lỗi lên lỗi xuống. Mà e cũng chỉ nói là nó nhanh xuống chứ e ko bảo nó hỏng.
Con Laser lắp máy Massage 323 lành bền bỉ và tiết kiệm. Khung gầm lại chắc chắn. Cùng đời ông Mòn dép suốt ngày sửa thằng em thì phe phé !

ubisapro

Xe trâu
ford mấy năm gần đây lỗi lùm xùm cũng nhiều. E chỉ biết mỗi vậy :D

Sale toy phím căng quá. Cơ mà eco đi xóc và kêu to thật :))

Buongio

Xe hơi
Xe Ford có với xe Toy thì ăn đứt quả đầm chắc,
nhất là đi qua gờ giảm tốc thì cảm nhận 2 con khác nhau khá rõ. Về độ bền động cơ em chưa có đ kiện chạy 3-40 vạn cả hai con để đánh giá, nhưng em cho rằng động có Ford chắc kg kém hơn. Chỉ có điều chạy Toy tổng thể ổn định hơn, chạy Ford hay hỏng vặt sớm hơn, cần hiểu xe và biết cách chăm xe, thay thế s chữa kịp thời là ổn và đi Ford sẽ thích hơn

CR-Vic

Xe container
Ford sờ đến hãng nào là tèo hãng đấy :D từ Mazda cho đến Range Rover, Jaguar, và gần nhất là Volvo. Các hãng này chạy mất dép và tươi sáng trở lại sau khi về tay những người chủ mới từ Ấn Độ và khựa :D (trừ Mazda trở lại độc lập)

Em ngồi Explorer 2019 thấy nội thất hoàn thiện kém không trau chuốt và chất liệu cũng bình dân ngồi trong nghe tiếng động cơ dội vào cũng khá ồn ào chứ không êm lắm (đứng ngoài nghe tiếng máy kêu to hơn các hãng khác thì cũng là đặc trưng của Ford rồi). Đúng là nhìn mỗi cái vỏ xe thì nhang nhác giống Range Rover :D

Tookies

Xe điện
Sale toy phím căng quá. Cơ mà eco đi xóc và kêu to thật :))
Ecosport lên 80kmh thì ồn như công nông =))
Cách âm khoang máy với hốc bánh con này quá tệ!
Em chạy có đâu đấy 3 tháng là chán. Xăng cộ thì không bàn, em chân to đổ con titanium full bình còn được hơn 800 km. Quá tiết kiệm

Ecosport lên 80kmh thì ồn như công nông =))
Cách âm khoang máy với hốc bánh con này quá tệ!
Em chạy có đâu đấy 3 tháng là chán. Xăng cộ thì không bàn, em chân to đổ con titanium full bình còn được hơn 800 km. Quá tiết kiệm
Em chưa được chạy, nhưng hôm bắt xe dịch vụ từ Mỹ Đình về Giáp Bát đi thì ọp ẹp và ồn thật, vào chỗ xóc như xe tải ấy. Bản titan hẳn hoi. Nhưng cũng có thể do xe chạy dịch vụ nên ko được chăm sóc cẩn thận.

Ford sờ đến hãng nào là tèo hãng đấy :D từ Mazda cho đến Range Rover, Jaguar, và gần nhất là Volvo. Các hãng này chạy mất dép và tươi sáng trở lại sau khi về tay những người chủ mới từ Ấn Độ và khựa :D (trừ Mazda trở lại độc lập)

Em ngồi Explorer 2019 thấy nội thất hoàn thiện kém không trau chuốt và chất liệu cũng bình dân ngồi trong nghe tiếng động cơ dội vào cũng khá ồn ào chứ không êm lắm (đứng ngoài nghe tiếng máy kêu to hơn các hãng khác thì cũng là đặc trưng của Ford rồi). Đúng là nhìn mỗi cái vỏ xe thì nhang nhác giống Range Rover :D
Ý cụ là kém prado chăng :D

uoat_LX

Xe điện
E thấy chả có gì đau đầu cả. Con ếch cỏ của e chi phí bảo dưỡng cũng nhẹ nhàng . Tất nhiên là không thể so với cho phí của mấy em buổi sớm hay i10 dc
Cụ nói chuẩn đới , của bền tại người,con focus của em đi 10 năm rồi nhưng vẫn êm ái lắm , cứ tuân thủ bảo dưỡng theo HDSD ,đi xa cỡ trên 800km thì chịu khó vào hãng kiểm tra .Xe em mới thấy mấy quả lốp , camera , máy kiểm tra áp suất lốp chứ mấy.

Toilaai08

Xe tăng
Đồ rằng do lắp linh kiện rẻ tiền giảm giá thành nên mới dở vậy, xe bạn e cũng Eco mới mua chưa dc có 7 tháng mà tèo luôn acquy, hóa ra là xài acquy của thằng nào dỏm lắm, tệ hơn Buổi Sáng nhà cháu, ít ra còn chơi acquy đồng nai. :))
Mà sửa thì lâu kinh, ra mấy ông kỹ thuật vật vào cả buổi không xong.

TamTin1368

Xe hơi
Em hóng lấy tý kiến thức

alecom

[Tịch thu bằng lái]
cụ viết thế này thì bị ném đá đủ xây biệt thự

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Năm 2017 em và thằng bạn cùng cơ quan có chút tiền và quyết định mua xe hơi. Em thì mua theo ý thích là xe Nhật, cụ thể là em mua xe Altis 2.0 xe cũ thôi ạ. Thằng bạn em thì nó ghét xe Toy và nó quyết định mua xe Ecosport mới tinh bản cao nhất. Sau khi mua thì 2 thằng lái thử xe của nhau. Công nhận con xe của nó đầm, chắc chắn, êm lắm, nó thì bảo xe em đi như xe giấy ý. Hồi đó em cũng thấy hối tiếc, thằng bạn thì nó rất đắc chí. Bẵng đi một thời gian ít quan tâm đến xe cộ, hôm nọ em đi cùng với nó sau 3 năm, em hơi ngỡ ngàng vì con xe của nó, máy kêu như máy dầu, côn thì hú, đi xe giật giật mấy em say ngất. Thằng bạn em nó là công chức có đi mấy đâu, nó bảo là phải thay cao su chân máy thì mới êm được, mới 3 năm mà phải thay cao su chân máy là sao. Xe em thì vẫn vậy chả khác gì lúc mới mua vì em làm bảo dưỡng trong hãng. Các cụ có thể lý giải là xe Ford nó vậy hay chỉ riêng xe Eco nó vậy.
Máy nhỏ xài boost/turbo số tự động nó nài mã lực rất cực
Tương tự vậy là xe máy to, 2.5 hoặc V6 trở lên chạy chậm trong phố cũng rất cực, tội cho cái xe
Ford thì em thích vì đầm chắc, rất an tâm về an toàn cho người dùng
Cơ mà dùng phải kỹ, hiểu trớn ga bướm xe, đừng đi phá xe vì con Ford làm nhiều người VN hiểu nhầm rằng nó quá tốt, TUY NHIÊN, đấy là ở USA và đường cao tốc, còn ở VN nó xài máy nhỏ tiết kiệm, đường nội thị hoặc nói chung là quãng ngắn đạp ga thắng xoành xoạch, trâu bò đi ngễu nghệnh ngoài phố phải né tránh, người dùng VN không phải ai cũng xót xe nên chỉ cần ít bảo dưỡng, đi không chú ý cái là xe nhanh xuống cấp ạ.

hduong13579

Xe tải
Trước tết em có mở thớt hỏi về mua xe tầm 500tr. E phân vân giữa eco sport thì dc năm 2018, forcus thi mua được xe 2014 còn tucson thì mua được 2010 kết quả các cụ toàn khuyen mua xe EcoSport vi xe mới nhưng kết quả em làm ngược lại em mua tucson 2010. He he

Zizou0802

Xe đạp
Em đã đi ecosport 3 năm và nay đổi focus mới. Mua ford eco hay focus thì cụ tránh đời từ 2017 trở xuống vì xác suất bị lỗi hộp số rất cao. Còn đời eco và focus từ 2018 thì ngon lành toy làm gì có cửa, êm đầm chắc, đánh lái sướng focus thì quá bốc, xăng thì tiết kiệm.

blackpaint

Xe container
Nếu bảo Ford Eco mua mới đi 3 năm chỉ chạy cho vui kiểu công chức mà tình trạng xe như cụ mô tả thì có lẽ thằng bạn mua phải con xe fake. Công nhận VN giờ kinh thật, đến cả ô tô cũng fake được luôn.
Xe Tàu dán chữ Ford vào đít rồi. Xe máy còn chả đến mức 3 năm đi bị lọc cọc nói gì đến ô tô. Mấy ông anti vào pr bài cho Toi thôi.