[Funland] Chất lượng xe máy Yamaha (SX tại VN) thế nào ấy nhở?

winnghiepdu

Xe điện
Thằng Kuong Ngan này xưa e mua đã bị lừa rồi e dẫn theo thợ bắt đổi đồ nó bảo ông tự vào kho mà lấy.
Em có mấy ý thế này để cụ thớt tham khảo:
.
2. Mua 1 cái xe thì 1/2 là xem cái xe, 1/2 là xem NSX, dịch vụ hậu mãi là thứ quyết định NSX nào được ưa chuộng, về Đại lý thì em cũng đã mua xe từ Kường Ngân, vợ em mua xe ở Đại lý khác, xe trước của em mua ở chỗ khác, gia đình em mua mấy xe ở các nơi khác, em đánh giá KN chất lượng phục vụ kém, tư duy muốn trói khách hàng vào mình được thực hiện thô bạo và xấu, cụ thể chi tiết em không muốn kể ra đây, nhưng em đánh giá là vậy, có thể nhiều cụ thấy KN làm tốt, nhưng đây chỉ là thuần tuý đánh giá cá nhân. Nên chọn đại lý của hãng xe mình định mau ở gần chỗ mình ở, vừa tiện đi lại nếu cần bảo dưỡng hay sửa chữa, vừa dễ trong giao dịch hơn, thường các đại lý đánh giá cao khách trong phạm vi địa bàn, khách quen thuộc mà.

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Lỗi do người sử dụng hay do nhà sản xuất khó xác định khi đã sử dụng một thời gian rồi.

Phía đại lý thường hiếm khi nhận lỗi về mình lắm, và có cả tỷ lý do đưa ra để chối trách nhiệm.

À nhà cháu từng mua 1 chiếc honda ở KN Nguyễn Lương Bằng, thấy không thích phong cách bán hàng ở đây lắm. Có cái hóa đơn VAT hẹn đi hẹn lại mấy lần mới lấy được.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xe Yamaha ổn. Em mua con Acuro, được 3 năm vẫn tốt.

kienvinh

Tháo bánh
Lỗi tỷ lệ thì hãng nào cũng có, cụ đừng băn khoăn, quan trọng là hãng trả lời và giải quyết thế nào thôi.
Đổ lỗi cho khách hàng là của đại lý, cụ trước khi mua tìm hiểu kỹ lý lịch của đại lý, tránh gặp sự không vui. KN thì em cạch mặt, em nghĩ cụ cũng sẽ cạch mặt sau vụ này.
Chúc cụ may mắn.
Cũng vì nghĩ cái xe 2B bây giờ nó bình thường như cân đường hộp sữa chứ không như 20-30 năm trước đây, nó là cả gia tài. Cần xe thì đi xem, ưng hình thức là mua thôi.

Nhiều người chê Kường Ngân thế này thì chắc là họ có vấn đề thật. Mới đang hỏi nguyên nhân hỏng, họ đã kéo người ra sừng sộ. Sộ cái lộ tộ phộ! Hỏi số của hãng thì không đưa, chứng tỏ họ rất ngại va chạm với hãng. (Tuy nhiên tiểu xảo này không làm khó em được vì thời buổi này smartphone kè kè trong túi quần, gúc 5 giây là ra thông tin). Tới lúc hãng (Yamaha VN) hỏi đại lý Kường Ngân xác định là lỗi gì, thì lại không dám nói là lỗi gì mà nói là không khẳng định được... Rồi quanh co kiểu cái xe này đáng bao tiền đâu, thôi không tính tiền vòng bi, thối đếch chịu được.

kienvinh

Tháo bánh
Vợ cả cụ đi đúng ko? Thưa cụ, 80% chị em phi vỉa hè là 1 cú tốc ga, lấy tường làm phanh, càng sẽ dễ lệch. Càng lệch sẽ làm vòng bị ko đều.. Em công nhận máy yamaha tốt, so đều các dòng thì ya êm ái, bốc hơn, khỏe hơn honda. Nhưng tay lái, nhông xích nguyên bản kém honda..
Ai chứ vợ em không đi được thế đâu, cũng không thuộc kiểu người leo lên vỉa hè để đi trốn tắc đường. Và hơn hết là em không nói oan sai cho người khác, kể cả khi cái xe này giá trị gấp 10 lần nó vốn có.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Có quá nhiều giả định cho việc xe của bác chủ có vấn đề.

1. Nhân viên KN gian dối
2. Xe bác đổ mà bác k biết, xe chịu khổ nhiều ở môi trường khắc nghiệt mà lại ít dc rửa sạch.
3. Cách vợ bác dùng xe ntn. (cái này ảnh hưởng lớn vì vk e và mẹ vk em cùng mua 1 loại xe, xe vk e dc em chăm thường xuyên, xe mẹ vk ở quê ko dc chăm nên xe mẹ vk mua sau mà lại tã hơn nhiều).
4. Xe Yamaha chất lượng kém thật.
5. Bác mua đúng chiếc xe có vấn đề. (may rủi)

E chả kết luận dc gì nhưng e nghiêng về đám án 2+3 nhé bác. Vì nhân viên sẽ gian dối các bộ phận khác, vd vệ sinh kim xăng, buồng đốt vv ạ, vừa k thấy lại khó hiểu, khó quy kết mà lại nên làm để bảo dưỡng :D

Gừng

Xe container
Thế cụ nghĩ số đông là ngố hết cả à,thế nào thì Head nó mới làm giá được chứ ế vêu mồm thì làm giá vào mắt.Em 4 đời xe máy các thể loại và cả oto đều honda cả.Mấy chú sale hãng khác và các thể loại dlv ném đá các kiểu nhưng hãy là người tiêu dùng thông thái cụ nhể.

e có con Yamaha Force mua 2003
chạy 6 năm hỏng lên xuống, hết điện đóm lại vành thủng rồi lệch càng, nói chung là đi sửa liên tục

năm 2009 mua con lead
chạy đến tháng 6 vừa rồi hỏng đúng quả acquy ( vợ e có bầu 9 tháng ko đi xe máy )

e bán đi vì thấy nó cũng lỗi mốt và đập hộp luôn con lead 125smk chả cần ngợi
mặc dù chênh lệch đâu như 2 hay 2.5 củ rì đó

RedAnt

Xe tải
Cảm ơn cụ đã com mèn. Việc đã giải quyết xong ngay lúc ấy, tức là họ đã sửa xong, em đã thanh toán, xe mang về lại chạy ngon.

Điều làm em thắc mắc, thực chất không vừa ý, là tại sao xe của hãng tên tuổi (dù tại VN thì không bằng Honda) mà lại mắc cái lỗi (theo em là nghiêm trọng) vậy, và đổ lỗi cho khách hàng một cách thô thiển: bi mòn vì mưa, hay rửa xe nước vào! Xe lệch càng vì đâm đụng!

Nếu vậy thì hàng triệu xe máy đang chạy ngoài kia suốt ngày đi thay vòng bi chắc?

Câu trả lời đầy thách thức này không được em chấp nhận, chứ tiền sửa xe đáng là bao đâu.
Giờ cụ mang ngay xe đến đại lý khác bảo nó test xem, báo giá cho cụ không dưới 500 k đâu.

xukute

Xe tăng
Em có co jupiter V mua 2003, chạy đến giờ vẫn ok. Mới thay có chế hào khí, còn lại vẫn ngon. Vật tư hao mòn thay hàng năm ko tính. Mỗi năm bảo dưỡng tầm 3-400k

kienvinh

Tháo bánh
Có quá nhiều giả định cho việc xe của bác chủ có vấn đề.

1. Nhân viên KN gian dối
2. Xe bác đổ mà bác k biết, xe chịu khổ nhiều ở môi trường khắc nghiệt mà lại ít dc rửa sạch.
3. Cách vợ bác dùng xe ntn. (cái này ảnh hưởng lớn vì vk e và mẹ vk em cùng mua 1 loại xe, xe vk e dc em chăm thường xuyên, xe mẹ vk ở quê ko dc chăm nên xe mẹ vk mua sau mà lại tã hơn nhiều).
4. Xe Yamaha chất lượng kém thật.
5. Bác mua đúng chiếc xe có vấn đề. (may rủi)

E chả kết luận dc gì nhưng e nghiêng về đám án 2+3 nhé bác. Vì nhân viên sẽ gian dối các bộ phận khác, vd vệ sinh kim xăng, buồng đốt vv ạ, vừa k thấy lại khó hiểu, khó quy kết mà lại nên làm để bảo dưỡng :D
Khả năng 2,3 em đã loại trừ, vì hai cái gương nguyên vẹn không tì vết, 2 đầu ghi đông thiết kế xe là bọc 2 núm nhựa cũng không vết tỳ luôn. Em hỏi han kỹ lắm roài, thiếu điều mượn cái máy kiểm tra nói dối của CIA về nữa thôi. Không đâm đụng, không lao lên vỉa hè, không sa xuống ổ gà... (mà sa xuống ổ gà dẫn đến lệch càng thì đúng là xe kém chất lượng còn gì).

bentley8

Xe điện
Phụ tùng yamaha rẻ bèo mà, em thấy rẻ hơn xe đạp, vậy nên bảo phải có chất lượng cực cao em e cũng khó.

mazda3_pro

Xe lăn
Cả ngàn chiếc thì hiển nhiên sẽ có 1 vài chiếc lỗi, đây là tỷ lệ sai sót, không hãng nào làm được 100% không lỗi, vì thế mới sinh ra bảo hành. Xe cụ không đâm đụng thì hiển nhiên do cái xe nó bị lỗi từ đầu, đúng ra hãng phải bảo hành thông qua cửa hàng ủy nhiệm. Đằng này cửa hàng và hãng đều hời hợt với cụ và từ chối trách nhiệm của mình.
Ở xứ này không riêng xe máy, ngay đến oto cả tỷ bạc gặp lỗi hãng còn chối bỏ trách nhiệm nữa là cái xe máy vài chục tr :D Môi trường kinh doanh và đạo đức kinh doanh tệ có truyền thống từ xưa đến nay.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng 2,3 em đã loại trừ, vì hai cái gương nguyên vẹn không tì vết, 2 đầu ghi đông thiết kế xe là bọc 2 núm nhựa cũng không vết tỳ luôn. Em hỏi han kỹ lắm roài, thiếu điều mượn cái máy kiểm tra nói dối của CIA về nữa thôi. Không đâm đụng, không lao lên vỉa hè, không sa xuống ổ gà... (mà sa xuống ổ gà dẫn đến lệch càng thì đúng là xe kém chất lượng còn gì).
Đó, bác thêm thông tin thế, ae đỡ phải đoán già đoán non. Thế khả năng e nghiêng về đạo đức nhân viên hoặc xe đó đúng chiếc có lỗi (1&5)

step321

Xe tăng
E đi con nouvo lx từ 2010, đên nay mới thsy 01 acquy, 2 quả lốp vì muốn đi lốp to hơn, còn lại chỉ là dầu máy, dầu số, chạy ổn, khoẻ, trâu bò, tăng tốc nhanh.

--Lamborghini--

Xe lăn
Số đen thôi, nhưng em đánh giá xe HONDA và YAMA cũng xêm xêm nhau thôi.
Nếu là em em mua YAMA đi cho xương phần chêch lệch so với mua HONDA đổ xăng bảo dưỡng còn chán.

Tòa B10 - Ngõ 134 Vạn Phúc - Hà Đông - Hà Nội
Website
www.facebook.com
E đi con nouvo lx từ 2010, đên nay mới thsy 01 acquy, 2 quả lốp vì muốn đi lốp to hơn, còn lại chỉ là dầu máy, dầu số, chạy ổn, khoẻ, trâu bò, tăng tốc nhanh.
Cụ ít đi đúng không?

meotamthe

Xe cút kít
Số đen thôi, nhưng em đánh giá xe HONDA và YAMA cũng xêm xêm nhau thôi.
Nếu là em em mua YAMA đi cho xương phần chêch lệch so với mua HONDA đổ xăng bảo dưỡng còn chán.
Đại lý của YAMAHA em gặp ít nhưng kinh nghiệm xấu nhiều, còn của HONDA em gặp nhiều hơn tý nhưng cơ bản thấy thoả mãn. Còn riêng KN thì em đánh giá nó không tốt, thu tiền thì nhanh chứ làm cái gì cũng chán.

meonhobatchuotnho

Xe đạp
Của đau con xót! nhưng thông tin và trường hợp của cụ chả đủ để cụ kết luận cho cả 1 hãng xe với nhiều mẫu xe là chất lượng kém, thì đúng là hồ đồ.
Nếu cụ không thấy thỏa mãn, cụ đem đến chỗ nào khác mà kiểm tra lại, nếu lỗi của sản xuất, họ sẵn sàng miễn phí cho cụ, thậm chí họ còn xin mua lại xe của cụ để điều tra xem nếu là lỗi lần đầu, và họ đánh giá thực sự quan trọng. Còn KN thì em không có ý kiến, có thể là thợ của họ nhận định kém, hay vòi tiền của cụ, có thể cụ thay nhiều tiền, thì thợ được thêm hoa hồng thay đồ,...

Còn cụ kết luận xe chất lượng kém khi nhà cụ có thói quen đi hay phải lao vào ổ gà, ổ voi, lao vào hố ga trên đường hay leo vỉa hè (hay gặp ở HN khi tắc đường, để ăn cắp đường) thì nên chuyển xe địa hình mới đủ bền, còn với xe ga như Janus, nó cũng chỉ có mức độ cho phổ biến người đi lại bình thường trên đường phố bằng phẳng là chính,...

Nên em gợi ý cụ đến mấy cái cửa hàng của chính Yamaha khiếu nại đâu loanh quanh Trần Hưng Đạo, Nguyễn Chí Thanh hay Nguyễn Văn Cừ để họ xem lại cho yên tâm