[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ, mấy hôm nay em đi lại nhiều cũng mệt, hôm qua vừa phải đi mua ít thuốc bôi giảm đau và gạc để băng cái đầu gối do mấy hôm đi nhiều nhức quá.
Các comment của các cụ em hứa sẽ trả lời hết, nhưng do lịch di chuyển kín mít, lại còn về là ngồi làm ảnh viết bài cho các cụ, nên các cụ cho em chậm chút nhé.
Tranh thủ trước khi tiếp tục bài viết, em tặng các cụ bức ảnh của bạn đồng hành mới quen trên chiếc cầu có khóa tình yêu ở sông Sein. Các cụ thấy ảnh đẹp thì like cho em một cái nhá. Hôm nay đi lang thang một mình nên va phải mấy bạn, bạn này cũng đi công tác từ Seoul sang đây một mình. Haizz..

Bắt đầu chui lên khỏi ga tàu, chuẩn bị hành trình chinh chiến xem dư lào.

Chưa kịp định thần đã gặp ngay em này đi bộ sang đường, Pháp có khác, ăn mặc mát hẳn.

Cận cảnh mà bắt nét vẫn sai do tay run quá.. :))

Quay lại nhìn vào trong sân thấy có cái khu tròn tròn nhiều người đứng..

Tưởng gì lạ bon chen cho bằng được, ai dè bản đồ chỉ hướng.
Vào đây em làm một hơi đến cây số 33. Cảm ơn cụ, đọc mà cứ ngỡ mình đang được đi như cụ!
Em có thắc mắc, thời tiết thế nào mà người thì mát mẻ, kẻ kín như bứng thế hả cụ?

quocchim

Xe buýt
Ảnh làng quê của Pháp đẹp quá. Em hóng ảnh tiếp của cụ mà cổ thấy đã dài hơn hẳn rồi :((

Catmatpat

Xe điện
Vào đây em làm một hơi đến cây số 33. Cảm ơn cụ, đọc mà cứ ngỡ mình đang được đi như cụ!
Em có thắc mắc, thời tiết thế nào mà người thì mát mẻ, kẻ kín như bứng thế hả cụ?
Sáng tầm 8-9°C, giữa trưa khoảng 20, nên nhiều người chịu được, nhiều người không cụ ạ

canbo

Xe tăng
Ok nhớ gọi hoặc nhắn cũng được,nếu tiện thì rủ cụ đi vào chợ Sapa chơi luôn vì kiểu gì cũng vào mua đồ về nhậu :))
Tối còn ở Praha thì đi Darling cho em gửi lời hỏi thăm em Hoa ở trong đấy nhé. Quên dặn lão Jo sang CZ cẩn thận vụ đổi tiền. Lừa đảo một cách tinh vi và cấm cãi

Theo như bảng tỉ giá thì đổi trên 2900€ mới dc giá 24kron/1€ còn đổi dưới 2900€ thì chỉ dc giá 17kron/1€. Cho nên cứ nói với nó đổi với giá cao thì mới chịu nhé

TiP

Xe tải
Cụ làm em miên man cả chiều. Cảm ơn cụ :)

buihoangkhtn

Xe đạp
Cô áo đen này ở việt nam khéo là tai nạn liên hoàn mất bác àh :)

Catmatpat

Xe điện
[/URL]
Mỗi xe này trị giá khoảng 40K E. Cũng rẻ.[/QUOTE]
Nếu không mua, mà chỉ thích thuê thôi thì loại ở được ít nhất là 4 người khoảng 800 EUR/tuần không giới hạn cây số các cụ ạ

minhmo

Xe cút kít
Cô áo đen này ở việt nam khéo là tai nạn liên hoàn mất bác àh :)
Cụ nhìn lại xem, áo đâu mà áo?:D

[/URL]
Mỗi xe này trị giá khoảng 40K E. Cũng rẻ.
Mai em gửi xiền nhờ cụ Jo mua giùm một cái. Cụ cứ chạy quanh Châu Âu một vòng rồi gửi về cho em là được. Từ chiều đến giờ cứ mê mải tra cứu xem về mình thì đăng ký loại xe gì, thuế hết bao nhiêu.:))

Chỉnh sửa cuối:

now_what

Xe điện
Hôm nay mới có thời gian vào ngắm thớt của lão. Cảm nhận đầu tiên là từng sự kiện được lão kể rất chi tiết. Mời lão một ly!(b)(b)(b)

tzerox85

Xe đạp
Rất hâm mộ cụ Mai kồ.
Cảm ơn cụ vì những chuyến du lịch miễn phí qua OF của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Paris nhởn nha không theo kiểu "been there done that" và để thấm Paris có lẽ cả tuần cũng chả đủ. Paris có mấy khu Montmartre, Marais và Latin đi bộ thú vị lắm, không khí thực sự là Paris, không biết bác chủ thớt có điều kiện ghé qua không?

Catmatpat

Xe điện
Mai em gửi xiền nhờ cụ Jo mua giùm một cái. Cụ cứ chạy quanh Châu Âu một vòng rồi gửi về cho em là được. Từ chiều đến giờ cứ mê mải tra cứu xem về mình thì đăng ký loại xe gì, thuế hết bao nhiêu.:))[/QUOTE] Đừng mua vội cụ ạ, để năm sau có xe về đi du lịch, em mời cụ làm một vòng, nếu sướng thì quyết cũng chưa vội cụ ạ, chứ để cụ Jo cụ chạy phá xe lắm :)

Bó mạ tụt

Xe buýt
Mai em gửi xiền nhờ cụ Jo mua giùm một cái. Cụ cứ chạy quanh Châu Âu một vòng rồi gửi về cho em là được. Từ chiều đến giờ cứ mê mải tra cứu xem về mình thì đăng ký loại xe gì, thuế hết bao nhiêu.:))
Đừng mua vội cụ ạ, để năm sau có xe về đi du lịch, em mời cụ làm một vòng, nếu sướng thì quyết cũng chưa vội cụ ạ, chứ để cụ Jo cụ chạy phá xe lắm :)[/QUOTE]
E nghe lão Jo kể chuyện nhiều về sự nhiệt tình của cụ bên đó. Chẳng có gì, e mời cụ ly Vodka OF. Chúc cụ và GĐ sức khỏe !:)

Catmatpat

Xe điện
E nghe lão Jo kể chuyện nhiều về sự nhiệt tình của cụ bên đó. Chẳng có gì, e mời cụ ly Vodka OF. Chúc cụ và GĐ sức khỏe !:)
Tks cụ Tụt, có gì đâu cụ :) Cụ mà rẽ sang bên này thì em cũng cố support như thế hoặc hơn nữa ạ. Quê xứ Normandie có nhiều thứ hay ho phết đấy cụ ạ.Thân

rusachi

Xe máy
Hay quá, em hóng phát nào!

oleolapt123

Xe buýt
chuyến đi của cụ sướng thật,cụ qua ý mua dùm e cái kiếng rayban nhé,

Nestle7.2

Xe đạp
Nhờ có cụ mà được du lịch qua màn ảnh hơi nhỏ,nhìn a Tuấn ăn mỳ lại thèm. Chúc 2 cụ thượng lộ bình an !

hle3personal

Xe hơi
Đang lang thang với gia đình 3 tuần ở Châu Âu đây, ở Paris định 5 ngày, được 3 ngày rồi. Thấy cụ Jo kêu khóc thèm cơm/mỳ quá nên động lòng, cụ thích thì qua đây tôi chiêu đãi cơm rang Việt nam, cơm nấu Việt nam vô tư. Đang thuê cái âpơrtment ở 25 Bretagne, gần ga Metro Temple, raadt xịn, đầy đủ giá chỉ 100 euro/đêm. Sang đây thời tiết tuyệt đẹp, đồ nhậu và rượu vang và bia bọt khỏi chế, mua sắm đang kỳ Sale nên tranh thủ ních cho thật chặt, quần áo, giày dép xịn và rẻ nhiều so với ở nhà. Máu thì nhắn tin nhé 0913-222-522, số mình VN roaming. Có nồi cơm điện và mang theo Osin vip nên có bữa ngon đấy.

Mấy ngày nữa chạy sang Avignon rồi sau đó qua Genova, Fiorentina, Milan rồi. Ôi yêu cái thời tiết, phong cảnh, con người, food&drink, shopping ở Châu Âu quá!!!

Cụ Jo đi chưa nhể, sang thì a nhô em cái nhé.Trưa mai có mặt tại Praha :)

Đang lang thang với gia đình 3 tuần ở Châu Âu đây, ở Paris định 5 ngày, được 3 ngày rồi. Thấy cụ Jo kêu khóc thèm cơm/mỳ quá nên động lòng, cụ thích thì qua đây tôi chiêu đãi cơm rang Việt nam, cơm nấu Việt nam vô tư. Đang thuê cái âpơrtment ở 25 Bretagne, gần ga Metro Temple, raadt xịn, đầy đủ giá chỉ 100 euro/đêm. Sang đây thời tiết tuyệt đẹp, đồ nhậu và rượu vang và bia bọt khỏi chế, mua sắm đang kỳ Sale nên tranh thủ ních cho thật chặt, quần áo, giày dép xịn và rẻ nhiều so với ở nhà. Máu thì nhắn tin nhé 0913-222-522, số mình VN roaming. Có nồi cơm điện và mang theo Osin vip nên có bữa ngon đấy.

Mấy ngày nữa chạy sang Avignon rồi sau đó qua Genova, Fiorentina, Milan rồi. Ôi yêu cái thời tiết, phong cảnh, con người, food&drink, shopping ở Châu Âu quá!!!
Hehe em có kêu gào gì vụ đồ ăn đâu nhể? Em món gì chả ăn được. Chúc cụ enjoy. Em cuối tháng này mới về lại Paris cụ nhé.