[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Mercedes_S550

Xe máy
Quá đẹp bác ạ ! Mời bác xơi rượu của em (b) (b)

Cụ Cồ ơi khoai tây nhiều đất quá kìa.:))
Để em kể cụ nghe chuyện bên này ăn rau: chuyện kể rằng tất cả các loại rau sống ở bên này người ta không rửa các cụ ạ. Em vào chợ Đồng Xuân tại berlin đã được mấy ông anh khai sáng cho vấn đề này. Ở đây, rau củ cứ thu hoạch về là ăn luôn. Khoai tây có đất cụ đừng lo... Đất sạch thôi.. :))

Công nhận cụ Mai Cồ chụp ảnh hoa rất đẹp
và rất khó ... comment .

Em hóng tiếp hành trình của cụ ah :D
Thanks cụ !!!
Tks cụ, rất hiểu e.. ;)

Được xem ảnh của bác và bác chuotlang thật là thích,lời bình dí dỏm,ảnh đẹp,mãn nhãn,mở mang đầu óc.
Bọn em cũng chỉ muốn chia sẻ cảnh đẹp đến mọi người và luôn cố gắng hết sức có thể.. :)

ảnh Cụ rất chi tiết và đẹp, hóng từ nhật sang châu âu mà cứ ngỡ mình đồng hành, về chém gió với gấu như thật. :))
Hóng tiếp bước chân cụ ah b-).
Cụ tin là có ngày gấu cụ chém em vì tội đầu độc cụ ko? :))

Ối giời ơi, hoa poppy phải không cụ? Đẹp quá thể! Nhà cháu thích hoa này lắm, cảm ơn cụ.
Mợ nói e mới biết, lúc đầu e tưởng là hoa anh túc cơ...

Quá đẹp bác ạ ! Mời bác xơi rượu của em (b) (b)
Vâng, em bên này toàn xơi bia ngày nào cũng say quắc cần câu.. Cảm ơn ly rượu bổ sung của cụ.. :)

Bây giờ bước chân ra ngoài mới thấy được vẻ đẹp của phía trước tòa lâu đài cổ.

Nhưng không dừng lại thăm lâu đài mà tiếp bước đi vào ngôi làng nổi tiếng nằm thượng nguồn sông Sein này.

Cái bục cắm biển giao thông mà cũng nhiều hoa quá, người Pháp giao thông cũng lãng mạn.

Em đặc biệt thích những quán cà phê vỉa hè bên này, đừng hỏi vì sao em thích nhá..

Ai mê hoa quả thì theo anh T đi chợ nhá, nói chung hoa quả ở đây tươi ngon.

Sau đây em sẽ dành 1 phút để giới thiệu hoa quả là đăc sản vùng này qua cửa hàng của địa phương.

Loại rau này cũng là một loại rau mà ăn ko cần rửa đây.. Khi bọn em ăn nhiều khi vẫn thấy cát lạo xạo, nhưng cứ cố an ủi bản thân kiểu như: thêm tí can xi í mà.. :))

Phần giới thiệu hoa quả em tạm dừng ở đây để tiêp tục hành trình, nếu cụ nào chưa hiểu hoa quả gì thì tự hỏi nhau nhé. Em có vài loại cũng ko nhớ tên đâu.

Cứ lang thang, đến đâu thấy gì hay là chup, cái gì cũng thấy có tí gì đấy mà mình cảm nhận được thân thương, dù cho qua phim ảnh hay kí ức..

Đi mãi rồi cũng tới được ven bờ thượng nguồn sông Sein. Trước khi đến là những hàng cây tuyệt đẹp.

Phía xa xa là hai người đàn ông lạc lối..

Đi bộ cũng đã mệt, cụ Cát băn khoăn không biết đưa bọn em đi ăn ở đâu, mà hôm nay cụ Cát lại phải về sớm, nên cuối cùng em chốt luôn là quay về Vernon ăn cho nhiều lựa chọn, chưa kể còn tiện cho việc lên tàu xe của em và quay về của cụ Cát vì nhà cụ ý cách Vernon tầm 70km.

Quay về Vernon, việc đầu tiên là phải tìm chỗ đậu xe, loay hoay mãi cũng đậu xong nhưng giờ kiếm chỗ trả tiền cho xe mới vui..

Mất khoảng 10p cho việc trả tiền vào máy, rồi tưởng hỏng, đi tìm máy khác. Cuối cùng cũng phát hiện ra nguyên nhân là được đậu miễn phí khoảng 2 tiếng gì đó. Hehe.. bên này nhiều cái lạ..