[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

paybackvcb

Xe điện
Đọc thớt nào của cụ cũng thấy hay. Lũ lượt người comment & vodka. Cụ duyên ghê.

Soleilvn

Xe tải
Vẫn hàng ngày ngóng theo từng bước chân cụ. Em và rất nhiều người chưa từng đến Châu Âu đã được mở mang rất nhiều qua những hình ảnh và câu chuyện của cụ. Nếu có thể, để câu chuyện trọn vẹn hơn, ngoài những địa danh, mong được xem thêm những hình ảnh, câu chuyện nhỏ về con người nơi đó, đặc biệt là cộng đồng người Việt mình. Vẫn biết là thời gian của cụ rất chặt chẽ trong lịch trình và câu chuyện cập nhật đến thời điểm này là sự cố gắng lớn của cụ đối với cộng đồng OF đang theo dõi, thế nên sẵn sàng chờ đón những câu chuyện chi tiết hơn, đầy đủ hơn khi cụ kết thúc hành trình. Một lần nữa trân trọng cám ơn câu chuyện cụ đang kể, kính chúc cụ và bạn đồng hành có nhiều niềm vui, hoàn thành tốt đẹp chuyến đi.

Vẫn hàng ngày ngóng theo từng bước chân cụ. Em và rất nhiều người chưa từng đến Châu Âu đã được mở mang rất nhiều qua những hình ảnh và câu chuyện của cụ. Nếu có thể, để câu chuyện trọn vẹn hơn, ngoài những địa danh, mong được xem thêm những hình ảnh, câu chuyện nhỏ về con người nơi đó, đặc biệt là cộng đồng người Việt mình. Vẫn biết là thời gian của cụ rất chặt chẽ trong lịch trình và câu chuyện cập nhật đến thời điểm này là sự cố gắng lớn của cụ đối với cộng đồng OF đang theo dõi, thế nên sẵn sàng chờ đón những câu chuyện chi tiết hơn, đầy đủ hơn khi cụ kết thúc hành trình. Một lần nữa trân trọng cám ơn câu chuyện cụ đang kể, kính chúc cụ và bạn đồng hành có nhiều niềm vui, hoàn thành tốt đẹp chuyến đi.
Cụ nói đúng ý của em rồi. Phần sau em gặp cộng đồng người việt ở Berlin, prage và budapest, em có rất nhiều chuyện để nói. Mong các cụ cứ bình tĩnh. Em cũng phải xin lỗi trước nếu có cập nhật chậm vì quả thật ko phải nơi nào đi cũng có dc wifi để up ảnh, đến cửa hàng 3g tìm mua còn khó, toàn phải tranh thủ. Mà các cụ biết đấy, suốt ngày lo mấy việc đoa nữa thì thời gian đâu mà khám phá các nước nữa.

Bước chân sang bên kia đường thấy có cái tượng đài gì đó nhìn cũng đẹp, mà xung quanh nhiều cặp đôi ngồi tình cảm lãng mạn phết.

Chụp hộ một đôi bạn trẻ.

Những cảnh như thế này em chỉ chụp 1 lần duy nhất vì nó khá phổ biến ở châu âu. Chuyện này tương đối bình thường với họ. Nhưng theo thông tin của dân bản xứ thì nhìn vậy mà ko phải vậy, thùng rỗng thì kêu to. ;) Cụ nào hiểu thử vào phát biểu về vấn đề này chút cho xôm.

Đi đến đây cũng đã là 12h và kiệt sức cho đêm cuối paris. Bọn em phải về ko thì hết giờ tàu chạy. Hôm sau còn ra sân bay sớm để đi sang Berlin. Chuyện của ngày hôm sau em lại dính vụ thứ hai lừa đảo ở sân bay, có cảnh báo cho các cụ nhưng chưa rõ sẽ xử lý thế nào. Mời các cụ đón đọc và cùng đưa ra giải pháp ko thì mất nhiều tiền quá.

Cảm ơn cụ Jo mỗi ngày cho em thăm một địa điểm. Tháng này có động lực đi làm quá!
Thật hả cụ, lương nhớ chia cho em để bù lỗ chuyến đi nhá.. :))

Cụ đi Budapest mấy ngày ạ, cụ chụp nhiều ảnh nhé, tp đẹp lắm đấy
Tiếc là e ko ở đấy để đưa cụ đi chơi đc >"<
Em cũng chụp được một số hình đẹp Buadpest buổi đêm chỗ tượng nữ thần tự do. Thế cụ đang ở đâu để e đến nhờ cụ đưa đi chơi? :)

Sao cụ Jo không làm 1 cái rồi ghi tên cụ và em Hàng xẻng vào :x
Cụ nghĩ là em ko làm thế ah? :P

Kinh,đẹp quá ,cổ kính quá bác ạ ,ước gì đc đi 1 dịp như bác :x
Vâng, ai cũng sẽ có dịp mà bác.

mỗi hôm lại vào post này cảm nhận...... như mình cũng đi du lịch ! cảnh đẹp & thơ mộng quá. Khổ nỗi em cũng mê du lịch quá cơ !
Du lịch ai chả mê, mỗi tội đi xong về lại cố mà cày cuốc để năm sau lại đi tiếp..

Cám ơn cụ Jo đã cho e du lịch miễn phí,xin phép được đánh dấu để dõi theo bước chân của cụ ������
Cụ oánh dấu thoải mái nhá. :P

Em hâm mộ kụ Jo quá!
Hihi, tks cụ. Lúc nào gặp cụ mời em ly rượu là được rồi.

Đang lang thang lại vào đây, công nhận cụ lấy cảnh đẹp thật.
Híc ngày nào em cũng đi qua mà chả thấy nó đẹp như trên ảnh cụ, lần sau cụ đi thì cho em làm tài xế, em có điều kiện khám phá Paris với cụ.
Nhất trí lần sau đi đâu e gọi cụ. Cụ chuẩn bị đi khoảng 26 em ở Paris đấy, cụ đưa em đi nhá?

Cụ cứ xúi dại , công an nó túm được nó câu lưu 72 tiếng lại hối hận ;))
Vụ này thế nào hả cụ Cát, có ông nào dính rồi ah?

khoainuongchip

Xe buýt
Nể cụ quá, không phải ai cũng có tâm trí viết được nhiều bài viết hay thế

Cảnh đẹp quá rất thanh bình,Cụ chủ e hỏi tí bên ấy đang là mùng 1 tết hay sao mà đường phố vắng tanh vậy?
Bên này cứ buổi sáng sớm tầm 8-10h là mùng 1 tết, ra ngoài thậm chí đồ ăn còn ko có í..

vẫn kiên trì theo chân 2 cụ ạ
E cũng giống cụ. Hay quá cụ nhỉ.
Em chạy kiểu gì cũng bị các cụ đuổi kịp, e ko kịp thở rồi đấy..

Xem top của cụ em sướng lây :">
Sướng dư lào hả cụ? :)

Thằng này e thấy nó giống giống cái nhà hát lớn ở HN, hay nó bắt chước kiên trúc của mình các cụ nhở?
Toàn bộ kiến trúc của Pháp là giống HN mình, các cụ yên tâm nhé. :P

Đọc thớt nào của cụ cũng thấy hay. Lũ lượt người comment & vodka. Cụ duyên ghê.
Còm thì e thấy nhiều mà vodka em có thấy gì đâu, sao cụ bít rõ thế?

Em nhìn thấy cụ Mai cồ kia rồi.. em lại tiếp tục hóng
Cụ Cesar chưa chuyển quà châu âu lần trước cụ đi cho Chi hội nhá.. :))