Cháu bị xxx bắt ở đoạn trần duy hưng đại lộ thăng long.

anhtho

Xe ngựa
Khổ thế các cụ ạ, đã phải hỏi các cụ trước khi đi về đường xá rồi mà cháu vẫn dính chưởng. Lỗi sai làn đường phạt 1,7tr cộng với treo bằng 1 tháng,
Chả là cháu đi đến đoạn ngã tư dưới gầm đường cao tốc chỗ bigc, hướng từ bến xe mỹ đình tới cầu thanh trì thì bị xxx du kích ạ, làn rẽ trái thì chiếm 3/4 đường, làn đi thẳng thì ôi thôi bé tý tẹo, đường thì đông, tới khi nhìn thấy vạch liền thì đã quá muộn. Cháu ngồi bên phụ không pải cháu lái nếu không thì cũng quay đầu lại đi một vòng, đằng này lái xe lại cú đấm ăn xôi thế là hỏng bét hết các cụ, buồn quá.
Tại sao GTCC lại có thể vẽ ra cái làn đường khủng khiếp như thế ợ, không quen đường thì bị tóm là điều thường xuyên xảy ra ở đây.
Các cụ lái mới hoặc ngoại tỉnh vào là rất dễ ăn trưởng bởi cái làn củ chuối này. Em hay đi đường này và có thể nói đây là một cái mỏ lộ thiên rất giầu tiềm năng của xxx. Em có một lần bị đi vào làn trái, thế là quay trái và làm đúng một vòng bùng binh, chẳng hiểu mấy ku xxx có nhận ra không nữa !

hoacat88

Xe máy
Sao lại sai làn nhỉ, theo em được biết thì lỗi đấy là ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường mà???

quyetchua

Xe hơi
Nếu cụ chủ cứng thì đây chỉ là lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường thôi. Còn cụ chủ lơ mơ là XXX cho cái lỗi sai làn ngay.

FE09

Xe buýt
Cách phân biệt lỗi:
Các bác xem tên gọi của biển báo bị vi phạm có chữ gì ---> lỗi có chữ đó.

1- Các biển báo nào trong tên gọi có chữ "...vạch kẻ đường" thì khi bị vi phạm, sẽ bị lỗi "...không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường", mức phạt 400K, theo Mục 1 Bảng dưới đây.

Lỗi "vạch kẻ đường" này hay mắc khi: a- đi sai hướng mũi tên vẽ dưới đường (vạch kẻ đường số 1.18), b- đè vạch liền, vạch tiểu đảo, c- đi sai hướng mũi tên vẽ trên biển báo 411.
(Các bác lái xe tự mình hại mình vì quen miệng gọi sai biển 411 là biển phân làn, mũi tên 1.18 thành mũi tên phân làn, nên khi xxx hù dọa thành lỗi sai làn đường là tin theo ngay ---> mất tiền oan).

Hình#1- Vạch kẻ đường số 1.18, chỉ dẫn Hướng đi trên mỗi làn, vẽ dưới mặt đường

Hình#2- Biển 411 "Hướng đi ...theo vạch kẻ đường", cắm trên lề đường.

2- Các biển báo có chữ "Làn đường dành riêng ..." thì khi vi phạm sẽ bị lỗi "sai làn đường" (làn dành riêng cho loại xe khác mà xe anh nhảy vô là sai làn đường rồi). Chú ý phải có chữ "dành riêng" thì mới bị lỗi sai làn đường nhé.

Lỗi "sai làn đường" này hay mắc khi không tuân theo biển ở Hình #3, phạt theo Mục 14 trong bảng.

Hình #3- biển "đường dành riêng cho từng loại phương tiện", cắm trên lề hoặc treo trên giá long môn.

Hình #4 - Mức phạt

Chúc các bác lái xe an toàn và khi gặp XX nào láo cố ý ghi sai lỗi này nữa thì chịu khó đi ra đầu đường rút cái biển 411 chỉ hướng đi tặng các XX.

Copy cho các bac tham khảo
Bác giải thích rất rõ ràng, dễ hiểu. Ngoài chỗ này xxx cũng hay bắt lỗi tương tự ở ngã tư Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến, chiều Hà Đông - Ô Chợ Dừa

conphanhga

Xe hơi
Bác giải thích rất rõ ràng, dễ hiểu. Ngoài chỗ này xxx cũng hay bắt lỗi tương tự ở ngã tư Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến, chiều Hà Đông - Ô Chợ Dừa
Quá rõ ràng

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thế các cụ ạ, đã phải hỏi các cụ trước khi đi về đường xá rồi mà cháu vẫn dính chưởng. Lỗi sai làn đường phạt 1,7tr cộng với treo bằng 1 tháng,
Chả là cháu đi đến đoạn ngã tư dưới gầm đường cao tốc chỗ bigc, hướng từ bến xe mỹ đình tới cầu thanh trì thì bị xxx du kích ạ, làn rẽ trái thì chiếm 3/4 đường, làn đi thẳng thì ôi thôi bé tý tẹo, đường thì đông, tới khi nhìn thấy vạch liền thì đã quá muộn. Cháu ngồi bên phụ không pải cháu lái nếu không thì cũng quay đầu lại đi một vòng, đằng này lái xe lại cú đấm ăn xôi thế là hỏng bét hết các cụ, buồn quá.
Tại sao GTCC lại có thể vẽ ra cái làn đường khủng khiếp như thế ợ, không quen đường thì bị tóm là điều thường xuyên xảy ra ở đây.
Bây giờ GTCC cắm biển báo , đèn tín hiệu, vạch kẻ đường .v.v... không cần tìm hiểu và nghiên cứu . Còn xxx lại rất biết khai thác những điểm bất hợp lý đó !

Chỉnh sửa cuối:

ThienRacer

Xe buýt
thế nên mới có cẩm nang otua fun đó cụ

SonataHQ

Xe điện
Khổ thân các cụ biển tỉnh, thường xuyên phải nộp. Bạn em từ tỉnh lên đi ở HN, toàn gửi xe ở vành đai 3 đi taxi trong nội đô, các bạn ấy bảo còn rẻ hơn tiền nộp phạt và gửi xe

dream han quoc

Xe hơi