[Funland] Cháu hỏi các cụ về lò nướng thùng

VHM

Xe buýt
Bẩm các cụ nhà cháu tính tậu 1 lò nướng thùng (nhìn giống lò vs) để cho vào cái hộc như hình để nướng bánh + củ.

Các cụ đã dùng cho cháu hỏi liệu cho vào đó nhiệt nó tỏa ra có sợ ảnh hưởng đến gỗ + bếp từ bên trên ko ?

Và tư vấn giúp cháu model ngon tầm 5 củ quay đầu

Cảm ơn các cụ !!!

0904223800

Xe buýt
Bác định mua loại nào thì lên mạng xem cái hướng dẫn lắp đặt của loại đấy. Mỗi hãng một kiểu không biết được đâu

dongnat123

Xe container
Lò xịn em không biết chứ lò tàu thì không ổn. Mà ô nhà cụ nhỏ quá, lò nhỏ dùng bí lắm chưa kể lò nướng cũng như các thiết bị điện khác cần có khoảng cách thoát nhiệt

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E mua con bosch dùng dc vài lần thì nó tịt, gọi bảo hành đến nó đòi tiền triệu nên e thôi k sửa nữa. Mới mua mà nó bảo do gián ị đái gì ấy nên k thuộc diện bảo hành.
E thấy chắc giờ k cần mua loại to thế đâu, cụ xem nồi chiên k dầu xem có hay hơn k?

babeo

Xe điện
E mua con bosch dùng dc vài lần thì nó tịt, gọi bảo hành đến nó đòi tiền triệu nên e thôi k sửa nữa. Mới mua mà nó bảo do gián ị đái gì ấy nên k thuộc diện bảo hành.
E thấy chắc giờ k cần mua loại to thế đâu, cụ xem nồi chiên k dầu xem có hay hơn k?
Nhà cháu cũng khoái nồi chiên ko dầu, từ hồi có nó cái lò nướng bỏ xó.

VHM

Xe buýt
Cụ làm luôn con này Cho OÁCH - Xài Tẹt Pô luôn :)
To quá cụ ơi
Bác định mua loại nào thì lên mạng xem cái hướng dẫn lắp đặt của loại đấy. Mỗi hãng một kiểu không biết được đâu
Vâng cụ
Lò xịn em không biết chứ lò tàu thì không ổn. Mà ô nhà cụ nhỏ quá, lò nhỏ dùng bí lắm chưa kể lò nướng cũng như các thiết bị điện khác cần có khoảng cách thoát nhiệt
Chính thế e mới băn khoăn ạ
Vâng, thank mợ tư véo

hthhthhth

Xe hơi
Hehe, giờ mới thấy thời gian cháu bỏ ra tìm hiểu khoản này có giá trị chút. Mất khoảng thời gian khá dài google tìm kích thước cái lò phù hợp đi tặng, cũng để vào khoang tủ bếp như cụ chủ.
1. Thường 2 bên lò thùng sẽ có nhiều lỗ thoát nhiệt; có loại lò thùng thì thoát trên nóc (loại này cháu thấy brand ở nc ngoài). Cháu tìm đc 1 cái ảnh của Việt Nam, họ bảo cách mỗi phía tường 10cm. Mấy trang nc ngoài thì bảo lò thùng sinh ra là để trên 1 cái gì đó, không nhét nó vào tủ. Tuy nhiên có thấy họ nhét vào tủ cho gọn, lúc dùng thì bỏ ra. Cháu kết luận là nên cách trái, phải, nóc, phía sau 10cm.

2. Lò âm thì có cái ảnh này, cụ sẽ thấy họ đã chừa khoảng cách với các bên:

3. Khi mua tặng thì từ kích thước chủ nhà cho, nếu cháu mua loại 38 lít, thì tổng 2 bên trái phải, còn có 1,5 cm. Nếu mua loại 32 lít, thì tổng 2 bên trái phải còn gần 10cm (tức là mỗi bên 4 hoặc 5cm). Cháu thích 38 lít hơn đấy, cơ mà cuối cùng mua 32 lít, vì đồ tân gia mà làm cháy tủ bếp, cháy nhà thì không nên : )).
Lò cháu mua có rất nhiều lỗ thoát nhiệt 2 bên. Các mợ làm bánh thì sẽ thích lò to 38, 40, 42 lít, còn nướng thịt, sườn thì không cần lò to. Gà thì lúc mua cũng có lăn tăn là có nướng đc cả con không. Thấy cái lò Sharp 32 lít có que xiên để xiên con gà vào, mà chủ nhà chưa biết dùng, chả có hướng dẫn sử dụng cái que đấy, nên cháu cũng không biết có nướng đc không. Chủ nhà cũng toàn mua cánh gà về nướng.

Cụ vào các trang của siêu thị điện máy, nó có thông số dài, rộng, sâu của từng loại. Trang Điện máy xanh, thông số khá đầy đủ.
Cháu mua ngân sách 2M trở xuống nên khác nhu cầu với cụ. Hồi đó tìm có mấy brand cho vào list:
- Sharp: chả có model nào ở VN trên amazon để xem review. Trên tiki hay đâu đó thì review là nhiệt thấp hơn so với nhiệt mình đặt khoảng 40 độ (các bạn làm bánh mua cái đồng hồ đo nhiệt để trong lò)
- Hafele: mấy ông Ấn Độ bảo có máy gây cháy. Trên tiki thì có người bán bánh mì que khen. Có 1 chỗ ở lazada trong Sài Gòn giá re rẻ.
- Hamilton Beach: có cửa hàng ở vincom moriitalia.com, xem review amazon thì bảo kính bị nóng, 1 năm thì vỡ mất núm vặn.

Với ngân sách của cháu thì các lò thùng nó có thanh nhiệt ở trên và ở dưới, có nút vặn sang chế độ đối lưu để hơi nóng lưu thông, thức ăn chín đều.
Lò nướng tốt, các clip review họ test = cách cho miếng bánh mì gối vào, nướng cho nóng, khi đem ra vàng đều là lò tốt, còn chỗ đậm, chỗ nhạt là không tốt.
Cháu còn thấy có lò nướng hấp đối lưu Panasonic review khá tốt trên tiki https://tiki.vn/lo-hap-nuong-doi-luu-panasonic-nu-sc100wyue-15l-hang-chinh-hang-p549069.html . Đắt quá, khi nào tự trang bị sẽ thử. Nhưng các clip review ở nước ngoài thì lại bảo, cái này chả khác gì lò thường + đặt 1 bát nước vào trong. Brand Breville cũng thấy review đc trên amazon mà không có ở VN, chắc đắt.
Chốt là cháu mua cái Sharp 32lit ở gian hàng HC trên lazada, đc giảm 200K thẻ visa : )). Xem lắm làm gì, cuối cùng mua cái không có review. Ông giao hàng bảo, không phải thử vì nó chả có gì để hỏng : )). Cảm giác là bề ngoài chắc chắn, đã để thử vào tủ bếp, nướng sườn, cánh gà, chưa thấy tủ cháy. Lúc nướng sờ thử tay 2 bên thấy nhiệt thoát ra. Có lúc chờ nướng lâu quá chưa đc ăn, đang nướng giở cho ra nồi chiên không dầu để kết thúc : )) (Lò nướng thì chín đều hơn nồi chiên, nồi chiên hay phải trở mặt thức ăn - nồi Lock&Lock)

Pilota

Xe điện
Em nghe lời cụ binhsu7273 mua hẳn cái lò tàu có mức giá trên trời là 3tr chẵn ship đến tận giường của hãng sanaky 120l. Không đến mức khủng khiếp như lò tiền trăm tiền chục của mấy anh tư bổn, cái lò này nướng được gà, vịt, thịt lợn tĩ tã (em nướng); còn món bánh thì vợ em mới nướng có 1 lần và bị hỏng. 😂

Em cứ xác định là mỗi năm mua mới 1 chiếc thì 10 năm mới bằng cái lò còi còi của bóc. Nên cứ vô tư đi ah. :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nói đùa hay thật thế? Mợ chụp cái lò hiện trạng và hóa đơn mua bán lên đây! Biết đâu em giúp được mợ!

binhsu7273

Xe cút kít
Em nghe lời cụ binhsu7273 mua hẳn cái lò tàu có mức giá trên trời là 3tr chẵn ship đến tận giường của hãng sanaky 120l. Không đến mức khủng khiếp như lò tiền trăm tiền chục của mấy anh tư bổn, cái lò này nướng được gà, vịt, thịt lợn tĩ tã (em nướng); còn món bánh thì vợ em mới nướng có 1 lần và bị hỏng. 😂

Em cứ xác định là mỗi năm mua mới 1 chiếc thì 10 năm mới bằng cái lò còi còi của bóc. Nên cứ vô tư đi ah. :))
Lò xịn chỉ để bầy cho đẹp và đồng bộ thôi, còn dùng cứ cái khựa tha hồ mà "Tàn Phá", cứ đồ ra ngon là ổn. :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Đù mệ...hôm nào kiếm con cá về nướng đê.....thèm quá,mà thèng Việt Trì hồi này chảnh kinh quá....call nó ếch thèm nghe.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lò xịn chỉ để bầy cho đẹp và đồng bộ thôi, còn dùng cứ cái khựa tha hồ mà "Tàn Phá", cứ đồ ra ngon là ổn. :)
Úi...trên 1 khía cạnh thôi bác ợ! Lò xịn nướng thì sản phẩm nó khác đấy ạ!

binhsu7273

Xe cút kít
Úi...trên 1 khía cạnh thôi bác ợ! Lò xịn nướng thì sản phẩm nó khác đấy ạ!
Lò xịn được cái bảo ôn tốt, nhiệt ổn định và phân bố đều hơn nhưng cũng tùy từng loại. Ở ta đa phần đồ nướng chỉ thịt là chính, mà được cái lũ Bợm cứ cháy ròn là tốn rịu lắm. :D Nên hàng xin chỉ để bày, hàng đểu dùng đỡ mất công vs, Oải lắm. :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lò xịn được cái bảo ôn tốt, nhiệt ổn định và phân bố đều hơn nhưng cũng tùy từng loại. Ở ta đa phần đồ nướng chỉ thịt là chính, mà được cái lũ Bợm cứ cháy ròn là tốn rịu lắm. :D Nên hàng xin chỉ để bày, hàng đểu dùng đỡ mất công vs, Oải lắm. :)
Úi giời......em học tập bác vậy.

ubisapro

Xe trâu
Bọn nó bố láo rồi. Chuột gián vào ra do thiết bị bọn nó làm kém mới chui được, liên qua gì đến người sử dụng. Trước bên e cũng bị 1 lần với UPS lưu điện 5 ký. Bọn hãng đến mở ra còn nguyên con thạch thùng cháy đen trong đó. Thế là thay bảng mạch khác cho bọn e.

Còn về cụ thớt, ngắm loại nào thì xem hướng dẫn lắp đặt, khoảng cách tối thiểu cần có là xong.

• Vodka
Reactions: VHM

Pilota

Xe điện

Nhân đây cụ cũng cũng nên làm một thớt chuyên về đồ nướng đi ah. Em kê gạch hóng hớt với nhá. :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần này nhé anh. Thích gà, cá, vịt em chiều tất. :))
Hi....hi....thế này nhá! Làm tí cá nướng nhá! Anh xách rượu xuống cho thắm tình anh em!
Chiều thứ bảy nhé!