[Funland] Cháu hỏi các cụ về lò nướng thùng

Lavender168

Xe buýt
Nhìn vào căn bếp nhét cái lò nướng âm vào tủ trông căn bếp có vẻ hiện đại xịn sò, nhưng một bà nội trợ dùng lò khá thường xuyên thì sẽ thấy bất tiện ngán ngẩm, e ngại.
Em thiết kế mấy căn bếp và hai căn sau này, hoặc bất kỳ ai hỏi kinh nghiệm cũng đều khuyên họ gì chứ lò nướng khg nên đặt vào tủ bếp, nếu ở nhà liền kề thì để ra khoảng trống sau nhà, còn chung cư thì nên để ra lô gia.
Có như vậy dùng mới thoải mái triệt để đc

Poirot

Xe buýt
Google mãi thì cũng lại lạc vào đây, em có cái lò nướng Cata dùng được 6 năm rồi. Dạo này nướng mọi thứ toàn bị cháy, nghi ngờ nhiệt không chuẩn nên em có mua cái nhiệt kế lò nướng rồi vứt vào trong để kiểm tra nhiệt độ lò thì thấy đúng là nhiệt không chuẩn thật, đặt 150 độ mà nhiệt kế nó phi lên tận 300, bảo sao nướng gì cháy nấy :D. Nhờ các cụ vạn sự thông trên này tư vấn giúp em xem lò bị sao, hỏng thanh nhiệt hay rơ le điều khiển nhiệt? Em cảm ơn ạ!

Poirot

Xe buýt
E mua con bosch dùng dc vài lần thì nó tịt, gọi bảo hành đến nó đòi tiền triệu nên e thôi k sửa nữa. Mới mua mà nó bảo do gián ị đái gì ấy nên k thuộc diện bảo hành.
E thấy chắc giờ k cần mua loại to thế đâu, cụ xem nồi chiên k dầu xem có hay hơn k?
Lò nhà mợ còn không? Còn thì em qua xách về rồi sửa dùng tạm, vợ em nó đang lên cơn làm bánh :D