Cháu hỏi về chi phí xây dựng tại hà nội.

st6789

Đi bộ

Linhliem

Xe tải
Cụ cho em cái mail. Em mới thiết kế 1 căn 100m2 sàn. Sử dụng làm chung cue mini. Vách ngăn thạch cao. 5 tầng 1 tum. Có thang máy. Có cả dự toán cơ bản luôn. Em gửi cụ tham khảo đỡ phải lăn tăn ạ
Cụ có thể share cho em tham khảo được không, diện tích của em bằng nửa nhà Cụ nhưng cũng thang máy, 5 tầng 1 tum. Nếu được Cụ inbox em nhé. Em cảm ơn Cụ trước!

VP Luật Trí Hùng

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ trong lĩnh vực xây dựng, cháu có mảnh đất 100m2 mặt tiền 6m mặt phố 25m cần xây dựng lên 6 tầng 1 lửng(80m2) 1 tum 30m2 có thang máy 450kg.(370tr)
Dự kiến xây lên để cho thuê làm văn phòng: tầng 1 để xe, tầng lửng tầng 2,3 cho thuê. Tầng 4,5,6 làm thành căn hộ khép kín 2 phòng ngủ, 2 Wc.
Móng ép cọc bê tông, 2 nhà 2 bên đã xây 6 tầng kiên cố
Các tầng cho thuê để trống, chi có Wc và làm trần giả
Cháu băn khoăn ko biết tính toán đơn giá dự tính bao nhiêu tiền/m2 để xem có đủ lực làm hay ko nên nhờ các cụ am hiểu trong lĩnh vực này chỉ bảo cho cháu với ạ!
Xây dựng và hoàn thiện ở mức độ trung bình thôi ạ.
Rệu cháu chuẩn bị đây rồi
Cảm ơn các cụ trước!
mừng cho cụ. chúc cụ cho thuê phòng được giá

tuanna0104

Xe đạp
Nếu xây nhà Vật liệu mình tự gọi bên VLXD, công thợ tính mét vuông sàn khoảng 900-950,000đ/m2.
Còn nếu dự tính hoàn thiện thì khoảng 6-7 triệu/m2 sàn xây dưng hoàn thiện. Mình mới xây nhà xong là khoảng vậy.

mr.chienngo

Xe hơi
Bác hỏi nhà đất e còn tính được chứ chung cư e chịu

Trung_anh

Xe buýt
:D vâng cụ làm thuê thì cứ tư vấn cho chủ nhà, còn chủ nhà quyết định thế nào thì tùy họ thôi.
Là em thì em sẽ giữ ko sai phép đến cuối công trình, dồn hết sai trái của mình vào số lượng tầng (ví dụ thêm đc 2 tầng).
2 cụ chuyên nghiệp nói đúng thứ e cần.
E có mảnh mặt phố Hồng Mai 74,8m mặt tiền 5.5m định xây 7-8 tầng thang máy mà khó cái giấy phép quá
Quận chỉ cấp 5 tầng quay về,6 hất lên phải xin thành phố ,chưa biết đi từ đâu
PA1 : xin đủ phép thành phố 7-8 tầng
PA2 : xin Quận 5 tầng rồi làm luật thành 6 tầng

Bên địa chính cũng báo 75m phải để thoáng 10% ,e cũng tính chỗ cầu thang cấp phép vẽ cho đủ rồi thi công thực tế bé đi và làm luật

Trung_anh

Xe buýt
:D vâng cụ làm thuê thì cứ tư vấn cho chủ nhà, còn chủ nhà quyết định thế nào thì tùy họ thôi.
Là em thì em sẽ giữ ko sai phép đến cuối công trình, dồn hết sai trái của mình vào số lượng tầng (ví dụ thêm đc 2 tầng).
Thế thì bằng chiêu làm luật khi xây dựng lúc thanh tra xuống cụ ah:) . Em hay vẽ xin phép để giếng trời khuất phía sau nhà - phần không xây dựng để mật độ xây dựng đủ cấp phép rồi thực tế xây phủ kín hết phía đuôi nhà - với nhà có 3 mặt giáp nhà khác thì phần xây thêm này kín đáo nên làm luật chi phí cũng vừa phải . Ai vẽ xin phép phần không xây để ở trước nhà khi xây làm luật để xây đc đủ mất tiền tấn :)
E ở Quận Hai bà,vua hoi thi cấp phép dc đến 4 tầng 1 tum.
E tính làm 5 tầng ( tầng 1 cao có lửng ) thang Máy chạy lên tầng 5, bên Q nói cứ đổ mái t5 thì là 6 tầng đúng ko cụ
Liệu với cái phép của Quận làm luật lên dc ko ạ

Xin cái của thành phố căng quá,mà xin trên 6 tầng lại còn phải pccc ,họng bơm cưu hoả...vvvv

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
2 cụ chuyên nghiệp nói đúng thứ e cần.
E có mảnh mặt phố Hồng Mai 74,8m mặt tiền 5.5m định xây 7-8 tầng thang máy mà khó cái giấy phép quá
Quận chỉ cấp 5 tầng quay về,6 hất lên phải xin thành phố ,chưa biết đi từ đâu
PA1 : xin đủ phép thành phố 7-8 tầng
PA2 : xin Quận 5 tầng rồi làm luật thành 6 tầng

Bên địa chính cũng báo 75m phải để thoáng 10% ,e cũng tính chỗ cầu thang cấp phép vẽ cho đủ rồi thi công thực tế bé đi và làm luật
Cụ mang sổ đỏ kiểm tra quy hoạch xem mảnh nhà cụ được cấp phép tối đa mấy tầng và bao nhiêu mét? Nếu quy hoạch vị trí đó chỉ đc 5 tầng thì cụ có xin thành phố cấp phép cũng chỉ đc 5 tầng. Ko phải cứ xin TP là đủ phép cho 7-8 tầng đâu cụ nhé.
Còn thẩm quyền của quận được phép cấp phép công trình cấp 3 tức là đến 7 tầng. Từ 8 tầng trở lên tức là công trình cấp 2, thì phải xin thành phố. Nhưng điều này phụ thuộc vào quy hoạch cụ ạ.
Kinh nghiệm của em thì mấy ô đất nhà dân quy hoạch chỉ loanh quanh 5 tầng thôi ạ. Tức là chỉ ở mức công trình cấp 2, tức là xin quận cấp phép là đủ. Muốn xây cao hơn chỉ có cách lách + làm luật thôi. Cụ cần thì pm em.