[Funland] Chậu rửa bát loại nào

trungngothu

Xe tăng
Em cũng quan tâm kỹ thuật xử lý gắn mép chậu âm bàn đá, nên gắn bằng silicon, bằng xi măng hay bằng chất liệu nào khác để đảm bảo bền và ko bị thấm nước xuống dưới?
Nếu đoang tủ mới thì khi thiết kế bảo báo sẽ lắp chậu âm kích thước chất liệu abc, bên mộc sẽ phải tự tính toán và làm xà đỡ phù hợp.
Nếu bác thay chậu ở tủ cũ thì phải tự nghiên cứu hoặc thuê thợ xử lý vụ này,
Chậu âm sẽ nằm lên xà và khung tủ bếp, đi keo vào mép giữa chậu và đá, làm chuẩn là ok

Capt.Do

Xe hơi
Chậu này sau dùng chán lắm cụ ạ :D
Lúc hoàn thiện nhà cũng đọc trên đây tham khảo, nghe mợ nói cứ thấy hãi, nhưng vk cứ thik làm bồn đá vì nó sang, hiện đại nên cũng liều, em mua blanco màu đen như của cụ gì bên trên ý, dùng xong 1 thời gian thấy quá ổn, ko trầy xước như mợ comments, cho nên em nghĩ mợ ko nên vì cái của nhà mợ mua ko đc tốt mà làm ng khác hoang mang, có thể mợ mua phải hàng lởm vì hafele bị nhái cũng nhiều mà bản thân nó cũng chỉ chuyên phụ kiện thôi, các thứ khác nó gần như bán thương hiệu, cũng có ng phàn nàn trên đây mua chậu hafele về bị nứt, nên cụ nào thik chậu đá cứ blanco mà mua, em thấy dùng tốt.
P/S : nhà em dùng bình thường chứ ko phải giữ gìn lắm đâu, dao dĩa và kéo cũng cho vào chậu tuốt.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Lúc hoàn thiện nhà cũng đọc trên đây tham khảo, nghe mợ nói cứ thấy hãi, nhưng vk cứ thik làm bồn đá vì nó sang, hiện đại nên cũng liều, em mua blanco màu đen như của cụ gì bên trên ý, dùng xong 1 thời gian thấy quá ổn, ko trầy xước như mợ comments, cho nên em nghĩ mợ ko nên vì cái của nhà mợ mua ko đc tốt mà làm ng khác hoang mang, có thể mợ mua phải hàng lởm vì hafele bị nhái cũng nhiều mà bản thân nó cũng chỉ chuyên phụ kiện thôi, các thứ khác nó gần như bán thương hiệu, cũng có ng phàn nàn trên đây mua chậu hafele về bị nứt, nên cụ nào thik chậu đá cứ blanco mà mua, em thấy dùng tốt.
P/S : nhà em dùng bình thường chứ ko phải giữ gìn lắm đâu, dao dĩa và kéo cũng cho vào chậu tuốt.
Vâng, e rut kinh nghiệm, có thể nhà e mua phải hàng lởm thật, nhưng vấn đề cụ mua bao lâu rồi, mơi 1-2 năm k sao cả

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chậu đá dùng phải gìn bỏ xừ chị nhỉ. Em vẫn vote inox.
Như nhà mình đang dùng máy rửa bát chứ ít dùng chậu nhưng sau thời gian nó như kiểu bị lợt màu nên chỗ đậm chỗ nhạt và xước thấy bẩn bẩn lem nhem chứ k đẹp như inox. Mình mua cũng vì bàn đá trắng nên inox k đẹp mà lúc mua nhìn nó đẹp thật, giá thì đắt hơn inox nhiều

Giangkpi

Xe buýt
Em thích chậu nào cho bát đổ nc vào là sạch ;))

buicongchuc

Xe ba gác
Nên lắp chậu âm bàn. Chiều em sang công trình chụp cho cụ chủ xem.

buicongchuc

Xe ba gác
E đang phân vân ko biết nên lắp chậu dương đá hay âm đá.
Em thì thiên về âm đá vì nhìn gọn gàng sạch sẽ nhưng nếu ko gia cố chắc chắn thì ko an toàn lắm và ko biết có hay bị thấm nước qua khe tiếp giáp giữa chậu với đá ko.
Bác nào có kinh nghiệm cho e lời khuyên ạ?
Hơn 10 năm nghề kiến trúc nội thất em khuyên cụ nếu có điều kiện lắp chậu âm bàn. Tìm được loại chậu 1 hố to hay hơn 2 hố.

Hà Tam

Xe điện
Tuy dùng chậu rửa loại 1 hay 2 hố, vẫn phải có thêm bộ chậu 2-3 cái loại inox nhỏ (kiểu như chậu inox Thái bán ở siêu thị 20", 16"...). Thứ nhất dùng rửa các loại cần nước vừa đủ như rau xà lách, rau thơm, hành lá, hành củ, tỏi..., 2 hố chậu to quá nhiều nước không cần thiết, hoặc như rửa giá đỗ hay bắp cải thái sợi, rất tiện lợi vì nó có thể cơ động, nghiêng đổ nước, lọc dễ dàng. Hoặc như rửa lá trà xanh để hãm trà xanh uống. Thứ hai, các chậu inox rời vẫn đặt trong hố chậu to được, dùng nước vừa đủ (tiết kiệm nước!), lại dùng ngâm, ủ thậm chí đun nấu được nếu cần.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chà chà, bác mà như này các ông ốp phơ mắng chết:
Ốp phơ dạy là: Vợ bẩu gì, phải nghe (như bác là chuẩn); rồi làm ngược lại là ổn (như bác là sai quy trình).
Nhá.

Capt.Do

Xe hơi
Chà chà, bác mà như này các ông ốp phơ mắng chết:
Ốp phơ dạy là: Vợ bẩu gì, phải nghe (như bác là chuẩn); rồi làm ngược lại là ổn (như bác là sai quy trình).
Nhá.
Hehe, vk em bảo bếp là của vk nên em để thích gì thì làm, tự chọn chậu vòi nhưng em giới thiệu chỗ mua, em mua của offers kdcn. Hàng nhập đức thấy xịn sò.

Capt.Do

Xe hơi
Vâng, e rut kinh nghiệm, có thể nhà e mua phải hàng lởm thật, nhưng vấn đề cụ mua bao lâu rồi, mơi 1-2 năm k sao cả
Nhà em mới dùng mấy tháng thôi mợ ạ, nhưng mrb có mà chưa dùng nên tất cả đều sd chậu rửa, hàng này theo em thì blanco hoặc chậu nhật thôi, chứ hafele ko tốt lắm, vòi rửa vk em mua hafele vì cùng mẫu mã blanco đắt gấp đôi luôn. Chậu thì hình như đắt gấp rưỡi. Tất nhiên chậu đá ko thể dùng xà xã như chậu inox đc nên ai muốn ngon bổ rẻ thì sài thôi, tùy nhu cầu sd.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn

Chậu âm bàn nhà e thi công cho khách đây ạ

leeagle75

Xe tải
Hơn 10 năm nghề kiến trúc nội thất em khuyên cụ nếu có điều kiện lắp chậu âm bàn. Tìm được loại chậu 1 hố to hay hơn 2 hố.
Chậu âm bàn có cần loại riêng không cụ? Hay loại nào cũng lắm âm bàn được?