[Funland] Chậu rửa bát loại nào

Lavender168

Xe buýt
Nhà em dùng loại cổ điển như thế này, dễ lau chùi, giá lại vừa phải và không lo lỗi mốt.
Đã dùng chậu này và chậu vuông, em vote chậu này, kg cần thay đổi kiểu mà làm gì, đá, sứ, vuông đáy dở hết

Chỉnh sửa cuối:

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cụ cho hỏi chậu này là nhãn hiệu nào? Kích thước bao nhiêu ạ. Các cụ mợ cho em hỏi thêm là nên lắp chậu đáy vuông hay đáy bo tròn vậy.
Vâng chậu lắp âm toàn phần của Konox, kích thước 81 x 44 cm cụ nhé. Chậu đáy vuông là thế hệ mới, còn bo tròn là kiểu đời cũ. Vậy nên tùy theo sở thích của từng người cụ nhé. Xem báo giá tại đây

MT_inblack

Xe hơi
Quan trọng nhất là cái phễu lọc rác thì chưa có chậu nào chuẩn cả, cơm vụn rau vụn vẫn lọt qua dc

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Quan trọng nhất là cái phễu lọc rác thì chưa có chậu nào chuẩn cả, cơm vụn rau vụn vẫn lọt qua dc
Xịn xò em có bộ của Topy cụ nhé, đảm bảo chất lượng hàng chuẩn

GiangNH3011

Xe tải
Em cũng dùng chậu inox của Hàn Quốc, loại tráng bạc gì đó màu đen, giá 3tr5. Nhưng cái đế nhựa cách nhiệt/chống ẩm gì đó dưới đáy chậu bị bung. Trước khi bị bung thì hay bị đổ mồ hôi ở đáy (em mở tủ bếp phía dưới thì phát hiện ra). Có nhà cụ nào gặp tình trạng này không ạ? Có phải do chậu của em rởm quá nên bị thế không ạ?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Em cũng dùng chậu inox của Hàn Quốc, loại tráng bạc gì đó màu đen, giá 3tr5. Nhưng cái đế nhựa cách nhiệt/chống ẩm gì đó dưới đáy chậu bị bung. Trước khi bị bung thì hay bị đổ mồ hôi ở đáy (em mở tủ bếp phía dưới thì phát hiện ra). Có nhà cụ nào gặp tình trạng này không ạ? Có phải do chậu của em rởm quá nên bị thế không ạ?
chậu tên là Korea nhưng ko phải hàng nhập Hàn Quốc đâu cụ nhé, cái này cần phân biệt nè :D. Có nhiều lô chậu cũng bị tình trạng bung tấm cao su chống ồn cụ nhé, nguyên nhân là do nhà sản xuất họ sử dụng tấm cao su quá dày để tăng cân nặng cho chậu và sử dụng loại kéo dính hơi kém. Nên khi sử dụng có xuất hiện tình trạng tấm cao su bị lệch hoặc bong ra khỏi chậu...

dpl

Xe lăn
Hiện tại, mình đang muốn tìm một chậu rửa bát dạng inox, nhưng tìm kiếm khá nhiều hãng. Nhờ các cụ tư vấn loại nào tốt trong tầm giá 5 triệu đổ lại có thương hiệu tốt tốt. Tìm kiếm có nhiều hãng quá, mà toàn trên 6 - 7 triệu. Thấy khá đắt
Loại nào cũng đc nhg phải là 304 trở lên

GiangNH3011

Xe tải
chậu tên là Korea nhưng ko phải hàng nhập Hàn Quốc đâu cụ nhé, cái này cần phân biệt nè :D. Có nhiều lô chậu cũng bị tình trạng bung tấm cao su chống ồn cụ nhé, nguyên nhân là do nhà sản xuất họ sử dụng tấm cao su quá dày để tăng cân nặng cho chậu và sử dụng loại kéo dính hơi kém. Nên khi sử dụng có xuất hiện tình trạng tấm cao su bị lệch hoặc bong ra khỏi chậu...
Cảm ơn cụ. Em là người mua, cũng ko phân biệt được hàng nhập ở đâu, chỉ nghe người bán nói vậy. Cụ cho e hỏi là việc đổ mồ hôi ở tấm cao su thì là do sao ạ? Cụ có rành không ạ?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cảm ơn cụ. Em là người mua, cũng ko phân biệt được hàng nhập ở đâu, chỉ nghe người bán nói vậy. Cụ cho e hỏi là việc đổ mồ hôi ở tấm cao su thì là do sao ạ? Cụ có rành không ạ?
Vâng, cái đó cụ chỉ cần nhấc chậu lên, lau sạch sẽ sau đó bắn lại Xylycol thật dày là ok không bị nước thấm xuống dưới nữa

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Bếp rộng theo em mua loại to to tí.
Em làm bếp với bồn rửa chén kích thước thông thường.
Giờ rửa mấy thứ to to thấy cứ vướng thế nào, không thoải mái.

network

Xe buýt
Đã dùng chậu này và chậu vuông, em vote chậu này, kg cần thay đổi kiểu mà làm gì, đá, sứ, vuông đáy dở hết
Công nhận cụ à, chậu vuông nhìn có vẻ hiện đại và đẹp nhưng các góc vuông rất khó cọ rửa và nước lại hay đọng.

Chỉnh sửa cuối:

GiangNH3011

Xe tải
Vâng, cái đó cụ chỉ cần nhấc chậu lên, lau sạch sẽ sau đó bắn lại Xylycol thật dày là ok không bị nước thấm xuống dưới nữa
Cảm ơn cụ ạ. Đây là cái chậu thứ 2 nhà em bị bung keo. Chậu 1 bị ung, còn trong thời hạn bảo hành nên em yêu cầu đổi. Đến cái thứ 2 này cũng vậy nên em nản quá.

GiangNH3011

Xe tải
Công nhận cụ à, chậu vuông nhìn có vẻ hiện đại và nhưng các góc vuông rất khó cọ rửa và nước lại hay đọng.
Công nhận cụ ạ. Lúc đi mua thì nhìn nó đẹp nên chọn mua. Đến lúc dùng rồi mới thấy vô cùng khó chịu. Chả hiểu sao lại cải lùi đi như thế.

Trước cháu thuê nhà, chủ nhà có dùng chậu đá, cháu thấy thích lắm, không bị bẩn gì. Không biết vì sao các cụ lại chê chậu đá ạ?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cảm ơn cụ ạ. Đây là cái chậu thứ 2 nhà em bị bung keo. Chậu 1 bị ung, còn trong thời hạn bảo hành nên em yêu cầu đổi. Đến cái thứ 2 này cũng vậy nên em nản quá.
cái thứ 3 mua cụ cứ ới em, sẽ có sự khác biệt :)

buicongchuc

Xe ba gác
Em đã tư vấn cho khá nhiều khách lắp chậu rửa bếp âm bàn đá 1 hố to

Ớt xanh

Xe điện
Cứ to mà chơi nhá bác.
Em vừa đặt chậu inox Việt mỹ một hố 80*50 sâu 23