Cháu sắp đi Tam Đảo 2 ngày 1 đêm cần tư vấn

100Km/h

Xe buýt
Chào các Cụ, 11/3 nay cháu có chuyến Hà Nội Tam Đảo 2 ngày 1 đêm bằng Kia Monring gồm cháu và 3 mợ. Lâu rồi cháu cũng ko đi chỗ này nên ĂN, NGHỈ, CHƠI, THAM QUAN, ĐẶC SẢN, CHÚ Ý,là những điều cháu chưa biết. Cụ nào có kinh nghiệm hay gì gì thì cho cháu thông tin nhé
Cháu cám ơn các Cụ nhiều ạ!

dongkijote

Xe điện
Cụ phải giữ gìn sức khỏe đấy, trong 1 đêm mà những 3 mợ :))
Em ko có kinh nghiệm, hóng hớt của cụ tý để em có phương án dự phòng cho Kế hoạch tương lai của em.

commander

Xe điện
Đường HN - TĐ bây giờ đẹp, dễ đi mà cụ, cụ cứ như nick của cụ mà phang cho cháu là được, đảm bảo chưa đến 30 phút, cháu lượn đây :))

Becgie

Xe điện
Chào các Cụ, 11/3 nay cháu có chuyến Hà Nội Tam Đảo 2 ngày 1 đêm bằng Kia Monring gồm cháu và 3 mợ. Lâu rồi cháu cũng ko đi chỗ này nên ĂN, NGHỈ, CHƠI, THAM QUAN, ĐẶC SẢN, CHÚ Ý,là những điều cháu chưa biết. Cụ nào có kinh nghiệm hay gì gì thì cho cháu thông tin nhé
Giữ gìn sức khỏe cụ nhé :D. Em bồ hóng thớt của cụ lấy kinh nghiệm khi nào đi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Thế này thì phải học kinh nghiệm của kụ mới đúng ah 8-}

Pigwalk

Xe container
Gớm cụ cứ trêu bọn em, mình cụ mà nài dững 3 mợ thì bọn em phải học kinh nghiệm của cụ đới.

100Km/h

Xe buýt
Hic, cả thớt của cháu có chữ "3 mợ" bé tẹo mà các Cụ toán chém vào đó là sao đới?
Các Cụ ko tư vấn mấy chữ to to cho cháu, cháu chả có gì về báo cáo cho các Cụ đâu ợ

hihodu

Xe tăng
Cụ đi đúng biển báo mà đi, chú ý xxx hay bắn tốc độ đoạn thị xã phúc yên, vào đến tp Vĩnh yên cụ đi đường qua khu công nghiệp Khai quang nhớ 50 thôi,đoạn này hay bắn. Ăn ở trên đấy tốt nhất cụ cứ phải hỏi trước nhà hàng, chơi thì cụ có 3 mợ rồi, mệt cụ cứ ới em 1 câu :))

100Km/h

Xe buýt
Các Cụ ko chỉ cháu nhà nghỉ tốt, chỗ ăn ngon, chỗ tham quan đẹp thì còn lâu các mợ mới tip cho cháu để cháu có chuyện hầu các Cụ nhé

nguoihung8555

Xe hơi
dốc 10% cụ băt đầu lên dốc phải đi số 2 nếu số sàn đi đều ga không được ngớt ga khi đang lên dốc

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Xem qua thì em hiểu cụ có thể tự lên đó được, cá nhân em chỉ góp ý nội dung theo dòng IN HOA của cụ.
- Về ĂN, NGHỈ theo em là quan trọng nhất: Em có 2 địa chỉ rất đáng tin cậy phục vụ tốt, không chặt chém, nếu không đông lắm có thể chọn phòng nghỉ, món ăn có thể đặt trước rất ngon và sạch sẽ. Cả 2 chỗ này đều nằm trên đường lên đài truyền hình. Cụ nên gọi điện trước khi đi để đặt phòng.
1/ Nhà nghỉ Ánh Dương: gọi cho cô Duyên là quản lý luôn cố đã trên 60 tuổi, là cán bộ của Huyện Tam Đảo đã nghỉ hưu, đt 0211.3824225. Đi vòng lên đồi có chỗ đỗ xe rất kín đáo và rộng rãi, phòng ốc nhiều, rộng rãi sạch sẽ, có Karaoke, view đẹp.
2/ Biệt thự Royal: Đi qua chỗ cô Duyên khoảng hơn trăm mét: 02113824065, 01669567916, 01238753911. Có khoảng chục phòng thôi, có chỗ nấu nướng, chỗ uống Cafe, view đẹp, phòng ốc sạch sẽ.
- Về CHƠI: Trước khi lên đỉnh Tam Đảo, cụ nên rẽ vào Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên vãn cảnh cho lòng thanh tịnh, chùa rất lớn và đẹp, loanh quanh ở đây cũng phải mất khoảng 1g30'. Vì lên núi để nghỉ mát đúng nghĩa nên ít chỗ chơi: cụ cứ hỏi chủ nhà là biết ngay. Theo em thì: mùa hè xuống được bể bơi, mùa này thích thì cụ với 3 mợ cứ thử phát xem sao, nếu "nó" xoăn tít lại không sử dụng được thì đừng trách em xúi đểu :D.
Nếu dẻo dai thì kéo nhau xuống chơi chỗ Thác Bạc hoặc leo lên chỗ tháp Truyền hình, dốc đứng, bậc cao, mùa này ẩm chắc nguy hiểm vì rất trơn và đặc biệt là rất mỏi chân, khi lên oải lắm, phải nghỉ vài chặng. Trên đường ra Thác Bạc có vài quán Cafe dọc đường, view xuống thung lũng rất đẹp có thể Cafe hoặc bia, khoai nướng ... Sau đó đi chơi chợ, bách bộ để hưởng không khí trong lành, nếu ở qua đêm cuối tuần có thể có lửa trại. Em lười đi chơi nên tạm rì viu thế, còn lại cụ tự hỏi và tìm hiểu thêm.
Tuy nhiên mùa này lên đó em sợ trời mây mù tầm nhìn hạn chế cụ quan sát thật cẩn thận, lúc này cần phải quên là có 3 mợ ngồi trên xe đi nhé. Lên đó chăn đệm có thể sẽ ẩm ướt, mùa hè thì ok.
- Về ĐẶC SẢN: đủ loại và chỉ được chén đồ xịn ở hàng quen (xem người ta làm là biết ngay): Nhím, Sóc, chim, lợn ... và rau Susu vv...
- CHÚ Ý: Mùa đông mây mù ẩm ướt, tầm nhìn hạn chế, rêu trơn, đồ ăn ít hơn mùa hè, bể bơi không tắm được. Lên xuống dốc phải thật cẩn thận xe đối diện, bật đèn sương mù, đừng bật pha, chói mắt xe đối diện. Nếu cụ thích chơi xịn thì vào gian hàng otofun hỏi Belvedere resort hoặc mấy cái khách sạn trên đó. Em thì thấy 2 chỗ trên rộng rãi sạch sẽ ấm cúng thoải mái như ở nhà, giá cả rất hợp lý.
Nếu cụ quan tâm đến cả đường đi thì search trên OF đã có bác rì viu rất chi tiết rồi đấy, em khỏi pót lại tốn tài nguyên.
Chúc các cụ mợ chuyến đi vui vẻ, may mắn. Em chờ rì viu sau chuyến đi của cụ, nếu thời tiết tốt tới đây em cũng lên đổi gió.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Lên đó leo núi thì mỏi gối chắc không mần ăn được gì.

Kiếm cái khách sạn Hương rừng sau đó chơi bài cởi đồ.

Có gì cụ report cho anh em học hỏi nhá:P

Chỉnh sửa cuối:

Bummer9332

Xe buýt
Khách Sạn Hương Rừng nhé,lên mạng mà lấy thông tin,phòng Deluxe mùa này cũng chỉ 5-700 thôi,ăn uống đừng đặt,ra ngoài mà vào các quán tùy chọn,có đủ Gà,bò,dê,lợn mán,xôi nương...nhưng ăn ở quán,đừng mua về làm quà vì mua về thường bị tráo hàng nếu ko phải thổ địa cụ nhé.đi với 3 mợ vui vẻ nhé,về kể được chiến công thì tốt

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Không mua ngọn su su trên tam đảo, em mua 1 lần cạch đến già, mang về đến nhà bốc mùi thối và chẩy nước có lẽ nó phun thuốc.
Ăn uống thì thôi rồi, chặt chém, chộp giật kinh hoàng, thích thì đi cho vui nếu so sánh vói sa pa thì như tây với tầu,
Không nên đi
~X(

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Không mua ngọn su su trên tam đảo, em mua 1 lần cạch đến già, mang về đến nhà bốc mùi thối và chẩy nước có lẽ nó phun thuốc.
~X(
Em leo lên tận vườn bà Duyên bảo nhân viên hái cho. Ngon luôn. :D

Made-in-Vietnam

Xe tải
Đi: cụ đi đường QL2, qua trạm soát vé BOT (15.000 đ) là có biển giảm tốc độ vào Phúc Yên đi 50km/h. Qua đèn đỏ cuối cùng (chổ vòng phải) khoảng 500m là có biển hết khu đô thị có thể đi 80km/h

Qua BigC (gần Vĩnh Yên) và cầu lại có biển hạn chế tốc độ, cụ rẽ phải đi vào QL2B lên Tam Đảo, hết khu đô thị mới được đi 80km/h.

Đi đường núi Tam Đảo nhớ bật đèn và luôn nhìn gương cầu xe đối diện tới. Nếu sương mù thì đi chậm thôi.

Ăn: trên Tam Đảo (900m so với mặt biển) chỉ nên gọi rau su su và gà chạy bộ, các thực phẩm khác toàn mang từ Vỉnh Yên hay Hà Nội lên thôi, chủ yếu là đông lạnh. Không nên ăn đặc sản gì cả ngoài rau su su.

Cụ có thể vào quán Hiền (0987211806), Mai (0169835583) giá hợp lý. Nhà nghỉ bây giờ không đắt, ngày thường càng rẻ. Cụ có thể nhờ các em Hiền, Mai đặt chỗ cho.

Cụ đi với 3 mợ thì nên mang theo đồ ăn khô (bánh, kẹo...), nước uống đầy đủ.

Tham quan: ở Tam Đảo có thể lên tháp truyền hình (độ cao 1.300m đi hơi mỏi chân), hay xuống Thác Bạc chơi. Đi chơi chụp ảnh trong thị trấn. Trên đường núi Tam Đảo có gần chục cái chùa, cụ có thể dừng xe vào chơi.

Hôm sau trên đường về nên rẽ qua Thiền viện Trúc Lâm chơi, có nhiều thời gian thì đi hẳn Tây Thiên.

Có thể vào ăn (trưa, tối) tại BigC Vĩnh Yên, nhiều hàng ăn nhanh khá ngon và không đắt.

Ở Tam Đảo 1 ngày có thể hưởng 4 mùa: Sáng - xuân, Trưa - he, Chiều - thu, Tối - đông

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
3 mợ thì đỡ thế nào được, đường đi giờ thuận lợi lắm, lên trên đó ở mấy cái khách sạn to í, ăn thì khi đi qua thành phố vĩnh yên vào nhà hàng hương quê ăn rồi lên tam đảo, ăn ở đây ngon mà lại rẻ

Made-in-Vietnam

Xe tải
Ăn uống thì thôi rồi, chặt chém, chộp giật kinh hoàng, thích thì đi cho vui nếu so sánh vói sa pa thì như tây với tầu,
Không nên đi
~X(
Cụ mua phải hàng đểo mang từ dưới xuôi lên rồi, họ ngâm nước cho nặng, nếu dùng được cũng phải bỏ ít nhất 3/4 vì họ cắt rất dài.

Phải mua đúng rau su su trồng tại Tam Đảo, quen mới mua được. Tuyệt đối không mua gì ở chợ Tam Đảo.

Em mu rau su su ở Tam Đảo về chỉ cần rửa và chén, chẳng phải nhặt bỏ tí nào.

bong_hong_denq

Xe hơi
e chưa đi bao giờ nên cũng ko biết tư vấn giúp cụ thế nào ợ, cung chỉ biết chúc cụ có di du lịch vui vẻ & hp, có j về chia sẻ với ae nhé cụ.