[Funland] Cháu xin hỏi về đường đâm cửa nhà

Songque

Xe tăng
Giá rẻ là quất đi cụ, đường nội bộ mà, cụ xây tầng 1 làm gara, các tầng khác để ở. Rất nhiều nhà phong thủy nhìn cũng rất đẹp, mà cũng có ra gì đâu.
Nhân đây cho em hỏi nhà mấy nạn nhân của Luyện, Dương ở BD, anh gì bi sát hại cả nhà đêm 30tết ấy, có bị ngã ba đâm vào nhà ko nhỉ?

duytrong

Xe lăn
Nếu đường ít xe thì chả sao. Nhiều xe đi lại thì e cứ né. Lớ ngớ có thằng quáng gà phi vào nhà mình. Kiêng là kiêng cái đó thôi :D
Gần nhà em mới vừa mấy hôm có con xe máy phi vào méo cả cái cửa sắt ( cửa kéo) cũng vì nhà có đường lao vào cửa.may mà nạn nhân không chết.

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn

Nhà cấp 4 của em đây, ngay tại ngã 3 đường, đường em đang đứng dâm chéo vào nhà, em ở mấy năm rồi có sao đâu, dĩ nhiên là em có làm mấy cách trấn trạch cho yên tâm.
Sợ những con xe mất lái ,với mấy xe ông tài nơi khác lạ đường trời tối lao vào nhà thôi,thầy nào mà trấn được hả cụ.

duytrong

Xe lăn
Không phải bỗng dưng những vị trí như thế vừa rẻ vừa khó bán đâu.

599456

[Tịch thu bằng lái]
Phải rẻ hơn thị trường thì múc mặc dù vẫn lệch !
Về an toàn giao thông cũng không tốt , phong thủy cũng không tốt ( cái này có thể hóa giải được đôi phần nhưng cũng tốn kém )
Sau cụ cần tiền thanh khoản cũng là vấn đề!
Mua rẻ sau bán rẻ còn dễ trôi !

anh.tuan

Xe tải
Theo hiểu biết của em đây là thế hổ sát: đường đâm vào nhà. Thế long sát: khúc cua nó chém vào nhà. Gia đình em trước cũng ở nhà thế Long sát. Nhà bên cạnh thì chồng mất, sau vk bồ bịch, con gái thì cặp kè như 2 lần chồng. Nhà em nhẹ thì tí mất nhà vì lô đề may gỡ đc phát cuối. Bán cho nhà khác. Nhà này trước làm ăn đc từ sau mua nhà, ck thì nghiện bồ bịch. Con cái thì cờ bạc bỏ vk. Hóa giải thì em nghe bảo đặt non bộ, làm tam cấp đi hai bên vào nhà, đặt gương, đặt tượng kiểu như quan vân trường. Tất thảy lại thì Cụ thấy thoải mái ko lo lắng j thì cứ mua để ở thôi ạ. Đức năng thắng số cụ ạ(Mà cụ cũng thử tìm hiểu xem gia cảnh nhà kia thế nào ạ). Em ko thầy thợ j nhé. Kinh nghiệm em trải qua và là sự thật.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chả là cháu cân nhắc mua một nhà mặt đường nội bộ. Đường khoảng 10m, có vỉa hè. Cháu rất ưng nhưng có một vấn đề rất mong cccm chuyên bất động sản cho tư vấn. Chả là đối diện nhà có khu tập thể với tường bao quanh. Trong khu đó có đường nội bộ và họ đã đục một phần tường thông ra đường trước nhà cháu để tiện đi lại. Điều đáng nói là đường nội bộ ấy chạy vào 1/2 cửa nhà cháu định mua và toàn bộ cửa nhà bên cạnh. Tương lai, khi toàn bộ tường bao bị phá sẽ có một đường to hơn trước cửa nhà cháu định mua nhưng tim đường lại sang nhà bên cạnh. Đường này cũng không phải đường lớn mà dạng đường nội khu (cháu xin gửi sơ đồ vẽ tay để cccm hình dung).
Cháu rất mong cccm giúp cháu xem thế nhà cháu định mua có bị dính đường đâm nhà không ạ? Cháu xin đa tạ cccm.

Bác có cái mặt tiền không nhòm vô chỗ đi ị của nhà khác, tốt quá còn gì.

Chả bù cho êm: Mở cửa là nhìn thấy chúng nó uốn éo.

ar3a

Xe container
Toàn cụ chém kind, mặc dù không thực tế trải qua mà toàn nghe nói với lại ông hàng xóm kể. Nhà em đang ở, cũng đúng ở ngã 3 trong một khu chia lô. Từ khi về nhà này, vợ chồng em thêm được cậu con trai (trước đó là 2 gái). Công việc đều, con cái ngoan. Cứ thực tế mà sống cụ chủ ơi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Theo hiểu biết của em đây là thế hổ sát: đường đâm vào nhà. Thế long sát: khúc cua nó chém vào nhà. Gia đình em trước cũng ở nhà thế Long sát. Nhà bên cạnh thì chồng mất, sau vk bồ bịch, con gái thì cặp kè như 2 lần chồng. Nhà em nhẹ thì tí mất nhà vì lô đề may gỡ đc phát cuối. Bán cho nhà khác. Nhà này trước làm ăn đc từ sau mua nhà, ck thì nghiện bồ bịch. Con cái thì cờ bạc bỏ vk. Hóa giải thì em nghe bảo đặt non bộ, làm tam cấp đi hai bên vào nhà, đặt gương, đặt tượng kiểu như quan vân trường. Tất thảy lại thì Cụ thấy thoải mái ko lo lắng j thì cứ mua để ở thôi ạ. Đức năng thắng số cụ ạ(Mà cụ cũng thử tìm hiểu xem gia cảnh nhà kia thế nào ạ). Em ko thầy thợ j nhé. Kinh nghiệm em trải qua và là sự thật.
Bác chả hiểu gì về Phong thủy.
Bác "nhẹ thì tí mất nhà vì lô đề" vì trình oánh đề ngắn.
Bác "vì lô đề may gỡ đc phát cuối", chính là nhờ cái nhà thế Long Sát của nhà bác đấy. Lại bán mất, rõ hoài của.

O Muong Te

Xe điện
Nên kiêng cụ ạ. Người nhà em tan nát vì vụ đường đâm vào nhà.

anh.tuan

Xe tải
Bác chả hiểu gì về Phong thủy.
Bác "nhẹ thì tí mất nhà vì lô đề" vì trình oánh đề ngắn.
Bác "vì lô đề may gỡ đc phát cuối", chính là nhờ cái nhà thế Long Sát của nhà bác đấy. Lại bán mất, rõ hoài của.
Em có chơi đâu. Ông bà già nhà em mà. Chuyền nhà em nó thế. Còn gỡ đc cái nhà là may rồi. Bác còn muốn đc 70 cái nhà nữa thì tham quá kaka.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chỗ này nhà cụ đường mà to thì quá đẹp. Ngại ngùng gì kaf ko mua
Chả là cháu cân nhắc mua một nhà mặt đường nội bộ. Đường khoảng 10m, có vỉa hè. Cháu rất ưng nhưng có một vấn đề rất mong cccm chuyên bất động sản cho tư vấn. Chả là đối diện nhà có khu tập thể với tường bao quanh. Trong khu đó có đường nội bộ và họ đã đục một phần tường thông ra đường trước nhà cháu để tiện đi lại. Điều đáng nói là đường nội bộ ấy chạy vào 1/2 cửa nhà cháu định mua và toàn bộ cửa nhà bên cạnh. Tương lai, khi toàn bộ tường bao bị phá sẽ có một đường to hơn trước cửa nhà cháu định mua nhưng tim đường lại sang nhà bên cạnh. Đường này cũng không phải đường lớn mà dạng đường nội khu (cháu xin gửi sơ đồ vẽ tay để cccm hình dung).
Cháu rất mong cccm giúp cháu xem thế nhà cháu định mua có bị dính đường đâm nhà không ạ? Cháu xin đa tạ cccm.

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Em xin kể chuyện của 2 nhà có đường đâm vào nhà ở chỗ em.
Nhà thứ nhất làm ăn một thời gian thì lụi bại, phải cầm cố rồi bị người ta bán cho nhà thứ hai. Lúc hàng xóm vào thăm vợ chồng nhà này ( ông chồng bị tai nạn) bà vợ khóc lóc nói lúc sa cơ thất thế mới biết không có mấy người thật sự quan tâm đến mình. Nhà kế tiếp mua được một thời gian thì cô con gái bị tai nạn chết trong vụ xe điên ở gần Bạch Mai (bà mẹ đang nằm viện ở đó)
Nhà thứ 2 đẻ 2 cô con gái, 1 cô chết đuối lúc trẻ , cô thứ 2 cặp với 1 thằng cướp lúc đi học cao đẳng lúc có chửa thì thằng kia bị túm vào tù, đẻ ra là con gái, độ láo toét chắc di truyền từ bố. Ông chồng suốt ngày rượu chè, mới chết vì ung thư gan, bà vợ tính chạy liệt sĩ ( ông này là thương binh) nhưng không được, mất khối tiền ( cái này không rõ là bị lừa hay bị người ta tố giác). Lúc ông này nằm viện mấy tháng, người chăm sóc trên đó là ông em trai, không phải vợ, cũng không phải con gái hay con rể ( con bé kia đi bước nữa với thằng có 2 con riêng nhưng vất cho bố mẹ nuôi và ở nhà ông bà này).

Đây chỉ là 2 nhà gần nhà mà em biết, em không mê tín nhưng thừa tiền em cũng không bao giờ mua những ngôi nhà như thế này, em cũng không tin giờ có thầy cao tay giải được.

TaiNon1974

Xe buýt

Em có ông bố nuôi, thương binh. Có ngôi nhà có người thắt cổ, rao ko ai mua, ổng biết ép giá mua đc rất rẻ. Rồi 5, 10, 15 năm trôi qua thấy làm ăn phát rầm rầm.

_AHA_

Xe điện
Nhỡ rẻ hẳn 4/3...khéo cụ lại bảo đi xem. Người mới nửa vởi, chứ pt ko có nửa vời cụ nhé :))
Thực tế tại VN toàn phong thủy nửa vời. Tại sao phải rẻ mới mua vì ở mình theo quan niệm PT nên khó bán

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Né cửa sang phía ko phải đường lao thẳng vào cửa nhà, dùng gương bát quái, và tìm hiểu thêm google về cách hoá giải, làm sao giải toả năng lượng tán nó ra là đỡ.... Nếu đường to mặt nhà, mà có môt đường nhỏ đâm phía đối điện thì xây lùi nhà đi môt tí có khi lại là đón lộc, tiền vào như nước.... Còn nếu như đường trước mặt nhà mà là đường nhỏ, còn đường đâm vào nhà là đường lớn thì phải dùng hoá giải...

Tà Giáp.

Xe máy
Cụ vào sài gòn tham quan dinh độc lập nhé,xưa là dinh tổng thống.đường đâm chính cửa và hậu quả thì cụ biết rồi

motiva

Xe tải
Ở gần nhà em có cái biệt thự to lắm bị đường đâm, trước đây vài năm thì nhà đấy giàu gần như nhất khu, tài sản ước đoán cỡ vài trăm t. Giờ thì tan gia bại sản, nhà cửa cầm cố còn gia đình thì ly tán.
Sự thật 100%. Nên em không bao giờ mua nhà đường đâm dù giá rẻ thế nào.

honda_cub79

Xe lăn
Theo cháu cụ thớt lăn tăn thì không nên mua ạ.