[Funland] Cháy căn hộ tầng 15 vinhomes time city

Tiểungưnhi88

Xe điện

Leanh65

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

tank_fun

Xe tăng
Các báo đăng "một chung cư cao cấp", gớm tên húy hay sao mà không dám đăng cụ thể. Thằng Vượn thao túng truyền thông khiếp thật

maximax903

Xe điện
Vụ này to đấy cụ.... Đã có thông tin ban đầu là chủ nhà hôm trước thắp hương nên bịt cảm biến khói/nhiệt. Bình thường thì bảo vệ lên ngay rồi, ko đến nỗi bùng mạnh như vậy mới biết.
Chủ nhà này bị não hay gì mà bịt các cảm biến lại nhỉ?

longloan

Xe tăng
Các báo đăng "một chung cư cao cấp", gớm tên húy hay sao mà không dám đăng cụ thể. Thằng Vượn thao túng truyền thông khiếp thật
E chẳng làm ở Vin đâu.nhưng cụ nên tôn trọng cá nhân .cụ có thế nói a V... Chứ có văn hóa ai lại gọi là thằng thế.trừ khi họ phạm tội đã bị cơ quan chắc nâng kết luận

Asura

Xe tăng
Chủ nhà này bị não hay gì mà bịt các cảm biến lại nhỉ?
Thông tin không chính thức thì là vậy. Tuy nhiên, hiện tượng bịt cảm biến khói/nhiệt để thắp hương, hút thuốc nhiều mà cụ vì nó khá đơn giản. Vấn đề ở chỗ sau đó sơ ý quên mie nó mất ko tháo ra, em gặp mấy trường hợp rồi

tank_fun

Xe tăng
E chẳng làm ở Vin đâu.nhưng cụ nên tôn trọng cá nhân .cụ có thế nói a V... Chứ có văn hóa ai lại gọi là thằng thế.trừ khi họ phạm tội đã bị cơ quan chắc nâng kết luận
Em chỉ nói thằng Vượn chứ có cụ thể là ai đâu ? Cụ quen ai tên là Vượn à ?

Skoda_Favorit

Xe container
Hình như ít phòng ngủ có lắp cảm biến khói!

maximax903

Xe điện
Thông tin không chính thức thì là vậy. Tuy nhiên, hiện tượng bịt cảm biến khói/nhiệt để thắp hương, hút thuốc nhiều mà cụ vì nó khá đơn giản. Vấn đề ở chỗ sau đó sơ ý quên mie nó mất ko tháo ra, em gặp mấy trường hợp rồi
Vâng em biết cảm biến nó có cái nắp nhựa chụp bên ngoài là xong. Coi như cảm biến vô tác dụng. Nhưng ý thức của người ở trong nhà (phần lớn là người thuê chứ ko phải chủ hộ) ko chấp nhận được. Hút thuốc, thắp hương, nấu nướng mở cửa ban công/cửa sổ ra để lưu thông gió, bật hút mùi, bật quạt lên thì vẫn hạn chế được khói làm ảnh hưởng đến cảm biến. Nhiều ông ở chung cư khoe ảnh trên MXH nằm trên giường phì phèo điếu thuốc nhìn khắm bỏ mẹ. Tưởng thế là sang chảnh.

Chỉnh sửa cuối:

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ nói rõ hơn đi. nếu nhà sx người ta làm thì người ta đã tính toán... còn nếu thợ đông lào làm thì lăn tăn á... với lại" điều hòa ống nhôm" là sao e gg mãi vẫn ko vỡ :(
Uh thì Vin dùng ống điều hòa bằng nhôm thay đồng. Ở trên có cụ trả lời rồi đó. Dùng nhôm trong điều kiện bt thì cũng dc nhưng ko chịu lực & bền bằng đồng. Tóm lại là để giảm chi phí thay mẹ = ống nhôm. Ở 1 thời gian nó hở xì ga là phải khắc phục.

tunglam28062009

Xe tăng
Thế mà vnexpress chỉ dám đăng cháy ở 1 chung cư thuộc phường Vĩnh Tuy :)
Lửa thì tắt rồi, còn dư luận thì đợi truyền thông Vin ra tay ;))
Không dám nhắc tên chung cư trong cả bài báo. Bản lĩnh chiến đấu của các anh bồi bút đầu rồi, ...ục thế!
bọn lều báo đĩ bút 9 điểm 3 môn nó cũng còn biết tránh nhắc đến, sợ phạm huý
Cháy thì đâu mà chẳng cháy mà báo chí đến cái tên cc ở đâu cũng *** dám nói. Chẳng lẽ cái tên Vin nó phạm húy đến thế cơ à. Nhớ cái vụ 2 đứa nhảy lầu ở vin liễu giải cũng *** dám nói cc nào.
Bảo tên các cụ đầy tớ còn dễ hiểu, đằng này tên công ty tư nhân của thằng vượng cũng sợ ko dám nhắc thì chịu thật.
Cách làm truyền thông làm nhiều người bt thành ghét cmnl.

annika

Xe buýt
Uh thì Vin dùng ống điều hòa bằng nhôm thay đồng. Ở trên có cụ trả lời rồi đó. Dùng nhôm trong điều kiện bt thì cũng dc nhưng ko chịu lực & bền bằng đồng. Tóm lại là để giảm chi phí thay mẹ = ống nhôm. Ở 1 thời gian nó hở xì ga là phải khắc phục.
ống nhôm cụ nói là cái ống âm tường nối từ cục nóng vào mặt lạnh phải ko? chênh lệch đâu có bn đâu mad sao ko thi công ống đồng ta

annika

Xe buýt
Cháy thì đâu mà chẳng cháy mà báo chí đến cái tên cc ở đâu cũng *** dám nói. Chẳng lẽ cái tên Vin nó phạm húy đến thế cơ à. Nhớ cái vụ 2 đứa nhảy lầu ở vin liễu giải cũng *** dám nói cc nào.
Bảo tên các cụ đầy tớ còn dễ hiểu, đằng này tên công ty tư nhân của thằng vượng cũng sợ ko dám nhắc thì chịu thật.
Cách làm truyền thông làm nhiều người bt thành ghét cmnl.
chí ní chí ní. vấn đề xh bây chừ tụi bần nông ló cầm chịch . lói sai í tui ló . tụi ló bịt cmn miệng ngay.:(

KoenigseggPigani

Xe tăng
Thì em bẩu ch.cư hay mà, em chỉ ghét cái thang máy với thiết kế như L giờ thôi. Cháy, hỏa hoạn thì chết do hoảng loạn và sợ quá đáng..khói.
Cụ để ý, khi đi đường có đám khói do đốt lá cây chẳng hạn, đám khói thì dài khoảng 2-3 chục mét chứ mấy, nín hơi vài giây là vụt qua thôi. Nhưng không, nhiều đờn ông hảo hớn (phụ nữ không nói tới) đưa tay bịt mũi, mắt nhắm mở ti hí rồi một tay kéo ga để thoát thân. Nhìn ngứa cả...hehe.
E thấy cc nó phân loại đủ nhu cầu, tức trong 1 toà nó có từ căn 1pn đến penhouseduplex, những căn hoa hậu của nó e nghĩ cụ k thể chê dc về thiết kế vì đa số nhận thô để chủ nhà tự làm, qtrong là chịu chi cả chục tỷ hai chục tỷ để ở cho nó sướng không thôi;
Còn về thang máy thì cc đời mới hạng cao giờ đa số thang cũng rất tốt toàn Schindler Otis Thyssen có dán tem kiểm định an toàn ra ngoài
Ở cc cao cấp giờ mà chết vì cháy thì chắc ở nhà đất phải chết tới 10 lần vì cháy rồi

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Ơ.....cc đẳng cấp mà cũng cháy á.... Thôi thì...cố tí mua liền kề,biệt thự đi cho giảm thiểu rủi ro cháy......nổ.

CCCK

Xe tăng
Chủ nhà đi vắng nên không thiệt hại về người !
Lao động liều thế? Tàu nhanh chỉ dám nói cháy ở “một chung cư cao cấp phường Vĩnh Tuy” thôi. Chắc đám truyền thông của anh Vova sót báo công đoàn rồi😂😂😂

xherox

Xe điện
Ông bạn cấp 3 em đang làm vị trí giám đốc ở hội sở 1 ngân hàng kha khá, lúc nãy thấy post clip lên facebook về vụ cháy này và nói chuông báo cháy ko hoạt động khi xảy ra cháy, em đang vào comment là : đã có ai gọi bảo phải xoá bài chưa? đến lúc em gõ xong thì bài đã xoá luôn rồi

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com