[Funland] Chạy Grab tháng 15 củ là có thật các cụ ạ

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em đang học ĐH, gia đình hoàn cảnh khó khăn nên đi làm thêm để lấy tiền trang trải cuộc sống, giúp đỡ gia đình là RẤT TỐT.
Nếu E đã học xong ĐH hoặc không còn đi học nữa thì nên cố gắng tìm kiếm 1 công việc nào khác tốt hơn hoặc hãy phấn đấu hết mình vì công việc.
10 năm sau hy vọng không ai gọi E LÀ
THẰNG XE ÔM
Xe đạp nên thật thà quá! :)
MerB cỡ trưởng lão ở Vin đới :)

vu nhat hung

Xe buýt
E đang chạy grab Bike, tay trái thôi,nhưng cũng hơn lương công nhân,lạ cái là nhiều ô đói mốc mồm nhưng bảo chạy grab thì bĩu môi,đến chịu

MerB

Xe điện
E đang chạy grab Bike, tay trái thôi,nhưng cũng hơn lương công nhân,lạ cái là nhiều ô đói mốc mồm nhưng bảo chạy grab thì bĩu môi,đến chịu
Chuẩn cụ. Em bảo chạy grab thì đếch tin, chụp cho em đủ loại mũ. Đếch hiểu các cụ ý kỳ thị gì grabber.

vu nhat hung

Xe buýt
Chuẩn cụ. Em bảo chạy grab thì đếch tin, chụp cho em đủ loại mũ. Đếch hiểu các cụ ý kỳ thị gì grabber.
Nhiều người mắc bệnh sỹ lắm cụ,như e khi đky chạy grab bị sự phản đối dữ dội từ người thân,cơ mà e cứ đánh hơi đc mùi tiền,mà là tiền sạch sẽ là e cứ chiến thôi

MerB

Xe điện
Xe đạp nên thật thà quá! :)
MerB cỡ trưởng lão ở Vin đới :)
Người ta mới vào đừng lừa người ta.
Ps: Cụ Chioan đừng nghe lời cụ này bốc phét nhé. Em thề em mà làm cho Vin thì sét đánh gãy chân. Mấy ông dở người ở đây không hiểu bị làm sao suốt ngày chụp mũ em.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người mắc bệnh sỹ lắm cụ,như e khi đky chạy grab bị sự phản đối dữ dội từ người thân,cơ mà e cứ đánh hơi đc mùi tiền,mà là tiền sạch sẽ là e cứ chiến thôi
Ngày nay e chạy thong dong vừa làm vừa nghỉ cũng đc nhiêu đây :)

GoldenA

Xe hơi
Hỏi hèn gì nhiều người chạy Grab vì đam mệ ạ.

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
Không phủ nhận Grap tiện ích, nhưng nó làm cho khó khăn nhiều ngành khác vì lao động thích chuyển sang grab. Tư duy ít hơn, giờ giấc tùy ý, tùy hứng ...dẫn tới chất lượng lao động thấp hơn nữa

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Không phủ nhận Grap tiện ích, nhưng nó làm cho khó khăn nhiều ngành khác vì lao động thích chuyển sang grab. Tư duy ít hơn, giờ giấc tùy ý, tùy hứng ...dẫn tới chất lượng lao động thấp hơn nữa
Cụ duy ý chí quá. Gr hay cái j hãy để bàn tay vô hình của qui luật cung cầu điều tiết. Cụ ko khôn hơn đc qui luật đó đâu.

kid1234

Xe buýt
Cụ duy ý chí quá. Gr hay cái j hãy để bàn tay vô hình của qui luật cung cầu điều tiết. Cụ ko khôn hơn đc qui luật đó đâu.
ngày xưa tuyển 1 nhân viên trả lương 7-8tr/tháng, làm sinh lãi cho cty 100tr/tháng.
giờ có grab, ông nhân viên đó nghỉ vc sang chạy grab lương 15tr/tháng.
cty cũ tuyển nhân viên mới vẫn trả 7-8tr/tháng và vẫn muốn nó làm sinh lãi 100tr/tháng. ko chịu giảm lãi để tăng mức lương cho nhân viên, để giữ nhân viên. doanh nghiệp cứ khôn thế thì còn chảy máu nhân viên dài dài. rồi lại kêu khó khăn, kêu grab làm hại giới trẻ.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Em thấy dc
- Thúc đẩy buôn bán hàng hoá online
- Đi lại giờ tiện lợi hơn nhiều, ko sợ bị lứa, ko phải mặc cả
- Không còn những người lao động bị lừa tiền hay bị bóc lột với đông lương rẻ mạt. Trước đây sv tìm việc làm thêm rất khó khăn rồi bị bao trung tâm môi giới việc làm lừa đảo
- Thu nhập của các tầng lớp lao động chân tay, lao động trí óc được thu hẹp > công bằng xã hội
- Dân tình một phần nào đó được tiếp cận với công nghệ> bắt chước, nảy sinh ý tưởng, sáng tạo.
- DN muốn tuyển dc người thì phải tạo ra được công việc với thu nhập tốt cho người lao động. Mấy ông tuyển nhân viên lương 5-7tr chắc doanh thu phần lớn dựa vào việc hút máu người lao động, lấy công sức của người lao động làm vốn chứ sản phẩm không có giá trị, những DN thế này nên bị đào thải.

E đi grab vẫn hay cho thêm tiền vì e nghĩ đó cũng là 1 nghề vất vả, mấy người làm cái này cũng chịu khó nên e rất trân trọng. E chỉ xem thường mấy nhân viên văn phòng suốt ngày ngồi chơi rồi kêu ca lương thấp 5-7tr nhưng lại ngại thay đổi, ngại vất vả.

Về chất lượng lao động thì các cụ khỏi lo, lương trả cao tự khắc kiếm dc lao động ngon giống như Grab nó tạo được thu nhập cao hơn thì nó kéo hết lao động của các cụ thôi

IT_nd89surveyus

Xe tải
Ko liên quan lắm, nhưng em cảm giác Tết này no ấm hơn hay sao ý :) Đường phố vắng vẻ, mọi người về quê ăn Tết sớm, không thấy báo chí report DN thưởng Tết thấp hay thưởng bằng sản phẩm :x

Với mức cước trung bình 5k/1km, chạy doanh thu 1000k sẽ phải lăn bánh 200km/ ngày. Với điều kiện lý tưởng là nắng vàng óng, nhiệt độ 25 độ C, ô nhiễm khói bụi ở mức MIN.
Còn mưa rét sun ..da/ nắng nung 40 độ thì để duy trì mức thu đều thì vất vả . Các nguy cơ về đụng xe, cây đổ, phạt..nhiều ko biết bao nhiêu mà kể .
Ai khéo liệu thì coi làm thêm lúc rảnh, còn cv cốt lõi phải có riêng mới ổn.

Chỉnh sửa cuối:

Altis 2011

Xe điện
Với mức cước trung bình 5k/1km, chạy doanh thu 1000k sẽ phải lăn bánh 200km/ ngày. Với điều kiện lý tưởng là nắng vàng óng, nhiệt độ 25 độ C, ô nhiễm khói bụi ở mức MIN.
Còn mưa rét sun ..da/ nắng nung 40 độ thì để duy trì mức thu đều thì vất vả . Các nguy cơ về đụng xe, cây đổ, phạt..nhiều ko biết bao nhiêu mà kể .
Chính xác cụ ah. Em rất cảm ơn grap vì từ ngày có grap em Đỡ đc khối việc. Đang làm việc phải đón con: nhờ bác grap; đưa thư gấp cho đối tác: nhờ bác grap.... . Đúng là luong grap có cao thật thì đó cũng là công việc rất vất Vả, tốn thời gian, Tây nó gọi là dirty and dangerous. Cho nên SV chỉ nên coi đó là việc làm tạm, ko thể coi đó là NGHỀ được.

MerB

Xe điện
Cụ đã chạy grab buổi nào chưa hay chỉ nghe nói? Vất quá thì chạy ít thôi. Doanh thu 500k/ngày tính thu nhập vẫn cao hơn công nhân và vp. Nhiều cụ ở ngoại thành đi lại đã mất 40km đến 50km / ngày rồi. Nghề nào cũng tuân theo quy luật cung cầu thôi. Khó khăn mà thu nhập thấp thì sẽ không có người làm. Khó khăn như cụ đốc vịt bảo vệ viện mắt được trả 18k/giờ, 1 ngày làm 12 tiếng, 1 tháng 30 ngày mới được cầm lương 5 triệu tất nhiên là không có bảo hiểm hay phúc lợi gì mà vẫn vui vẻ lên OF chém gió ầm ầm.