Chạy lại firmware wince cho đầu DVD trên ô tô

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cứ bỏ thẻ vào khe GPS, chỉ đường dẫn về file *.exe là bấm GPS nó chạy thôi. Chắc cụ quên vào setup để cài đường dẫn rồi, ko thấy cụ nhắc đến bước đó.

Cụ ko biết vào setup, cài đặt lại đường dẫn hay là cụ vào setup ko đc? Cụ nói ko rõ như thế thì ko ai biết cụ đag gặp lỗi gì?
Mà cụ nên chuyển bài về thớt unlock đầu DVD đấy, ở đây nhầm chỗ rồi. Cụ đọc kỹ các hướng dẫn trong ấy là biết ngay thôi, ko cần hỏi ai thêm nữa đâu.
Em đã cho thẻ vào khe GPS, bấm GPS nhưng nó không chạy cái gì trên thẻ cả, không vào WinCE, túm lại là không có gì hết.

"Chắc cụ quên vào setup để cài đường dẫn rồi" --> Không vào được WinCE thì làm sao để chỉnh lại đường dẫn?

Em đã đọc các bài của bác Ngoc nhưng chưa thủng ra làm sao để cái đầu nó chạy khác bình thường (tức là nó nghe lệnh :P )

Hồi trước bác làm như thế nào với đầu SKAu, bác hướng dẫn lại cho em cái! Thanks!

Ở bài này nói về chạy lại firmware, cũng có liên quan chút nên em hỏi luôn thôi. :))

tungvv

Xe tải
Em đã cho thẻ vào khe GPS, bấm GPS nhưng nó không chạy cái gì trên thẻ cả, không vào WinCE, túm lại là không có gì hết.

"Chắc cụ quên vào setup để cài đường dẫn rồi" --> Không vào được WinCE thì làm sao để chỉnh lại đường dẫn?

Em đã đọc các bài của bác Ngoc nhưng chưa thủng ra làm sao để cái đầu nó chạy khác bình thường (tức là nó nghe lệnh :P )

Hồi trước bác làm như thế nào với đầu SKAu, bác hướng dẫn lại cho em cái! Thanks!

Ở bài này nói về chạy lại firmware, cũng có liên quan chút nên em hỏi luôn thôi. :))
Híc, Rõ là cụ chưa đọc hết bài hướng dẫn rồi. Phần setup nằm trên cái DVD của cụ ấy, chứ nó đâu nằm trên wince. trên màn hình DVD của cụ nó có mục setup, nằm chung với các mục như DVD, SD, TV, NAVI, đầu SK nó chỉ có 2 trang màn hình, cái icon setup nó nằm chung trên trang 1 cùng với navi đó, nếu trang này ko có icon setups thì cụ lật trang tiếp theo (vuốt trên màn hình để chuyển trang). Cụ đã dùng DVD lâu chưa mà đến việc này ko biết thì em dự là cụ khó có thể tiếp cận đc những cái khác trong forum này.
Khí bấm vào icon setups, nó hiện lên các thẻ để lựa chọn các menu cần cài đặt nữa, cụ chọn thẻ gps, nó sẽ tự động hiện lên các file có đuôi là *.exe, và cụ muốn chạy phần mềm nào thì chọn file .exe tương ứng. Nếu cụ muốn cài đặt ceFFM thì chọn file ceFFM.exe ( đây chỉ mới là lựa chọn đường dẫn thôi, chưa chạy được nó đâu). xong rồi cụ quay lại màn hình lúc đầu, bấm vào nút navi trên màn hình cảm ứng hoặc bấm vào nút GPS trên phím cứng của DVD để chạy ceFFM. Cụ cứ làm đến đó là biết cách làm rồi đó. Nhưng em khuyên cụ trước khi tìm hiểu ceFFM thì cụ nên chạy thử chạy các phần mềm dẫn đường mà cụ lấy được từ OF đã nhé ( Sygic, Primo, Vietmap12 .... Riêng VietMap 27, S1, cụ phải có thẻ nhớ bản quyền mới chạy được nhé, chưa có bản bẻ khoá đâu.
Nếu cụ vẫn ko làm đc thì chắc trên diễn đàn này ko ko ai giúp cụ đc nữa. Cụ có thể chụp ảnh cái giao diện DVD (tất cả các trang giao diện) rồi gửi lên xem nào.

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Híc, Rõ là cụ chưa đọc hết bài hướng dẫn rồi. Phần setup nằm trên cái DVD của cụ ấy, chứ nó đâu nằm trên wince. trên màn hình DVD của cụ nó có mục setup,

Cụ có thể chụp ảnh cái giao diện DVD (tất cả các trang giao diện) rồi gửi lên xem nào.
Cảm ơn bác chỉ dẫn chi tiết, cơ mà vấn đề của em nó ở chỗ bấm nó không nhúc nhích, chứ nó mà bấm ra gì thì đúng như bác nói, xong béng từ lâu òi! :))

Cái đầu của em loại SKAudio 6276, bỏ qua các nút như Radio/DVD/USB...v.v, có 1 chỗ để bấm Setup, nó ra vầy

Trong 7 cái ô ở dòng dưới thì có Win (hình windows) - Chỉnh sáng - Âm thanh - Ngày giờ - Căn lại màn hình - Điều khiển vô lăng - Thiết lập.

Bấm vào Thiết lâp thì nó chỉ là chọn hình ảnh khởi động (logo hãng) lúc bật lên! Ngoài ra chả còn gì!

Không có 1 nút nào để ra được kiểu Explore để chọn đường dẫn hay gì cả, kể cả cái nút cứng GPS (bấm vào nó thì không ra cái gì, giữ nó thì lại ra Calibrate màn hình). Đó mới là cái khoai, chứ nếu nó ra cái gì đó thì vấn đề đã khác, không phải mất thời gian của bác làm gì! Chắc tại cái đầu của em nó chuối, hoặc đồ lởm, hoặc vừa chuối vừa lởm! =))

tungvv

Xe tải
Đúng là cái DVD của cụ khác của em, đây là hàng của bác Tập, nhái hãng SKAUDIO, bên Thanh Bình có bán nhiều, cụ có thể đt hỏi bên bán ( seach trên mạng ấy). Cụ xem kỹ trên màn hình của DVD ngoài nút NAVI ra, có nút nào kiểu tựa như "navi path", "Gps path" ...v.v, chắc chắn phải có chỗ nào đó, cụ thử tìm kiếm hết các menu xem sao. Nếu ko có thì chỉ còn cách hỏi bên bán hoặc nhà sản xuất thôi.
Ngoài ra cụ cũng nên xem lại cái thẻ nhớ, chỉ định dạng FAT hoặc FAT32 thôi, nếu định dạng thẻ NTFS hoặc bất kỳ định dạng nào khác đều ko chạy được. Dung lượng cũng nên lưu ý, loại này chắc chỉ đọc đc thẻ <8Gb, nếu thẻ lớn hơn cũng chịu. Cụ lưu ý cắm đúng bên thẻ GPS.
Theo em thì cái navi Path chính là cái icon gắn hình chiếc xe ô tô con có chữ GPS ấy, Còn khởi động GPS thì bấm nút cứng GPS trên khung DVD. Có thể vì thẻ nhớ ko đúng nên cụ bấm vào Navi Path đó nó ko ra cái gì. Cụ kiểm tra lại thẻ xem sao.

Loại DVD này có hỗ trợ TV analog đấy, nếu cụ tháo DVD ra có lỗ cắm anten thì kiếm cái râu TV, cắm vào rồi giấu trong cốp xe, vẫn em đc TV đấy cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn bác chỉ dẫn chi tiết, cơ mà vấn đề của em nó ở chỗ bấm nó không nhúc nhích, chứ nó mà bấm ra gì thì đúng như bác nói, xong béng từ lâu òi! :))

Cái đầu của em loại SKAudio 6276, bỏ qua các nút như Radio/DVD/USB...v.v, có 1 chỗ để bấm Setup, nó ra vầy

Trong 7 cái ô ở dòng dưới thì có Win (hình windows) - Chỉnh sáng - Âm thanh - Ngày giờ - Căn lại màn hình - Điều khiển vô lăng - Thiết lập.

Bấm vào Thiết lâp thì nó chỉ là chọn hình ảnh khởi động (logo hãng) lúc bật lên! Ngoài ra chả còn gì!

Không có 1 nút nào để ra được kiểu Explore để chọn đường dẫn hay gì cả, kể cả cái nút cứng GPS (bấm vào nó thì không ra cái gì, giữ nó thì lại ra Calibrate màn hình). Đó mới là cái khoai, chứ nếu nó ra cái gì đó thì vấn đề đã khác, không phải mất thời gian của bác làm gì! Chắc tại cái đầu của em nó chuối, hoặc đồ lởm, hoặc vừa chuối vừa lởm! =))
1. Không dùng thẻ SDHC
2. Không dùng thẻ cao hơn 16GB
3. Format thẻ định dạng Fat32
4. Cắm thẻ nhớ vào phải đủ sâu, khi nghe kêu tách một cái là thẻ đã vào rãnh.
5. Bấm nút có hình cái ô tô và chữ gps để đặt đường dẫn, nếu ko phải nó thì cuộn tiếp sang các màn hình khác để tìm nút chỉnh đường dẫn.
6. Bấm nút cứng hình cái cờ để chạy phần mềm đã đc thiết lập ở bước 5.

Xong tất cả ngững thứ trên mà cụ ko chạy nổi thì xin chia buồn. Ko còn gì cho cụ nghịch tiếp.

Cuối cùng, đây là luồng firmware nhé

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Đúng là cái DVD của cụ khác của em, đây là hàng của bác Tập, nhái hãng SKAUDIO,

Loại DVD này có hỗ trợ TV analog đấy, nếu cụ tháo DVD ra có lỗ cắm anten thì kiếm cái râu TV, cắm vào rồi giấu trong cốp xe, vẫn em đc TV đấy cụ à.
1. Không dùng thẻ SDHC
2. Không dùng thẻ cao hơn 16GB
3. Format thẻ định dạng Fat32
4. Cắm thẻ nhớ vào phải đủ sâu, khi nghe kêu tách một cái là thẻ đã vào rãnh.
5. Bấm nút có hình cái ô tô và chữ gps để đặt đường dẫn, nếu ko phải nó thì cuộn tiếp sang các màn hình khác để tìm nút chỉnh đường dẫn.
6. Bấm nút cứng hình cái cờ để chạy phần mềm đã đc thiết lập ở bước 5.

Xong tất cả ngững thứ trên mà cụ ko chạy nổi thì xin chia buồn. Ko còn gì cho cụ nghịch tiếp.

Cuối cùng, đây là luồng firmware nhé
Cảm ơn các bác, em cũng dùng thẻ rất cơ bản 512MB, FAT, cắm đúng khe, khít tách và chỗ hẳn hoi, tìm mọi chỗ đều vẫn chẳng thấy Nav Path ở đâu. Có lẽ bác Tung nói đúng, cái đầu này nhái nên 90% là hết cái để em nghịch trừ 10% còn lại là tìm dây GPS cắm vào ngõ anten xem ra sao. Mới lỵ em cũng thử tìm anten TV cắm xem sao, nghịch nốt chỗ dở.

@[@ngochoangimsat;201349]: em cũng định up firmware nên thắc mắc vào đây là đúng đấy, chả sai đâu! hehehe :)) :)) :))

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn các bác, em cũng dùng thẻ rất cơ bản 512MB, FAT, cắm đúng khe, khít tách và chỗ hẳn hoi, tìm mọi chỗ đều vẫn chẳng thấy Nav Path ở đâu. Có lẽ bác Tung nói đúng, cái đầu này nhái nên 90% là hết cái để em nghịch trừ 10% còn lại là tìm dây GPS cắm vào ngõ anten xem ra sao. Mới lỵ em cũng thử tìm anten TV cắm xem sao, nghịch nốt chỗ dở.

@[@ngochoangimsat;201349]: em cũng định up firmware nên thắc mắc vào đây là đúng đấy, chả sai đâu! hehehe :)) :)) :))
Cụ tháo cái dvd ra, nếu thấy lỗ anten GPS chưa cắm cái gì thì xin mời mua anten GPS chỉ hơn 100k thôi. Cắm vào là chạy ngay.

Nam87

Xe đạp
DVD boss thì có chạy được không cụ chủ? ngon mà

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cụ tháo cái dvd ra, nếu thấy lỗ anten GPS chưa cắm cái gì thì xin mời mua anten GPS chỉ hơn 100k thôi. Cắm vào là chạy ngay.
Vầng, em đang định làm nốt cái đó xem sao, nó có chỗ cắm GPS và TV. Cái anten GPS mua ở đâu rẻ thế bác, mach cho em phát, em search toàn thấy dăm trăm, khá đắt..

tungvv

Xe tải
Vầng, em đang định làm nốt cái đó xem sao, nó có chỗ cắm GPS và TV. Cái anten GPS mua ở đâu rẻ thế bác, mach cho em phát, em search toàn thấy dăm trăm, khá đắt..
Cái này mua cả bộ thì dễ, mua mỗi cái anten GPS thì hơi đắt đó, 300-500k là đúng rồi. Cụ nên đến chỗ bán họ lắp cho, vì nếu chạy đc đã mới trả tiền, nếu cụ tự mua về có lắp đc ko ? phải lắp trong sườn xe, phía trên nóc ấy, bóc lớp nhựa bảo vệ ra, luồn dây và cục anten vào đó. Vì cái DVD của cụ sợ bị lởm ko chạy đc mà mua về thì phí tiền. cụ đã thấy rõ cái chốt vặn của anten GPS mặt sau DVD chưa? nó lồi lên có ren và nhỏ như cái đầu đũa màu đồng vàng ấy, chứ ko phải cái lỗ sâu hoắm rỗng ko thấy gì đâu. Nếu chỉ là cái lỗ sâu hoắm thì đó chỉ là lỗ của cái võ DVD, chứ chưa có bo mạch GPS đâu. Các DVD của bác Tập hay có tùy chọn do bên đặt hàng ( có /không TV, GPS, SD...). Mặc dầu trên màn hình phần mềm DVD có hiện lên, nhưng phần cứng ko có thì làm sao chạy đc.
Qua những gì cụ mô tả, Em nghi là cái DVD của cụ ko có bo mạch GPS, nếu có bo mạch, mặc dù ko có anten GPS thì nó vẫn chạy đc các phần mềm trên thẻ GPS, chỉ ko bắt đc sóng GPS mà thôi. Trường hợp này, muốn chạy đc các PM dẫn đường thì cụ phải mua cả bộ modul GPS.
Cụ bấm vào nút Navi nó vẫn kêu bíp là vì phần mềm của DVD nó có cái icon menu này, vẫn nhận tín hiệu từ màn hình cảm ứng, nhưng phía sau nó ko có gì cả. Tương tự như cái DVD của em, nó có icon TV, bấm vào kêu bíp, nhưng ko chạy vì ko có board TV, làm sao nó chạy?
Híc, cụ nên xem kỹ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cái này mua cả bộ thì dễ, mua mỗi cái anten GPS thì hơi đắt đó, 300-500k là đúng rồi.
Híc, cụ nên xem kỹ nhé.
Vầng, bác hướng dẫn rất chi tiết (like)! Là em muốn voc vạch nghịch ngợm thôi, nếu không có GPS ở đầu thì em xoay sang lấy cái điện thoại ăn-roi là xong béng, mấy cái điện thoại chấm mút cổ cổ khéo xin được ý :))

P/s: quên, cái đầu là em được cho nên chẳng biết ai bán và xuất xứ nó ra sao, để hôm tới nắng ráo em lột nó ra xem có mạch bên trong không, em báo cáo sau ha :))

Chỉnh sửa cuối:

Longwaveus

Xe đạp
Do e nghịch cái phần calibration nên cảm ứng nó bị lệch lung tung, e đã reset bằng cách chọc vào lỗ nhỏ ở gần thẻ nhớ rùi mà ko đc. Các cụ hướng dẫn e sửa lại hay chạy lại firmware với. E cám ơn các cụ.

Longwaveus

Xe đạp
Đây là clip e quay để các cụ thấy trực quan hơn
[YOUTUBE]http://youtu.be/eQY2pH250ZA[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Son Ha

Đi bộ
Có một cách khác cụ thử xem có áp dụng được không:
Vào wince chọn run gõ Repllog.exe. Wince sẽ tìm và khôi phục lại các cấu hình cũng như đường dẫn cũ
Cách khai báo để Wince nhận lại đường USB: Vào wince chọn run gõ Services.exe. Wince sẽ tìm và khôi phục lại các cấu hình phần cứng kết nối
Tôi đã dùng cách này để chữa thành công cái đầu DVD theo xe sorento limmied vọc hỏng khi cài phần mềm dẫn đường. Chúc cụ thành công.

Nguyen Son Ha

Đi bộ
Cụ chủ nhìn ở chân số 3 Key (black/gnd) Chân này phải nối đất (cực âm) Cụ thửu nối coi có chạy không

NewBluePre

Xe máy
Có một cách khác cụ thử xem có áp dụng được không:
Vào wince chọn run gõ Repllog.exe. Wince sẽ tìm và khôi phục lại các cấu hình cũng như đường dẫn cũ
Cách khai báo để Wince nhận lại đường USB: Vào wince chọn run gõ Services.exe. Wince sẽ tìm và khôi phục lại các cấu hình phần cứng kết nối
Tôi đã dùng cách này để chữa thành công cái đầu DVD theo xe sorento limmied vọc hỏng khi cài phần mềm dẫn đường. Chúc cụ thành công.
Nhà cháu sẽ thử theo cách cụ hướng dẫn xem sao ạ. Không đc chắc nhà cháu xin đc thỉnh giáo cụ bằng da bằng thịt ợ.:D

porche911gt3

Xe đạp

em chạy CeFM theo như cụ bày ở thớt OS nó cứ như vậy!? Đầu này e phải tải phần nào về cập nhật ợ!?

Chỉnh sửa cuối:

sieucp

Xe đạp
Đầu dvd FLYaudio cho xe altis bị báo lỗi mediasever, có cụ nào biết cách khắc phục không ạ? Em đang nghi là em chạy ca nhạc bởi usb, khi để xe trời nóng thì usb bị lỗi dẫn đến đầu bị treo và nó thông báo lỗi trình ứng dụng Mediasever.

tungsurvey

Xe máy