[Funland] Cháy lớn ở cửa hàng tại Tôn Đức Thắng, đang tìm kiếm các nạn nhân

maximax903

Xe điện
Lại có vụ cháy trong ngõ Thịnh Hào 3 phố TĐT. Chưa rõ thiệt hại gì ko? Kinh thật!

VCHDHN

Xe container
Thấy các cụ cứ lo cho nhà mất trộm, em xin đề xuất sửa luật để răn đe: kẻ nào đột nhập vào nhà người khác qua đường thoát hiểm thì tử hình ;)
Mất thời gian điều tra với xét xử tốn kém. Như mẹ thằng Mỹ í. Xuất hiện trong khuôn viên nhà k phải của mình, chủ nhà có toàn quyền q định số phận thằng đó:))

dream_viet

Xe máy
Website
www.facebook.com
Khi e đi học phòng cháy các chú cảnh sát cũng bảo ở chung cư an toàn hơn nhà đât, nhât là nhà đât trong ngõ cụ ạ
Em đông ý là an toàn hơn nhưng mà sang chung cư thì lỡ động đất lại thành nguy hiểm hơn nhà mặt đất cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đông ý là an toàn hơn nhưng mà sang chung cư thì lỡ động đất lại thành nguy hiểm hơn nhà mặt đất cụ ạ
Vâng, và cũng nhiều cái bất tiện. Nói chung ở đâu cũng có mặt nọ mặt kia cụ ạ

pandahn

Xe điện
Động đất mà đến mức chung cư ở Hn sập thì nhà đất cũng chả còn gì đâu cụ.
Ngoài ra cụ có bao nhiêu % thời gian ở nhà. Đi làm công sở cũng chui vào cái nhà cao tầng chứ vào đâu. Nhớ mấy vụ rung nhẹ, dân công sở chạy toé loe ra ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Khi e đi học phòng cháy các chú cảnh sát cũng bảo ở chung cư an toàn hơn nhà đât, nhât là nhà đât trong ngõ cụ ạ
Với những người được qua lớp PCCC, hiểu được điều kiện để có 1 đám cháy cũng như kĩ năng thoát hiểm khi xảy cháy....mới ý thức được loại hình nhà ở nào an toàn hơn :). Xem phóng sự về vụ TĐT thấy sợ quá. Toàn bộ T1 chứa hàng dễ cháy, T2 để ở và T3 cũng hàng được bảo vệ bằng lồng sắt kiên cố. Chạy đi đâu...:(

pandahn

Xe điện
Với những người được qua lớp PCCC, hiểu được điều kiện để có 1 đám cháy cũng như kĩ năng thoát hiểm khi xảy cháy....mới ý thức được loại hình nhà ở nào an toàn hơn :). Xem phóng sự về vụ TĐT thấy sợ quá. Toàn bộ T1 chứa hàng dễ cháy, T2 để ở và T3 cũng hàng được bảo vệ bằng lồng sắt kiên cố. Chạy đi đâu...:(
Nhà đất cháy thì gần như ngay lập tức con người bị tiếp xúc với khói. Còn ở chung cư k phải dễ mà lan sang nhà khác được, nhất là cháy căn tầng trên hoặc ở toà khác. Ra ban công chichomex cả tiếng cũng chả sao. Ngán nhất là cháy từ hầm thôi, như vụ HH thì phải. Vì hầm nhiều xe cộ, xăng dầu.

Chỉnh sửa cuối:

Huricane.GL

Xe tải
Ôi trời đất, lại cháy và lại chết người? :(

longpasa

Xe tải
nhà ở VN thiết kế kiểu vậy bảo sao bọn PCCC nó sợ. Cháy cái là ko có phương án B gì luôn,

LienPhuong

Xe điện
Thế thì khó nhỉ, em tưởng sau mấy vụ cháy thì các nhà thế này phải tự thấy nguy hiểm chứ nhỉ. Thi thoảng đi mua tạp hóa gần nhà cũng thấy nhà họ tầng 1 toàn hàng kín mít, xung quanh đều giáp có mỗi lối đi xuống dưới, không dám tưởng tượng hơn. Em thấy ở nước ngoài cửa hàng không bao giờ làm nhà ở.

LienPhuong

Xe điện
nhà ở VN thiết kế kiểu vậy bảo sao bọn PCCC nó sợ. Cháy cái là ko có phương án B gì luôn,
Thực ra toàn nhà cũng không giàu có gì, họ chỉ làm ăn thôi nên cứ nghĩ tiết kiệm, đất thì đắt, xây nhà cũng cả bạc tỉ ấy chứ. Trước nay cháy chết người toàn nhà bé (nghèo).

Crusaderland

Xe điện
Tầng tum chắc hàn sắt kiên cố vì chứa hàng hóa.
Nếu chỉ làm lưới an toàn thì tốt hơn vì lúc khẩn cấp chỉ lấy kéo thường hoặc kìm là cắt được để thoát hiểm.

longpasa

Xe tải
Tầng tum chắc hàn sắt kiên cố vì chứa hàng hóa.
Nếu chỉ làm lưới an toàn thì tốt hơn vì lúc khẩn cấp chỉ lấy kéo thường hoặc kìm là cắt được để thoát hiểm.
lưới thì mưa nó tạt ướt cụ ạ, lợp tôn kín luôn cho chắc, khỏi chạy đi đâu được

gentviet

Xe buýt
Cụ tìm thử thị trường có loại này ko. Hàng của Panasonic. Dễ sử dụng. Giá bán lẻ bên Nhật là 600k. Điểm đánh giá thấy ổn.

https://panasonic.jp/fire-alarm/p-db/SHK70301P.html

cảm ơn cụ nhưng cái này chỉ có trang web nhật bản cụ nhỉ, nên ko rõ tính năng có gì khác so với loại panasonic quảng cáo ở VN ko, vì nhà cháu muốn lắp loại vừa báo cháy tại chỗ, vừa có thể báo qua ứng dụng smartphone nếu mình ko ở nhà

alceste

Xe điện
Thế thì khó nhỉ, em tưởng sau mấy vụ cháy thì các nhà thế này phải tự thấy nguy hiểm chứ nhỉ. Thi thoảng đi mua tạp hóa gần nhà cũng thấy nhà họ tầng 1 toàn hàng kín mít, xung quanh đều giáp có mỗi lối đi xuống dưới, không dám tưởng tượng hơn. Em thấy ở nước ngoài cửa hàng không bao giờ làm nhà ở.
vì họ ko bao h nghĩ nó xảy đến. Ko phải lý do kinh tế đâu, mà đúng câu ngạn ngữ của các cụ "thấy nhà hàng xóm cháy, bình chân như vại" mà. Vài hôm nữa, mọi người lại quên và lại như ko có gì xảy ra. H cần sửa hay điều chỉnh hay làm lại cho an toàn, dân mình sẽ nghĩ ngay chi phí, tốn kém, rồi ở cả đời thế có sao đâu, rồi viện lý do kinh tế (mặc dù nó ko phải ko thể chi trả được) và nghĩ là, ôi, nó ko xảy ra với mình đâu.

Hồi mấy năm trước cháy nhiều e định mua thiết bị bảo hộ như thang dây... nhưng sau đấy hết cháy lại thôi kkk

Pumzen

Xe ba gác
RIP các nạn nhân xấu số !
Nhà này cũng từa tựa như căn của nhà cháu, cũng chuồng cọp ở trên cùng, nhưng khác nhau rất nhiều vì nếu cháy từ tầng 1 nhà cháu có cửa thoát hiểm từ tầng 2 trở lên, có 5 lối thoát ra ngoài, lối xấu nhất là nhảy từ ban công tầng 2 xuống, chỉ cao tầm gần 4m. Các lối khác đều là cửa đi sang mái nhà hàng xóm, các cửa này có khoá và thường xuyên mở để kiểm tra khoá ko bị rỉ. Chưa kể trong nhà 3 chiếc cảm biến khói, đương nhiên là bình cứu hoả phải có rồi.