[Funland] Chạy một vòng hồ tây !

6997

Xe container
20km pace 4' - 3'30 thì ngang với kỷ lục quốc gia bán marathon rồi cụ ơi. Em nghĩ ít người làm được mà có được thì chắc cũng vđv chuyên nghiệp.

Em cũng như cụ, pace 6' mà dưới 5-10km còn chạy ngon, >10km là miệng mũi lẫn lộn rồi. Đấy là em còn chơi bóng đá đới chứ hồi nào nghỉ lâu lâu mà quay lại là hoa cả mắt.
Cụ Tốc caca này là dân nghiệp dư luôn đấy cụ

TSTA

Xe container
14.5 km chạy hết 35 phút, 1h sẽ chạy được 25 km,nếu giữ được tốc độ này thì chạy maraton 42 km hết 1h42 phút.

Kỷ lục thế giới maraton hiện tại là 2h 3 phút

Cụ hỏi lại ông U50 xem chạy ở hồ tây nào :-/
Suy như vậy cũng ko đc. Ko thể lấy tốc độ cự ly này nhân thì ra maraton đc.

Nhưng cụ kia e cũng khó tin.

hanhdori

Xe tải
Lần chạy xa nhất của e hồi cách đây hơn 20 năm, chạy qua 4 xã trong huyện ở quê luôn

Em mới tập chạy khoảng gần 3 tuần và đã đạt được liên tục 10km, cuối tuần có bác nào thử sức một vòng hồ tây hèm :))
Cụ chạy bộ có bí quyết gì không ạ? Em chạy mãi sao không lên được nên cũng chán ạ. Cụ có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ

6997

Xe container

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Giờ Chuyền ít chạy, về bán đồ thể thao là chính hay sao ý ạ.
đồng chí này chuyên đi săn giải thôi cụ ạ, cảm thấy không ăn đc là không chơi :)
dạo này hổ báo nhiều nên quy về ở ẩn- bán đồ với làm coach :D

Pilota

Xe điện
20km pace 4' - 3'30 thì ngang với kỷ lục quốc gia bán marathon rồi cụ ơi. Em nghĩ ít người làm được mà có được thì chắc cũng vđv chuyên nghiệp.

Em cũng như cụ, pace 6' mà dưới 5-10km còn chạy ngon, >10km là miệng mũi lẫn lộn rồi. Đấy là em còn chơi bóng đá đới chứ hồi nào nghỉ lâu lâu mà quay lại là hoa cả mắt.

Hi! Chắc cụ không theo dõi, trên này có nhiều cụ là elite lắm. Pace 4-3.30 là bình thường.

Cụ chạy vậy là ngon lắm roài. Em còn phải học hỏi nhiều. 😊

hoangduc.sbr

Xe container

Cần j nghỉ lâu đâu cụ, em chạy thường xuyên đây mà có lần chạy 10km xong (vẫn chạy b/thường hàng ngày), đi lại thả lỏng 1, 2' rồi nằm ngửa ra ghế đá cv nằm đọc tn. Thế là bị máu dồn não, chóng mặt luôn rồi Liverphun sau đó 5', nhục vkl.
Mà chưa xong vì em còn bị mệt lả người cả ngày hôm đấy cơ.

roberdlee

Xe buýt
Cụ cho em hỏi: Nước điện giải có ảnh hưởng gì đến đau cơ không?
Em thì chỉ uống nước thường thôi
Cảm ơn cụ
Dear Cụ, e tra thì ra ntn. Bình thường e ko vận động quá nặng thì ko đến nỗi nhưng vận động nhiều, dài thì mất nước kèm theo mất muối. E cũng lần đầu thấy hậu quả với mình là đau nhức bắp chân tới ko đi được. Vì vậy, e tìm hiểu thấy cũng có cơ sở khoa học ạ!

dragonvnu

Xe buýt

tantn1311

Xe hơi
Cụ định chạy HM thì qua ngưỡng 16-17km trước đã. Qua ngưỡng này 2 lần là cụ sẽ chén ngon HM, nhưng nhớ là chậm chậm, từ từ nhé.

Nước điện giải thì HM em chả cần gì, nhõn chai nước suối. Cận thận hơn thì chanh muối, Revive hoặc mua hộp Orezon viên sủi, pha vào nước lọc.
17km thì em chiến rồi nhưng k hiểu sao hôm ý chạy bị chuốt rút em nghĩ do thiếu điện giải :)

revolutions

Xe buýt
Cụ Tốc caca này là dân nghiệp dư luôn đấy cụ
Cụ Nông Chuyền này bây giờ là bán nghiệp dư rồi. Trong giới nghiệp dư thì những người như cụ trên toàn VN mình cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi cụ ạ.

Vo_thuong

Xe điện
Chào các cụ/mợ Runners
Em xin được Spam tý về giải chạy của BIDV, mời các cụ bớt chút thời gian đọc ạ
Em có người nhà làm ở BIDV đang kêu gọi tham gia giải chạy “Tết ấm cho người nghèo – Vì miền Trung thương yêu”, giải này được BIDV tổ chức "nhằm khích lệ tinh thần thể thao cũng như tinh thần hành động vì người nghèo trong cộng đồng" (câu này em copy từ trang của nhà tổ chức :). Với mỗi km người tham gia chạy được thì BIDV sẽ trích ra một số tiền để mua quà cho người nghèo vào dịp tến Nguyên đán cũng như hỗ trợ Miền Trung bão lụt.
Cụ nào có nhã ý góp vui cùng chương trình của BIDV thì xin mời qua đọc điều lệ giải trên trang chủ của Ban tổ chức và có thể đăng ký tham gia ở đây ạ.
Run.bidv.com.vn
(Đăng ký trực tiếp trên trang WEB hoặc cài đặt App BIDVRun trên Appstore của iOS hoặc Android)
Người nhà em làm ở Ban Kiểm tra và giám sát Trụ sở chính, thế nên cụ nào mà tham gia được với tư cách là thành viên đội BIDV Kiểm tra GS&TT thì em xin cảm ơn và mời rượu các cụ/mợ,
Xin cảm ơn các cụ/mợ đã quan tâm.
Tet am cho nguoi ngheo.png

tantn1311

Xe hơi
Chào các cụ/mợ Runners
Em xin được Spam tý về giải chạy của BIDV, mời các cụ bớt chút thời gian đọc ạ
Em có người nhà làm ở BIDV đang kêu gọi tham gia giải chạy “Tết ấm cho người nghèo – Vì miền Trung thương yêu”, giải này được BIDV tổ chức "nhằm khích lệ tinh thần thể thao cũng như tinh thần hành động vì người nghèo trong cộng đồng" (câu này em copy từ trang của nhà tổ chức :). Với mỗi km người tham gia chạy được thì BIDV sẽ trích ra một số tiền để mua quà cho người nghèo vào dịp tến Nguyên đán cũng như hỗ trợ Miền Trung bão lụt.
Cụ nào có nhã ý góp vui cùng chương trình của BIDV thì xin mời qua đọc điều lệ giải trên trang chủ của Ban tổ chức và có thể đăng ký tham gia ở đây ạ.
Run.bidv.com.vn
(Đăng ký trực tiếp trên trang WEB hoặc cài đặt App BIDVRun trên Appstore của iOS hoặc Android)
Người nhà em làm ở Ban Kiểm tra và giám sát Trụ sở chính, thế nên cụ nào mà tham gia được với tư cách là thành viên đội BIDV Kiểm tra GS&TT thì em xin cảm ơn và mời rượu các cụ/mợ,
Xin cảm ơn các cụ/mợ đã quan tâm.
Tet am cho nguoi ngheo.png
em đăng kí rồi cụ ơi

dragonvnu

Xe buýt
Em cũng đk rồi :D

Vo_thuong

Xe điện
Năm ngoái BTC chưa kiểm soát tốt nên có một số người cheat bằng cách đi xe đạp hay các mẹo mực khác :) => có nhiều runner có thành tích rất ảo và tạo cảm giác ức chế cho người chơi. Năm nay hy vọng BTC sẽ kiểm soát tốt hơn.
Nhưng đúng là có những người phi thường, người đứng đầu giải BIDV Tết ấm năm ngoái là một em gái không thuộc BIDV (hình như ở Tài chính dầu khí), em đó chạy/đi bộ hơn 1000km trong 21 ngày - quá khủng khiếp.
Em nghe kể là em đó đi công việc với khách hàng xa 20-30km bằng cách chạy bộ, quá ư là khủng :)
Về sau em này được BIDV mời ra HN nhận giải và có lên báo hay sao ấy.