[Funland] Chạy tiếp sức : chiến thuật ko chỉ có trong mỗi bóng đá

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đơn giản thế thì chỉ cần tự chạy ở nhà rồi bấm giờ gửi kết quả cho trọng tài là xong cụ nhỉ ?
Có lẽ phức tạp hơn thật.
Theo bác, do chiến thuật quân ta xuất sắc ==> Thành tích của đội bạn vì thế, tăng lên độ 1sec, phỏng ạ??

vihali

Xe container
Em tưởng chặng nào chả phải bung sức mà chạy hết khả năng chứ.

_AHA_

Xe điện
Bác nghe chém làm gì.

Đây là môn Không đối kháng => làm sao mình chạy nhanh nhất so với mình.
Khác biệt có lẽ ở chỗ, ai Xuất phát đầu thôi.
Hết ạ.

Nếu địch nó vẫn nhanh hơn, thì mời nó nhận cúp.
Có thế thôi.
Thì họ xếp để vđv vượt đc chính mình

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói dở bỏ mịa, em thật.
“Đối kháng” không cứ là phải đấm thẳng vào mặt nhau. Nói như cụ chả cần đi thi, nước nào thi ở nước ấy rồi submit thành tích xếp hạng cho nhanh.
Chạy 1 mình nó khác, chạy cùng 1-2 người nó khác, chạy mấy trăm người nó cũng rất khác.
Chạy ko chỉ là cơ bắp, yếu tố tâm lý rất quan trọng. Tâm lý phải bám hoặc phải vượt hoặc giữ khoảng cách noa quyết định bước chạy một cách vô thức rất nhiều.

(Kinh nghiệm cá nhân em, tuần nào cũng chạy khoảng 20km và vừa tham gia half marathon)
Chúc mừng bác có sức khỏe tốt.

Bác có biết team/cá nhân nào về Chạy - Bơi - Nhảy cao - Nhảy xa, túm lại toàn Điền kinh kinh điển Olympic, lẽ ra về thành tích cá nhân là thua, nhưng lại thắng nhờ Chiến thuật không ạ?
Làm ơn cho xin.
Cảm ơn bác.

Nhiều cụ ko thấy tầm quan trọng của tâm lý và chiến thuật khi chạy thì em đoán là không phải dân chạy.

Chạy ngắn tâm lý rất quan trọng còn chạy dài thì chiến thuật để phân phối và bung sức còn quan trọng hơn. Chưa kể còn các kiểu chiến thuật núp gió, cắt mặt các kiểu nữa các cụ ạ.

Chạy mà hùng hục ko cần nghĩ gì thì may ra có 100 mét, mà hội này tâm lý cũng phải vững lắm ấy chứ đùa :)

Chúc mừng bác có sức khỏe tốt.

Bác có biết team/cá nhân nào về Chạy - Bơi - Nhảy cao - Nhảy xa, túm lại toàn Điền kinh kinh điển Olympic, lẽ ra về thành tích cá nhân là thua, nhưng lại thắng nhờ Chiến thuật không ạ?
Làm ơn cho xin.
Cảm ơn bác.
Mời cụ nghiên cứu các môn chạy đường dài, các môn đua xe đạp...
Ở đây ko ai nói các cá nhân kém, tuy nhiên chiến thuật tốt sẽ giúp tinh thần lên cao hơn và chạy sẽ đúng sức, thậm chí vượt sức bình thường. Đặc biệt đây là môn thi đồng đội, ko phải cá nhân.

Cụ cũng xem lại, có rất nhiều vdv các môn chạy, bơi... khi thi đấu thành tích cao hơn khi tập luyện vì tâm lý cố gắng “vượt qua chính mình“.
Ý nghĩa của các đại hội thể thao một phần chính là cái này.

Hoặc nói vui, cụ cứ trêu chó cho nó đuổi xem, cụ sẽ kinh ngạc về khả năng “cá nhân” của cụ khi chạy trốn nó đấy :)

nhuataiche

Xe container
Chắc các HLV đều biết cậu chạy thứ 2 có biệt tài săn gái, chỉ cần cho cậu ta chạy sau gái là cách xa mấy cũng đuổi kịp. :))
Em mời rượu bác mà máy ko cho.

Gì chứ săn gái thì ofers chắc có thừa nhân tài. Mà lấy gì bảo đảm cái cậu chạy thứ hai ko phải là ofer nhỉ ?

TheDawnCa

Xe buýt
Em phải xem đi xem lại, quá hay các cụ ạ.

Captcha

Xe tải
Chạy như tàng hình, quay phim cũng choáng:)) Thông minh thật, chúc mừng **==

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ nghiên cứu các môn chạy đường dài, các môn đua xe đạp...
Ở đây ko ai nói các cá nhân kém, tuy nhiên chiến thuật tốt sẽ giúp tinh thần lên cao hơn và chạy sẽ đúng sức, thậm chí vượt sức bình thường. Đặc biệt đây là môn thi đồng đội, ko phải cá nhân.

Cụ cũng xem lại, có rất nhiều vdv các môn chạy, bơi... khi thi đấu thành tích cao hơn khi tập luyện vì tâm lý cố gắng “vượt qua chính mình“.
Ý nghĩa của các đại hội thể thao một phần chính là cái này.

Hoặc nói vui, cụ cứ trêu chó cho nó đuổi xem, cụ sẽ kinh ngạc về khả năng “cá nhân” của cụ khi chạy trốn nó đấy :)
Tất nhiên, HLV phải chỉ cho VĐV chạy phù hợp ở từng thời điểm - thời tiết..., để tối ưu hóa thành tích của chính mình - và không quan tâm gì tới thành tích thằng bên cạnh.
"Thả chó" thì ông nào cũng thả chứ bác. Và họ "thả" hàng ngày.

Còn cái "chiến thuật" mà các HLV chia sẻ trong bài, tạo ấn tượng cứ như là, các ổng nghiên cứu kỹ lưỡng đối thủ và đề ra chiến thuật phù hợp cho từng chặng, kiểu 424 hay 433 như thầy Park vậy (thậm chí thầy Park được nêu tên).

Link: https://vnexpress.net/sea-games-2019/chien-thuat-khac-biet-giup-viet-nam-doat-hc-vang-chay-tiep-suc-4024015.html

Tất nhiên, HLV phải chỉ cho VĐV chạy phù hợp ở từng thời điểm - thời tiết..., để tối ưu hóa thành tích của chính mình - và không quan tâm gì tới thành tích thằng bên cạnh.
"Thả chó" thì ông nào cũng thả chứ bác. Và họ "thả" hàng ngày.

Còn cái "chiến thuật" mà các HLV chia sẻ trong bài, tạo ấn tượng cứ như là, các ổng nghiên cứu kỹ lưỡng đối thủ và đề ra chiến thuật phù hợp cho từng chặng, kiểu 424 hay 433 như thầy Park vậy (thậm chí thầy Park được nêu tên).

Link: https://vnexpress.net/sea-games-2019/chien-thuat-khac-biet-giup-viet-nam-doat-hc-vang-chay-tiep-suc-4024015.html
Họ nói ko sai đâu cụ. Em nghĩ cụ nói đến chữ “chiến thuật” theo kiểu hơi hẹp.
Phần quan trọng nhất của 1 chiến thuật không phải là “biết người” mà là “biết mình” cụ ạ. Thày Park ko biết phát huy sở trường từng cầu thủ thì 442 hay 433 chả có ý nghĩ gì.
Cuộc thi chạy có hơn 3’, không thể so sánh với 1 trận bóng 90’. Tuy nhiên khen cái đầu của HLV và Chuyên gia của đội chạy không có gì là quá lố cả.
Cụ đừng quá tập trung vào việc “phân tích đối thủ” rồi cho là đó mới là “chiến thuật”.

Tranha131076

Xe tăng
Nữ chạy đầu: trong đầu luôn phải tưởng tượng ra là đang bị 3 thằng đằng sau đuổi theo hấp diêm.

Nam chay sau: Có 3 con hot girl chạy phía trước, cố đuổi theo mà hấp.

Lên tinh thần cho VDV như vậy là thắng thôi :)

Bò lốp

Xe lăn
Các cụ thông em phát em chưa hiểu lắm
Tiếp sức 4*400 hỗn hợp đôi Nam Nữ cụ ạ. Cái hay của Chúng ta là dồn hết cho người chạy 2 và 4, còn nữ 3 bứt tốc ko có đối khi vòng 3 toàn nữ chạy. Một chiến thuật đỉnh cao của chúng ta. Vui thật sự

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em tưởng chặng nào chả phải bung sức mà chạy hết khả năng chứ.
Kiểu thi 2 môn 10 điểm là đỗ. Thay vì học đều, ta học mịa 1 môn 8 điểm. Môn kia biết tý tránh liệt :D

xdvn

Xe tải
Thực chất mấy vđv VN chạy vẫn nhanh hơn đối thủ, nên thắng là bình thường.
Các cụ nếu thường xuyên xem điền kinh ở ĐNA thì biết cự ly 400m-800m HCV gần như là cuộc đua tranh của VN với nhau kể cả nam lẫn nữ.
Yếu tố chiến thuật chỉ đóng góp nếu chênh nhau vài mét chứ chênh nhau cả chục mét về trước thì chỉ do 4vđv VN có tốc độ chạy tốt hơn, đồng đều hơn.

xdvn

Xe tải
Tiếp sức 4*400 hỗn hợp đôi Nam Nữ cụ ạ. Cái hay của Chúng ta là dồn hết cho người chạy 2 và 4, còn nữ 3 bứt tốc ko có đối khi vòng 3 toàn nữ chạy. Một chiến thuật đỉnh cao của chúng ta. Vui thật sự
VN tham gia với 4vđv cự ly 4x400m,
trong đó ở cự ly cá nhân 400m VN có 1vđv HCV nam, 1 vđv HCV nữ, 1 vđv HCĐ nam, 1 vđv HCĐ nữ
nhắm mắt xếp bừa VN cũng có HCV cụ ạ, cần gì chiến thuật đâu. làm gì có đội nào có 2 HCV 2 HCĐ trong đội hình.

gis123

Xe điện
VN tham gia với 4vđv cự ly 4x400m,
trong đó ở cự ly cá nhân 400m VN có 1vđv HCV nam, 1 vđv HCV nữ, 1 vđv HCĐ nam, 1 vđv HCĐ nữ
nhắm mắt xếp bừa VN cũng có HCV cụ ạ, cần gì chiến thuật đâu. làm gì có đội nào có 2 HCV 2 HCĐ trong đội hình.
Đúng là báo chí hơi nâng tầm Trí tuệ Việt thật, nhưng đội hình chạy 4×400m của mình ko có HCV nữ (em Huyền) nhé.

091090098

Xe điện
2 em chạy giữa chạy rất nhanh.
Em Lan đã nhân đôi khoảng cách với 3 em chạy cùng lượt.
Mã mặc dù Nam chạy rất nhanh nhưng Nữ chạy kém, cuối cùng lại bét.

VN năm nay tinh thần rất cao. Nếu chỉ tính tinh thần thì vn vô địch.