[Funland] Chạy xe từ Qui nhơn ra Hà Nội

lai xe lu

Xe buýt
Tuần trước em chạy xe xuyên nữa việt vào qui nhơn. Không ghé Đà Nẵng vì tính lượt ra mới ghé Đà Nẵng. Nhưng mai quay ra phải chạy ngang qua Đà Nẵng. Không biết có bị ngăn chặn gì không vì em tính nghỉ chân ở Huế rồi hôm sau đi tiếp. Cụ nào mấy ngày gần đây đi lộ trình trên cho em xin thông tin

quehuong2020

Xe máy
Vẫn đi ngang qua được cụ , nhưng đang căng thẳng , nghỉ ở Huế cũng phiền lắm cụ ạ.

boy_spott

Xe điện
Chạy thẳng quảng bình

Từ Quy Nhơn ra cụ đi theo cao tốc Quảng Ngãi - Túy Loan rồi đi tiếp đường tránh Đà Nẵng ra hầm Hải Vân. Sang bên TT Huế có thể phải dừng lại khai báo Y tế ở Lăng Cô nhưng vẫn đi tiếp OK thôi. Gần đến TX Hương Thủy, thấy cầu vượt QL1 thì rẽ phải QL1 để lên đường tránh Huế chạy tiếp ... Sáng Quy Nhơn - chiều Đồng Hới vô tư.

Rong Ruổi

Xe container
Từ Quy Nhơn ra cụ đi theo cao tốc Quảng Ngãi - Túy Loan rồi đi tiếp đường tránh Đà Nẵng ra hầm Hải Vân. Sang bên TT Huế có thể phải dừng lại khai báo Y tế ở Lăng Cô nhưng vẫn đi tiếp OK thôi. Gần đến TX Hương Thủy, thấy cầu vượt QL1 thì rẽ phải QL1 để lên đường tránh Huế chạy tiếp ... Sáng Quy Nhơn - chiều Đồng Hới vô tư.
E cũng chạy như lộ trình của cụ. Đến Đồng Hới nghỉ cho tiện. Khác mỗi là E chạy qua TP Huế khi chưa bị bùng phát dịch. Đi đường tránh Huế E thấy xa hơn bao nhiêu

TrumpVietnam

Xe tăng
Cụ phải chuẩn bị một số hình ảnh chụp ngày gần nhất ở những địa điểm cụ khai báo, nhằm thuyết phục họ nhanh việc mình không có ở ĐN, Quảng Nam ( nơi có ổ dịch )

Đi đường tránh Huế E thấy xa hơn bao nhiêu
Xa hơn vài km thôi. Nếu cụ đi thẳng vào tp Huế sẽ gặp chốt y tế thứ 2. Hên xui, xe cụ có thể lại bị dừng kiểm tra lần nữa.
Theo quan niệm của em, việc dừng lại để kiểm tra Y tế là quy định bắt buộc, mình phải chấp hành. Nhưng giờ này mà cứ dừng/đỗ tiếp xúc người ở những nơi có nguy cơ cao như vậy thì cũng sợ đấy.

Cụ phải chuẩn bị một số hình ảnh chụp ngày gần nhất ở những địa điểm cụ khai báo, nhằm thuyết phục họ nhanh việc mình không có ở ĐN, Quảng Nam ( nơi có ổ dịch )
Trong Quy Nhơn chạy thẳng ra thì cứ xuất trình mấy cái vé thu phí đường bộ của mấy trạm phía trong, nhất là cao tốc Quảng Ngãi - ĐN là chứng tỏ cụ di chuyển dọc QL1 và không ghé Quảng Ngãi, Quảng Nam, Đà Nẵng rồi.

Rong Ruổi

Xe container
Xa hơn vài km thôi. Nếu cụ đi thẳng vào tp Huế sẽ gặp chốt y tế thứ 2. Hên xui, xe cụ có thể lại bị dừng kiểm tra lần nữa.
Theo quan niệm của em, việc dừng lại để kiểm tra Y tế là quy định bắt buộc, mình phải chấp hành. Nhưng giờ này mà cứ dừng/đỗ tiếp xúc người ở những nơi có nguy cơ cao như vậy thì cũng sợ đấy.
E bảo là đợt E đi khi nó chưa bùng dịch ý. E đi qua TP cho gần. Còn giờ để tránh mất thời gian thì chọn đường tránh.

Crusaderland

Xe điện
Đi được nhưng cụ cần khai báo y tế đầy đủ ở các chốt chặn và chuẩn bị tinh thần bị cách ly ở điểm đến nếu ở đó làm chặt.

alehap

Xe tải
Chạy đường tránh Đà nẵng, qua Lăng Cô hỏi Gúc map tìm đường ra Thuận An (chưa đến Huế đã rẽ có cả đường ven biển lẫn đường không ven biển). Từ Thuận An hỏi đường ra cầu Hiền Lương cũ (toàn chạy đuwngf cao tốc mới ven biển đi qua Cửa việt, qua Cửa Tùng thì ra đường 1 cũ cũng tốt lắm) về Đồng Hới rồi tính tiếp cụ ạ. Nhà em không tránh covid nhưng vô tình đi phượt theo kiểu hỏi Gúc map mà lại hay.

Chạy đường tránh Đà nẵng, qua Lăng Cô hỏi Gúc map tìm đường ra Thuận An (chưa đến Huế đã rẽ có cả đường ven biển lẫn đường không ven biển). Từ Thuận An hỏi đường ra cầu Hiền Lương cũ (toàn chạy đuwngf cao tốc mới ven biển đi qua Cửa việt, qua Cửa Tùng thì ra đường 1 cũ cũng tốt lắm) về Đồng Hới rồi tính tiếp cụ ạ. Nhà em không tránh covid nhưng vô tình đi phượt theo kiểu hỏi Gúc map mà lại hay.
Chỉ đường tào lao rồi cụ ơi. Chạy đường biển thì cũng vấp trạm Lăng Cô. Đã thế lại rúc vào đường nhỏ, đường vòng... mất công. :))

Chỉnh sửa cuối:

alehap

Xe tải
Chỉ đường tào lao rồi cụ ơi. Chạy đường biển thì cũng vấp trạm Lăng Cô. Đã thế lại rúc vào đường nhỏ, đường vòng... mất công. :))
Kiểu gì cũng phải qua Lăng Cô cụ ạ. Họ bảo khai báo thì khai báo thôi. Đường không nhỏ đâu. Đặc biệt là mấy chục km cao tốc thẳng tắp cho chạy 90km/h ven biển qua Cửa Việt, cửa Tùng. Nhà em đi về tháng trước cụ ạ.

Đường không nhỏ đâu. Nhà em đi về tháng trước cụ ạ.
Đã qua trạm kiểm tra rồi thì cứ đường to, QL1 mà đi chứ chạy vòng, chạy vèo làm gì. Em thổ địa miền Trung đây cụ ợ. Đường từ to đến nhỏ em đều qua hết và qua thường xuyên nữa. Em có thể chạy từ Quy Nhơn ra Đồng Hới mà ko đi theo QL1 đó cụ. :))

alehap

Xe tải
Đã qua trạm kiểm tra rồi thì cứ đường to, QL1 mà đi chứ chạy vòng, chạy vèo làm gì. Em thổ địa miền Trung đây cụ ợ. Đường từ to đến nhỏ em đều qua hết và qua thường xuyên nữa. Em có thể chạy từ Quy Nhơn ra Đồng Hới mà ko đi theo QL1 đó cụ. :))
Tránh được phần lớn đường Huế và Quảng Trị theo đường 1 đông đúc cụ ạ. Em không bàn chuyện tránh trạm kiểm dịch. Đường không nhỏ, ngắn hơn và đi nhanh hơn rất nhiều. Phần lớn là chạy ven biển. Em không phải người miền trong ấy nhưng em đã và đang làm + đi đường ở trong ấy hơn 20 năm mà chính em cũng ngỡ ngàng vì sự thay đổi của đường xá ở những địa ohưing em mới đi qua.
Đường chạy Lăng Cô- Thuận An- cầu Hiền Lương cũ- Đồng Hới cuả nhà em đây.

Tuần trước em chạy xe xuyên nữa việt vào qui nhơn. Không ghé Đà Nẵng vì tính lượt ra mới ghé Đà Nẵng. Nhưng mai quay ra phải chạy ngang qua Đà Nẵng. Không biết có bị ngăn chặn gì không vì em tính nghỉ chân ở Huế rồi hôm sau đi tiếp. Cụ nào mấy ngày gần đây đi lộ trình trên cho em xin thông tin
Em vừa nghe thông báo của UBND tỉnh đọc trên loa phường, kể từ 0 giờ 30/07/20, TT-Huế sẽ cách ly tập trung tất cả những người đến từ vùng dịch ngay khi vào đất TT-Huế. Vậy, cụ xem thế nào trước khi lên đường nhé. Có thuyết phục được họ là mình ko đến từ vùng dịch và chỉ xin transit qua TT-Huế hay ko thì em chịu đó.

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Trước có thớt nói về chuyện chạy xe từ Hà Nôi đi Đà NẴng, và 1 số tình đằng trong... hahaahaaa em đã bẩu đi xe vào đấy mệt lắm mà các cụ không nghe... giờ thì phải chịu cách ly 14 ngày thôi.... đi thì dễ nhưng về hơi mệt đấy cụ!

Tránh được phần lớn đường Huế và Quảng Trị theo đường 1 đông đúc cụ ạ. Em không bàn chuyện tránh trạm kiểm dịch. Đường không nhỏ, ngắn hơn và đi nhanh hơn rất nhiều. Phần lớn là chạy ven biển. Em không phải người miền trong ấy nhưng em đã và đang làm + đi đường ở trong ấy hơn 20 năm mà chính em cũng ngỡ ngàng vì sự thay đổi của đường xá ở những địa ohưing em mới đi qua.
Đường chạy Lăng Cô- Thuận An- cầu Hiền Lương cũ- Đồng Hới cuả nhà em đây.
Thôi thì em đành nói với cụ tuần nào em cũng chạy đường đó cụ ợ. Đường nào đi nhanh, đường nào chậm hơn em biết cả. (còn biết cả đường né trạm thu phí Quảng Trị đó). :))
Đoạn đường biển từ Cầu Tư Hiền ra đến Vinh GIang - Vinh Thanh là đường mới, có mở rộng. Đoạn từ Mỹ Thủy ra đến Cửa Việt mở đường mới như cao tốc (đường cũ vẫn đi sát biển). Từ Cửa Tùng có 2 đường lên lại QL1: 1 lên cầu HIền Lương, 1 chạy tới Hồ Xá luôn.

Chỉnh sửa cuối:

alehap

Xe tải
Thôi thì em đành nói với cụ tuần nào em cũng chạy đường đó cụ ợ. Đoạn đường biển từ Cầu Tư Hiền ra đến Vinh GIang là đường mới, có mở rộng. Đoạn từ Mỹ Thủy ra đến Cửa Việt mở đường mớ như cao tốc (đường cũ vẫn đi sát biển). Đoạn từ Cửa Tùng có 2 đường: 1 lên cầu HIền Lương, 1 chạy ra Hồ Xá luôn. :))
Vấn đề là em thấy ổn và nhanh ạ. Thế mà cụ bảo em tào lao làm em buồn tê tái 😁

clicklacp

Xe buýt
Em nghĩ bật định vị đt lên cho họ xem cung đường là ok thôi mà. Nhân tiện muốn hỏi các cụ là đường Túy loan chạy ok chưa ạ?