Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

202

Xe container
Em nghĩ các cụ nào không thích VF thì chỉ nên vào chém cho vui thôi, mình không thích thì mình không mua, không dùng...đừng chê quá để làm gì, thậm chí còn phải khen, khen mạnh là khác và mong cho VF ngày càng phát triển, bán được thật nhiều xe. Để làm gì? Là để khi đó, xe mấy ông tư bản mất dần thị phần, có lẽ sẽ sốt xình xịch lên, rồi phải có thêm nhiều ưu đãi hoặc cải tiến xe hơn nữa. Cuối cùng mình sẽ là người được lợi. Được thế thì còn gì bằng^^. Em thấy nhiều cụ phàn nàn nhiều xe bọn tư bản không tương xứng với giá, cơ mà họ vẫn bán được thì đâu cần phải làm gì thêm nữa. Vậy nên cứ mong cho VF lớn mạnh lên đi, càng mạnh thì các cụ càng có cơ hội dùng xe đúng với giá trị của nó.
Khen sao cho giảm giá xe, để bao người được hưởng nhờ từ Vin

Doun

Xe điện
Em nghĩ các cụ nào không thích VF thì chỉ nên vào chém cho vui thôi, mình không thích thì mình không mua, không dùng...đừng chê quá để làm gì, thậm chí còn phải khen, khen mạnh là khác và mong cho VF ngày càng phát triển, bán được thật nhiều xe. Để làm gì? Là để khi đó, xe mấy ông tư bản mất dần thị phần, có lẽ sẽ sốt xình xịch lên, rồi phải có thêm nhiều ưu đãi hoặc cải tiến xe hơn nữa. Cuối cùng mình sẽ là người được lợi. Được thế thì còn gì bằng^^. Em thấy nhiều cụ phàn nàn nhiều xe bọn tư bản không tương xứng với giá, cơ mà họ vẫn bán được thì đâu cần phải làm gì thêm nữa. Vậy nên cứ mong cho VF lớn mạnh lên đi, càng mạnh thì các cụ càng có cơ hội dùng xe đúng với giá trị của nó.
Thường thì các cụ chê nhiệt tình là có ý đồ hết đô cụ, không hẳn là không thích đâu.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ thật ra em luôn ủng hộ & mong VinFast làm nên gì đó cho ngành ô tô VN, các Cụ ạ!<:-P<:-P<:-P

Nhưng cách team Mkt-PR & seeders nâng bi VF ngang tầm xe Đức - Âu - trên cơ xe Mỹ Nhật Hàn...là 1 chiến lược sai lầm & đẩy rất nhiều người Trung Lập sang cùng phe anti-fan...:o):o):o)
Không biết các dòng xe khác sau này thế nào nhưng mấy con vừa ra thì đúng là ngang tầm xe Đức Âu đấy cụ ạ. Kể cả con Fadil cũng là mua lại thiết kế của Opel

Còn mấy em kia kiểu dáng thuê công ty và chuyên gia thiết kế xe chuyên nghiệp của Ý đấy, động cơ BMW.

Các chỉ tiêu an toàn đều thuộc 5 star. Em thấy có mấy cái ảnh xe bị gãy bánh khi tai nạn thì ko thể hiện chất lượng của cái xe đâu. Xe an toàn hay không là người ngồi bên trong, chứ các cụ để ý cái bánh gãy làm gì. Cụ xem đua xe F1 chưa ạ, khi xe bị tay nạn lốp bánh bay khắp nơi nhưng cái thân xe thì còn nguyên và người lái trong xe vẫn an toàn. Một cái xe mà khi tai nạn không có phân phối lực tác động hay giảm chấn thì những người ngồi bên trong chết hết các cụ ạ.

Cụ phải tìm hiểu kỹ về lịch sử thiết kế, công năng, và thông số kỹ thuật rồi hãy nói

Chỉnh sửa cuối:

FUKCLU3

Xe tải
Cụ
Block hết thì chỉ còn lại các cụ tự sướng với nhau thôi à cụ?
Cụ đã thấy tôi tức là tôi vẫn tương tác với cụ mà.
Cái gì đúng, dù khó nghe vẫn nghe tốt. Nhưng dựng chuyện, xách mé, bơm đểu ...thì không nghe vẫn sướng hơn cụ ạ.
Tôi cũng cân nhắc chán mới block ai đó.
Kỳ lạ là những người tôi block có người chán tới nỗi bỏ OF, những người khâc mở miệng là bị mắng vào mặt ngay và luôn. Tất nhiên không phải là tôi, vì tôi đã chặn rồi thì xem làm gì cho ghét thêm.
Toàn có vấn đề cả đấy cụ.

Doun

Xe điện
Không biết các dòng xe khác sau này thế nào nhưng mấy con vừa ra thì đúng là ngang tầm xe Đức Âu đấy cụ ạ. Kể cả con Fadil cũng là mua lại thiết kế của Opel

Còn mấy em kia kiểu dáng thuê công ty và chuyên gia thiết kế xe chuyên nghiệp của Ý đấy, động cơ BMW.

Các chỉ tiêu an toàn đều thuộc 5 star. Em thấy có mấy cái ảnh xe bị gãy bánh khi tai nạn thì ko thể hiện chất lượng của cái xe đâu. Xe an toàn hay không là người ngồi bên trong, chứ các cụ để ý cái bánh gãy làm gì. Cụ xem đua xe F1 chưa ạ, khi xe bị tay nạn lốp bánh bay khắp nơi nhưng cái thân xe thì còn nguyên và người lái trong xe vẫn an toàn. Một cái xe mà khi tai nạn không có phân phối lực tác động hay giảm chấn thì những người ngồi bên trong chết hết các cụ ạ.

Cụ phải tìm hiểu kỹ về lịch sử thiết kế, công năng, và thông số kỹ thuật rồi hãy nói
Đại đa số các cụ nhà mình vẫn còn suy nghĩ, xe tốt là xe khi va chạm không bị móp méo, vỡ nát mấy. Cái này xuất phát từ suy nghĩ coi cái xe là 1 tài sản lớn nên bảo vệ cái xe còn hơn cả người. Nhiều cụ lắp cản trước, cản sau để bảo vệ xe mà quên mất nó có thể móc vào người khác khi va chạm hoặc có thể tăng thêm chấn thương cho người ngồi trong. Đến xe máy còn lắp cái khung quây inox to tổ chẳng. Ngày trước nhiều khi tai nạn xe máy là câu đầu tiên hỏi xe có bị làm sao không? Tất nhiên giờ cũng ít dần, phát triển xã hội cũng khiến cho cái ô tô, xe máy dần được trả về vị trí của nó.

Junying1607

Xe tải
diễn đàn thì có khen có chê, dù là dòng xe nào thì cũng đầy lỗi mà bác
Vin cứ tập trung cải tiến chất lượng thì sẽ được đón nhận, em nghĩ thế
Hiện tại thì được coi là đón nhận rồi đấy cụ. Nhìn chung các lỗi được khắc phục nhanh gọn. Dịch vụ chăm sóc tốt. Maketing tốt. Cái quan trọng nhất : Xe cũng tốt trong tầm giá.

cusao

Xe lăn
Ai chê cứ chê, ai khen cứ khen.....bán được nhiều xe là tốt chứ sao? Quan điểm khen-chê của mình là đúng-sai ai thèm quan tâm?

Xe gia đình

Xe điện
Cụ

Cụ đã thấy tôi tức là tôi vẫn tương tác với cụ mà.
Cái gì đúng, dù khó nghe vẫn nghe tốt. Nhưng dựng chuyện, xách mé, bơm đểu ...thì không nghe vẫn sướng hơn cụ ạ.
Tôi cũng cân nhắc chán mới block ai đó.
Kỳ lạ là những người tôi block có người chán tới nỗi bỏ OF, những người khâc mở miệng là bị mắng vào mặt ngay và luôn. Tất nhiên không phải là tôi, vì tôi đã chặn rồi thì xem làm gì cho ghét thêm.
Toàn có vấn đề cả đấy cụ.
Vâng, mỗi người một quan điểm.
Em thì chẳng block ai cả, cần thì tranh luận tới cùng cho ngã ngũ (nếu sai thì em nhận sai).
Còn nếu ai phát ngôn không đúng mực thì đã có Min Mod dọn dẹp.

FUKCLU3

Xe tải
Vâng, mỗi người một quan điểm.
Em thì chẳng block ai cả, cần thì tranh luận tới cùng cho ngã ngũ (nếu sai thì em nhận sai).
Còn nếu ai phát ngôn không đúng mực thì đã có Min Mod dọn dẹp.
Tôi từng mất thời gian và kiên nhẫn ghê hồn. Các thành viên khác còn khuyên can thôi bỏ đi.
Mà đúng là nên bỏ đi. Có những người không nên mất thời gian của mình. Tháng năm trên đời quý lắm. Không thể lãng phí.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại thì được coi là đón nhận rồi đấy cụ. Nhìn chung các lỗi được khắc phục nhanh gọn. Dịch vụ chăm sóc tốt. Maketing tốt. Cái quan trọng nhất : Xe cũng tốt trong tầm giá.
cụ lại tâng bổng lên rồi !
thật cụ , em nói ra thì bị xì hơi lốp ngay !
Nên thôi em cũng như các cụ khác , nhìn thôi , mà cũng chán chả buồn nói nữa !

poiuy

Xe cút kít
em nghĩ là chất lượng thôi, còn marketing chỉ là mảng phụ
chất lượng tốt thì hữu xạ tự nhiên hương
Thời đại này ko có cái gì hữu xạ... mà được đâu cụ ạ. Cũng phải biết làm truyền thông quảng cáo nghiêm túc.

Junying1607

Xe tải
Cụ khác là cụ nào ạ? Các cụ chê xe vin có đại diêni cho số đông không cụ ơi ? Ha ha. Cụ nói cũng thế mà cụ chán chẳng nói nữa thì cũng vẫn thế có thay đổi dc gì đâu ạ :D

sorciere_vn

Xe buýt
Đúng đấy cụ a, ngồi xem làm trò vui thôi

thanhtu7676

Xe tải
Thời đại này ko có cái gì hữu xạ... mà được đâu cụ ạ. Cũng phải biết làm truyền thông quảng cáo nghiêm túc.
làm truyền thông tốt mà chất lượng k tốt thì cũng đâu giải quyết đc j

RAVA

Xe ba gác
-Các bác khen ntn mà a Vova đi toi cái lộ trình tăng giá, giờ lại còn phải giảm giá đến mấy trăm củ, tóm lại là khen vẫn là vc của...mồm? :))

Cap Còm

Xe điện
Ra sức phản biện để làm gì nhỉ?
Nó thế nào thì kemeno.

sorciere_vn

Xe buýt
mời các cụ thẩm vs nhau đi nhá, em té khỏi box không sạch nhất cái xứ này đây nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng