Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

longhai

Xe tăng
Chứng tỏ đội quân xanh đỏ của Vin rất hùng hậu

Vũ E.t.C

Xe tải
xe nào cũng là công cụ, phương tiện đi lại
cố cày mua 1 chiếc vậy

Toilatoi242

Xe tăng
Cơ bản đây là quyền của cậu ấy. Nhưng e là đàng sau chuyện này không đơn giản chỉ là người tiêu dùng...
Quả này cứ làm rỏ cho người dùng đc hưởng lợi.
Nếu đúng là lỗi Vin thì rèn quân cho chuyên nghiệp. Còn lỗi câu view ăn tiền thì xộ khám 2-3 ví dụ gọi là thôi cụ nhể.

dangngockhanh

Xe máy
Bình chọn không quan trọng. Quan trọng là có xuống tiền mua xe không.
Đầy cái bình chọn rõ cao mà chả có ai mua. Đầy cái chê tả tơi nhưng lại xúm vào mua.
Bán được chủ yếu là có voucher từ những người mua nhà và một số lượng lớn từ nhân viên, đối tác,... giờ thì số lượng đó cũng giảm rồi.

dangngockhanh

Xe máy
Nhiều video bốc phốt, bắt lỗi vẫn còn đầy trên mạng nhưng VF nó có kiện đâu. Còn cậu em kia thì chủ động gỡ video rồi nhưng Vf nó vẫn lưu video lại để kiện. Em cảm nhận lời nói của cậu em này trong video thể hiện sự cay cú, thù hằn, cố tình dìm chết sp. Vd như lỗi khi phanh kêu lộp cộp trong xe, cậu em kia đưa lên thành an toàn tính mạng, ai chịu trách nhiệm khi xảy ra chuyện ... người đang có ý định mua xe chưa tìm hiểu kỹ xem thấy như vậy thì còn muốn mua không, nhưng nếu tìm ra nguyên nhân do cậu này để lon nước trong cốp chẳng hạn (cố tình hay vô tình), khi phanh thì lon nước va đạp cốp xe nghe tiếng kêu, rồi cậu em này quay video nói lỗi như vậy thì có phải hại chết nsx ko.
Em nghĩ cậu em kia chơi bẩn, trai trẻ 1 phút nóng giận mất khôn. Theo em, để 'đúng' 1 sự việc thì tất cả đều phải đúng, trong 10 lỗi cậu em kia đưa ra chỉ cần 1 lỗi ko đúng sự thật thì cậu em kia sẽ bị thua kiện, Vf nó thống kê thiệt hại và yêu cầu bồi thường thì tàn đời em trai kia.
Chờ tòa phán thôi.
Cậu cũng quy chụp Hoàng chẳng khác VF. Hoàng cũng có khả năng kiện cậu nếu cậu nói sai và đời cậu cũng tàn thôi

Loxe12a

Xe buýt
Dù gì thì từ khi anh Vova tham gia vào công nghiệp bốn bánh thì ít ra người VN đc hưởng lợi là các hãng chơi khô máu với nhau.
Tuy nhiên, ở vụ việc này em ko nói đúng sai nhưng em e là Vin mất nhiều hơn được. Nhiều lúc chỉ cần đổi con xe khác cho khách hàng sau khi kiểm tra và test lỗi thì đỡ tiền phải quảng cáo. Lại góc nhìn xe ôm.

Loxe12a

Xe buýt
Đổi xong con xe cho Cậu Hoàng review lại con xe mới, nếu thực sự nó là vàng mười thì sợ gì lửa. Kênh của cậu ấy cũng đông đảo người xem. Biến nguy thành cơ. Ý kiến xe ôm, nói sau khi sự việc đã xảy ra.

nguyenmanh106

Xe đạp
Cậu cũng quy chụp Hoàng chẳng khác VF. Hoàng cũng có khả năng kiện cậu nếu cậu nói sai và đời cậu cũng tàn thôi
Em mời cậu ấy kiện đi ạ, nếu kiện em còn cho thêm kẹo nữa.
Trở lại vấn đề cậu em kia, nếu em nhìn ko nhầm thì em ấy làm việc với ông luật sư hay đại diện cho "dân oan", đòi dân quyền dân chủ gì đấy thì phải (hy vọng là em nhầm). Em mặc dù ko thích cách nói chuyện của cậu này nhưng chân thành khuyên em ý chịu lỗ bán xe đi và quay lại cuộc sống như trước, đừng nghe bọn kia xúi bậy, tàn đời đấy.
Mấy thằng ủng hộ việc em ý làm bây giờ bằng mõm, nếu trường hợp ra tòa và bị xử thua thì chúng sẽ ko giúp đc gì đâu.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Đổi xong con xe cho Cậu Hoàng review lại con xe mới, nếu thực sự nó là vàng mười thì sợ gì lửa. Kênh của cậu ấy cũng đông đảo người xem. Biến nguy thành cơ. Ý kiến xe ôm, nói sau khi sự việc đã xảy ra.
Vụ này thắng lớn là cậu Vàng này. Trước kia ai biết cái kênh Gâu gâu của cậu là gì đâu. Giờ nổi như cồn.

ngựa thồ

Xe tăng
Em mời cậu ấy kiện đi ạ, nếu kiện em còn cho thêm kẹo nữa.
Trở lại vấn đề cậu em kia, nếu em nhìn ko nhầm thì em ấy làm việc với ông luật sư hay đại diện cho "dân oan", đòi dân quyền dân chủ gì đấy thì phải (hy vọng là em nhầm). Em mặc dù ko thích cách nói chuyện của cậu này nhưng chân thành khuyên em ý chịu lỗ bán xe đi và quay lại cuộc sống như trước, đừng nghe bọn kia xúi bậy, tàn đời đấy.
Mấy thằng ủng hộ việc em ý làm bây giờ bằng mõm, nếu trường hợp ra tòa và bị xử thua thì chúng sẽ ko giúp đc gì đâu.
Cụ cứ lập 1 kênh youtube rồi nói abc với cu Hoàng đó thì mới có cơ sở kiện cáo nhau. Chứ cái nick vừa mới lập trên này mà thách đố nhau đi kiện, lại còn cho thêm kẹo nữa. Chém cho sang mồm 😄

Chỉnh sửa cuối:

FUKCLU3

Xe tải
Quả này cứ làm rỏ cho người dùng đc hưởng lợi.
Nếu đúng là lỗi Vin thì rèn quân cho chuyên nghiệp. Còn lỗi câu view ăn tiền thì xộ khám 2-3 ví dụ gọi là thôi cụ nhể.

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com
Em cũng là 1 người tiêu dùng đang sử dụng xe Vinfast. Nhưng cá nhân em đánh giá, vụ này Vin thắng kiện đi chăng nữa thì uy tín về thương hiệu cũng sẽ giảm đáng kể. Giờ là kèo xử lý khủng hoảng truyền thông. Hi vọng Vin sẽ có nước cờ đúng đắn để lấy lại niềm tin của người tiêu dùng tiềm năng trong tương lai.

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com

dngduc

Xe điện
Đọc cái lịch 5 lần vào xưởng xử lý lỗi liên tục trong vòng gần một tháng rưỡi, trong đó có vụ 3 lần trong vòng hơn 10 ngày mới xử lý được cái gioăng cửa của Hoàng (do VF công bố) thì thực sự cảm thấy nản. Các cụ cứ đặt bản thân mình vào trường hợp của cậu ấy mà suy nghĩ xem có nên bức xúc ko ?

Toilatoi242

Xe tăng
Khà khà vậy là cậu Hoàng sắp đi thật rồi à các ông Giáo?

poiuy

Xe cút kít
Em cũng là 1 người tiêu dùng đang sử dụng xe Vinfast. Nhưng cá nhân em đánh giá, vụ này Vin thắng kiện đi chăng nữa thì uy tín về thương hiệu cũng sẽ giảm đáng kể. Giờ là kèo xử lý khủng hoảng truyền thông. Hi vọng Vin sẽ có nước cờ đúng đắn để lấy lại niềm tin của người tiêu dùng tiềm năng trong tương lai.
NTD thì chóng quên lăm, một thời gian nữa chả ai nhớ gì đâu. Xem H&M đấy, vụ lưỡi bò được vài hôm thôi, thế mà nó sale đã lao vào ầm ầm.

nguyenmanh106

Xe đạp
Cụ cứ lập 1 kênh youtube rồi nói abc với cu Hoàng đó thì mới có cơ sở kiện cáo nhau.
Em không giống như cậu em kia kiếm tiền bằng view.
Nói như cụ thì cái ông kia dọa kiện em là ko có cơ sở đúng ko ạ.
Chứ cái nick vừa mới lập trên này mà thách đố nhau đi kiện, lại còn cho thêm kẹo nữa. Chém cho sang mồm 😄
Cái nick mới lập thì sao ạ cụ. Cái OF này ko phải để chém cho sang mồm à!

Trạng thái
Thớt đang đóng