Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

poiuy

Xe cút kít
Số 1 không có nghĩa là phải yêu nhé, cụ cũng nên bỏ cái suy nghĩa ấy đi, tôi ko thích vin ko phải dịch vụ nó ko hay mà do cái cách nó làm thôi cụ nhé
Không bắt cụ phải yêu nó. Nhưng vì thế số 1 của nó là lý do tại sao có mất 1 triệu “khách hàng” như cụ nó vẫn không làm sao hết.
Giả sử có 1 thằng tương đương nó thì rất có thể nó sẽ phải hành xử khác và giành giật những khách như cụ.
Rata tiếc vào lúc này cụ phải chọn đối tượng khâc thôi.

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ có thấy hiện giờ người ta trồng cây như thế nào ko, là phải có 4 cái trụ sắt để cho cây nó khỏi bị đổ đấy. Tôi cũng biết vin có 4 cái trụ chống to lắm nên nếu nó có què quặt thế nào chăng nữa hoặc mất bao nhiêu khách hàng đi nữa thì nó cũng chẳng làm sao cả. Nhưng kinh doanh mà không coi trọng khách hàng, để mất khách cũng chẳng quan tâm thì hết chuyện để bàn :) mỗi tệp khách hàng đều mang một giá trị riêng của nó đấy cụ có biết không? Mà phải nói tôi ĐƯỢC chọn chứ ko PHẢI chọn đâu cụ ạ

sorciere_vn

Xe buýt
-Giờ này mà vẫn còn có ng tin là VF đi Mẽo kia à? :D
Như thế này cũng là đi mà cụ

Đi thật xa để trở về của Sobin Hoàng Sơn

nguyenmanh106

Xe đạp
^^

Cụ đọc phần trên chưa ạ, trong tương lai gần thì cụ không được tiếp cận đâu, các "đối tượng" như cụ bị bỏ qua rồi nhé
Cụ cũng tập tành làm văn bẩn ạ. Kể ra thì thành phần như cụ ở OF này ko phải chỉ 1, 2 người nhỉ.

nguyenmanh106

Xe đạp
Theo quan điểm của mình thì vụ này chẳng có ai thắng cả. VF hơi dở khi làm to vụ này, mình cũng có ý định làm e34 để vợ đi làm hằng ngày nhưng sau vụ này nên suy nghĩ lai, ko phải là xe ko tốt mà lo ngại việc quyền lợi khách hàng ko đc bảo vệ mà kiểu như bị bắt nạt. Cảm thấy bất an, tuy nhiên mình vẫn mong có nhiều người góp ý và vin chịu lắng nghe, cải tiến chất lượng ngày càng tốt lên người vn đc sài đồ vn chất lượng và tự hào
Mình không có ý định làm e34 để vợ đi làm hàng ngày nhưng sau vụ này nên suy nghĩ lại, có khi làm hẳn 8 con 8 màu khác nhau cho vợ đỡ chán. Thôi thì mất 1 khách như cụ lại đc 1 khách như em thì VF cũng ko thiệt hại lắm nhỉ. Kể ra mua xe trên OF này cũng vui nhỉ.

itdriver

Xe hơi
Mình không có ý định làm e34 để vợ đi làm hàng ngày nhưng sau vụ này nên suy nghĩ lại, có khi làm hẳn 8 con 8 màu khác nhau cho vợ đỡ chán. Thôi thì mất 1 khách như cụ lại đc 1 khách như em thì VF cũng ko thiệt hại lắm nhỉ. Kể ra mua xe trên OF này cũng vui nhỉ.
Có vẻ cụ tranh luận vụ này hơi nhiều, tôi cũng muốn nc mình có một sản phẩm tốt đến tay người tiêu dùng trong nước với giá cả hợp lý, con em mình đi ra nước ngoài thấy xe vf chạy ở đó cũng có cái mà tự hào. Xe lỗi thì triệu hồi xử lý là xong, mà là một xe mới của hãng còn non trẻ thì khó tránh được. Người tiêu dùng như tôi và cũng có thể hàng triệu người như tôi sẽ có cảm giác hụt hẫng sau vụ này. Làm dâu trăm họ nó khổ nhưng đã làm phải đặt khách hàng lên đầu, lấy khách hàng làm trọng tâm. Vụ này lên báo BBC rồi, vậy IPO làm sao được nhiều đây? Công An vài cuộc thì làm gì? Họ đâu biết nghiệp vụ kiểm tra xe đâu, mà cái này phải có hiệp hội người tiêu dùng lên tiếng, và có ban kiểm tra chất lượng vào cuộc thì mới nói lên được cụ ạ. Cụ cũng biết chất lượng ca VN mình mà. Tôi cũng dừng ở đây vì ko có time để trình bày quan điểm thêm

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ cũng tập tành làm văn bẩn ạ. Kể ra thì thành phần như cụ ở OF này ko phải chỉ 1, 2 người nhỉ.
Văn của các cụ, tôi trích lại rồi lại bảo đó là văn bẩn, thế các cụ phải xem lại mình đi. Tôi chốt lại 1 câu để khỏi phải bàn nữa là tối qua tôi đã xem hết video ở cái thớt mới (giờ ko thấy đâu cả). Thế là biết như thế nào rồi, tôi đóng tại đây và ko muốn phí time với các cụ nữa đâu^^

202

Xe container
Có vẻ cụ tranh luận vụ này hơi nhiều, tôi cũng muốn nc mình có một sản phẩm tốt đến tay người tiêu dùng trong nước với giá cả hợp lý, con em mình đi ra nước ngoài thấy xe vf chạy ở đó cũng có cái mà tự hào. Xe lỗi thì triệu hồi xử lý là xong, mà là một xe mới của hãng còn non trẻ thì khó tránh được. Người tiêu dùng như tôi và cũng có thể hàng triệu người như tôi sẽ có cảm giác hụt hẫng sau vụ này. Làm dâu trăm họ nó khổ nhưng đã làm phải đặt khách hàng lên đầu, lấy khách hàng làm trọng tâm. Vụ này lên báo BBC rồi, vậy IPO làm sao được nhiều đây? Công An vài cuộc thì làm gì? Họ đâu biết nghiệp vụ kiểm tra xe đâu, mà cái này phải có hiệp hội người tiêu dùng lên tiếng, và có ban kiểm tra chất lượng vào cuộc thì mới nói lên được cụ ạ. Cụ cũng biết chất lượng ca VN mình mà. Tôi cũng dừng ở đây vì ko có time để trình bày quan điểm thêm
Vin nó co ngu đâu mà lo.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
-Giờ này mà vẫn còn có ng tin là VF đi Mẽo kia à? :D
e nghĩ là a ấy dùng nước cờ đi Mẽo, Châu âu.. để nâng cổ cánh và nhằm thoát khó khăn tài chính. Chứ bọn Khựa nó làm xe điện cả hơn chục năm rồi có vào được Mẽo đâu. Chưa kể người tiêu dùng Mỹ chả có phân biệt hàng hoá từ Khựa hay Việt cái nào tốt hơn cái nào, đều coi như nhau cả

Shiver

Xe đạp
"Vinfast đã báo cáo lên cơ quan công an" nghe như hồi bé hơi tẹo bị ông bà già dọa "tao gọi chú công an vào bắt" hài.

poiuy

Xe cút kít
e nghĩ là a ấy dùng nước cờ đi Mẽo, Châu âu.. để nâng cổ cánh và nhằm thoát khó khăn tài chính. Chứ bọn Khựa nó làm xe điện cả hơn chục năm rồi có vào được Mẽo đâu. Chưa kể người tiêu dùng Mỹ chả có phân biệt hàng hoá từ Khựa hay Việt cái nào tốt hơn cái nào, đều coi như nhau cả
Khựa nó không vào được là do Mỹ muốn đánh khựa thôi. Hàng khựa vẫn có thể đội lốt để vào Mỹ nhưng lợi ích nó phải san sẻ bớt đi.

poiuy

Xe cút kít
-Thế thì Khựa chui vô vỏ VF là chuẩn bài bác nhể? :D :))
Mỹ nó cũng muốn chia miếng cho nước nhỏ để còn phụ thuộc Mỹ, đồng thời vẫn muốn mua hàng rẻ của khựa nhưng không muốn làm lợi cho khựa nhiều quá.

nguyenmanh106

Xe đạp
Có lẽ VF xác định trong tương lai gần ko tiếp cận được các đối tượng này nên tạm thời bỏ qua cụ ạ.
VT Entertainment " nói:
trong tương lai gần thì cụ không được tiếp cận đâu, các "đối tượng" như cụ bị bỏ qua rồi nhé
VT Entertainment " nói:
Văn của các cụ, tôi trích lại rồi lại bảo đó là văn bẩn, thế các cụ phải xem lại mình đi. Tôi chốt lại 1 câu để khỏi phải bàn nữa là tối qua tôi đã xem hết video ở cái thớt mới (giờ ko thấy đâu cả). Thế là biết như thế nào rồi, tôi đóng tại đây và ko muốn phí time với các cụ nữa đâu^^
Với cái kiểu đảo chữ, bẻ ý thế này theo em thì thế này theo em là loại văn bẩn thỉu, hèn hạ.

berryfun

Xe điện
Đường chuyền của youtuber Hoàng ko hề khó, nhưng VF đã có 1 pha đỡ bóng quá cồng kềnh (@Tạ Ben Cương).
Những vụ như này ở bển, các hãng sẽ xác định luôn đây là cuộc chiến lấy lại lòng tin của người tiêu dùng. VIN tất nhiên hiểu điều đó, nhưng tư duy "dằn mặt" và "trừng phạt" có lẽ đã ăn sâu nên quên mất mục tiêu chính.
Cái dở tiếp theo, những phàn nàn của ku Hoàng liên quan nhiều đến đại lý, tại sao VF ko để đại lý đứng ra xử lý (cả về pháp lý nếu cần thiết). Việc lôi cả VF ra tay bo với 1 cá nhân mang đến nhiều rủi ro cho giá trị thương hiệu.
Cuối cùng là "tố cáo ra cơ quan công an", tại sao ko phải là kiện ra toà án khi bản chất là 1 vụ việc dân sự? Việc đưa ra cơ quan công an làm dư luận ít nhiều cảm thấy VIN đã đóng luôn vai toà án rồi.
VIN đã thua! Vấn đề là giờ xác định "cắt lỗ" ở mức nào thôi.
Ý kiến cá nhân của em.
Em cũng nghĩ như cụ, thật ra việc này nên để đại lý giải quyết với cu này.
Xem video cu này đối chất, trả nhời của đồng chí trung thì thấy cũng dạng vớ vẩn trẻ con cào mặt ăn vạ.
Loại này mua vào H. accent lỗi trục thước lái vào đấy mà kêu.
Nói chung Vin xử lý vụ này dở. Nhưng Vin cũng chả sợ đâu. Dân mình nói trước quên sau. Vin khuyến mại giảm giá dân vẫn mua ầm ầm thôi.
Cách đây mấy năm vụ Thaco Mazda với khách hàng ở hà tĩnh đấy kêu gào tẩy chay lọ trai. Giờ thaco vẫn bán chạy ầm ầm đấy.

nguyenmanh106

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã nhắc em, trong vụ này tâm lý bênh vực kẻ yếu cũng là tốt nhưng bảo vệ lẽ phải mới là việc nên làm. Mà các clips sau này của cậu Hoàng thì xem ra cũng ko phải kẻ yếu nữa, cũng ko phải dạng vừa đâu.
Cái tập đoàn nhỏ nơi em đang làm còn có Ban pháp chế, Bộ phân Marketing.... thì lớn như VIN nó phải tính kỹ các bước rồi cụ ạ.
Cụ dừng ở đây cũng là đẹp vì ít ra em với cụ cũng có 1 điểm cùng nhau là muốn nước mình có sp tốt (em mong nhiều, cụ thì chỉ mong có một :))).

sorciere_vn

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ, thật ra việc này nên để đại lý giải quyết với cu này.
Xem video cu này đối chất, trả nhời của đồng chí trung thì thấy cũng dạng vớ vẩn trẻ con cào mặt ăn vạ.
Loại này mua vào H. accent lỗi trục thước lái vào đấy mà kêu.
Nói chung Vin xử lý vụ này dở. Nhưng Vin cũng chả sợ đâu. Dân mình nói trước quên sau. Vin khuyến mại giảm giá dân vẫn mua ầm ầm thôi.
Cách đây mấy năm vụ Thaco Mazda với khách hàng ở hà tĩnh đấy kêu gào tẩy chay lọ trai. Giờ thaco vẫn bán chạy ầm ầm đấy.
Cụ nói chuẩn, dân mình không có văn hoá tẩy chay, được dăm 3 bữa lại như chưa từng có chuyện gì xảy ra, cũng đến lạ. Qua vụ này để biết rõ hơn về bộ mặt thật của một số thành phần, may là mình chưa dính vào

berryfun

Xe điện
Cụ nói chuẩn, dân mình không có văn hoá tẩy chay, được dăm 3 bữa lại như chưa từng có chuyện gì xảy ra, cũng đến lạ. Qua vụ này để biết rõ hơn về bộ mặt thật của một số thành phần, may là mình chưa dính vào
Cháu hôm qua mất hơn bốn mươi phút xem thấy thằng cu nó đối chiếu trả lời thấy nó quá trẻ con, ko hiểu sao anh em họ hàng ko có ai tư vấn trao đổi thêm cho nó. Cháu không bênh gì vinfast nhưng cái video hôm qua đã lộ rõ chân tướng rồi. Thằng cu này thiếu hiểu biết. Ô để lon nước trong xe ô phanh nó va vào thành xe ông ko xử lý được cũng kiểu cào mặt ăn vạ. Xe ô bị tai nạn rõ ràng ông cũng quanh co vòng vo đổi cho là tại xe nên càng A bị như thế. Xe ô tai nạn rõ ràng rồi. Nên cái cách lấp liếm trả lời rất là trẻ con. Vinfast hay cơ quan giám định hay bảo hiểm nó cần có bằng chứng chứ ko phải 3 cái lời ô nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng