Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Transporter jason

[Tịch thu bằng lái]
-Giờ này mà vẫn còn có ng tin là VF đi Mẽo kia à? :D
Sắp tới biết đâu vin còn sx cả xe tự hành trên sao hoả để bán cho NASA ấy chứ bác. Ê lông mút nó còn làm đc tàu space x, chả nhẽ Vin lại chịu thua? Mấy cái xe điện chỉ là trò con nít với Vin thôi bác ạ ;):)):)):));):))

RAVA

Xe ba gác
Sắp tới biết đâu vin còn sx cả xe tự hành trên sao hoả để bán cho NASA ấy chứ bác. Ê lông mút nó còn làm đc tàu space x, chả nhẽ Vin lại chịu thua? Mấy cái xe điện chỉ là trò con nít với Vin thôi bác ạ ;):)):)):));):))
-Nghe đúng kiểu cà cuống chết đến mít vẫn còn…cay ấy nhể? À mà cẩn thận ko lại chém nhầm…nick đấy nhé? :))

dngduc

Xe điện
Em rón rén hỏi các bác vì thường xuyên được nghe các bác trao đổi, tranh luận trong này chuyện ủng hộ hàng Việt, nhiều bác đã cho rằng xe ô tô Vin là sản phẩm quốc nội.v.v! Mua xe Vin là yêu nước, là ủng hộ nước nhà! Mặc dù, theo như em được biết như Toyota hiện ở Việt Nam mình đang lắp ráp thì đâu đó mới tự sản xuất được khoảng dưới 30% còn đều nhập linh kiện về và lắp ráp!
Vậy:
Vin đã sản xuất được bao nhiêu phần trăm linh kiện của mấy cái xe đang bán, và nếu đã sản xuất được thì đã sản xuất được gì ạ!
(P/s em đã chụp lưu giữ màn hình còm này để sẵn sàng đối chất nếu có ai cố tình nói em này nọ nhé)
Bác quả hỏi thế này thì em sợ một thời gian nữa thớt này lại bị xoá giống mấy thớt khác đã tự nhiên biến mất đấy 🤪

ngựa thồ

Xe tăng
Thế thì cụ có cái gì để nói chuyện lớn? Ít nhất tôi mua xe của Vinfast. Hên xui tôi chịu. Hay dở tôi nhận. Còn cụ: không cơm cháo gì thì vui lòng tấp ngay vào lề lên vỉa hè giùm. Xe cán cho bây giờ.
Ồ, vậy à, oách xà nách nhỉ 😀. Cụ mãnh liệt thì mua nhà Vinhomes ở đi

Chỉnh sửa cuối:

ngựa thồ

Xe tăng
Trong group này, ai sẽ không chết giơ tay? Sống để làm nên sự nghiệp hay vật vờ thì rồi cũng chết.
Vinfast hay bất cứ doanh nghiệp, đế quốc nào rồi cũng có ngày tàn lụi.
Nếu chỉ đem cái sự "có thể thất bại" ấy để biện minh cho sự hèn kém của mình, thì các cụ ạ, các cụ quá thấp kém để có thể khinh thường những người đang xây dựng đất nước.
Trong khi các cụ đang mải mê dìm hàng doanh nghiệp nội địa thì từng đồng thuế của nó đang trả tiền học, tiền y tế, tiền các thể loại tiền, cho con cái các cụ.
Ngu không phải là cái tội.
Hèn cũng chỉ là phẩm chất, chẳng phải tội nốt.
Là của nợ, là của nợ.
Các cụ là của nợ.
- Ơ, được bao cấp y tế, giáo dục từ bao giờ vậy nhỉ 😀
- Thế doanh nghiệp đẳng cấp châu lục mà cụ là CEO hàng tháng trốn thuế, ko nộp xu nào à 😀
- Cụ nói chuyện rất hay, rất đúng bài, y như mấy thằng thợ sơn ô tô chỗ gần nhà e 1 năm về quê 2 lần, ngồi buồn uống rượu chém gió 🙂

Chỉnh sửa cuối:

NaLong

Xe đạp
- Thế doanh nghiệp đẳng cấp châu lục mà cụ là CEO hàng tháng trốn thuế, ko nộp xu nào à 😀
- Cụ nói chuyện rất hay, rất đúng bài, y như mấy thằng thợ sơn ô tô chỗ gần nhà e 1 năm về quê 2 lần, ngồi buồn uống rượu chém gió 🙂
ae vin nô họ có nỗi khổ riêng... k cãi thắng được ăng ti thì đến ứt cũng chả có mà đổ vào mồm

Luu Lehong

Xe container
Bác quả hỏi thế này thì em sợ một thời gian nữa thớt này lại bị xoá giống mấy thớt khác đã tự nhiên biến mất đấy 🤪
Em giờ vào đây phòng xa cứ chụp lại các còm để nếu có bị xì lốp còn có cái làm bằng chứng, vì trước vào đây mấy lần tranh luận xe cộ, cứ tranh luận về xe Vin và đám dư luận viên là bị xì lốp! Còn tệ hơn mấy box xe Hàn thủa hồng hoang của OF, khi mà mấy mod bên đó là làm cho xe Hàn! :D
Mình là người tiêu dùng, tranh luận theo trải nghiệm, cảm nhận để người dùng có cái nhìn khách quan về xe chứ cũng chả ghét bỏ gì Vin và anh em dùng xe nhiều thừa biết mấy cái xe đó nó thế nào! Nhưng vừa rồi cộng đồng dậy sóng vì xe nhiều phốt, thái độ bưng bít, sự u mê láo hỗn của đám dư luận viên mạt sát anh em diễn đàn chính là mồi lửa và xăng đẩy sự phẫn nộ của cộng đồng lên cao trào! Giờ thời khắc sắp tới chắc không còn lâu nữa tất cả sẽ hạ màn, sự thật sẽ phơi bày!
Sự ngẫu nhiên có cái thớt mang tên tiêu đề này nó như là điềm gở cho 1 thương hiêu xe gắn mác "mãnh liệt tinh thần Việt"!

Bố của em

Xe máy
Em nghĩ đấy là 1 con robot tự động spam bài. Bỏ qua đi cụ.

ngựa thồ

Xe tăng
Em nghĩ đấy là 1 con robot tự động spam bài. Bỏ qua đi cụ.
Vâng, toàn cao siêu bác học, vĩ mô, nhân văn, bác ái, tầm nhìn tỷ đô, yêu nước thương dân, bảo vệ giống nòi... Có mỗi chuyện quê cha đất tổ vừa rồi lũ ngập nóc nhà, hỏi về thăm quê hay ủng hộ đc đồng nào chưa thì ko thấy trả lời :)

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

em thì em quan điêm rnhuw này ạ.

Có ai mong muốn doanh nghiệp của đất nước sụp đổ đâu bác, còn mong nó lớn mạnh chả được ấy chứ!
Người ta chỉ phản ứng thái độ doanh nghiệp coi khách hàng là kẻ thù! Nếu doanh nghiệp bán sản phẩm không hay chưa tốt, anh cầu thị sửa chữa hoàn thiện cho tốt thì ai nói sao. Nhưng thái độ bố đời như bố khách hàng, coi khách hàng là kẻ thù, nếu có phàn nàn về sản phẩm thì dùng quan hệ, pháp luật bưng bít hay đe dọa; dùng dư luận viên để mạt sát khách hàng và dư luận thì có còn là doanh nghiệp Việt không bác?
Bác xem anh em đã bày tỏ quan điểm đây nhé:

Đám đông bức xúc ở đây chính là cách mà Vanh đã hành xử với khách hàng và cách trí trá báo biện quen thân của đám dư luận viên hại chủ!
Trước nhất, Ta phải thấy rằng, clip cho thấy cái xe rõ ràng là có lỗi đã (không nhiều như liệt kê thì cũng ít, thậm chí chuyện đóng nắp bình xăng khó phải nói như vậy là lỗi vì cái đấy rất sơ đẳng, đến cái I10 hay Morning cũng chưa cái nào mắc lỗi vớ vẩn vậy), chủ xe Hoàng đã mất công, tiền bạc đi lại sửa chữa nhiều lần, xe bị cậy xước, bẩn và khó chịu. Thừa nhận chú ấy rất bình tĩnh, thái độ khiêm nhường, không có gì là láo. Ở đây đặt địa vị là chủ xe mấy ai đã cư xử điềm đạm như chú ấy hay đã điên lên mà đập cả xe ấy chứ!
Nhưng quan trọng mọi người bức xúc là cách hành xử, dùng lời nói lấy pháp luật trấn áp, đe dọa khách hàng là không chấp nhận được vì đã biến khách hàng thành kẻ thù - đây là điều tối kỵ của dân kinh doanh. Làm kinh doanh trước nhất phải là con người tử tế đã hẵng bàn đến cái khác! Anh có thể dùng tiền, quyền, quan hệ để thao túng làm thiệt hại khách hàng nhưng nhìn gương Tân Hiệp Phát vụ con ruồi là rõ, anh có thể mượn pháp luật để tống người ta vào tù thì đời anh cũng tan (vụ tay Minh là bị kết tội tống tiền, nó khác hẳn chuyện Youtube Hoàng là kể lể lỗi xe của cá nhân anh ấy). Các bác cứ xem, giờ Tân Hiệp Phát cũng liểng xiểng dính đến kiện tụng và truy tố. mua danh ba vạn, bán danh ba đồng luôn vì lúc nào cũng cư xử kiểu trịch thượng, bố thiên hạ và bất cần miễn trấn áp thắng được khách hàng.
Cách xử lý tốt nhất của Vanh là trảm, đuổi việc ngay lũ tư vấn pháp luật, xử lý truyền thông vừa rồi là ngồi ngay ngắn lại, cầu thị và tôn trọng khách hàng để xem xét lỗi xe ở đâu, khắc phục thế nào và rút kinh nghiệm công bố rộng rãi để mọi chuyện minh bạch!
Nghiệp quật không sớm thì muộn, nếu hãng và đám dư luận viên cứ bưng bít, đe dọa, trí trá gây khó những vụ như này thì khó mà tồn tại. Tự lấy tay trái chặt tay phải mà thôi! Các bác cứ nghiệm mà xem!

Thianh2012

Xe hơi
Số 1 Ông Ích Khiêm, Điện Biên, Ba ĐÌnh, Hà Nội
Có ai mong muốn doanh nghiệp của đất nước sụp đổ đâu bác, còn mong nó lớn mạnh chả được ấy chứ!
Người ta chỉ phản ứng thái độ doanh nghiệp coi khách hàng là kẻ thù! Nếu doanh nghiệp bán sản phẩm không hay chưa tốt, anh cầu thị sửa chữa hoàn thiện cho tốt thì ai nói sao. Nhưng thái độ bố đời như bố khách hàng, coi khách hàng là kẻ thù, nếu có phàn nàn về sản phẩm thì dùng quan hệ, pháp luật bưng bít hay đe dọa; dùng dư luận viên để mạt sát khách hàng và dư luận thì có còn là doanh nghiệp Việt không bác?
Bác xem anh em đã bày tỏ quan điểm đây nhé:
Dạ vâng ạ, em thấy trong những ngày qua nhiều nguồn dư luận, mà quan trọng là chúng ta không nắm rõ thực hư như thế nào? chẳng biết đâu là thực, đâu là giả mà chúng ta đã "Bố Khách hàng", xyz ....

lau ga gia

Xe buýt
Em thể em hứa em đảm bảo em ko muốn làm chuột bạch!

Toilatoi242

Xe tăng
Ơ thế năm 2018 vị nào bổ 4 củ Trump ra mua bản quyền World Cup sau đó là 1 củ Asiad để nhân dân cả nước xem free đới cụ nhể?

Trạng thái
Thớt đang đóng