Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

sorciere_vn

Xe buýt
Sao bác lại khẳng định em nói hộ? Em mua và dùng nhiều các loại sản phẩm đó chứ. Đặc biệt là giày dép, iphone lock em dùng cả chục năm rồi, tham gia các hội nhóm dùng iphone lock từ lâu. Sản phẩm copy thì ai chả biết nó có đặc điểm thế nào. Chỉ có người chưa dùng mới hay chê lỗi vặt của nó.
bác cho số liệu cụ thể nhé, đa số là bao nhiêu phần trăm ? nguồn ở đâu ? người ta là ai ?

poiuy

Xe cút kít
bác cho số liệu cụ thể nhé, đa số là bao nhiêu phần trăm ? nguồn ở đâu ? người ta là ai ?
Cái này ai đi khảo sát mà có số liệu được? Chỉ có tham gia vào cộng đồng thì tự rút ra nhận xét thôi.
Giống như xe Toy hay bị người ta chê túi khí không nổ, làm gì có số liệu bao nhiêu % không nổ để mà chứng mình?

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ cũng sở hữu Lux và đã chạy xuyên Việt. Xe em giờ là gần 1,9 vạn km, em thì chưa nhận thấy rõ rệt những vấn đề cụ nói, hoặc có thể em chưa đủ tinh tế đê nhận ra. Cuối hè này em ra đón bọn trẻ nghỉ hè vào sẽ để ý xem như nào.
Vâng việc tạo ra 1 chiếc xe từ không có gì dù là copy hay gì nữa trong 2 năm đã là chuyện cực khó. Và để thành công còn khó hơn nhiều, VF sẽ phải cám ơn rất nhiều những khách hàng đầu tiên và sắp tới đã dũng cảm (như em vì em không thừa tiền :D ) sử dụng xe VF, và họ cần cầu thị nhiều hơn nữa để tiếp tục hoàn thiện sản phẩm của mình, làm cho người dùng tiếp tục gắn bó
ngta lái xe trên youtube hay gặp lỗi lắm, cụ thông cảm.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
bạn ko tin thì phải tự đi tìm số liệu chứng minh ngta sai, sao lại bắt ng nói chứng minh họ sai đc ? logic của mấy ông anti yếu kém thế ah. Giờ ông kia nói 96.69% người mua xe VF nói thế đó, bạn thích thì làm khảo sát riêng phản bác lại.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Nó cũng giống như xe điện e34 mở bán. Trong 1 ngày gần 4000 đơn chốt cọc. Toàn nv vin vào cọc chứ người mua thưc sự cần có time trải no chứ ko dở hơi đi mua xe mà chưa biết cl ra sao, tới đây bán cọc, rút cọc đầy.
trên đời này có hãng xe nào là ko PR quảng bá cho xe mình ? VF làm vậy cũng là sai ? cọc xe VF34 tới 10tr chứ mấy hãng khác như Hàn, Mỹ ra xe điện toàn cho đăng ký cọc mồm hoặc 100 đô là hết. Trong cái giếng thì thấy bầu trời nhỏ bé lắm.

dngduc

Xe điện
trên đời này có hãng xe nào là ko PR quảng bá cho xe mình ? VF làm vậy cũng là sai ? cọc xe VF34 tới 10tr chứ mấy hãng khác như Hàn, Mỹ ra xe điện toàn cho đăng ký cọc mồm hoặc 100 đô là hết. Trong cái giếng thì thấy bầu trời nhỏ bé lắm.
Hội kia có cho đòi lại cọc free tuỳ ý như vF không hả cụ ?

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Người ta so với xe cũ thì cải thiện đáng kể rồi, so với cũ thì xem như không mệt.
Giống như nói siêu phẩm của Quang Hải. Siêu phẩm là so với mặt bănhf bóng đá ĐNA, chứ so sao được với siêu phẩm của Messi?
Còn nhất nhiếc gì đấy là cụ tự nói như thế, nói để móc máy chứ đó ko phải là 1 phát biểu nghiêm túc.
Tức là lấy 1 con VF mới tinh ra so với con xe cũ? So sánh công bằng quá cụ?
@-)

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
1.700 cho 2 ngày mà cụ. Em so với con xe cũ của em (em về Tết và hè khoảng 4- 5 lần với xe này). Thứ nhất em thực sự thích cầm lái, việc chạy xe liên tục 2 - 300km với em rất bình thường. Thứ 2 có thể do sự hưng phấn với con xe mới ban đầu. Thứ ba thực sự khung gầm cách âm của Lux là tốt nó không làm người lái không bị khó chịu nhiều về tiếng ồn, dằn sóc (đường Việt Nam cụ biết rồi - nhất là đường tránh Phú Yên, Bình Định...). Thứ 4 momen xoắn Lux A khá lớn từ tua thấp 1.750v nên tăng tốc vượt xe khá mượt không bị căng thẳng - (cụ hay chạy quốc lộ Việt Nam sẽ biết cảm giác khó chịu khi vượt xe như nào). Tất cả các yếu tố này làm chuyến Nam - Bắc vừa rồi của em không còn căng thẳng và mệt mỏi nhiều.
Đó là cảm nhận thực tế của em, và là so với xe cũ và một số xe hạng C của bạn bè. Các xe cao cấp khác em chưa được chạy nên không thể so sánh.
Đoạn quan trọng thế này cụ phải nói rõ từ trước chứ?
:))

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
bạn ko tin thì phải tự đi tìm số liệu chứng minh ngta sai, sao lại bắt ng nói chứng minh họ sai đc ? logic của mấy ông anti yếu kém thế ah. Giờ ông kia nói 96.69% người mua xe VF nói thế đó, bạn thích thì làm khảo sát riêng phản bác lại.
Bây giờ người nói ra số liệu không phải chứng mình mà người nghe phải chứng minh? Kiểu như đi học cụ hỏi cô giáo số liệu từ đâu, cô giáo trả lời em phải tự đi tìm đó hả? Cụ thật là học xong chưa vậy? Em nghe giọng điệu thì khó lắm.
>:)

sorciere_vn

Xe buýt
Nói không có dẫn chứng thì không nói phét là gì ?

sorciere_vn

Xe buýt
Bây giờ người nói ra số liệu không phải chứng mình mà người nghe phải chứng minh? Kiểu như đi học cụ hỏi cô giáo số liệu từ đâu, cô giáo trả lời em phải tự đi tìm đó hả? Cụ thật là học xong chưa vậy? Em nghe giọng điệu thì khó lắm.
>:)
Kiểu nói phét và chém gió quen ấy mà cụ

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Xe e ko thắt dây at, nó kêu nhức đầu thôi, sướng nhất quả cảm biến as lốp khi dính đinh, nó báo luôn cái lốp bị đinh đỏ chót trên táp lô, vá xong vào cài đặt xoá cảnh báo as lốp là xong, tý nữa mua thêm cảm biến as lốp phí tiền. Kkk

Kamri

Xe buýt
Xe e ko thắt dây at, nó kêu nhức đầu thôi, sướng nhất quả cảm biến as lốp khi dính đinh, nó báo luôn cái lốp bị đinh đỏ chót trên táp lô, vá xong vào cài đặt xoá cảnh báo as lốp là xong, tý nữa mua thêm cảm biến as lốp phí tiền. Kkk
Thích nhất là lốp không sao nó vẫn báo xịt như đúng rồi cơ 🤪

secrets

Xe tăng
VF không có cái cảm biến áp suất nào đâu cụ ạ, nó "đoán mò" gián tiếp qua kênh ABS cộng phần mềm "khôn" nên hay báo ảo, thà nhầm còn hơn bỏ sót.
Con Camry rởm rít nó báo như này cơ cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
VF không có cái cảm biến áp suất nào đâu cụ ạ, nó "đoán mò" gián tiếp qua kênh ABS cộng phần mềm "khôn" nên hay báo ảo, thà nhầm còn hơn bỏ sót.
Con Camry rởm rít nó báo như này cơ cụ ạ.

View attachment 6260679
Nó báo lốp nào bị đỏ lòm trên màn hình là e khoái rồi, còn báo gián tiếp lại càng khoái vì nó ko bị hết pin ở van trong, số đo từng lốp thì e chả cần vì đằng nào e cũng vác quả bơm điện theo xe mà chiến

Arsephan

Xe tăng
Cái cảnh báo lốp này công nhận rất nhạy, xe đã tráng lốp, cán cái đinh mũ 1cm, cái đinh cắm vào 1 tý chưa đâm thủng đã thấy báo, dừng xe dùng tay xoay xoay cái rút đc cái đinh ra, đi tiếp... Cái đinh nhô ra 1 tý mà hệ thống cũng phát hiện ngay được

Chỉnh sửa cuối:

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Với tầm tiền như thế thì có thể nói là khá thành công rồi, cụ lại muốn nó chất được như BMW sao? Còn muốn nó bền như Toy thì đương nhiên không thể rồi, nhưng xe Toy đem lại cho người dùng 1 trải nghiệm kiểu khác. Muốn nó bền thì tháo bỏ hết các công nghệ điện tử, giảm trọng lượng xe xuống 1 nửa là các chi tiết cơ khí, cao su, hộp số... nó bền ngay.
Sản phẩm đích thực là sản phẩm thỏa mãn nhu cầu của người sử dụng nó chứ không phải là sản phẩm hoàn hảo, không có lỗi.
Vâng xe tàu rất đẹp về hình thức , nhìn sơ qua thì rất rẻ và rất bắt mắt , Mua về đi vài tháng sau thấy hối hận ,
Xe vin với xe tàu giống nhau ở điểm này , ! rất nhiều linh kiện phụ kiện của chiếc xe madein Tung của xỉ mả lẩu được dán tem đội lốt ....
Lỗi thì bỏ xe , mua cái mới thôi !

poiuy

Xe cút kít
Vâng xe tàu rất đẹp về hình thức , nhìn sơ qua thì rất rẻ và rất bắt mắt , Mua về đi vài tháng sau thấy hối hận ,
Xe vin với xe tàu giống nhau ở điểm này , ! rất nhiều linh kiện phụ kiện của chiếc xe madein Tung của xỉ mả lẩu được dán tem đội lốt ....
Lỗi thì bỏ xe , mua cái mới thôi !
Xe Tàu mà nó có hệ thống pp vs BH chính hãng thì sản lượng cũng ko thấp đâu. Người mua xe mới hầu hết đều muốn chăm sóc xe ở Hãng chứ ít ai lọ mọ tìm ga ra với nguồn mua linh kiện rẻ như người mua xe cũ và người mua xe Tàu pp tư nhân.

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Xe Tàu mà nó có hệ thống pp vs BH chính hãng thì sản lượng cũng ko thấp đâu. Người mua xe mới hầu hết đều muốn chăm sóc xe ở Hãng chứ ít ai lọ mọ tìm ga ra với nguồn mua linh kiện rẻ như người mua xe cũ và người mua xe Tàu pp tư nhân.
xe vin chưa đủ tuổi so sánh với xe tàu ! kể cả độ hoàn thiện và cả về công nghệ ,
được cái xe vin cùng cha , chung mẹ với xe tàu ở chỗ,,,,,, độ bền !

Trạng thái
Thớt đang đóng