[Funland] Check đồng hồ rolex xịn hay fake

maximax903

Xe điện
Nhìn qua ảnh thì chả biết thật giả thế nào đâu. Cụ mua cái kính lúp đeo vào 1 bên mắt như ở các cửa hiệu sửa chữa đồng hồ rồi quan sát thật kỹ kim giây chuyển động như thế nào. Tiếp theo mở nắp sau ra lại quan sát thật kỹ bộ cót, động cơ chạy ra sao... Em thì chịu ko biết nó chạy thế nào mới được cho là hàng hịn :D

mingjun

Xe tăng
Em có đứa bạn đi học xa nhà quen nhau. Em xong đại học, về nước đi làm trước, nó thạc sĩ về sau. Em đi làm, gom gom mấy tháng lương đầu tự mua 1 cái Longines. Sau thằng đó về nước đi làm, em tặng nó cái Longines đó lấy may.
Mấy năm sau nó tặng em cái này, em đeo đến tận bây giờ mà chưa bao giờ check hay kiểm tra là hàng gì. Không thấy bị vào nước và chủ yếu xoay cổ tay lên để xem giờ lúc cần.
Cụ chủ nhờ check với xem làm gì. Đôi khi cái đồng hồ cũng chỉ là cái đồng hồ, coi như món quà, thích thì đeo xem giờ, không thích thì cho vào hộp làm kỉ niệm.

phuongmit

Xe cút kít
Thế cụ nghĩ nó bán cái đồng hồ đắt thế mà tỷ phú nó mua ầm ầm à , nó sợ đánh thuế thừa kế , đánh thuế thu nhập nó toàn mua kiểu thế để chuyển đống tiền qua thụy sỹ
Cụ đang sợ hộ người khác nên nghĩ ra tình huống quái gở đó chứ họ có sợ thế đâu :))

corolla antils

Xe buýt
Em được người quen tặng 1 đồng hồ rolex vỏ thép, đã qua sử dụng.
em muốn kiểm tra xem hàng chính hãng hay fake thì, tại Hà Nội kiểm tra ở đâu và chi phí kiểm tra là bao nhiêu.
Thằng em bẩo là em mua đã qua sử dụng 5-6 năm trước nay không đep nữa nên tặng lại. Khi mua là 1xx tr.
Chiếc này mới tinh thì em thấy cửa hàng uy tín bán trên 3xx tr
Vẫn câu hỏi quen thuộc, cụ trả lời được thì nó chính là thế:
1. Quan hệ để 1 người tặng 1 người 1 chiếc đồng hồ thương hiệu mạnh như Ro...Nếu là quan hệ làm ăn lớn, quan hệ giải quyết việc thật lớn hoặc có giá trị cao để cảm ơn, anh trai tặng em trai (gia đình giầu có)---> Xịn.
2. Quan hệ bạn bè bình thường, xã giao bình thường và có sự quý mến tương đối, không quá quan trọng tặng quà hoặc đã từng dùng đeo "hàng ko xịn" quen nên nghĩ bình thường---> Đểu.
3. Đã là hàng được tặng thì bất luận là xịn hay đểu thì rõ ràng đó là tình cảm họ dành cho mình. Nên cần trân trọng. Việc đi hỏi đểu hay xịn trên này vô tình bạn tặng đọc được chắc buồn lắm ;). Có chăng cụ đang chuẩn bị đưa em nó lên bán (đồ cụ mua) thì đưa nhanh cho nóng. E thích Ro...lắm.

muadem

Xe cút kít
Cụ sướng thế, quà hẳn cái dô lếch. Chỉ cụ mới hiểu nó là hàng gì vì chủ nhân của nó là người như nào cụ quá rõ.

Alongcamepolly06

Xe container
Vẫn câu hỏi quen thuộc, cụ trả lời được thì nó chính là thế:
1. Quan hệ để 1 người tặng 1 người 1 chiếc đồng hồ thương hiệu mạnh như Ro...Nếu là quan hệ làm ăn lớn, quan hệ giải quyết việc thật lớn hoặc có giá trị cao để cảm ơn, anh trai tặng em trai (gia đình giầu có)---> Xịn.
2. Quan hệ bạn bè bình thường, xã giao bình thường và có sự quý mến tương đối, không quá quan trọng tặng quà hoặc đã từng dùng đeo "hàng ko xịn" quen nên nghĩ bình thường---> Đểu.
3. Đã là hàng được tặng thì bất luận là xịn hay đểu thì rõ ràng đó là tình cảm họ dành cho mình. Nên cần trân trọng. Việc đi hỏi đểu hay xịn trên này vô tình bạn tặng đọc được chắc buồn lắm ;). Có chăng cụ đang chuẩn bị đưa em nó lên bán (đồ cụ mua) thì đưa nhanh cho nóng. E thích Ro...lắm.
Cụ rảnh chụp bộ sưu tập của cụ lên để mọi người nghía cái cụ, cháu vẫn đang ước 1 phần trong bst ấy mà ko được ạ

corolla antils

Xe buýt
Cụ rảnh chụp bộ sưu tập của cụ lên để mọi người nghía cái cụ, cháu vẫn đang ước 1 phần trong bst ấy mà ko được ạ
E nào có, chỉ có mỗi mấy cái thì đã đăng bán rồi. Còn nhõn chiếc Panerai đăng bán đó cụ.

kenzzz

Xe buýt
Không phải ngẫu nhiên mà những chiếc đồng hồ đắt nhất thế giới không phải ở Mỹ , Đức , Nhật , Nga cái nôi của ngành công nghiệp kỹ thuật cao thế giới mà lại ở Thụy Sĩ nơi có tổ chức ngân hàng ổ định nhất , an toàn , bảo mật nhất thế giới
.

hãi74

Xe hơi
Cụ mang ra Bệnh viện đồng hồ chỗ ngõ 6 Lê Thành Tông chú Trường chú ấy xem cho (chắc miễn phí).

vuanhanghi

Xe điện

FANVIST

Xe tăng
Không phải ngẫu nhiên mà những chiếc đồng hồ đắt nhất thế giới không phải ở Mỹ , Đức , Nhật , Nga cái nôi của ngành công nghiệp kỹ thuật cao thế giới mà lại ở Thụy Sĩ nơi có tổ chức ngân hàng ổ định nhất , an toàn , bảo mật nhất thế giới
.
Khổ thân cụ với cái suy nghĩ quái gở nên cứ phải theo hướng đó mãi vậy, bỏ đi cho nhẹ đầu.

FANVIST

Xe tăng
Cụ mang ra Bệnh viện đồng hồ chỗ ngõ 6 Lê Thành Tông chú Trường chú ấy xem cho (chắc miễn phí).
Dịch vụ thẩm định có chứng nhận và không có free đâu cụ nhé.

Chị Phập

Xe đạp
Mang lên trung tâm bảo hành rolex ý. Ngay quận 1 nếu ở Sài Gòn. Bữa em mang lên cắt mắt nó tư vấn cách sử dụng và lau chùi sáng bóng luôn và free. Mà em ko mua của nó đâu.

FANVIST

Xe tăng
Cái này em cũng không rõ. Nhưng em cũng đc tặng một cái RL năm 2017, năm ngoái ra chỗ chú ấy lau dầu thì chú ấy đọc vanh vách đời..... và các thông số.
Cụ sử dụng dịch vụ bảo dưỡng ĐH nên chuyện họ nói thêm các thông tin của cái ĐH đó thì ok, chứ mang 1 cái đến chỉ để thẩm định hàng auth hay fake thì khác.

UFA

Xe điện
Hôm nọ gặp thằng em, thấy đeo con Rolex đẹp phết, em mới hỏi nhiêu đấy ô em, nó bảo hơn triệu, em nói a thấy Rolex loanh quanh mấy chục nghìn, đắt thì hơn trăm nghìn, ô em đeo quả chất thế, nó bảo hơn triệu VND bố ah , hết hồn :D