[Funland] Chết nhục với iMessage. Nhờ các cụ cao nhân ip khai sáng!

xichlo3banh

Xe tăng
Ôi trồi. Đau đầu phết đấy. Đến IMess mà còn đọc đc thì khả năng cao là lộ pass máy nếu như loại trừ việc iCloud.
Còn tin nhắn thì có tay trong nhà mạng thì lộ là bt.

slaz8

Xe ba gác
Kính các cụ. Cái khoản ip em kém quá bị con gấu nó xé xác từ mấy cái tin nhắn iMessage. Đến giờ e vẫn mông lung và khó hiểu cái bảo mật của ip chẳng lẽ lại kém quá mức mà những tin nhắn iMessage lại dễ dàng lấy được. Em đã tắt hết iCloud, đảm bảo không còn lưu lại trên iCloud. Vậy mà máy em bị nhà mạng lấy hết tin nhắn iMessage lưu lại được. Cả thời gian gửi lẫn nội dung.
Nhờ cccm cao thủ về ip khai sáng giúp e có phải máy e bị hack hay bị nhà mạng truy cập xem toàn bộ tin nhắn không ạ. Còn con đường nào mà bị lộ ngoài con đường em nghĩ kia không ạ. Em chỉ biết con gấu nó thêu bọn nào đó lấy hết tin nhắn iMessage của e cả thời gian gửi lẫn nội dung mà e tìm mãi không ra lý do! Em chỉ biết Nó thêu hay nhờ bọn nhà mạng mà nó quen biết. Chỉ biết nó thêu khá nhiều tiền. Vì lý do tế nhị e phải dùng cái xe phụ này chạy ạ! Đa tạ cccm vào cho e bớt ngu với ạ.
Bị đăng nhập chung id rồi gấu nó bí mật thu thập thông tin rồi, imess không ai có thể lấy đưuọ nội dùng ngoài Apple, trừ khi bị lộ pass

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Về nguyên tắc bọn nhà mạng k bao giờ đọc đuợc imessage, vì nó đuợc mã hoá 2 đầu, trừ phi đối tác của cụ dùng android thì tin nhắn truyền dạng text nên bọn nhà mạng mới đọc được, bọn nhà mạng sẽ đọc được time gửi tn đi và đến, đối với từng số, còn nội dung chi tiết bắt buộc phải tầm rất cao trong nội bộ mới lôi được nội dung.. khả năng cụ bị vợ cài icloud qua máy thứ 3 rồi.

showroom

Xe tải
Nó thêm email tài khoản icloud vào máy bác.

Mèo Vũ Tôm

Xe đạp
Nó thêm email tài khoản icloud vào máy bác.
Em đã mang ra thợ kiểm tra từ phần mềm lén theo dõi, iCloud, hòm thư. Tất tần tật luôn mà không phát hiện ra nguyên nhân. Có một lần e được gửi lại một list danh mục tin nhắn đã gửi của iMess có số gửi, Tg gửi kiểu cuộc gọi ghi o giây. Nên e nghĩ nhà mạng chứ không phải phần mềm. Cái cay là không làm sao tìm nguyên nhân chơi lại vụ này.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cụ chủ học lại lớp nhập môn nhé
Trước khi lam nông dân cần 4 số đt

1 Công việc. và gia đình
2 giao luu với các nông dân khác , sim rác
3 rau cỏ 1st . Sim rác
4 rau cỏ 2nd. Sim rác

Ko chơi nữa vứt 234 đi. Rửa tay gác kiếm .

slaz8

Xe ba gác

SpaceX

Xe máy
Cách đơn giản nhất là đọc ngay từ máy cụ đang dùng.
1. Chờcuj ngủ/nhậu say dùng vân tay mở.
2. Nhập thẳng pass mở máy. Còn vì sao biết pass thì nhiều nguyên nhân: pass dễ hoặc trùng sự kiến gì gấu cụ biết / camera đầy, mở xem là biết cụ unlock pass là gì.

ca_kiem

Xe container
Cụ có link iMess với Mail không, nếu link thì gấu nhà cụ có Mail link là nó cũng đọc đc

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Em đã mang ra thợ kiểm tra từ phần mềm lén theo dõi, iCloud, hòm thư. Tất tần tật luôn mà không phát hiện ra nguyên nhân. Có một lần e được gửi lại một list danh mục tin nhắn đã gửi của iMess có số gửi, Tg gửi kiểu cuộc gọi ghi o giây. Nên e nghĩ nhà mạng chứ không phải phần mềm. Cái cay là không làm sao tìm nguyên nhân chơi lại vụ này.
Đấy là cụ nghĩ thôi. K nhà mạng nào lấy đc imess nhé.

edorado

Xe tăng
Kể cả có mở đc máy mà đã xoá hết ko lưu iCloud thì ko bao giờ tìm đc cụ ơi( cái này là lý thuyết ip) vậy mà lấy hết lại mới tài. Em mất gần tháng nay tìn đọc tại sao lại làm
Dc. Chấp nhận thêm vài chục củ nếu đúng nhà mạng chơi là e chơi đến cùng mấy thằng nhà mạng bố láo.
Cụ bị cài phần mềm spy rồi, tự động sao lưu tin nhắn, cuộc gọi, và ghi âm nữa. Cụ search mạng rồi gọi sẽ có người chào hàng và giới thiệu chi tiết cho cụ, em cũng từng dính

meta99

Xe tải
iMess chỉ được gửi giữa hai máy iphone đã được cài đặt và kích hoạt iMess tuy nhiên cả iMess va SMS vẫn chỉ dùng 1 ứng dụng Message trên iphone nên đôi khi gây nhầm lẫn. Nội dung iMess chắc chỉ apple có hoặc cụ bị lộ thông tin đăng nhập còn nội dung SMS thì nhà mạng có thể biết. Cái cụ bị lộ là iMess hay SMS?

Marie Lee

Xe buýt
Em chắc chắn loại trừ máy bị cài phần mền và trùng iCloud luôn ạ. Chính vì thế e nghĩ phải tầm nhà mạng làm. E cần biết chính xác để đập chết đứa nào dám chơi kiểu này.
gấu nhà cụ biết pass, biết icloud tự vào check thôi. Đi đêm lắm có ngày gặp ma, cấm có sai.

Rickyman

Xe điện
Em có mỗi thắc mắc là tại sao quê cụ là dùng từ "thêu" thay vì "thuê" như quê em

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cái này em gặp rồi, là do trong phần cài đặt im của cụ bị đồng bộ Apple ID. Khi cụ nhắn tin 1 máy khác cũng sẽ hiện hết lên IM của cụ nhắn.
Giải quyết thì đơn giản thôi, cụ tắt IM máy cụ đi là xong.

kirby 173

Xe buýt
Imess là kiểu phần mềm tin nhắn của Iphone, nó tương tự như là Zalo hay Viber, cho nên nhà mạng ko có lưu, cũng như ko thể tác động gì ở đây đc cả. Bản thân tin nhắn Imess khi được gửi đi, và khi được lưu trên Icloud đều đc mã hoá. Do vậy khả năng để hack đc là ko cao.
Để thấy là cụ nên suy luận theo một hướng khác hợp lý hơn, vì cụ là người biết rõ nhất cái điện thoại cụ dùng như thế nào...
Thế mà những án quan trọng, công an vẫn lấy đc tn zalo cụ ạ

Teen

Xe điện
Cái này ko phải do ip hay ic. Do nhà mạng lưu. Bt sẽ ko released content nhưng luôn có record thời gian, người trao đổi. Chúc mừng cụ có gấu tay to :))