[Funland] Chết thật, có gì đó sai sai.

kites1

Xe điện
Em không định đọc báo dùm các cụ. Nhưng em thấy có gì đó sai sai. Người bị F0 tự điều trị tại nhà, tự khỏi, cơ thể đương nhiên sẽ sản sinh ra kháng thể với covid19. Như vậy, nếu như họ muốn đăng ký cấp thẻ xanh, có thể xét nghiệm kháng thể được mà nhỉ. Em thấy quan ngại với nhận định và cách đưa ra nhận định kiểu này. Thật sự hoang mang vì không biết trình độ hiểu biết của em có hạn hay là do năng lực và trình độ chuyên môn của mấy vị này ....có vấn đề nghiêm trọng. Các cụ/mợ thông não dùm em với.
Em nghe nói, nếu không biết cách test cho đúng, thì khó xác định được kháng thể , chẳng biết đúng hay không.

Đọc báo thấy tình hình tiêm vaccine nhiều lên rồi. Chắc sẽ cho mở cửa lại sớm thôi. Hy vọng cụ sớm được về nhà đoàn tụ với gia đình

NNS

Xe ngựa
F0 tự khỏi chả ai kiểm soát hồ sơ, bệnh án, xét nghiệm thì nó ko cấp thẻ xanh cho là đúng rồi còn gì?

The Silent

Xe buýt

Vâng đúng rồi
Nhiều bố hình như có đọc đâu mà cứ chửi đã ạ.

Ông PGĐ nói rất rõ. Và cũng rất dể hiểu rằng khó ở đây là khó trong việc xét nghiệm phát hiện kháng thể chứ đâu phải khó trong việc thủ tục này nọ.

"Đo kháng thể một cách chung chung coi chừng tốn kém, lãng phí mà chưa mang lại thông tin cụ thể nào", Phó giám đốc Sở Y tế TP HCM khuyến cáo.
ông Châu cho biết việc xét nghiệm định lượng kháng thể vô cùng phức tạp. Các xét nghiệm kháng thể thương mại trên thị trường hiện chỉ đo toàn bộ kháng thể. Còn kháng thể bảo vệ không bị nhiễm bệnh là kháng thể trung hòa - loại kháng thể ngăn chặn trực tiếp protein gai trên virus thì không phải xét nghiệm nào cũng đo được.
Vâng, có lẽ có cụ và phần còn lại của sở y tế thành phố hcm có nhận thức như vậy. Hoàn toàn khác và trái ngược với.... phần còn lại của thế giới. Em ạ cụ ạ.

The Silent

Xe buýt
Lấy căn cứ gì để xác mình những cái "tự" ấy hả cụ. Làm thế nào để khẳng định khi họ "tự" xét nghiệm, ai công nhận cái kết quả đó. Hiện này làm gì có XN nào có thể "tự" làm được ở nhà, cái người dân có thể "tự" được là test nhanh cụ nhé. mà độ chính xác ko đạt độ chính xác 100% đâu ạ. Ngay BV em có một số test nhanh thể hiện (+), nhưng XN RT-PCR âm tính (có nhiều nguyên nhân khác nhau, các cụ có thể tự tìm hiểu thêm). Nguyên tắc khi "tự" test nhanh có dấu hiệu (+), phải báo với y tế hoặc chính quyền địa phương nơi cư trú (có thể qua tổ trưởng, trưởng thôn, trưởng ấp) để được làm XN lại mới cho KQ chính xác cụ nhé.

Mà kể cả là cái "tự" đó (+) thì cụ có khẳng định đó là test của họ ko? Khỏi bệnh, thế nào là khỏi bệnh, lại "tự" làm test nhanh thấy "1 vạch" rồi nhảy cẫng lên bảo là (-) ạ. Rồi chạy ra phường báo tao lúc trước dương tính đấy, cái cán bộ biết không?, tao tự điều trị rồi, giờ tao âm rồi, cái cán bộ cấp cho tao thẻ xanh đi à.

Nhiều cụ trên này quen tranh thủ đọc báo vội vội vàng vàng trên xe hay sao đó mà mức độ đọc hiểu em thấy có vấn đề. Em nói thật mong các cụ đó đừng tự ái. Trước khi chê ai, chê ván đề gì hãy nhớ lời các cụ nhà ta đã dạy: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân ạ.

Chúc các cụ ngày cuối tuần vui vẻ, bình an, ai ở đâu ở đó các cụ nhé.
Bằng kết quả xét nghiệm kháng nguyên được bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực cấp đi kèm hồ sơ đăng ký cấp thẻ xanh. Khó quá hả cụ?

Em không định đọc báo dùm các cụ. Nhưng em thấy có gì đó sai sai. Người bị F0 tự điều trị tại nhà, tự khỏi, cơ thể đương nhiên sẽ sản sinh ra kháng thể với covid19. Như vậy, nếu như họ muốn đăng ký cấp thẻ xanh, có thể xét nghiệm kháng thể được mà nhỉ. Em thấy quan ngại với nhận định và cách đưa ra nhận định kiểu này. Thật sự hoang mang vì không biết trình độ hiểu biết của em có hạn hay là do năng lực và trình độ chuyên môn của mấy vị này ....có vấn đề nghiêm trọng. Các cụ/mợ thông não dùm em với.
giờ cụ tự học ở nhà rồi xin thi tốt nghiệp xem họ có đồng ý không

The Silent

Xe buýt
Cụ sai nhé. Nếu cụ đủ học bạ cụ thi trượt lần 1, năm sau cụ cứ trình đủ ra, cụ vẫb được dự thi. Kể cả cụ có tự học dưới gầm cầu, chứ đừng nói là học ở nhà

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Bằng kết quả xét nghiệm kháng nguyên được bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực cấp đi kèm hồ sơ đăng ký cấp thẻ xanh. Khó quá hả cụ?
Xin thưa với cụ, ví dụ họ đến BV em làm test có (+), lập tức chúng em cho cách li, làm XN RT-PCR ngay cụ nhé, nếu (+) tiếp, chúng em phải báo CDC HN ngay lập tức, họ sẽ có thông tin luôn ạ. Ko bao giờ 1 ca (+) lại đến và về dễ thế đâu cụ ạ. Chắc chắn các bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực khác cũng sẽ làm như vậy. Để 1 ca (+) đến và về tự do, LĐ ĐV, trực LĐ, kíp trực ngồi xơi nước tập viết ngay lập tức cụ nhé, ko chỉ có vậy, chỗ đó được phong tỏa ngay và luôn, khỏi làm gì. Ko đơn giản thế đâu cụ ạ.

Cụ sai nhé. Nếu cụ đủ học bạ cụ thi trượt lần 1, năm sau cụ cứ trình đủ ra, cụ vẫb được dự thi. Kể cả cụ có tự học dưới gầm cầu, chứ đừng nói là học ở nhà
Cụ trình học bạ, được dự thi, vậy là tên cụ đã có trong danh sách đạo tạo bậc học đó cụ nhé, vậy là vẫn đã và giờ tiếp tục được quản lý, cụ hình như vẫn chưa hiểu vấn đề nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

telefunken

Xe tải
Qua các câu truyện trên thì iem rút ra một điều là người Việt quản lý XH rất kém , nó bộc lộ rõ khi dịch bệnh dư lày , chỗ nào cũng thấy lúng túng và luẩn quẩn . Có lẽ do tố chất ? hay nguyên nhân gì khác chưa rõ :-?

The Silent

Xe buýt
Em
Xin thưa với cụ, ví dụ họ đến BV em làm test có (+), lập tức chúng em cho cách li, làm XN RT-PCR ngay cụ nhé, nếu (+) tiếp, chúng em báo CDC HN ngay lập tức, họ sẽ có thông tin luôn ạ. Ko bao giờ 1 ca (+) lại đến và về dễ thế đâu cụ ạ. Chắc chắn các bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực khác cũng sẽ làm như vậy. Để 1 ca (+) đến và về tự do, LĐ ĐV, trực LĐ, kíp trực ngồi xơi nước tập viết ngay lập tức cụ nhé, ko chỉ có vậy, chỗ đó được phong tỏa ngay và luôn, khỏi làm gì. Ko đơn giản thế đâu cụ ạ.
Em xin ạ cụ với còm ủa cụ đọc hoài ko thấy liên quan. Nhà cụ có mạng lâu chưa ạ. Em hỏi thật.

Xe vài bánh

Xe điện
Không phải là xin thi, mà đòi cấp bằng luôn không qua thi cử gì hết! :))

The Silent

Xe buýt
Xin thưa với cụ, ví dụ họ đến BV em làm test có (+), lập tức chúng em cho cách li, làm XN RT-PCR ngay cụ nhé, nếu (+) tiếp, chúng em báo CDC HN ngay lập tức, họ sẽ có thông tin luôn ạ. Ko bao giờ 1 ca (+) lại đến và về dễ thế đâu cụ ạ. Chắc chắn các bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực khác cũng sẽ làm như vậy. Để 1 ca (+) đến và về tự do, LĐ ĐV, trực LĐ, kíp trực ngồi xơi nước tập viết ngay lập tức cụ nhé, ko chỉ có vậy, chỗ đó được phong tỏa ngay và luôn, khỏi làm gì. Ko đơn giản thế đâu cụ ạ.

Cụ được dự thi, vậy là tên cụ đã có trong danh sách cụ nhé, vậy là vẫn được quản lý, cụ hình như vẫn chưa hiểu vấn đề nhỉ?
Test + và kháng nguyên là 2 test khác nhau cụ nhé

The Silent

Xe buýt
Không phải là xin thi, mà đòi cấp bằng luôn không qua thi cử gì hết! :))
Em ko có câu nào đòi cấp đươc thẻ xanh ngay nhé. Em đang bàn về chữ khó của cụ lãnh đạo kia. Mong cụ đọc kỹ, hiểu thấu đáo rồi hãy phô diễn trình của bản thân.

cụ không hiểu em viết gì ah. Em bảo không học (không có hồ sơ, học bạ) chứ bảo thi trượt đâu

letrungdungcz

Xe tăng
Xin thưa với cụ, ví dụ họ đến BV em làm test có (+), lập tức chúng em cho cách li, làm XN RT-PCR ngay cụ nhé, nếu (+) tiếp, chúng em phải báo CDC HN ngay lập tức, họ sẽ có thông tin luôn ạ. Ko bao giờ 1 ca (+) lại đến và về dễ thế đâu cụ ạ. Chắc chắn các bệnh viện, cơ quan y tế có đủ năng lực khác cũng sẽ làm như vậy. Để 1 ca (+) đến và về tự do, LĐ ĐV, trực LĐ, kíp trực ngồi xơi nước tập viết ngay lập tức cụ nhé, ko chỉ có vậy, chỗ đó được phong tỏa ngay và luôn, khỏi làm gì. Ko đơn giản thế đâu cụ ạ.

Cụ trình học bạ, được dự thi, vậy là tên cụ đã có trong danh sách đạo tạo bậc học đó cụ nhé, vậy là vẫn đã và giờ tiếp tục được quản lý, cụ hình như vẫn chưa hiểu vấn đề nhỉ?
Cụ cho e hỏi nếu bây giờ muốn làm test kháng thể Covid thì làm ntn ạ và kết quả có đc các CQ nhà nước công nhận ko ạ.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Test + và kháng nguyên là 2 test khác nhau cụ nhé
Chết dở, em lại không hiểu được ý cụ, test kháng nguyên để cho ra KQ (-) hay (+) tính mà cụ. Ta đang bàn đến ca F0 tự điều trị, ý cụ là cứ làm test kháng nguyên là được coi là F0, dù (-) hay (+) ạ, hay là sao nhỉ, đầu em nó ong quá. :D