[Thảo luận] Cheverolet Captiva của VTC bị nạn ở chân Đèo Ngang phía Hà Tĩnh hôm 1/5???

truonganh2003

Xe buýt
Con này chạy sau đoàn KCC bọn em 1 đoạn. Nói chung đi đường thì bọn biển xanh biển đỏ chạy láo cực, lấn làn vượt trong khu vực cấm thì thôi rồi.
Cũng là đáng đời vì chạy ẩu thôi.
Bọn này nó chạy có theo luật lệ gì đâu, đáng đời
Thật, em thấy các cụ phán như đúng rồi, trong khi không có tí thông tin thực tế nào.
Chả phải người nhà mà em bênh, nhưng các cụ cứ như kiểu bầy đàn, "dậu đổ bìm leo"... haizz... Nói cho nó sướng cái mồm thôi thì phải, chả suy nghĩ gì.... ^:)^

coolpix8700

Xe ngựa
Thật, em thấy các cụ phán như đúng rồi, trong khi không có tí thông tin thực tế nào.
Chả phải người nhà mà em bênh, nhưng các cụ cứ như kiểu bầy đàn, "dậu đổ bìm leo"... haizz... Nói cho nó sướng cái mồm thôi thì phải, chả suy nghĩ gì.... ^:)^
Có thể không phải cụ thể cái xe này, nhưng em thấy mọi người nhận xét rất đúng!
Chắc chỉ có mấy nước chậm phát triển mới có xe công lạm dụng chạy không luật lệ như Việt Nam mình. Nếu ở mấy nước phát triển ngay xe xxx không phải đang làm nhiệm vụ bật đèn tín hiệu, huýt còi đi cho nhanh chắc chỉ ngay hôm sau không chỉ đồng chỉ xxx lái xe mà cả đồng chí sếp trực tiếp có thể xin ra khỏi ngành. Còn mấy ông chính trị gia mà ngồi trong mấy cái xe đi trái luật thì... chắc chỉ xin sang VN mình mới được làm CT tiếp. Bây gờ đâu cần paparassi chuyên nghiệp mới giúp được họ dọn dẹp đường!
Còn xe cty kinh doanh,.... đeo biển công vụ cũng không hiếm gặp trên đường!

Chỉnh sửa cuối:

jinyo89lie

Xe tăng
cũng đến sợ mấy cụ ở trên. biết thế nào mà đã phán biển xanh tnay thế nọ :-<

truonganh2003

Xe buýt
Có thể không phải cụ thể cái xe này, nhưng em thấy mọi người nhận xét rất đúng!
Chắc chỉ có mấy nước chậm phát triển mới có xe công lạm dụng chạy không luật lệ như Việt Nam mình. Nếu ở mấy nước phát triển ngay xe xxx không phải đang làm nhiệm vụ bật đèn tín hiệu, huýt còi đi cho nhanh chắc chỉ ngay hôm sau không chỉ đồng chỉ xxx lái xe mà cả đồng chí sếp trực tiếp có thể xin ra khỏi ngành. Còn mấy ông chính trị gia mà ngồi trong mấy cái xe đi trái luật thì... chắc chỉ xin sang VN mình mới được làm CT tiếp. Bây gờ đâu cần paparassi chuyên nghiệp mới giúp được họ dọn dẹp đường!
Còn xe cty kinh doanh,.... đeo biển công vụ cũng không hiếm gặp trên đường!
Em thì lại chỉ bàn cụ thể trường hợp này, vì em biết rõ câu chuyện thực tế như nào.
Còn xã hội, thì kể cả ta hay tây, cũng đều có loại này, loại kia, phải không cụ!

thichxeoto

Xe điện
Cụ xedieu đâu vào xác nhận hộ anh em cái.

cuongdt86

Xe tăng
Chắc là đang đi làm phóng sự về tình trạng vượt ẩu trên quốc lộ 1A các cụ nhờ :D

CuongP

Xe tải
các cụ cứ nghĩ biển xanh mà lấn làn thoải mái thế này thì khổ