Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

PBHN

Xe tải
Cảm ơn ơn cụ
Ý e nói là đội hãng có thể nó lấy lý do mình lắp đồ ở ngoài ko đảm bảo nên ảnh hưởng đến nguồn điện chung nếu phát sinh lỗi bảo hành (e đọc trên fb có mấy bác nói vậy và bạn sale Chev bên trên cũng nói ý vậy)
Lần đầu nên còn lóng ngóng, lơ ngơ quá! Bác ở khu vực nào e qua thỉnh giáo trực tiếp cho tỏ
Cụ thử thương lượng với đại lý theo hướng mua ngoài rồi mang vào cho kỹ thuật của đại lý lắp, tốn hơn tí tiền công nhưng sẽ đc bảo hành phần điện đóm.

Lucky83

Xe đạp
Cụ thử thương lượng với đại lý theo hướng mua ngoài rồi mang vào cho kỹ thuật của đại lý lắp, tốn hơn tí tiền công nhưng sẽ đc bảo hành phần điện đóm.
Cảm ơn cụ
Em cũng đang tính vậy

polizia

Xe container
Cảm ơn ơn cụ
Ý e nói là đội hãng có thể nó lấy lý do mình lắp đồ ở ngoài ko đảm bảo nên ảnh hưởng đến nguồn điện chung nếu phát sinh lỗi bảo hành (e đọc trên fb có mấy bác nói vậy và bạn sale Chev bên trên cũng nói ý vậy)
Lần đầu nên còn lóng ngóng, lơ ngơ quá! Bác ở khu vực nào e qua thỉnh giáo trực tiếp cho tỏ
Nếu có vấn đề gì thì lại tháo dvd ra rồi lâp đầu cũ vào xong mới đi bảo hành là đc mà.
Mà yên tâm cái dvd ko ảnh hưởng gì hệ thống điện đâu vì họ sản xuất cho từng model xe, ko phải cắt chế như xưa.

Inox75

Xe tăng

zinferro

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, hôm nay để ý thấy dầu máy em bị thấm ra ngoài, không nhiều nhưng nhìn máy rất ướt và bẩn, google thì nghe nói có thể do gioăng bị lão hoá. Có cụ nào bị tình trạng tương tự thì cho em xin kinh nghiệm xem làm ở gara nào thì ổn với ạ.

btw, em tìm FB cụ HoangAn Trinh để join FB group đủ kiểu mà ko thấy, cụ cho em xin cái mail tìm cho dễ được ko ạ?

PBHN

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, hôm nay để ý thấy dầu máy em bị thấm ra ngoài, không nhiều nhưng nhìn máy rất ướt và bẩn, google thì nghe nói có thể do gioăng bị lão hoá. Có cụ nào bị tình trạng tương tự thì cho em xin kinh nghiệm xem làm ở gara nào thì ổn với ạ.

btw, em tìm FB cụ HoangAn Trinh để join FB group đủ kiểu mà ko thấy, cụ cho em xin cái mail tìm cho dễ được ko ạ?
Cụ để ý xem có phải dầu ko, có lần em để ý thấy một vũng ở dưới gầm xe, đánh xe ra khỏi chuồng để kiểm tra thì ko phải, mà là do nước điều hoà chảy.

Lucky83

Xe đạp

Chào các cụ
Hôm nay em nhận xe, ko biết có pải đa nghi tào tháo ko mà cứ thấy thiếu thiếu!
Vì hôm trc test ở SR, e có nhờ bên đó chụp hộ số máy, mà họ chỉ em chỗ vướng phễu rót nhớt nên ko chụp dc.
Hôm nay em xem lại thì ko thấy hình thù như hôm trc, vẫn chụp dc số máy bình thường.
Em lại thấy có 6 chỗ bắt vít ko dùng đến.
Liệu e có tàu hoả nhập ma ko ạ?
Cụ nào rành, quen nhìn máy xem giúp em có mất bộ phận nào ko?
Em xin đội ơn và đa tạ nếu có cơ hội

zinferro

Xe hơi
Cụ để ý xem có phải dầu ko, có lần em để ý thấy một vũng ở dưới gầm xe, đánh xe ra khỏi chuồng để kiểm tra thì ko phải, mà là do nước điều hoà chảy.
Dầu cụ ạ, nó ko chảy thành vũng đâu mà chỉ thấm ướt khu vực máy dưới gầm thôi.

Inox75

Xe tăng

Email cháu hoangan1975@gmail.com

hi-speed

Xe máy
Ae cho hỏi là con Or 2017 LT thì có start-stop không và các chức năng khác như EBS, TBS (chống trơn, trượt) gì đó mà m thấy các ae tranh luận rằng CÓ nhưng chỉ là cái nút tượng trưng chứ k có tính năng ấy, đêm qua m xem clip thì thấy chú sale hướng dẫn cho khách rằng đi vào đường trơn thì bật lên và m thấy có đèn báo trên mặt taplo....M chưa chạy dòng này bg và đang tính rước 1 em. Ae nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo nhé, cám ơn nhiều

P/S: À, còn hệ thống giảm xóc của Or là nhíp hay phuộc vậy các b? M tìm trên net mà k thấy nói, chắc nhíp rồi....thế nào cũng k êm = phuộc như thằng Na cho mà xem.

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng

PBHN

Xe tải
Ae cho hỏi là con Or 2017 LT thì có start-stop không và các chức năng khác như EBS, TBS (chống trơn, trượt) gì đó mà m thấy các ae tranh luận rằng CÓ nhưng chỉ là cái nút tượng trưng chứ k có tính năng ấy, đêm qua m xem clip thì thấy chú sale hướng dẫn cho khách rằng đi vào đường trơn thì bật lên và m thấy có đèn báo trên mặt taplo....M chưa chạy dòng này bg và đang tính rước 1 em. Ae nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo nhé, cám ơn nhiều

P/S: À, còn hệ thống giảm xóc của Or là nhíp hay phuộc vậy các b? M tìm trên net mà k thấy nói, chắc nhíp rồi....thế nào cũng k êm = phuộc như thằng Na cho mà xem.
Cái nút chống trượt ở trên bảng điều khiển, gần bên ghế phụ, người ta mất công làm cái nút đó ko phải để đèn taplo bật cho đẹp đâu cụ, nhấn cái đó đi đường lắm lúc tưởng lốp xe bị non, chỉ nên dùng khi trời mưa, đường trơn thôi.
Còn cái đoạn sau chỗ cụ nói "À" thật sự em làm em hơi bất ngờ :). Giờ xe dùng nhíp chỉ có là dòng tải, bán tải hoặc minivan thui.... cụ ah.

hi-speed

Xe máy
Vì m thâý mấy b trên đây tranh luận kịch liệt về các tình năng ESP, TSF...gì đó ấy mà. B thì bào catalog chưa có, b thì nói là do dịch thuật nhầm và thật ra là có....và m cũng thấy nó có khi đến showroom hwa b ạ

B có chạy qua dòng này chưa thì cho m vài nhận xét nhé. Tks b.

PBHN

Xe tải
Vì m thâý mấy b trên đây tranh luận kịch liệt về các tình năng ESP, TSF...gì đó ấy mà. B thì bào catalog chưa có, b thì nói là do dịch thuật nhầm và thật ra là có....và m cũng thấy nó có khi đến showroom hwa b ạ

B có chạy qua dòng này chưa thì cho m vài nhận xét nhé. Tks b.
Cụ cứ đến showroom, thử thực tế vì trăm nghe ko bằng một thấy, trăm thấy ko bằng một sờ. :D
Em đang dùng Orlando mà... khá được đấy ạ, mỗi tội cái lốp Kumho nó hơi ồn ở một số đoạn đường lổn nhổn.

Trâu Đất

Xe buýt
Cụ cứ đến showroom, thử thực tế vì trăm nghe ko bằng một thấy, trăm thấy ko bằng một sờ. :D
Em đang dùng Orlando mà... khá được đấy ạ, mỗi tội cái lốp Kumho nó hơi ồn ở một số đoạn đường lổn
nhổn.
Khi nào cụ đổi lốp thì làm dàn Michelin đảm bảo cụ ko chê đc luôn .