Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

Inox75

Xe tăng
ý kiến cụ inox75 rất tuyệt. Cháu ở Dong Nai, không biết có cụ nào ở DN thì ới cháu với.
Dạ có cụ vinhhung76 ở Đồng nai đấy ạ. Cụ thử liên lạc với cụ ý xem ạ

yeu old

Đi bộ
chau diem danh luon,

Orlando LTZ 2012, màu bạc,
BS 60A07691
Dong Nai

Bac Vinhhung76 cưới được vợ 2 chưa a?

vinhhung76

Đi bộ
Vợ 2 của cháu có tên sau đây:
Orlando LTZ 2013 màu trắng
BS 60A 077.98

Chỉnh sửa cuối:

zinkho

Xe máy
Cái vụ giá nóc em thấy rất hữu ích đối với Óc vì phía sau hàng ghế thứ 3 hầu như chẳng thể bỏ được cái gì. nếu đi 5 người thậm chí 6 người thì gập 1 cái ghế của hàng 3 xuống bỏ đc 1-2 cái va ly tùy lớn nhỏ, còn lại thì bó tay. Các bác ngâm cứu hoặc tự thiết kế rồi đặt hàng làm bằng inox cũng được, em nghĩ không có giá nóc, thực sự khó mà đi chơi xa đủ người được với Oc

bqtrong

Xe hơi
Thưa các cụ, cháu có ý kiến thế này, hiện tại trên OF đang chạy và sắp sửa chạy OL chỉ có 6-7 cụ mà lại nằm ở dải dác Bắc, Trung, Nam. Việc thành lập hội OL chắc chưa đủ điều kiện. Tuy nhiên việc chúng ta cùng nhau trao đổi trên này đã đang và sẽ đem lại nhiều điều bổ ích. Nhưng cháu nghĩ nếu có điều kiện trong phạm vi hẹp ta nên có một buổi nào đó cafe với nhau ( các cụ ở HN với nhau, các cụ ở SG và Đồng nai với nhau...) trước để biết mặt biết tên sau để nếu có điều kiện trao đổi, giúp đỡ nhau mặt này mặt khác và cũng để sau này có điều kiện thành lập hội OL khỏi bỡ ngỡ. Vì thế cháu mong rằng các cụ ủng hộ. Trước tiên ở HN hiện nay có cháu, cụ HN03, cụ bqtrong nếu có thể T7 hoặc CN tới ae cafe với nhau tý thì tốt quá. Ở SG có cụ billnhimchip, cụ haigiao và cụ vinhhung76 ở Đồng nai các cụ cũng có thể liên lạc với nhau cafe vào thời điểm thích hợp. Tiếc là cụ thaptothanh13 lại có một mình ở Đồng hới nhưng khi nào có dịp ra HN cụ alo cháu nhé. Vài lời chia sẻ cùng các cụ.
Em hoàn toàn nhất trí với cụ inox75. Sáng chủ nhật này (14/04) anh em HN cafe nhé. Cụ hn03 có tham gia được không?
Nhà em ở phố Võ Thị Sáu - Thanh Nhàn, em biết cụ inox ở Làng Quốc tế Thăng Long, còn cụ Hn03 ở Đê La Thành thì phải?
Cụ inox kiếm quán cafe rồi pm cho em. Đấy là phần em, còn cụ hn03 cho anh em biết ý kiến nhé.

yeu old

Đi bộ
Vợ 2 của cháu có tên sau đây:
Orlando LTZ 2013 màu trắng
BS 60A 077.98
chuc mung cụ cưới vợ mới. Em nó ăn uống thế nào cụ? xe cháu hôm đầu tiên nó báo tb 24l/100km. Hôm sau báo 22l/100km, hôm sau nữa báo 17l/100km. Hôm đi VT về nó báo xuống 12l/100km. hú hồn#:-s

the hunter

Xe đạp
Em hoàn toàn nhất trí với cụ inox75. Sáng chủ nhật này (14/04) anh em HN cafe nhé. Cụ hn03 có tham gia được không?
Nhà em ở phố Võ Thị Sáu - Thanh Nhàn, em biết cụ inox ở Làng Quốc tế Thăng Long, còn cụ Hn03 ở Đê La Thành thì phải?
Cụ inox kiếm quán cafe rồi pm cho em. Đấy là phần em, còn cụ hn03 cho anh em biết ý kiến nhé.

the hunter

Xe đạp
Em nhất trí ý kiến cụ xedap. Em đang mon men book em ốc ltz. Cũng muốn hóng các cụ để có quyết định sớm gia nhập hội Ốc. Sáng chủ nhật các cụ định gặp ở đâu ợ. Nhà em ở Thanh Xuân.

hn03

Xe điện
- em lúc nào cũng được ạ. Các cụ tìm địa điểm rồi aloo em nhé. Số ĐT của em hôm qua PM cụ Inox75 rồi ạ.
chuc mung cụ cưới vợ mới. Em nó ăn uống thế nào cụ? xe cháu hôm đầu tiên nó báo tb 24l/100km. Hôm sau báo 22l/100km, hôm sau nữa báo 17l/100km. Hôm đi VT về nó báo xuống 12l/100km. hú hồn#:-s
- Sẽ xuống dần, xe của em bây giờ ít khi vượt 11l/100km lắm. Không biết tính có đúng không nhưng 12 lít vẫn chấp nhận được
Em nhất trí ý kiến cụ xedap. Em đang mon men book em ốc ltz. Cũng muốn hóng các cụ để có quyết định sớm gia nhập hội Ốc. Sáng chủ nhật các cụ định gặp ở đâu ợ. Nhà em ở Thanh Xuân.
- Vâng, hôm đó cụ tham gia cho vui

hn03

Xe điện
- em lúc nào cũng được ạ. Các cụ tìm địa điểm rồi aloo em nhé. Số ĐT của em hôm qua PM cụ Inox75 rồi ạ.
- Sẽ xuống dần, xe của em bây giờ ít khi vượt 11l/100km lắm. Không biết tính có đúng không nhưng 12 lít vẫn chấp nhận được
- Vâng, hôm đó cụ tham gia cho vui

Inox75

Xe tăng
Cám ơn các cụ đã ủng hộ cháu. Thế này ạ, cháu ít khi cafe nên k biết nhiều địa điểm nhưng cũng mạnh dạn đưa ý kiến: Cafe 3B Lê Văn Lương, ở đấy có chỗ đỗ xe rộng rãi với lại các cụ trên OF cũng hay tụ tập ở đấy. Thời gian cụ thể thì theo cháu là 9h30, sáng Chủ nhật này. Cháu sẽ PM số Đt của cháu cho các cụ. Nhân thể mời cụ the hunter tham gia và chạy thử luôn xe đc k ạ?

Inox75

Xe tăng
Cụ yeu old và cụ vinhhung76 cùng ở Đồng nai nè, 2 cụ gặp nhau đê, biết đâu có khi lại có họ hàng với nhau ấy chứ hê...hê...

hn03

Xe điện
Cám ơn các cụ đã ủng hộ cháu. Thế này ạ, cháu ít khi cafe nên k biết nhiều địa điểm nhưng cũng mạnh dạn đưa ý kiến: Cafe 3B Lê Văn Lương, ở đấy có chỗ đỗ xe rộng rãi với lại các cụ trên OF cũng hay tụ tập ở đấy. Thời gian cụ thể thì theo cháu là 9h30, sáng Chủ nhật này. Cháu sẽ PM số Đt của cháu cho các cụ. Nhân thể mời cụ the hunter tham gia và chạy thử luôn xe đc k ạ?
- Địa điểm thì thế nào cũng được nhưng 9h30 sớm quá. Cháu toàn 9h mới dậy. Thôi. 10h cụ nhá

vinhhung76

Đi bộ
Cháu mới lấy xe về, đang chờ ngày lấy "cà vẹc", chưa đi đâu được nên ko biết nó ăn uống thế nào ạ.Thật ra, qua 3 đời vợ 2,3,4 rồi, nhưng chưa lần nào cháu quan tâm tới cái sự ăn uống của các em nó, cứ đổ vào là chạy thôi...(các cụ đừng cười cháu nhé!). Lần này chắc cũng phải để ý xem nó ăn uống ra làm sao, vài hôm nữa cháu sẽ báo cáo các cụ nhé.

billnhimchip

Xe đạp
Thưa các cụ, cháu có ý kiến thế này, hiện tại trên OF đang chạy và sắp sửa chạy OL chỉ có 6-7 cụ mà lại nằm ở dải dác Bắc, Trung, Nam. Việc thành lập hội OL chắc chưa đủ điều kiện. Tuy nhiên việc chúng ta cùng nhau trao đổi trên này đã đang và sẽ đem lại nhiều điều bổ ích. Nhưng cháu nghĩ nếu có điều kiện trong phạm vi hẹp ta nên có một buổi nào đó cafe với nhau ( các cụ ở HN với nhau, các cụ ở SG và Đồng nai với nhau...) trước để biết mặt biết tên sau để nếu có điều kiện trao đổi, giúp đỡ nhau mặt này mặt khác và cũng để sau này có điều kiện thành lập hội OL khỏi bỡ ngỡ. Vì thế cháu mong rằng các cụ ủng hộ. Trước tiên ở HN hiện nay có cháu, cụ HN03, cụ bqtrong nếu có thể T7 hoặc CN tới ae cafe với nhau tý thì tốt quá. Ở SG có cụ billnhimchip, cụ haigiao và cụ vinhhung76 ở Đồng nai các cụ cũng có thể liên lạc với nhau cafe vào thời điểm thích hợp. Tiếc là cụ thaptothanh13 lại có một mình ở Đồng hới nhưng khi nào có dịp ra HN cụ alo cháu nhé. Vài lời chia sẻ cùng các cụ.
Chào các Bác, mình ủng hộ 2 tay. Sài Gòn và Đồng Nai hẹn nhau một bửa cafe. Mình hẹn ở quán nào gần Suối Tiên để tiện cho cả SG và DN. Bác nào biết quán nào thì alo nhé. Thanks. còn nửa chổ mình gởi xe có một bác OL LTZ màu bạc, không biết của Bác nào trên đây ?? sorry để mình lấy bản số lên đây ( mình quên rùi ).....??? bãi xe mình gởi gần Cầu Đỏ ( Nguyễn Xí - Bình Thạnh )

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
- Địa điểm thì thế nào cũng được nhưng 9h30 sớm quá. Cháu toàn 9h mới dậy. Thôi. 10h cụ nhá
Vâng, thế các cụ nhé. Ta thống nhất 10:00 sáng chủ nhật có mặt tại cafe 3B Lê Văn Lương

Inox75

Xe tăng
Ok anh em Hn thống nhất 10h sáng chủ nhật tại cafe 3B Lê Văn Lương nhé. Cụ HN03 cho cháu xin cái số Đt vào box nhé, còn cụ the hunter cháu có số rồi, hôm đấy mời cụ ra giao lưu nhé

Inox75

Xe tăng
Chào các Bác, mình ủng hộ 2 tay. Sài Gòn và Đồng Nai hẹn nhau một bửa cafe. Mình hẹn ở quán nào gần Suối Tiên để tiện cho cả SG và DN. Bác nào biết quán nào thì alo nhé. Thanks. còn nửa chổ mình gởi xe có một bác OL LTZ màu bạc, không biết của Bác nào trên đây ?? sorry để mình lấy bản số lên đây ( mình quên rùi ).....??? bãi xe mình gởi gần Cầu Đỏ ( Nguyễn Xí - Bình Thạnh )
Hay quá, các cụ SG - ĐNai xúc tiến việc giao lưu đi. Ae Hà nội CN này gặp nhau sẽ có báo cáo hầu các cụ.

the hunter

Xe đạp
Cám ơn các cụ. Mong thời gian nhanh trôi để gặp các cụ chủ nhật này.

anhpilot

Xe máy
Các cụ cho em hỏi báo giá mới nhất của Orlando LTZ ở trang này có chính xác không ? http://otogmvietnam.net/bao-gia/bao-gia-xe-thang-4-2013.aspx
Em thấy nó có 648 củ, giá quá tốt.

Cái em kết ở xe này là tầm tiền đó mà có trang bị ổn định điện tử (hình như nó gọi là TCS, trong khi xe Ford gọi là ESP), em thấy tính năng này quan trọng mà bài review của các bác không thấy nhấn mạnh đến.
Em đang góp lúa để có thể múc em này, nhưng nghe các bác nói thì hình như kỹ thuật ở các đại lý không được ngon lắm (cái này em thấy mấy bác Ford cũng phàn nàn ghê lắm :( )

Cho em hỏi luôn, đại lý ở Nha Trang có không ạ? Giả sử phải mua xe ở SG thì cứ phải vô sài gòn bảo dưỡng định kỳ hả các bác ?

Chỉnh sửa cuối: